ഫോർബ്സ് – ഒറാക്കിൽ നിന്നും മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ക്ലൌഡ് പങ്കാളിയിൽ നിന്നും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെന്താണ്

ഫോർബ്സ് – ഒറാക്കിൽ നിന്നും മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ക്ലൌഡ് പങ്കാളിയിൽ നിന്നും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെന്താണ്

Microsoft

ഗറ്റി

മൈക്രോസോഫ്റ്റ്, ഒറക്കിൾ എന്നിവ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ലഭ്യമാക്കുന്ന ചില സാഹചര്യങ്ങളാണിവ.

OCI, Microsoft Azure എന്നിവയ്ക്കിടയിലുള്ള പൊരുത്തപ്പെടാത്ത കണക്റ്റിവിറ്റി

Microsoft ക്ലൗഡ് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിലൂടെ എന്റർപ്രൈസ് ഡാറ്റാ സെന്ററുകൾ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് സമർപ്പിത സ്വകാര്യ നെറ്റ്വർക്കുകളിൽ Microsoft ഉം Oracle ഉം നിക്ഷേപം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. OCI- ൽ Azure, FastConnect എന്നിവയിലുള്ള എക്സ്പ്രസ്സ് റൂട്ട് കണക്റ്റിവിറ്റി, നെറ്റ്വർക്ക് സ്വിച്ച് എന്നിവ നൽകുന്ന ഒരു കൂട്ടം പങ്കാളികളെ ആശ്രയിക്കുന്നു. ടെലികോം, നെറ്റ്വർക്ക്, കോ-ലോക്കൽ ദാതാക്കളുടെ ഒരു ഗണം ക്ലൗഡിനും ഡേറ്റാ സെന്ററിനുമിടയിൽ ഹൈ സ്പീഡ് കണക്റ്റിവിറ്റി ലഭ്യമാക്കുന്നു.

ഈ പങ്കാളിത്തത്തോടെ, ഓറക്കിനെ നേരിട്ട് ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ExpressRoute ന്റെ സേവന ദാതാവായി ഒറാക്കിൾ മാറി. Azure, OCI എന്നിവ തമ്മിലുള്ള ബന്ധം സ്ഥാപിക്കാൻ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ഒരു ഇന്റർമീഡിയറ്റ് സേവന ദാതാവിലൂടെ ട്രാഫിക്ക് വഴി പോകേണ്ടതില്ല.

യുഎസ് ഈസ്റ്റ് കോസ്റ്റിലെ Ashburn- ൽ തുടക്കത്തിൽ ലഭ്യമാണ്, ക്ലൗഡ് എൻവിറോണുകളിലുടനീളം വർക്ക്ലോഡുകൾ മിശ്രിതമാക്കുന്നതിന് അസ്യുർ, ഒ സി ഐ എന്നിവയെല്ലാം കസ്റ്റമേഴ്സിന് ബന്ധിപ്പിക്കാൻ കഴിയും. ഉദാഹരണത്തിന്, Azure ൽ വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്ന ഒരു വെബ് ആപ്ലിക്കേഷൻ OCI- ൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരു ഒറക്കിൾ ഡാറ്റാബേസുമായി സംസാരിക്കാൻ കഴിയും, അത് കോഡിന് മാറ്റമൊന്നും വരുന്നില്ല.

ഒരൊറ്റ അക്കം മില്ലിസെക്കൻഡ് ലാറ്റിംഗുകൾ ഉപയോഗിച്ച്, ക്രോസ്സ്-ക്ലൗഡ് കണക്റ്റിവിറ്റി കരാർ ബിസിനസ്സിനെ മൾട്ടി-ക്ലൌഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ വേഗത്തിലും സുരക്ഷിതമായും വിശ്വസ്തമായും പ്രവർത്തിപ്പിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു. ക്ലൗഡുകളിലെ പ്രൊവിഷനിംഗും വിന്യാസവും ഓട്ടോമേറ്റ് ചെയ്യാൻ Terraform പോലുള്ള സ്വദേശ, മൂന്നാം കക്ഷി ടൂളുകൾ വഴിയുള്ള ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഓട്ടോമാറ്റിക്ക് വിപുലീകരിക്കാൻ കഴിയും.

