2019 ലെ ലോകകപ്പ്: സാംപ പന്ത് മാറിയോ? – ഗൾഫ് വാർത്ത

2019 ലെ ലോകകപ്പ്: സാംപ പന്ത് മാറിയോ? – ഗൾഫ് വാർത്ത
ഓസ്ട്രേലിയൻ സ്പിന്നർ ആദം സമ്പ്
ഓസ്ട്രേലിയൻ സ്പിന്നർ ആദം ജംപ ചിത്രം ക്രെഡിറ്റ്: എ.പി.

ലണ്ടൻ: ഓസ്ട്രേലിയൻ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാർ ഇപ്പോൾ ഒന്നാമതായി ശ്രദ്ധിക്കുന്നു. പ്രത്യേകിച്ചും കൈകൾ എങ്ങോട്ട് പോകുന്നു അല്ലെങ്കിൽ അവർ പന്തെറിയാൻ വല്ലവരുമുണ്ടോ എന്നതും. ഓസ്ട്രേലിയൻ സ്പിന്നർ ആദം സമ്പ് പന്ത് തടയാൻ ശ്രമിച്ചപ്പോഴാണ് പലരും ശ്രദ്ധ പിടിച്ചുപറ്റിയത്. ഉടൻ തന്നെ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പന്തെറിയാൻ ശ്രമിക്കുന്നതാണോ എന്നു പരിശോധിക്കുകയും ചെയ്തു.

ഡേവിഡ് വാർണർ, ഡേവിഡ് കാമറൂൺ എന്നിവരുമായി സഹകരിച്ചാണ് ഓസ്ട്രേലിയൻ മുൻ ക്യാപ്റ്റൻ സ്റ്റീവ് സ്മിത്ത് കളത്തിലിറങ്ങിയത്. ഒരു വർഷമായി അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിൽ നിന്നും സസ്പെൻഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട് ഓസ്ട്രേലിയൻ ക്രിക്കറ്റ് ടീം ക്യാപ്റ്റൻ സ്റ്റീവ് സ്മിത്ത് കളത്തിലിറങ്ങിയിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വർഷം ദക്ഷിണാഫ്രിക്കക്കെതിരായ ടെസ്റ്റ് പരമ്പരയിലെ കേപ്ടൌണാണ് ടെസ്റ്റ് പരമ്പ അതുകൊണ്ട് ഇത്തരം സാഹചര്യങ്ങളിൽ സാമ്പാ ഒരു കാര്യം ചെയ്തിട്ടുണ്ടോ? 12-ാം ഓവറിന്റെ ആദ്യപന്പാണ് ഈ ആക്രമണം.

ഓസ്ട്രേലിയൻ നായകൻ ആരോൺ ഫിഞ്ചാണ് മാച്ച് പോസ്റ്റ് പത്രത്തിന് നൽകിയത്. സാംപിലൂടെ പന്തുകൊണ്ടു പോകുന്നതെന്ന് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പുറത്തുവന്ന ചിത്രങ്ങൾ അദ്ദേഹം കണ്ടോ എന്ന് ചോദിച്ചു. അദ്ദേഹം ക്ഷമയോടെ ഇക്കാര്യം വിശദീകരിച്ചു. “ഞാൻ ഫോട്ടോകൾ കണ്ടിട്ടില്ല, പക്ഷേ എനിക്കറിയാം താൻ തന്റെ പോക്കറ്റിൽ ചൂടുപിടിപ്പിക്കുന്നതെന്ന്. അവൻ കളിക്കുന്ന ഓരോ കളിക്കാരനും അവനുണ്ട്. ഞാൻ സത്യസന്ധമായി അവരെ കണ്ടിട്ടില്ല, അതിനാൽ അതിലൊന്നും എനിക്ക് അഭിപ്രായം പറയാൻ കഴിയില്ല. ഓരോ കളിക്കാരും ചൂതാട്ടക്കാരനുണ്ട് എന്ന് എനിക്കറിയാം. ”

ഫിഞ്ച് പിന്നെ വിഷയം വിട്ടുപോയി, ഇൻഡ്യക്കെതിരായ സാമ്പായുടെ അഭിലാഷമായ അക്ഷരം വിശദീകരിച്ചു. “അയാൾ ഇന്ന് തൻറെ മോശം പ്രകടനത്തെക്കുറിച്ച് ചിന്തിച്ചു തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, അയാൾ അവനു മുകളിൽ ഒരു അവസരം നൽകി, നിങ്ങൾ ലോകോത്തര കളിക്കാർക്ക് ബൗൾ ചെയ്യുമ്പോൾ അവർ നിങ്ങളേക്കാളേറെ മുൻപിലായിരിക്കും. ആ കാലഘട്ടത്തിൽ വിക്കറ്റുകൾ നേടാൻ ഞങ്ങൾക്ക് സാധിക്കില്ല, അതുപോലെ തന്നെ, മധ്യനിര ഓവറിലൂടെ, ഒരു പുതിയ മീറ്ററിൽ ഒരു പാത്രത്തിൽ പന്തെറിയാനുള്ള അവസരം അദ്ദേഹത്തിന് ഒരിക്കലും ഉണ്ടായില്ല, ഒരുപക്ഷേ അത് ഇന്ത്യൻ വ്യത്യാസത്തിൽ പരമ്പരയിൽ നിന്ന് കൂടുതൽ വിമർശനങ്ങൾ നേടിയെടുക്കാൻ കഴിയുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഒരു പുതിയ ബോട്ടിലിട്ട് ജോലി ചെയ്യാൻ കഴിയുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഒരു ഫുട്ബോൾ സ്പിന്നർ എത്രത്തോളം കഠിനമാണെന്ന് ഫിഞ്ച് തിരിച്ചറിഞ്ഞു. ഒരു ലെഗ് സ്പിന്നർ പോലെ, അത് അവിശ്വസനീയമായ കഠിനമായ കരകൗശലമാണ്. കളികളിൽ ചെയ്യേണ്ട ഏറ്റവും ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള കാര്യമാണിത്. അങ്ങനെയെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ എല്ലാ ദിവസവും കഴിഞ്ഞ് ഒരു ദിവസം കഴിഞ്ഞ് അവനു വേണ്ടി ക്ഷമിക്കുവാൻ കഴിയും. അവൻ ഇപ്പോൾ ഏറെക്കുറെ അസാധാരണനായിട്ടുണ്ട്, കാരണം അവൻ അരികിലേക്ക് തിരിച്ചുവരുന്നു. അതെ അതെ, ഞാൻ അതിനെക്കുറിച്ച് ഉത്കണ്ഠനല്ല. ”

ഇപ്പോഴും, സപം പന്തിൽ കുഴഞ്ഞുമറിഞ്ഞതാണോ എന്നു പറയട്ടെ, കേപ് ടൗൺ പന്തയത്തിൽ സംഭവിച്ച സംഭവം മുതൽ ഓസ്ട്രേലിയൻ കളിക്കാർക്ക് ഏതു രീതിയിലും ഓസീസ് മത്സരം നടത്താൻ കഴിയുമെന്ന് ക്രിക്കറ്റ് ആരാധകർ കരുതുന്നു.