ഹ്യൂണ്ടായ് വേ വേയ്സ് Vs ടാറ്റ നെക്സൺ: Dimensions And Engine Comparison – GaadiWaadi.com

ഹ്യൂണ്ടായ് വേ വേയ്സ് Vs ടാറ്റ നെക്സൺ: Dimensions And Engine Comparison – GaadiWaadi.com
hyundai venue vs tata nexon

ടാറ്റ നെക്സൺ ഇൻഡ്യൻ വിപണികളിൽ വളരെയധികം പ്രശസ്തി നേടിയിട്ടുണ്ട്. പണത്തിന്റെ വാഹനങ്ങൾക്ക് വളരെ വലിയ മൂല്യമുണ്ട്.

ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്ക് മുൻപ് ഹ്യൂണ്ടായ് ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ എല്ലാ പുതിയ വെന്യൂകളും അവതരിപ്പിച്ചു. ഫോർഡ് ഇക്കോസ്പോർട്, ടാറ്റാ നെക്സൺ, മഹീന്ദ്ര എക്സ്യുവി 300, മാരുതി സുസുക്കി വിത്തര ബ്രെസ്സ തുടങ്ങിയ എല്ലാ പുതിയ വെൻറൂമുകളുമുണ്ട്. ടാറ്റാ നെക്സൺ ഈ വിഭാഗത്തിലെ ജനപ്രിയ ചാർട്ടായി ഉയർത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഈ സെഗ്മെന്റിലെ ഏറ്റവും മികച്ച വിൽപ്പനയുള്ള മോഡലുകളിലൊന്നാണ് ടാറ്റ. ടാറ്റാ നെക്സണിനെതിരെ മത്സരം എങ്ങനെ? ഈ രണ്ടു കാറുകളും പത്രത്തിൽ എങ്ങനെ പൊരുത്തപ്പെടുന്നുവെന്നത് തമ്മിൽ തമ്മിൽ ഒരു താരതമ്യവും ഉണ്ട്.

വില:

ഹ്യൂണ്ടായി വേരിയന്റായ ടാറ്റ നെക്സണ് ഏറ്റവും വിലകുറഞ്ഞ കാർ തന്നെയാണ്. ടാറ്റാ നെക്സൺ പെട്രോൾ ബേസ് മോഡലിന് 6.48 ലക്ഷം രൂപയാണ് വില. ഹ്യുണ്ടായി വേദി വിലയിൽ 6.5 ലക്ഷം രൂപയുടെ വിലയേക്കാൾ 2,000 രൂപ മാത്രമാണ് വില.

എങ്കിലും, നെക്സൺ ടർബോ പെട്രോൾ എൻജിൻ അടിസ്ഥാന പതിപ്പിൽ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്, വെൻയുഇൻ സ്വാഭാവികമായിത്തന്നെ ഉത്തേജിത എൻജിൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. 1.0 ലിറ്റർ ടർബോ പെട്രോൾ ഓട്ടോമാറ്റിക് പതിപ്പാണ് ഹ്യുണ്ടായി വേരിയൻറ്. 11.1 ലക്ഷം രൂപയും ടാറ്റ നെക്സന്റെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന പതിപ്പായ എക്സ്Z എ ഡീസൽ എഎംടി ഓട്ടോമാറ്റിക് 9.94 ലക്ഷവുമാണ് വില.

Hyundai venue-1

ടാറ്റാ നെക്സൺ Vs ഹ്യൂണ്ടായ് വേ വേറേ മാനങ്ങൾ

ടാറ്റാ നെക്സൺ ബ്രാൻഡിന്റെ ഐഎംഎഫ്ടിക് ഡിസൈനിനെ പിന്തുടരുന്നു. ഹ്യുണ്ടായി വേദി ബ്രാൻഡിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ഡിസൈൻ ഭാഷയാണ് പിന്തുടരുന്നത്. ടാറ്റാ നെക്സൺ ഹ്യൂണ്ടായ് വേരിയേക്കാൾ ചെറുതായിരിക്കും. ടാറ്റാ നെക്സൺ 3,994 മില്ലീമീറ്റർ നീളവും ഹ്യുണ്ടായി വേദി 3,995 മില്ലിമീറ്ററാണ്. നെക്സൺ വളരെ വിപുലമായതാണ്. വെൻയു 1,770 മില്ലീമീറ്ററുള്ള 1,811 മില്ലിമീറ്ററാണ് ഇത്.