ഏകീകൃത തിരിച്ചറിയലും ആക്സസ് മാനേജ്മെന്റും

മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ ആക്ടീവ് ഡയറക്ടറി (എഡി) എന്റർപ്രൈസസ് ഉപയോഗിക്കുന്ന ഏറ്റവും പ്രശസ്തമായ ഡയറക്ടറി സർവീസാണ്. അസ്യൂർ ഉപയോഗിച്ച്, മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ ക്ലൗഡിൽ AD വിൽക്കുന്ന വിപുലമായ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്കും ക്ലൗഡിൽ വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്ന വെബ് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്കും ഒറ്റ സൈൻ-ഓൺ പ്രാപ്തമാക്കി.

ക്രോസ്സ് ക്ലൗഡ് കണക്റ്റിവിറ്റി ഉപയോഗിച്ച്, ഓറക്കിൾ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് അസൂർ ആക്റ്റീവ് ഡയറക്ടറി അടിസ്ഥാനമാക്കി പ്രവേശന മാനേജ്മെൻറ് ഒരു ഫെഡറേറ്റഡ് ഐഡന്റിറ്റി മോഡിലൂടെ സമന്വയിപ്പിക്കാം, ഇത് ആധികാരികത ഉറപ്പാക്കാനും ഉപയോക്താക്കളേയും അംഗീകാരത്തിന്റേയും ഏകീകൃത മെക്കാനിസം പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു.

സംയോജിതവും സഹകരണപരമായ പിന്തുണാ മോഡലും

മൾട്ടി-ക്ലൗഡ് അന്തരീക്ഷത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന വർക്ക്ലോഡുകൾ രണ്ടു പിന്തുണ സബ്സ്ക്രിപ്ഷനുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യേണ്ടതില്ല. ഒന്നുകിൽ പിന്തുണയ്ക്കായി ഒറാക്കിൾ അല്ലെങ്കിൽ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ഒന്നുകൂടി വിളിക്കാം. ക്ലൗഡ് എൻവയണ്മെന്റുകളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിന്റെ സങ്കീർണത ഈ പിന്തുണാ മോഡം വളരെ ലളിതമാക്കുന്നു.

രണ്ട് ക്ലൗഡ് ദാതാക്കൾ നൽകുന്ന സേവനങ്ങളിൽ പരിശീലനം നേടിയ ഒരു പിന്തുണ ടീമിനെ Microsoft ഉം Oracle യും സംയുക്തമായാണ് സൃഷ്ടിച്ചത്. ഇതോടെ, ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് അവരുടെ നിലവിലെ Microsoft Azure, OCI ഉപയോക്തൃ പിന്തുണാ ബന്ധങ്ങളും പ്രക്രിയകളും വർദ്ധിപ്പിക്കാനും വിപുലീകരിക്കാനും കഴിയും.

ക്ലൗഡിലേക്ക് എളുപ്പത്തിൽ മൈഗ്രേഷൻ

ലളിതമായ ലൈസൻസിങ് മോഡലുകൾ ഉപയോഗിച്ച്, അസ്യൂർ സംരംഭത്തിലെ എന്റർപ്രൈസ് ഓറക്കിൾ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ തങ്ങളുടെ പ്രൊജക്ടർ മാപ്പിംഗ് ഉപയോഗിച്ച് നിലവിലുള്ള ഓൺ-പരിസരം വിന്യസിക്കുകയാണ്.

ഓറക്കിൾ ഇ-ബിസിനസ് സ്യൂട്ട്, ജെ ഡി എഡ്വേർഡ്സ്, പീപ്പിൾസ്ഒഫ്റ്റ് എന്റർപ്രൈസ്, ഹൈപരിയൻ, ഒറക്കിൾ റീട്ടെയിൽ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ തുടങ്ങിയ എന്റർപ്രൈസ് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ അസൂർറിലേക്ക് ലളിതമായ ലൈസൻസ് പദ്ധതികളിലൂടെ കുടിയേറിപ്പിക്കാം.

ഒസിഐയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന എസ്.ക്.യു.സർ ഉൾപ്പെടെയുള്ള മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വർക്ക് ലോഡുകൾക്ക് ഇതേ മാതൃകയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

Microsoft Azure നായുള്ള ഒരു കൂട്ടം ആപ്ലിക്കേഷനുകളും ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റങ്ങളും ഡാറ്റാബേസും ഒറാക്കിൾ ഇതിനകം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഈ പങ്കാളിത്തത്തോടെ അധിക ഓറക്കിൾ വർക്ക് ലോഡ് അസ്യൂരിവിൽ ഔദ്യോഗികമായി ലഭ്യമാണ്.

