ഈ പൊതുജനാരോഗ്യ ഇടപെടലുകൾ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് അകാല മരണങ്ങളെ തടയുന്നു – ETHealthworld.com

ഈ പൊതുജനാരോഗ്യ ഇടപെടലുകൾ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് അകാല മരണങ്ങളെ തടയുന്നു – ETHealthworld.com
ഈ പൊതുജനാരോഗ്യ ഇടപെടലുകൾ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് അകാല മരണങ്ങളെ തടയുന്നു

വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസി [യുഎസ്എ]: അകാല മരണം സംഭവിക്കുന്നത് കുറയ്ക്കാൻ

ഹൃദയ സംബന്ധമായ അസുഖം

(സിഡിഎസ്), ജനം കുറഞ്ഞ രക്തസമ്മർദ്ദം നിലനിർത്താൻ വേണം, സോഡിയം ഉപഭോഗം മുറിക്കുക, അവരുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്ന് ട്രാൻസ് കൊഴുപ്പ് ഉന്മൂലനം, ഒരു പുതിയ പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നത്.

“ഈ മൂന്നു ഇടപെടലുകളുടെ സംയോജനത്തിൽ ഞങ്ങളുടെ വിഭവങ്ങൾ കേന്ദ്രീകരിച്ച് 2040 ഓടെ ഹൃദ്രോഗസാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കും.” ജേർഡ് ഓഫ് സർക്കുലേഷനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനത്തിലെ ഗഡ്ഡാർ ഡാനേയ് പറഞ്ഞു.

ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം മൂലം ലോക ജനസംഖ്യയുടെ 70 ശതമാനം ആളുകൾക്ക് 39.4 മില്യൺ ജനങ്ങൾ ജീവിക്കാൻ സാധിക്കുമെന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. സോഡിയത്തിൻറെ അളവ് 30 ശതമാനം വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുക വഴി 40 മില്യൻ മരണങ്ങൾ സംഭവിക്കും. ഇത് ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും. ട്രാൻസ് ഫാറ്റ് ഒഴിവാക്കുന്നതിലൂടെ 14.8 ദശലക്ഷം നേരത്തെ മരണങ്ങൾ തടയാൻ കഴിയും.

70 വയസിനുമുമ്പേ മരണമടഞ്ഞവരുടെ മരണത്തിന്റെ പകുതിയും മരണമടഞ്ഞ മൂന്നിൽ രണ്ട് മരണവും ആഗോളതലത്തിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബാധിച്ച അസുഖങ്ങൾ മൂലം മനുഷ്യരിൽ കാണപ്പെടുന്നതായി ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി. കിഴക്കൻ ഏഷ്യ, പസഫിക്, ദക്ഷിണ ഏഷ്യ, സബ് സഹാറൻ ആഫ്രിക്ക തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളിലെ ഇടപെടലുകളിൽ ഭൂരിഭാഗവും പ്രയോജനപ്പെടുമെന്ന് കരുതുന്ന മേഖലകൾ.

അകാലത്തിൽ സി.ഡി.ടി.യുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മരണങ്ങൾ കുറയ്ക്കുന്നതിന് നിരവധി പദ്ധതികളും നയങ്ങളും ആവശ്യമായി വരും. ഒരു പ്രധാന തന്ത്രം രക്തസമ്മർദ്ദം ഉപയോഗം വർദ്ധിപ്പിക്കും, അവയിൽ മിക്കതും സുരക്ഷിതവും താങ്ങാവുന്നതും ആണ്.

മൂന്നു ഇടപെടലുകളെ ഉയർത്തുന്നത് വലിയ പ്രതിസന്ധിയാണെന്ന് ഗവേഷകർ സമ്മതിച്ചു. ആരോഗ്യ പരിപാലന ശേഷി ഉയർത്തുന്നതിന് കൂടുതൽ വിഭവങ്ങൾ നൽകണമെന്ന് രാജ്യങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. എന്നാൽ, മുൻകാല വിശകലനങ്ങൾ ഇടപെടാൻ സാധ്യമായതും താങ്ങാനാവുന്നതും ആണെന്ന് അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഉദാഹരണത്തിന്, വടക്കെ കാലിഫോർണിയയിലെ ഒരു പ്രോഗ്രാം 2001 നും 2013 നും ഇടയ്ക്ക് ആയിരക്കണക്കിന് ആരോഗ്യസംവിധാനത്തിലെ രോഗികളിൽ 90 ശതമാനം വരെ രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കാൻ മെച്ചപ്പെട്ട ചികിത്സ പ്രോട്ടോക്കോളുകൾ, രോഗിക്ക് സൗഹൃദ സേവനങ്ങൾ, ആരോഗ്യ ഇൻഷ്വറൻസ് സംവിധാനങ്ങൾ തുടങ്ങി ട്രാക്കിംഗ് രക്തസമ്മർദ്ദം ഉള്ള ആളുകൾ. താഴ്ന്നതും ഇടത്തരം വരുമാനമുള്ളതുമായ രാജ്യങ്ങളിൽ സമാനമായ സമീപനങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുകയും പരീക്ഷിക്കുകയും ചെയ്തു. ഇത് ഹൈപ്പർ ടെൻഷൻ ട്രീറ്റ്മെന്റിലും നിയന്ത്രണത്തിലും ശ്രദ്ധേയമായ പുരോഗതി കൈവരിച്ചു.