നെക്സൺ 2 മില്ലിമീറ്ററിലും 1,607 മില്ലീമീറ്ററിലും വെന്റേജിലെ 1,605 മില്ലീമീറ്ററിലധികം ഉയരത്തിലാണ്. രണ്ടു കാറിന്റെ വീൽബേസും ഏതാണ്ട് സമാനമാണ്. നെക്സന്റെ വീൽബേസ് 2,498 മി. മീറ്ററിലും ഹ്യുണ്ടായ് വെയിൻസ് വീൽബേസ് 2,500 മില്ലിമീറ്ററിലും കുറവാണ്.

nexon tata suv-22 (ഇന്ത്യയിൽ ഏറ്റവുമധികം വില്പനയുള്ള എസ്.യു.വി.കൾ 2018 ജൂലൈയിൽ) ടാറ്റ നെക്സണ് സെഗ്മെന്റിന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച ഗ്രൗണ്ട് ക്ലിയറൻസ് നൽകുന്നു. കൂടിയത് 209 മി.മീ. ഹ്യുണ്ടായി വേദി 190 മിനുട്ട് പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു. നെക്സോണും വെന്യവും 16 ഇഞ്ച് വീൽ സൈസ് നൽകുന്നു.

Dimesnisons ഹ്യൂണ്ടായി വേദി ടാറ്റാ നെക്സൺ
ദൈർഘ്യം 3,995 മില്ലീമീറ്റർ 3,994 മില്ലീമീറ്റർ
വീതി 1,770 മിമി 1,811 മില്ലീമീറ്റർ
ഉയരം 1,605 മിമി 1,607 മില്ലീമീറ്റർ
വീൽബേസ് 2,500 മില്ലീമീറ്റർ 2,498 എംഎം
ഗ്രൗണ്ട് ക്ലിയറൻസ് 190 മിമി 209 മിമി
ബൂട്ട് സ്പെയ്സ് 350 L 350 L
ടയർ വലുപ്പം (ടോപ്പ് വേരിയറ്റ്) 16 ഇഞ്ച് 16 ഇഞ്ച്
ഇന്ധന ടാങ്ക് ശേഷി 45 എൽ 44 എൽ

ഇന്റീരിയർ സ്പേസ് അനുസരിച്ച് ടാറ്റ നെക്സൺ 350 ലിറ്ററിന്റെ ബൂട്ട് സ്പേസ് നൽകുന്നു, ഹ്യൂണ്ടായി വേരിയന്റിലെ ബൂട്ട് സ്പേസും ഇതിന് സമാനമാണ്. ഇരു കാറുകളുടെയും ഇന്ധനക്ഷമതപോലും ഏതാണ്ട് സമാനമാണ്. ഹ്യൂണ്ടായി വേ വേയിൽ 45 ലിറ്റർ ഇന്ധന ടാങ്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. നെക്സൺ 44 ലിറ്റർ ടാങ്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

ഹ്യൂണ്ടായ് വേ വേ ടൗൺ ടാറ്റാ നെക്സൺ എൻജിൻ

പെട്രോൾ, ഡീസൽ എൻജിനുകൾക്കൊപ്പം രണ്ട് മോഡലുകളും ഡീസൽ എൻജിൻ നൽകുന്നുണ്ട്. പരമാവധി 1.2 ലിറ്റർ പെട്രോൾ എൻജിനാണ് ഈ എൻജിനുള്ളത്. പരമാവധി 83 പിഎസ് പരമാവധി കരുത്തും 115 എൻഎം ചക്രവീര്യവും ഉണ്ടാകും.

