അഴിമതി, തെറ്റായ നടപടിയ്ക്കായി 12 മുതിർന്ന ഐ-ടി ഓഫീസർമാരെ കേന്ദ്രം പുറത്താക്കി: സ്രോതസ് – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

അഴിമതി, തെറ്റായ നടപടിയ്ക്കായി 12 മുതിർന്ന ഐ-ടി ഓഫീസർമാരെ കേന്ദ്രം പുറത്താക്കി: സ്രോതസ് – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ദേശീയം ദേശീയം 12 മുതിർന്ന ആദായ നികുതി ഉദ്യോഗസ്ഥർ സർവീസിൽ നിന്ന് വിരമിച്ചു

സ്വയം പ്രഖ്യാപിതനായ ദേവൻ ചന്ദ്രസ്വാമിയെ സഹായിക്കുന്നതിൽ നിന്നും വ്യവസായികളിൽ നിന്നും അഴിമതിയും മറ്റും നേടിയെടുക്കുന്നതിൽ ഗുരുതരമായ പരാതികളുണ്ടെന്ന് ജോയിന്റ് കമ്മീഷണർ റാങ്കിലുള്ള ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറയുന്നു.

നോയിഡയിലെ കമ്മീഷണറുടെ (അപ്പീൽ) ഒരു ഐ.ആർ.എസ് ഓഫീസർ കൂടി ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ലൈംഗിക പീഡനത്തിനിരയായ ഒരു കമ്മീഷണർ റാങ്കിലെ രണ്ട് വനിതാ ഐ.ആർ.എസ് ഓഫീസർമാർ ആരോപണമുന്നയിച്ചിരുന്നു.

വിരമിച്ച മറ്റൊരു ഐ.ആർ.എസ് ഓഫീസർ സ്വദേശി, കുടുംബാംഗങ്ങളുടെ പേരിൽ 3.17 കോടി രൂപയുടെ സ്ഥാവര വസ്തുക്കളും സ്ഥാവര വസ്തുക്കളും സ്വന്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഈ സ്ഥാവരജാതവും സ്ഥായിയായ സ്വത്തുക്കളും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഔദ്യോഗിക പദവി ദുരുപയോഗം ചെയ്തതും അഴിമതിയും നിയമവിരുദ്ധവുമായ മാർഗങ്ങളും ദുരുപയോഗം ചെയ്തതാണ്.

സിബിഐയുടെ അഴിമതിവിരുദ്ധവിഭാഗം അഴിമതി ആരോപണ വിധേയനായ ആദായനികുതി കമ്മീഷൻ, 2009 ഒക്ടോബറിൽ സസ്പെന്റ് ചെയ്യപ്പെട്ടു. ക്രിമിനൽ പ്രോസിക്യൂഷൻ സർക്കാർ നിർബന്ധിതമായി വിരമിച്ചതാണ്.

അഴിമതി, പണം തട്ടിയെടുക്കൽ എന്നിവയിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന മറ്റൊരു ഓഫീസർ, പിന്നീട് തെറ്റായ, മാനുഷിക വിലയിരുത്തലിനു വിധേയമായ ഉത്തരവുകൾ പാസാക്കിയതും അപ്പീറ്റേറ്റ് അധികാരികൾ പിന്നോട്ടടിച്ചതും സേവനത്തിൽ നിന്ന് പിരിച്ചുവിട്ടു.

1.55 കോടി രൂപയുടെ അനധികൃത സ്വത്ത് സമ്പാദിച്ച ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥൻ, തന്റെ വരുമാന സ്രോതസുകളിൽ 133.71 ശതമാനം വരുമിത്. കൂടാതെ, തെറ്റായ പണം കൈമാറിയ ഹവാല ചാനലുകളും സേവനത്തിൽ നിന്ന് നിർബന്ധിതമായി വിരമിച്ചവരായിരുന്നു.

ഷെൽ കമ്പനിയുടെ ബിസിനസുകാരനെ സഹായിക്കുന്നതിന് 50 ലക്ഷം രൂപ കോഴ വാഗ്ദാനം ആവശ്യപ്പെട്ട് കമ്മീഷണർ റാങ്കിലെ മറ്റൊരു ഉദ്യോഗസ്ഥൻ. 3.13 രൂപ നഷ്ടമായ സ്വത്ത് സമ്പാദിച്ച സ്വത്തുക്കളിൽ നിന്നും സ്ഥാവര സ്വത്ത് സമ്പാദിക്കാനുള്ള ഒരു പൊതു സേവകൻ എന്ന നിലയിൽ ഔദ്യോഗിക പദവി ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നു. കോടതിയുത്തരവും പിൻവലിച്ചു.