അന്തർദേശീയ സ്ത്രീകളുടെ ആരോഗ്യം വാരം: ഈ ടെസ്റ്റുകൾ എല്ലാ പുരുഷൻമാർക്കും വേണ്ടിയുള്ളതാണ് 40 – എൻഡിടിവി വാർത്ത

അന്തർദേശീയ സ്ത്രീകളുടെ ആരോഗ്യം വാരം: ഈ ടെസ്റ്റുകൾ എല്ലാ പുരുഷൻമാർക്കും വേണ്ടിയുള്ളതാണ് 40 – എൻഡിടിവി വാർത്ത

ഇന്റർനാഷണൽ മെൻസ് ഹെൽത്ത് ആഴ്ച: പ്രമേഹം സങ്കീർണതകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്ന സമയത്താണ് നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര പരിശോധിക്കുക

സമ്മർദ്ദം, സമ്മർദ്ദം, അനാരോഗ്യകരമായ ശീലങ്ങൾ, ആരോഗ്യസ്ഥിതി പ്രതിസന്ധികൾ തുടങ്ങിയ ജീവിതത്തിൽ ശരീരം അനേകം മൂല്യത്തകർച്ചകൾ നേരിടേണ്ടിവരും. ഹൃദയത്തിൽ 25 ആണെങ്കിൽ ശരീരം നിലനിർത്താൻ കഴിയാത്തതായി അത് രഹസ്യമല്ല. നിങ്ങളുടെ ഏറ്റവും ഫിറ്റസ്റ്റ് പതിപ്പുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ നിങ്ങൾ എവിടെയാണെന്ന് ഈ ടെസ്റ്റുകൾ വ്യക്തമാക്കും. നിങ്ങൾ എന്തൊക്കെ പ്രവർത്തിക്കണം എന്ന് അവർ പറയും, എന്തു പ്രായപരിധിയിലെ പ്രശ്നങ്ങൾ തീർച്ചയായും നിങ്ങൾ സൂക്ഷിക്കണം. നിങ്ങൾ എന്തെങ്കിലും റിസ്ക് എടുക്കുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പ് വരുത്തുക, പ്രതിരോധത്തെ തീർച്ചയായും മെച്ചപ്പെട്ടതാണ് നല്ലത്. ഈ അന്തർദേശീയ പുരുഷാരോഗി വാരം, നിങ്ങൾ പ്രായപൂർത്തിയായപ്പോൾ എല്ലാ പുരുഷന്മാരെയും പരീക്ഷിച്ചു നോക്കണം.

അന്തർദേശീയ പുരുഷന്മാരുടെ ആരോഗ്യം വാരം: 5 കാൻസർ ആദ്യകാല ലക്ഷണങ്ങൾ നിങ്ങൾ അവഗണിക്കുക പാടില്ല

അപ്പോൾ, ഇവിടെ 40 ടെസ്റ്റുകളുള്ള എല്ലാ പുരുഷന്മാരും എടുക്കേണ്ട 9 ടെസ്റ്റുകളാണുള്ളത്:

1. ഡിജിറ്റൽ റീക്ലാൽ പരീക്ഷ: പ്രോസ്റ്റേറ്റ് അർബുദം , പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ഗ്ലാൻഡിലെ മറ്റ് പ്രശ്നങ്ങൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ച് മുൻകാല ലക്ഷണങ്ങൾ ഡിജിറ്റൽ റീക്ളാൽ പരീക്ഷയിൽ കണ്ടുപിടിക്കുന്നു. ഈ രോഗത്തിൻറെ ആദ്യകാല ലക്ഷണങ്ങൾ ഉണ്ടാകാം അല്ലെങ്കിൽ 40 വയസ്സിനുശേഷം എല്ലാ പുരുഷന്മാരും ഈ പ്രശ്നങ്ങളിൽ നിന്ന് കഷ്ടപ്പെടുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പ് വരുത്തണം. ഡിജിറ്റൽ റക്റ്റൽ പരീക്ഷയുടെ കണ്ടെത്തലുകൾക്ക് പിന്നിൽ പ്രോസ്റ്റേറ്റ് നിർദ്ദിഷ്ട ആന്റിജെൻ ടെസ്റ്റും നടത്താം.

2. ടെസ്റ്റോസ്റ്റിറോൺ ടെസ്റ്റ്: ഒരു മനുഷ്യന്റെ ടെസ്റ്റോസ്റ്റിറോൺ അളവ് ഒരു ലളിതമായ രക്തമോ ഉമിനീർ പരിശോധനയോ നിരീക്ഷിക്കാം. വളരെ കുറഞ്ഞ ടെസ്റ്റോസ്റ്റീറോൺ തകരാർ, തളർച്ച, ശരീരഭാരം, പേശി ക്ഷതം, മുടി, ഉറക്കമില്ലായ്മ, ഫോക്കസ് നഷ്ടം, അസ്ഥികൾ, മൂഡ് ഇഞ്ചി എന്നിവയെ ഗൗരവത്തിലെടുക്കാൻ കഴിയും.

ഇതുകൂടി വായിക്കുക: പുരുഷൻമാർ, ഹൃദ്രോഗങ്ങൾ, അമിതവണ്ണം പ്രതിരോധിക്കാൻ ഈ വെജിഗീസ് കഴിക്കുക

3. അസ്ഥിസാന്ദ്രത: 50 വയസിനു മുകളിൽ പ്രായമുള്ളവരിൽ വളരെ സാധാരണമാണ് ഓസ്റ്റിയോപൊറോസിസ് . ശരീരത്തിന്റെ അസ്ഥികളിൽ നിന്ന് കാൽസ്യം പുറത്തെടുക്കാൻ മറ്റു പല സ്ഥലങ്ങളിലും ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും. അസ്ഥിസാന്ദ്രത പരീക്ഷ നിങ്ങളുടെ അസ്ഥികളുടെ ശക്തിയെ അളക്കും, അത്തരം പ്രധാനപ്പെട്ട മറ്റ് ചോദ്യങ്ങൾക്ക് ഉത്തരം നൽകാനും കഴിയും.

രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര: പ്രമേഹം ഒരു സാധാരണ രോഗമാണ്, അത് വളരെ അപകടകരമാണ്. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദമുള്ളതിനാൽ, പ്രമേഹത്തെ പരിശോധിക്കുമ്പോൾ എല്ലാ ഘടകങ്ങളും പരിഗണിക്കും. ഒരു ലളിതമായ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര പരിശോധന മതി.

33cgr8m8

അന്തർദ്ദേശീയ പുരുഷന്മാരുടെ ആരോഗ്യം വാരം: 40 വയസിന് മുകളിലാണെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര പരിശോധിക്കുക
ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: iStock

രക്തസമ്മർദ്ദം: സ്പ്യാഗ്മോമനോമീറ്റർ നേടുക. നിങ്ങളുടെ രക്തം ആരോഗ്യത്തോടെ വേഗത്തിൽ ഒഴുകുന്നുണ്ടോയെന്ന് പരിശോധിക്കാനുള്ള സമയം. അതിന്റെ ഒരു മറഞ്ഞ പ്രശ്നമുണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ അവയവങ്ങൾ അവഗണിക്കപ്പെടാതെ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാൻ കഴിയും. നിങ്ങൾക്ക് 110/70 ക്ലോക്കിങ്ങ് നടത്തുമെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ, സ്വയം പരിശോധിക്കാൻ ഉറപ്പാക്കുക.

6. കൊളസ്ട്രോൾ സ്ക്രീനിംഗ്: ഉയർന്ന പ്രശ്നമുണ്ടോ കൊളസ്ട്രോൾ നിങ്ങൾ കരുതുന്നു അനുസൃതമായി ഇത് കണ്ടുവരുന്നത്. ഫാസ്റ്റ് ഫുഡ്, മറ്റ് ഉയർന്ന കൊളസ്ട്രോൾ എന്നിവ ഇല്ലാത്തതിനാൽ ഹൃദ്രോഗ സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കും. ഇത് സാധാരണ രക്തപരിശോധനയുടെ ഭാഗമാണ്, അതിനായി നോക്കുക.

കൂടാതെ, പുരുഷന്മാരുടെ ആരോഗ്യം വാരം: സ്വാഭാവികമായും ബീജം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള മികച്ച 7 സൂപ്പർഫുഡുകൾ

കോളറിക്റ്റൽ സ്ക്രീനിംഗ്: കോളണകോപ്പി, സിഗ്മോയോടോസ്കോപ്പി അല്ലെങ്കിൽ ഒരു സെക്കൻറുകളിൽ രക്തചംക്രമണ പരിശോധനകൾ നടത്തുന്നതുവഴി കോളൻ ക്യാൻസർ തടയാനും കഴിയും. കൊളസ്ട്രോൾ അടങ്ങിയ ഒരു ചരിത്രം നിങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടെങ്കിൽ നിങ്ങൾ ഒരു സ്ക്രീനിങ് പരിഗണിക്കണം. കോളണിലെ ക്യാൻസറുകളുടെ ഒരു കുടുംബ ചരിത്രം ഉണ്ടെങ്കിൽ കൊളോർക്കൽ പരീക്ഷയുടെ ആവശ്യം വർദ്ധിക്കും.

8. ദന്ത പരിശോധന: പല്ലുകൾ കൂടുതൽ വൃത്തിയാക്കുക, കാത്സ്യം ഇപ്പോൾ നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൽ ഒരു വിലകുറഞ്ഞ ചരക്ക് ആണ്, കൂടാതെ നിങ്ങൾക്ക് പ്രക്രിയയിൽ നിങ്ങളുടെ പല്ലുകൾ നഷ്ടമാകുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക.

9. കണ്ണ് പരീക്ഷ: ഹൈപ്പർമെട്രിപ്പ് അല്ലെങ്കിൽ ദീർഘവീക്ഷണം പഴയ പ്രായത്തിൽ വളരെ സാധാരണമാണ്, മയോപ്പ സാധ്യത പോലെ തന്നെയാണ്. ഇതിനോടകം ഗ്ലോക്കോമയ്ക്ക് നേത്രരോഗ പരിശോധനയ്ക്ക് തടസ്സം നേരിടാം, പ്രത്യേകിച്ച് നിങ്ങൾ പ്രമേഹ രോഗികളാണെന്നു കണ്ടാൽ പ്രത്യേകിച്ച്.

നിരാകരണം: ഉപദേശം ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഈ ഉള്ളടക്കം സാധാരണ വിവരങ്ങൾ മാത്രമാണ് നൽകുന്നത്. യോഗ്യതയുള്ള ഒരു മെഡിക്കൽ സംവിധാനത്തിന് പകരമാവില്ല ഇത്. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് എല്ലായ്പ്പോഴും ഒരു വിദഗ്ധൻ അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടറുടെ ഉപദേശം തേടുക. ഈ വിവരത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്വം NDTV അവകാശപ്പെടുന്നില്ല.