ബ്രീഡ് വിന്യാസ മോഡങ്ങളുടെ മികച്ച തിരഞ്ഞെടുക്കൽ

കണ്ടെയ്നറുകൾ, സെർവലെസ് ആർക്കിറ്റക്ചറുകൾ എന്നിവ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ആധുനിക ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചറുകളിൽ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് നിക്ഷേപം നടത്തിവരികയാണ്. അസൂർ കണ്ടെയ്നർ ഇൻസ്റ്റൻസ്, ഡ്യൂറബിൾ ഫംഗ്ഷനുകൾ, വെർച്വൽ ക്യൂബ്ലറ്റ്, ഇവൻറ് ഗ്രിഡ് തുടങ്ങിയ സേവനങ്ങൾ അസ്യുർ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ലഭ്യമായ നൂതനമായതും സവിശേഷവുമായ സേവനങ്ങൾക്കുള്ള ഉദാഹരണങ്ങളാണ്.

ഈ പങ്കാളിത്തത്തോടെ OCI ൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ശക്തമായ Oracle ഡാറ്റാബേസ് ഇൻസ്റ്റൻസുകളുമായി സംസാരിക്കുമ്പോൾ അസൈറിൽ അസൌകര്യങ്ങളെ അപേക്ഷിക്കാൻ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് കഴിയും. അസ്യൂരിവിൽ മാത്രം സ്ട്രീമിംഗ്, ഇവന്റ്, ട്രിഗറുകൾ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ പരിധിയില്ലാതെ സംയോജിപ്പിക്കാൻ കഴിയും.

ഒസിഐ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് AI, IoT, Blockchain, Azure നൽകുന്ന എഡ്ജ് സേവനങ്ങളുടെ ശക്തിയിലേക്ക് ടാപ്പുചെയ്യാനാകും. OCI ൽ ഓറക്കിൾ RAC, Exadata, ഓട്ടോണമസ് ഡാറ്റാബേസ് എന്നിവ വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്ന Microsoft ഉപയോക്താക്കൾക്ക് കഴിയും.

മുന്നോട്ടുള്ള വഴിയാണ്

അടിസ്ഥാന കണക്റ്റിവിറ്റി, ഇന്ററോപ്പറബിസി എന്നിവയ്ക്കൊപ്പം, മൈക്രോസോഫ്റ്റ്, ഒറക്കിൾ എന്നിവ അസ്യൂർ, ഒസിഐ എന്നിവയുടെ മികച്ച ഏകീകൃത സംവിധാനങ്ങൾക്ക് വിധേയമാണ്.

രസകരമായ ചില സാധ്യതകൾ ഇവയാണ്:

  • ഒറക്കിൾ അനലിറ്റിക്സ് ക്ലൗഡ്, അസൂർ ഡാറ്റാ സേവനങ്ങളുടെ ഏകീകരണം
  • Oracle ആപ്ലിക്കേഷനുകളുമായും ഡാറ്റാബേസുകളുമായും പവർ ബിഐ സംയോജനം
  • Azure AppInsights ഉം OCI മോണിറ്ററിംഗ് സേവനവും തമ്മിലുള്ള സംയോജിത നിരീക്ഷണം
  • അസ്യുർ കെ.എം.എസ്സിനും ഒസിഐ കെ എം എസ്സിനും ഇടയിലുള്ള ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് കീ മാനേജ്മെന്റ്
  • Oracle പ്രയോഗങ്ങളുള്ള Microsoft ടീമുകളുടെ സംയോജനം

മൈക്രോസോഫ്റ്റ്, ഒറക്കിൾ എന്നിവ തമ്മിലുള്ള പങ്കാളിത്തം വ്യവസായത്തിന്റെ ആദ്യത്തെ മൾട്ടി മേഘ മേഘലകളാണ്, അസ്യൂർ, ഒസിഐ എന്നീ രണ്ട് പ്രധാന പൊതു ക്ലൗഡ് എൻവയണ്മെന്റുകളും. മൾട്ടി-ക്ലൌഡ് മുൻകൈകളുടെ ഒരു സൂചകവും വ്യവസായങ്ങൾക്ക് അത്യാവശ്യവും തന്ത്രപരവുമായതാവണം.

“>

ജൂൺ അഞ്ചിന് മൈക്രോസോഫ്റ്റ്, ഒറക്കിൾ എന്നിവർ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് അസൂർ, ഓറക്കിൾ ക്ലൗഡ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ (ഒ സി ഐ) എന്നിവ തമ്മിലുള്ള അന്തരം മറയ്ക്കുന്നു.

മൈക്രോസോഫ്റ്റ്, ഒറക്കിൾ സാങ്കേതികവിദ്യ സ്റ്റോക്കുകളിൽ നിക്ഷേപമുള്ള എന്റർപ്രൈസ് ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ഇന്ററോപ്പറബിളിറ്റിയും ഇന്റഗ്രേഷനും പ്രയോജനപ്പെടുത്താം, രണ്ട് പൊതു ക്ലൗഡ് എൻവയണ്മെന്റുകളിലൂടെ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ വിന്യസിക്കും.

മൈക്രോസോഫ്റ്റ്, ഒറക്കിൾ എന്നിവ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ലഭ്യമാക്കുന്ന ചില സാഹചര്യങ്ങളാണിവ.

OCI, Microsoft Azure എന്നിവയ്ക്കിടയിലുള്ള പൊരുത്തപ്പെടാത്ത കണക്റ്റിവിറ്റി

Microsoft ക്ലൗഡ് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിലൂടെ എന്റർപ്രൈസ് ഡാറ്റാ സെന്ററുകൾ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് സമർപ്പിത സ്വകാര്യ നെറ്റ്വർക്കുകളിൽ Microsoft ഉം Oracle ഉം നിക്ഷേപം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. OCI- ൽ Azure, FastConnect എന്നിവയിലുള്ള എക്സ്പ്രസ്സ് റൂട്ട് കണക്റ്റിവിറ്റി, നെറ്റ്വർക്ക് സ്വിച്ച് എന്നിവ നൽകുന്ന ഒരു കൂട്ടം പങ്കാളികളെ ആശ്രയിക്കുന്നു. ടെലികോം, നെറ്റ്വർക്ക്, കോ-ലോക്കൽ ദാതാക്കളുടെ ഒരു ഗണം ക്ലൗഡിനും ഡേറ്റാ സെന്ററിനുമിടയിൽ ഹൈ സ്പീഡ് കണക്റ്റിവിറ്റി ലഭ്യമാക്കുന്നു.

ഈ പങ്കാളിത്തത്തോടെ, ഓറക്കിനെ നേരിട്ട് ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ExpressRoute ന്റെ സേവന ദാതാവായി ഒറാക്കിൾ മാറി. Azure, OCI എന്നിവ തമ്മിലുള്ള ബന്ധം സ്ഥാപിക്കാൻ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ഒരു ഇന്റർമീഡിയറ്റ് സേവന ദാതാവിലൂടെ ട്രാഫിക്ക് വഴി പോകേണ്ടതില്ല.

യുഎസ് ഈസ്റ്റ് കോസ്റ്റിലെ Ashburn- ൽ തുടക്കത്തിൽ ലഭ്യമാണ്, ക്ലൗഡ് എൻവിറോണുകളിലുടനീളം വർക്ക്ലോഡുകൾ മിശ്രിതമാക്കുന്നതിന് അസ്യുർ, ഒ സി ഐ എന്നിവയെല്ലാം കസ്റ്റമേഴ്സിന് ബന്ധിപ്പിക്കാൻ കഴിയും. ഉദാഹരണത്തിന്, Azure ൽ വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്ന ഒരു വെബ് ആപ്ലിക്കേഷൻ OCI- ൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരു ഒറക്കിൾ ഡാറ്റാബേസുമായി സംസാരിക്കാൻ കഴിയും, അത് കോഡിന് മാറ്റമൊന്നും വരുന്നില്ല.

ഒരൊറ്റ അക്കം മില്ലിസെക്കൻഡ് ലാറ്റിംഗുകൾ ഉപയോഗിച്ച്, ക്രോസ്സ്-ക്ലൗഡ് കണക്റ്റിവിറ്റി കരാർ ബിസിനസ്സിനെ മൾട്ടി-ക്ലൌഡ് ആപ്ലിക്കേഷൻ വേഗത്തിലും സുരക്ഷിതമായും വിശ്വസ്തമായും പ്രവർത്തിപ്പിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു. ക്ലൗഡുകളിലെ പ്രൊവിഷനിംഗും വിന്യാസവും ഓട്ടോമേറ്റ് ചെയ്യാൻ Terraform പോലുള്ള സ്വദേശ, മൂന്നാം കക്ഷി ടൂളുകൾ വഴിയുള്ള ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഓട്ടോമാറ്റിക്ക് വിപുലീകരിക്കാൻ കഴിയും.

ഏകീകൃത തിരിച്ചറിയലും ആക്സസ് മാനേജ്മെന്റും

മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ ആക്ടീവ് ഡയറക്ടറി (എഡി) എന്റർപ്രൈസസ് ഉപയോഗിക്കുന്ന ഏറ്റവും പ്രശസ്തമായ ഡയറക്ടറി സർവീസാണ്. അസ്യൂർ ഉപയോഗിച്ച്, മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ ക്ലൗഡിൽ AD വിൽക്കുന്ന വിപുലമായ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്കും ക്ലൗഡിൽ വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്ന വെബ് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്കും ഒറ്റ സൈൻ-ഓൺ പ്രാപ്തമാക്കി.

ക്രോസ്സ് ക്ലൗഡ് കണക്റ്റിവിറ്റി ഉപയോഗിച്ച്, ഓറക്കിൾ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് അസൂർ ആക്റ്റീവ് ഡയറക്ടറി അടിസ്ഥാനമാക്കി പ്രവേശന മാനേജ്മെൻറ് ഒരു ഫെഡറേറ്റഡ് ഐഡന്റിറ്റി മോഡിലൂടെ സമന്വയിപ്പിക്കാം, ഇത് ആധികാരികത ഉറപ്പാക്കാനും ഉപയോക്താക്കളേയും അംഗീകാരത്തിന്റേയും ഏകീകൃത മെക്കാനിസം പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു.

സംയോജിതവും സഹകരണപരമായ പിന്തുണാ മോഡലും

മൾട്ടി-ക്ലൗഡ് അന്തരീക്ഷത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന വർക്ക്ലോഡുകൾ രണ്ടു പിന്തുണ സബ്സ്ക്രിപ്ഷനുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യേണ്ടതില്ല. ഒന്നുകിൽ പിന്തുണയ്ക്കായി ഒറാക്കിൾ അല്ലെങ്കിൽ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ഒന്നുകൂടി വിളിക്കാം. ക്ലൗഡ് എൻവയണ്മെന്റുകളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിന്റെ സങ്കീർണത ഈ പിന്തുണാ മോഡം വളരെ ലളിതമാക്കുന്നു.

രണ്ട് ക്ലൗഡ് ദാതാക്കൾ നൽകുന്ന സേവനങ്ങളിൽ പരിശീലനം നേടിയ ഒരു പിന്തുണ ടീമിനെ Microsoft ഉം Oracle യും സംയുക്തമായാണ് സൃഷ്ടിച്ചത്. ഇതോടെ, ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് അവരുടെ നിലവിലെ Microsoft Azure, OCI ഉപയോക്തൃ പിന്തുണാ ബന്ധങ്ങളും പ്രക്രിയകളും വർദ്ധിപ്പിക്കാനും വിപുലീകരിക്കാനും കഴിയും.

ക്ലൗഡിലേക്ക് എളുപ്പത്തിൽ മൈഗ്രേഷൻ

ലളിതമായ ലൈസൻസിങ് മോഡലുകൾ ഉപയോഗിച്ച്, അസ്യൂർ സംരംഭത്തിലെ എന്റർപ്രൈസ് ഓറക്കിൾ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ തങ്ങളുടെ പ്രൊജക്ടർ മാപ്പിംഗ് ഉപയോഗിച്ച് നിലവിലുള്ള ഓൺ-പരിസരം വിന്യസിക്കുകയാണ്.

ഓറക്കിൾ ഇ-ബിസിനസ് സ്യൂട്ട്, ജെ ഡി എഡ്വേർഡ്സ്, പീപ്പിൾസ്ഒഫ്റ്റ് എന്റർപ്രൈസ്, ഹൈപരിയൻ, ഒറക്കിൾ റീട്ടെയിൽ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ തുടങ്ങിയ എന്റർപ്രൈസ് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ അസൂർറിലേക്ക് ലളിതമായ ലൈസൻസ് പദ്ധതികളിലൂടെ കുടിയേറിപ്പിക്കാം.

ഒസിഐയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന എസ്.ക്.യു.സർ ഉൾപ്പെടെയുള്ള മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വർക്ക് ലോഡുകൾക്ക് ഇതേ മാതൃകയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

Microsoft Azure നായുള്ള ഒരു കൂട്ടം ആപ്ലിക്കേഷനുകളും ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റങ്ങളും ഡാറ്റാബേസും ഒറാക്കിൾ ഇതിനകം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഈ പങ്കാളിത്തത്തോടെ അധിക ഓറക്കിൾ വർക്ക് ലോഡ് അസ്യൂരിവിൽ ഔദ്യോഗികമായി ലഭ്യമാണ്.

