'ബാപ് റീ ബാപ്' – പുതിയ ഇന്ത്യ-പാകിസ്താൻ പരസ്യം മറ്റെല്ലാ പരസ്യങ്ങളിലും 'ബാപ്' ആണ് – ക്രിക്ട്രാക്കർ

'ബാപ് റീ ബാപ്' – പുതിയ ഇന്ത്യ-പാകിസ്താൻ പരസ്യം മറ്റെല്ലാ പരസ്യങ്ങളിലും 'ബാപ്' ആണ് – ക്രിക്ട്രാക്കർ

ജൂൺ 16 ന് ഇന്ത്യയും പാകിസ്താനും കൊമ്പുകോർപ്പിനു തയ്യാറാകുകയാണ്.

ഇന്ത്യ പാകിസ്ഥാന്
ഇന്ത്യ പാകിസ്ഥാന്. (ഫോട്ടോ ഉറവിടം: ട്വിറ്റർ)

2019 ലോകകപ്പിലെ അടുത്ത മത്സരത്തിൽ ടീം ഇന്ത്യ ഇന്ത്യയെ നേരിടും. എന്നാൽ പാകിസ്താനെതിരായ പോരാട്ടത്തെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോൾ ആവേശം ഉയർന്നിട്ടുണ്ട്. ടൂർണമെന്റിലെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതീക്ഷിതമായ ഏറ്റുമുട്ടലുകളിൽ ഒന്നാണിത്, വളരെ ഉയർന്ന റേറ്റിംഗ് ഉള്ള ഒന്നാണിത്. ഒരു സാധാരണ ഇന്ത്യ-പാകിസ്താൻ ഏറ്റുമുട്ടൽ / പരമ്പര ആരാധകർ അവരുടെ ടെലിവിഷൻ സെറ്റുകളിലേക്ക് ആകർഷിച്ചു നിലനിർത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുമ്പോൾ, ഒരു ലോകകപ്പ് ഗെയിം വിനോദത്തിൻറെ മറ്റൊരു തലത്തിലാണ്. ഇന്ത്യ-പാകിസ്താൻ ലോകകപ്പ് ഗെയിം പതിവുപോലെ ‘മാക്ക മക്ക’ പരസ്യം വരുന്നു.

ഇന്ത്യൻ ആരാധകരുടെ പ്രിയപ്പെട്ട ടെലിവിഷൻ പരസ്യങ്ങളിൽ ഒന്നാണിത്, അതിർത്തിയോട് ചേർന്ന് തന്നെ വെറുക്കപ്പെട്ടതാണ് ഇത്. എന്നിരുന്നാലും, അത് വളരെ രസകരമാണ്, അതിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ പതിപ്പ് തീർച്ചയായും നിങ്ങളെ പിളർപ്പിന് വിട്ടേയ്ക്കും. ലോകകപ്പിന്റെ ചരിത്രത്തിൽ ഇന്ത്യയും പാക്കിസ്ഥാനും ആറ് അവസരങ്ങളിൽ പരസ്പരം മത്സരിച്ചു. ആറ് തവണ ആറു തവണ വിജയികളായ ‘നീലനിറത്തിലുള്ള പുരുഷൻമാർ’. സ്റ്റാർ സ്പോർട്സ് ഈ രംഗത്ത് നിന്ന് ഒരു വാണിജ്യപരമായ കമേഴ്സ്യൽ ഉണ്ടാക്കുകയും അത് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വലിയ ശ്രദ്ധ നേടിയെടുക്കുകയും ചെയ്തു.

Mauka Mauka ഒരു മഹാസമുദ്രം കൂടി

2019 ജൂൺ 16 – ഇന്ത്യയും പാക്കിസ്ഥാനും തമ്മിലുള്ള വിനാശകരമായ മത്സരം വീണ്ടും പുനരാവിഷ്കരിക്കപ്പെടുന്ന ദിവസം. ‘പിതാവിന്റെ ദിനം’ ആഘോഷിക്കുന്ന അതേ ദിവസം തന്നെ ആ സന്ദർഭത്തെ പരസ്യമായി പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നു. പരസ്യത്തിൽ ഒരു ബംഗ്ലാദേശ് ആരാധകൻ പാകിസ്താൻ ആരാധകനായാണ് വരുന്നത്. ‘മാക്ക മക്ക – വേർഷൻ 7’ക്ക് ഏറ്റവും മികച്ചത് ആശംസിക്കുന്നു.

തന്റെ മറുപടിയിൽ പാകിസ്താൻ ആരാധകൻ പറയുന്നു, “കോശിഷ് കാർത്തി റെഹ്ന ചഹിയേ. കായ് ഹായി കി, കോശിഷ് കാർന വാവ്ലോ കി നാ, കബി ഹാർ നഹി ഹതി ഹായ്. ഏക് ദിൻ, സറൂർ കായാബ്യബ് ഹേയ് ഹാ. എയ് അബു കാ കരേ “എന്ന്.” ശ്രമിക്കുന്നവൻ ഒരിക്കലും നഷ്ടപ്പെടുത്താനാവില്ല. ഒരു നാൾ അവർ തീർച്ചയായും വിജയം വരിച്ചുകൊള്ളും. എന്റെ അച്ഛൻ ഇത് പറയാൻ ഉപയോഗിച്ചു. ”

അവിടെ ഇരിക്കുന്ന ഒരു ഇന്ത്യൻ ഫാൻ ചോദിക്കുന്നു: “ചാപ് പാഗൾ! Maine aisa kab kaha? “പാകിസ്താൻ ആരാധകൻ ഈ ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയെടുക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. പക്ഷേ, ഇന്ത്യൻ ഫാൻ വൃത്തികെട്ടതാണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞു. ഇന്ത്യൻ ബാസ്റ്റുകാരൻ താൻ ‘ബാപ്പ്’ (പിതാവ്) ആണെന്ന് സൂചിപ്പിക്കാനാണ് ആഗ്രഹിക്കുന്നത്. ഹിന്ദിയിൽ, ആ രീതിയിലുള്ള ആൾക്കാർ മറ്റൊരതിനേക്കാൾ മികച്ചതായി ആശയവിനിമയം നടത്താൻ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ ഒരു ആംഗ്യ ഉച്ചാരണം ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നു.

വീഡിയോ ഇതാണ്: