കുടിശ്ശിക അവസാനിപ്പിക്കാൻ എസെൽ ഗ്രൂപ്പ് വംശജർ – ലൈവ്മിന്റ്

കുടിശ്ശിക അവസാനിപ്പിക്കാൻ എസെൽ ഗ്രൂപ്പ് വംശജർ – ലൈവ്മിന്റ്

മുംബൈ: കടം മോവോയിസ്റ്റ് എസ്സല് ഗ്രൂപ്പ് പേയ്മെന്റ് ചുമതല പാലിക്കുന്നതിൽ ജൂലൈ അവസാനത്തോടെ ഒരു സാമ്പത്തിക നിക്ഷേപകന് സംപ്രേക്ഷകൻ സീ വിനോദം എന്റർപ്രൈസസ് ലിമിറ്റഡ് (ജെഎല്) ഒരു ന്യൂനപക്ഷ ഓഹരികൾ വിൽക്കാൻ നോക്കുന്നു, കാര്യത്തിന്റെ നേരിട്ട് അറിയാം രണ്ടു ആളുകൾ പറഞ്ഞു.

ഒരു തന്ത്രപരമായ വാങ്ങൽക്കാരനെ കണ്ടെത്താനും അതുവഴി ഗ്രൂപ്പിന്റെ അടിസ്ഥാനസമ്പർക്ക ആസ്തികൾ വിറ്റഴിക്കാനുമുള്ള പുത്തൻ ശ്രമങ്ങൾക്ക് പുറമേ, അജ്ഞാതാവസ്ഥയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ജനങ്ങൾ പറഞ്ഞു.

സുബാഷ് ചന്ദ്രയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള എസ്സൽ ഗ്രൂപ്പ് , സീലിലിൻറെ പ്രൊമോട്ടർമാരുടെ ഓഹരി വിൽക്കാൻ നവംബർ മാസം പ്രഖ്യാപിച്ചതിനാൽ, പ്രധാനമായും തന്ത്രപരരായ നിക്ഷേപകരുമായി ചർച്ചയിലാണ്. സിയലെൽ ഒരു ഫിനാൻഷ്യൽ നിക്ഷേപകന് ഒരു ന്യൂനപക്ഷ ഓഹരി വിൽപന നടക്കുന്നത്, മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളിലേക്കും ബാങ്കുകളിലേക്കുമുള്ള കടബാധ്യത കണക്കിലെടുക്കും.

“മൊത്തത്തിൽ, ബിസിനസിൽ 50 ശതമാനം വരെ വിൽക്കാൻ തിരയുന്നതാണോ, അത് തന്ത്രപരമോ സാമ്പത്തിക നിക്ഷേപമോ അല്ലെങ്കിൽ രണ്ടിനുപകരം ആകാം,” മുൻപ് സൂചിപ്പിച്ച രണ്ടുപേരിൽ ഒരാൾ പറഞ്ഞു: “ആഗസ്ത്, സെപ്തംബർ മാസങ്ങളിൽ നിയന്ത്രിത ക്ലിയറൻസ് കിട്ടുന്നു, അതിനാൽ ജൂലായ് ഒരു പഴകിയ കാലാവധി നീട്ടുന്നു, മീഡിയവെയല്ലാത്ത അസറ്റുകൾ (പ്രാഥമിക അടിസ്ഥാനസൗകര്യങ്ങൾ) വിറ്റഴിക്കുന്നത് ഈ മാസംതന്നെ പ്രഖ്യാപിക്കപ്പെടും. ”

എസ്എസൽ ഗ്രൂപ്പ് മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകൾക്ക് 7000 കോടി മുതൽ മുടക്കാനുണ്ട് . പ്രമോട്ടർമാർ വാഗ്ദാനം ചെയ്ത ഓഹരികൾ പിൻവലിക്കാൻ എസ്സൽ ഗ്രൂപ്പിലെ കമ്പനികൾ നൽകിയ പേപ്പറുകളിൽ മ്യൂച്ചൽ ഫണ്ടുകൾ നിക്ഷേപിച്ചിട്ടുണ്ട്. സെപ്തംബർ അവസാനം വരെ വായ്പ തിരിച്ചെടുക്കാൻ ഓഹരികൾ വിറ്റഴിക്കരുതെന്ന് ഫണ്ട് ഹൗസ് സമ്മതിച്ചു. ഡിസംബർ പോലെ എസ്സല് എന്ന പുസ്തകങ്ങളെ മൊത്തം കടം അതേസമയം പ്രമോട്ടർ കടം ₹ 13,000 കോടി, ൧൬,൨൩൭ കോടി ആണ്.

സെയ്ൽ വക്താവ് പറഞ്ഞു: “സീലെലിന്റെ ഓഹരി വിൽപനയുടെ നടപടി പുരോഗമിക്കുന്നു. ഈ ഗ്രൂപ്പിന് ഇതിനകം രണ്ട് നോൺ-ബൈൻഡ് കാലാവധി ഷീറ്റുകൾ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഓഹരി വിൽപന പ്രക്രിയ 2019 സെപ്റ്റംബർ കാലാവധിക്കുള്ളിൽ തന്നെയായിരിക്കും. ഈ ഘട്ടത്തിൽ, സ്വകാര്യതാനയം കരാറുകളിൽ എന്തെങ്കിലും അധിക വിവരങ്ങൾ പങ്കുവയ്ക്കാൻ കഴിയില്ല. ”

ആക്സിസ് ബാങ്കിന്റെ മുൻ ചെയർമാനും സി.ഇ.ഒയുമായ പിജെ നായക്, എസെൽ ഗ്രൂപ്പുമായി സംസാരിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു മധ്യസ്ഥനായി, ഫണ്ട് ഹൗസ് സ്ഥാപനങ്ങളെ നിയമിച്ചു.

നായക് അസോസിയേഷൻ, എസ്സെൽ ഗ്രൂപ്പിൽ നിന്ന് 11 കന്പനികൾക്ക് അനന്തമായ കൈമാറ്റം ഉണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താനുള്ള ഒരു ശ്രമമാണ് നേഹയുടെ നിയമനം. “അസറ്റ് വിൽപന അവസാനിക്കുന്ന ഉടൻ തന്നെ ക്ലെയിമുകൾക്ക് പണം തിരിച്ചടയ്ക്കാൻ നയാക്ക് മേൽനോട്ടം വഹിക്കും,” മുൻപ് സൂചിപ്പിച്ച രണ്ടുപേരിൽ രണ്ടാമൻ പറഞ്ഞു.

ഏസെൽ ഇൻഫ്രാപ്രോയിറ്റീസ് ലിമിറ്റഡ്-ദർഭംഗ-മോതിഹാരി ട്രാൻസ്മിഷൻ കമ്പനി ലിമിറ്റഡ്, എൻആർഎസ്എക്സ് XXXI (ബി) ട്രാൻസ്മിഷൻ ലിമിറ്റഡ് എന്നിവ ഏസെൽവീസ് നിയന്ത്രിക്കുന്ന ഒരു ഫണ്ടിലേക്ക് ഏസ്സൽ ഗ്രൂപ്പ് അടുത്തിടെ രണ്ടു ട്രാൻസ്മിഷൻ ആസ്തികൾ വിറ്റു.

കാനഡയിലെ രണ്ടാമത്തെ വലിയ ഫണ്ട് മാനേജർ ആയ എസ്സെൽ ഇൻഫ്രാബ്രോയിജസിന്റെ മൂന്നു റോഡുകളുടെ പദ്ധതികളായ കൈസ് ഡി ഡെപ്പോട്ട് എറ്റ് പ്ലേസ്മെൻറ് ഡു ക്യുബെക്കുമായി ഒരു കരാർ അടച്ചു. മിനറ്റ് മെയ് 16 ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. 3,300-3,500 കോടി രൂപയുടെ സംയുക്ത സംരംഭം സ്വത്തു വാങ്ങാനാണ് ലക്ഷ്യമിട്ടത്. വില്പനയുടെ മുഴുവൻ വരുമാനവും കടം തിരിച്ചടയ്ക്കാൻ ഉപയോഗിക്കും.

മിന്റ് ജാപ്പനീസ് ഇലക്ട്രോണിക്സ്, വിനോദം ഭീമൻ സോണി കോർപ്പറേഷൻ ചർച്ചകൾ ലെ ജെഎല് ഒരു ഓഹരി വാങ്ങാൻ എന്ന് 14 മാർച്ച് റിപ്പോർട്ട് ഒരു തന്ത്രപരമായ പങ്കാളിത്തം രൂപം.