സ്പെക്സ് ഹ്യൂണ്ടായി വേദി ടാറ്റാ നെക്സൺ
എഞ്ചിൻ 1.0 – ലിറ്റർ കാപ്പ ടർബോ 1.2 – ലിറ്ററിന് ടർബോചാർജഡ് റെവോട്രോൺ മൂന്ന്-സിലിണ്ടർ
പവർ 120 PS 110 PS
ടോർക്ക് 170 എൻഎം 170 എൻഎം
സംപ്രേഷണം 7 സ്പീഡ് ഡിസിടി / 6 മെട്രിക് ടൺ 6 സ്പീഡ് എം.ടി. / 6 സ്പീഡ് AT

5 സ്പീഡ് മാനുവൽ ട്രാൻസ്മിഷൻ ലഭിക്കുകയും പരമാവധി 17.52 കി.മീ / ലിറ്റർ തിരികെ ലഭിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. വെറും 1,4 ലിറ്റർ ടർബോ-ഡീസൽ എൻജിനാണുള്ളത്. പരമാവധി 90 PS, 220 Nm ടോർക്ക് ഉൽപാദനം.

nexon tata suv-4

6 സ്പീഡ് മാനുവൽ ട്രാൻസ്മിഷൻ ലഭിക്കുകയും പരമാവധി 23.7 കിലോമീറ്റർ / l മടങ്ങ് നൽകുകയും ചെയ്യുന്നു. 1.02 ലിറ്റർ ടർബോചാർജ്ഡ് എൻജിൻ ആണ് വെൻയുമൊത്ത് ലഭ്യമായ ഏറ്റവും കരുത്തുറ്റ എഞ്ചിൻ ഓപ്ഷൻ. പരമാവധി 120 പിഎസുകളും 172 എൻഎം ചക്രവീര്യമുള്ള ടോർക്കും ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നു. 6 സ്പീഡ് മാന്വൽ അല്ലെങ്കിൽ 7 സ്പീഡ് ഡിസിടി ലഭിക്കുന്നു. പരമാവധി 18.27 കിലോമീറ്റർ / ലിറ്റർ മാന്വൽ ഉപയോഗിച്ച്, ഓട്ടോമാറ്റിക് 18.15 കിമീ / എൽ മടക്കിനൽകുന്നു.

സ്പെക്സ് ഹ്യൂണ്ടായി വേദി ടാറ്റാ നെക്സൺ
എഞ്ചിൻ 1.4 – ലിറ്റർ U2 സിആർഡി നാല് സിലിണ്ടർ 1.5 – ലിറ്ററിന് ടർബോചാർജഡ് റെവടോക്
പവർ 90 PS 110 PS
ടോർക്ക് 220 എൻഎം 260 എൻഎം
സംപ്രേഷണം 6 സ്പീഡ് എംടി 6 സ്പീഡ് എം.ടി. / എഎംടി

1.2 ലിറ്റർ ടർബോചാർജ്ജ്ഡ് പെട്രോൾ എൻജിനാണ് ടാറ്റ നക്സൻ സ്വന്തമാക്കുന്നത്. പരമാവധി 108 പിഎസ്സി, 170 എൻഎം ചക്രവീര്യവും ഉണ്ടാകും. 6 സ്പീഡ് മാന്വൽ, 6 സ്പീഡ് ഓട്ടോമാറ്റിക് എഎംടി ഗിയർബോക്സ് എന്നിവയ്ക്ക് ലഭിക്കുന്നു.

2019 Hyundai venue pics-5-2

1.5 ലിറ്റർ എൻജിനാണ് ഡീസൽ വേരിയന്റുകളുള്ളത്. പരമാവധി 108 പിഎസ്സി, 260 എൻഎം ചക്രവീര്യവും ഉണ്ടാകും. 6 സ്പീഡ് മാന്വൽ, എഎംടി ഓട്ടോമാറ്റിക് ട്രാൻസ്മിഷൻ എന്നിവയും ഇതിൽ ലഭിക്കും. ഏറ്റവും ശക്തമായ പെട്രോൾ എൻജിനാണ് വെന്യൂ. എന്നാൽ നെക്സന്റെ രണ്ട് പെർഫോമൻസ് ഡീസൽ മോട്ടറുകളുണ്ട്.