ബ്രീഡ് വിന്യാസ മോഡങ്ങളുടെ മികച്ച തിരഞ്ഞെടുക്കൽ

കണ്ടെയ്നറുകൾ, സെർവലെസ് ആർക്കിറ്റക്ചറുകൾ എന്നിവ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ആധുനിക ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചറുകളിൽ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് നിക്ഷേപം നടത്തിവരികയാണ്. അസൂർ കണ്ടെയ്നർ ഇൻസ്റ്റൻസ്, ഡ്യൂറബിൾ ഫംഗ്ഷനുകൾ, വെർച്വൽ ക്യൂബ്ലറ്റ്, ഇവൻറ് ഗ്രിഡ് തുടങ്ങിയ സേവനങ്ങൾ അസ്യുർ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ലഭ്യമായ നൂതനമായതും സവിശേഷവുമായ സേവനങ്ങൾക്കുള്ള ഉദാഹരണങ്ങളാണ്.

ഈ പങ്കാളിത്തത്തോടെ OCI ൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ശക്തമായ Oracle ഡാറ്റാബേസ് ഇൻസ്റ്റൻസുകളുമായി സംസാരിക്കുമ്പോൾ അസൈറിൽ അസൌകര്യങ്ങളെ അപേക്ഷിക്കാൻ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് കഴിയും. അസ്യൂരിവിൽ മാത്രം സ്ട്രീമിംഗ്, ഇവന്റ്, ട്രിഗറുകൾ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ പരിധിയില്ലാതെ സംയോജിപ്പിക്കാൻ കഴിയും.

ഒസിഐ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് AI, IoT, Blockchain, Azure നൽകുന്ന എഡ്ജ് സേവനങ്ങളുടെ ശക്തിയിലേക്ക് ടാപ്പുചെയ്യാനാകും. OCI ൽ ഓറക്കിൾ RAC, Exadata, ഓട്ടോണമസ് ഡാറ്റാബേസ് എന്നിവ വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്ന Microsoft ഉപയോക്താക്കൾക്ക് കഴിയും.

മുന്നോട്ടുള്ള വഴിയാണ്

അടിസ്ഥാന കണക്റ്റിവിറ്റി, ഇന്ററോപ്പറബിസി എന്നിവയ്ക്കൊപ്പം, മൈക്രോസോഫ്റ്റ്, ഒറക്കിൾ എന്നിവ അസ്യൂർ, ഒസിഐ എന്നിവയുടെ മികച്ച ഏകീകൃത സംവിധാനങ്ങൾക്ക് വിധേയമാണ്.

രസകരമായ ചില സാധ്യതകൾ ഇവയാണ്:

  • ഒറക്കിൾ അനലിറ്റിക്സ് ക്ലൗഡ്, അസൂർ ഡാറ്റാ സേവനങ്ങളുടെ ഏകീകരണം
  • Oracle ആപ്ലിക്കേഷനുകളുമായും ഡാറ്റാബേസുകളുമായും പവർ ബിഐ സംയോജനം
  • Azure AppInsights ഉം OCI മോണിറ്ററിംഗ് സേവനവും തമ്മിലുള്ള സംയോജിത നിരീക്ഷണം
  • അസ്യുർ കെ.എം.എസ്സിനും ഒസിഐ കെ എം എസ്സിനും ഇടയിലുള്ള ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് കീ മാനേജ്മെന്റ്
  • Oracle പ്രയോഗങ്ങളുള്ള Microsoft ടീമുകളുടെ സംയോജനം

മൈക്രോസോഫ്റ്റ്, ഒറക്കിൾ എന്നിവ തമ്മിലുള്ള പങ്കാളിത്തം വ്യവസായത്തിന്റെ ആദ്യത്തെ മൾട്ടി മേഘ മേഘലകളാണ്, അസ്യൂർ, ഒസിഐ എന്നീ രണ്ട് പ്രധാന പൊതു ക്ലൗഡ് എൻവയണ്മെന്റുകളും. മൾട്ടി-ക്ലൌഡ് മുൻകൈകളുടെ ഒരു സൂചകവും വ്യവസായങ്ങൾക്ക് അത്യാവശ്യവും തന്ത്രപരവുമായതാവണം.