ടാറ്റാ ഗ്രൂപ്പിന്റെ വ്യോമയാന ബിസിനസ്സിന് വേണ്ടി, അത്രയും സമയം എടുക്കുന്ന സമയം – സ്ക്രോൾ

ടാറ്റാ ഗ്രൂപ്പിന്റെ വ്യോമയാന ബിസിനസ്സിന് വേണ്ടി, അത്രയും സമയം എടുക്കുന്ന സമയം – സ്ക്രോൾ

വർഷങ്ങൾ മുൻപ് ജാഗ്രത പാലിച്ച ടാറ്റാ ഗ്രൂപ്പിന് ഇപ്പോൾ രണ്ട് എയർലൈൻസ് കമ്പനികളുണ്ട്.

1930 കളിൽ ഇന്ത്യയിലെ വാണിജ്യ വിമാനങ്ങൾക്ക് മുൻഗണന നൽകിയ ഉപ്പ്-ടു-സോഫ്റ്റ്വെയർ സോഫ്റ്റ് വെയർ, 2014 ൽ ഏഷ്യയിലെ ഏഷ്യാനെറ്റ് ബർഹാഡുമായി സംയുക്ത സംരംഭമായ എയർ ഏഷ്യ ഇൻഡ്യയുമായി ചേർന്നു. ഇപ്പോൾ ഈ സംരംഭത്തിൽ 51 ശതമാനം ഓഹരികൾ സ്വന്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട് . ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഹോൾഡിംഗ് കമ്പനിയായ ടാറ്റ സൺസിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള വിസ്താര സ്വന്തമാണ്. സിംഗപ്പൂർ എയർലൈനുമായുള്ള സംയുക്ത സംരംഭം 2015 ൽ വിക്ഷേപിച്ചു.

ഇന്ത്യൻ വ്യോമയാന രംഗത്ത് വലിയൊരു പങ്കുണ്ടെന്ന് മാത്രമല്ല, കൂടുതൽ വിമാനങ്ങൾ വാങ്ങുകയും വിദേശ പദ്ധതികൾ ആവിഷ്കരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

സ്ഥിര തുടക്കം

രണ്ട് ടാറ്റ എയർലൈൻസുകളും ഒരുമിച്ച് ഇന്ത്യയെ അതിവേഗത്തിൽ വികസിപ്പിച്ചെടുക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു.

ജനുവരി-മാർച്ച് 2019 പാദത്തിൽ, AirAsia ലുള്ള ആഭ്യന്തര വിപണി വിഹിതം 5.5% ഉം രാവിലെ വിസ്തര 4%, ഇൻഡിഗോ (44%), സ്പൈസ് (13.6%), പോലും ഗോഎയർ (9.2%), ഷോ പിന്നാലെയുള്ള നിന്നു മേഖലയിൽ നിന്നുള്ള ഡാറ്റ സിവിൽ ഏവിയേഷൻ ഡയറക്ടറേറ്റ് ജനറൽ റെഗുലേറ്റർ .

എയർ ഏഷ്യയുടെ കേസിൽ ചില കുറ്റപ്പെടുത്തലുകൾ അസ്ഥിരമായ ടോപ്പ് ഡെക്കാണ്. ആദ്യ സിഇഒ മിസ്തു ചന്ദിലിയ 2016 ൽ പെട്ടെന്നു തന്നെ ഈ വിമാനം ഉപേക്ഷിച്ചു. രണ്ടു വർഷത്തിനു ശേഷം അദ്ദേഹത്തിന്റെ പിൻഗാമിയായ അമർ അബോളും മലേഷ്യയിലെ എയർ ഏഷ്യ ഗ്രൂപ്പ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഹെഡ്ക്വാർട്ടേഴ്സിലേക്ക് തിരിച്ചുപോയി.

വിസ്റ്റാറയ്ക്കും തുടക്കത്തിൽ പ്രക്ഷുബ്ധമായ പ്രക്ഷോഭമുണ്ടായിരുന്നു.

എയർലൈൻ സ്വന്തമായി തനതായ ഒരു ഐഡന്റിറ്റി സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയാത്തതായി അനലിസ്റ്റുകൾ പറയുന്നു. “വിസ്റ്റാറയ്ക്ക് സ്വന്തമായ യുഎസ്പി ഇല്ല,” മാർട്ടിങ് മാർട്ടിന്റെ സ്ഥാപകനും സിഇഒയുമായ മാർക്ക് മാർട്ടിന്റേത് ക്വാര്ട്ടിനോട് പറഞ്ഞു. “ഇൻഡിഗോയിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായി, കാലക്രമത്തിൽ ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്തിരിക്കുന്ന ഗോവ, അല്ലെങ്കിൽ അധിക ഗേൾസ് നൽകാമെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്ന ഗോയിർ, വിസ്റ്റാറയ്ക്ക് എന്താണ് ഫ്ളീവർമാർക്ക് നൽകേണ്ടത് എന്നതിനെപ്പറ്റി ഉറപ്പില്ല.”

വിപുലീകരണത്തിൽ ടാറ്റയ്ക്ക് അക്രമാസക്തമായിരുന്നില്ല എന്നത് വസ്തുതയുണ്ട്. 21 എയർക്രാഫ്റ്റുകളാണ് എയർ ഏഷ്യക്ക് വേണ്ടത്. വിസ്താരയിൽ 22 വിമാനങ്ങൾ ഉണ്ട്. “അവർ എതിരാളികളോട് താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ധാരാളം നിക്ഷേപങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നില്ല, അത് പിന്നീട് ബൂമർറാംഗ് ആകാം,” CARE റേറ്റിങ്ങ്സിലെ വ്യോമയാന വിദഗ്ധൻ ആശിഷ് നൈനാൻ പറഞ്ഞു.

എന്നാൽ ഉൽപന്ന വളർച്ച ആരോഗ്യകരമായ ടോപ്പൈനു കാരണമായി. “2016 മുതൽ, വിസ്റ്റാറയുടെ വരുമാനം എല്ലാ വർഷവും ഇരട്ടിയാക്കിയിട്ടുണ്ട്. നഷ്ടം നികത്താൻ കഴിയുന്നുണ്ട്, അവരുടെ ടിക്കറ്റുകൾ തന്ത്രപ്രധാനമായി തന്നെ നിൽക്കുന്നു എന്നാണ്. “വലിയ ഡിസ്കൗണ്ടുകളിൽ ടിക്കറ്റുകൾ വിൽക്കാൻ അവർക്ക് ആവശ്യമില്ല.”

2018 സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ എയർ ഏഷ്യയും വരുമാനവും ഇരട്ടിയായി .

ഇപ്പോൾ ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന്റെ അടിത്തറയിൽ ഇന്ത്യൻ വ്യോമയാന രംഗത്ത് ഉണ്ടാക്കിയ വാക്യം ടാറ്റയ്ക്ക് മാർക്കറ്റ് ഷെയർ വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ അവസരമൊരു അവസരം ലഭിച്ചു.

കാര്യങ്ങൾ ശരിയാക്കുക

മെയ് ൽ, വിസ്തര വരെ ബൊച് ഏവിയേഷൻ നിന്നും ആറ് അധിക വിമാനം പാട്ടത്തിനെടുത്ത ഒരു വലിയ ആഭ്യന്തര ഫൂട്പ്രിന്റ് നേടും , അത് പറഞ്ഞു. നാല് ബോയിംഗ് 737-800 വിമാനങ്ങളും രണ്ട് എയർ ബസ് A320neo വിമാനങ്ങളും ഈ വർഷം കഴിഞ്ഞ് വിതരണം ചെയ്യും. 500 ജീവനക്കാരെയാണ് ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് റിക്രൂട്ട് ചെയ്യുന്നത്.

പ്രമോട്ടർമാരുടെ ടാറ്റ സൺസ്, സിംഗപ്പൂർ എയർലൈനുകൾ ചെയ്തിരിക്കുന്നു ഇതിനകം സഹായപദ്ധതി 4000 കോടി എയർലൈൻ കയറി ഏപ്രിൽ വരെയുള്ള 12 മാസത്തെ, വളർച്ച ഫണ്ട്.

വിസ്റ്റാറ ഉടൻ അന്താരാഷ്ട്ര സർവീസുകൾ ആരംഭിക്കും. ഇത് മാർച്ചിൽ സർക്കാരിന്റെ അംഗീകാരം നേടി . ആഗോളതലത്തിൽ പ്രവർത്തനം ആരംഭിക്കുന്നതിനാൽ ബിസിനസ്സ് ക്ലാസ് യാത്രക്കാരന്റെ വിശ്വസ്തതയ്ക്ക് സഹായകമാകും.

അടുത്ത 15 മാസത്തിനുള്ളിൽ വിമാന സർവീസുകൾ ഇരട്ടിയാക്കാനാണ് എയർ ഏഷ്യ ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്. ബെൽഗ്യൂത്തു അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള എയർലൈൻ ഒക്ടോബറിൽ അന്തർദേശീയ പ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടങ്ങും. അത് ആവശ്യമുള്ള അംഗീകാരങ്ങൾ സ്വീകരിക്കും.

ഇത് ആഭ്യന്തര വഴികളിലൂടെ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ മാസം കൊൽക്കത്ത മുതൽ ചെന്നൈ വരെ ആദ്യ വിമാനം പ്രഖ്യാപിച്ചു. “ചെറിയ ആഭ്യന്തര വിമാനത്താവളങ്ങളിലെ ഫ്ളൈഓവർമാർ എയർലൈഡിയുടെ വിശ്വസ്തതയാണ്, അവസാനത്തെ മൈൽ കണക്റ്റിവിറ്റിക്ക് കാരണം,” മാർട്ടി പറഞ്ഞു.

രണ്ട് വിമാനക്കമ്പനികളുമായി ടാറ്റ രണ്ട് വ്യതിരിക്ത ബിസിനസ്സ് മോഡലുകൾ ശ്രവിക്കുന്നുവെന്ന് അനലിസ്റ്റുകൾ പറയുന്നു. “കുറഞ്ഞ ചെലവുള്ള കാരിയർ മോഡൽ എങ്ങനെ പ്രയോജനപ്പെടുത്താമെന്ന് AirAsia കാണിക്കുന്നു, അവർ വിസ്റ്റാറയോടെ യൂറോപ്യൻ മാർക്കറ്റിനെ ആശ്രയിക്കുന്നു,” നെയ്നൻ പറഞ്ഞു. എമിറേറ്റ്സ് പോലുള്ള വൈറ്റേറ്റുകളുമായി മത്സരിക്കാനുള്ള വിസ്താരയ്ക്ക് സമീപഭാവിയിൽ വളരെ സാധ്യതയുണ്ട്.

ഈ ലേഖനം ആദ്യം ക്വാര്ട്ട്സ് ഇന്ത്യയില് പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടു.

ഇവിടെ സ്ക്രോൾ + സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുന്നതിലൂടെ ഞങ്ങളുടെ ജേണലിസം പിന്തുണയ്ക്കുക. Letters@scroll.in ൽ നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങൾ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു.