ക്രിക്കറ്റ് ലോകകപ്പ്: ബൗളർമാർ കുടിയിറക്കി 'ജിൻ ബെയ്ലുകൾ'

ക്രിക്കറ്റ് ലോകകപ്പ്: ബൗളർമാർ കുടിയിറക്കി 'ജിൻ ബെയ്ലുകൾ'

ഞായറാഴ്ച ഇന്ത്യയ്ക്കെതിരായ മത്സരത്തിൽ ഓസ്ട്രേലിയയുടെ ഡേവിഡ് വാർനർ ഏറ്റവും പുതിയ ബാറ്റ്സ്മാൻമാരിലൊരാളായ ശേഷം ബൗണ്ടറികൾ പിരിഞ്ഞുകിടക്കുന്ന ബൗളർമാർ കൂടുതൽ ഉച്ചഭക്ഷണത്തിന് ഇരയായി.

ഞായറാഴ്ച ഇന്ത്യ-ഓസ്ട്രേലിയ മത്സരങ്ങൾ നടക്കുന്ന രണ്ടാമത്തെ ലോകകപ്പ് മത്സരത്തിൽ രണ്ടാം ഇന്നിങ്സ്. ജസ്പ്രീത് ബുംറയ്ക്ക് ആദ്യ പന്തിൽ ജയം സമ്മാനിച്ചു. മറുവശത്ത് ഓസ്ട്രേലിയൻ ഓപ്പണർ ഡേവിഡ് വാർനർ ഒരു ചെറിയ പിച്ചാണ് നേരിടുന്നത്.

വാർണറുടെ പന്ത് അതിർത്തി കടന്ന് ലെഗ് സ്റ്റമ്പിന്റെ അടിത്തറയിൽ പന്ത് നിലത്തുകയായിരുന്നു. ഓസ്ട്രേലിയയുടെ ഫോം ബാറ്റ്സ്മാൻ ബംറയെ പുറത്താക്കിയതുപോലെയായിരുന്നു അത്. വിക്കറ്റ് ബൗളർ ബൗളർമാർക്കുണ്ടായിരുന്ന മറ്റ് ആശയങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.

ഈ വർഷം ലോകകപ്പിൽ ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന ‘സിംഗ് ബെയ്ലുകൾ’ ആദ്യമായി കണ്ടത് സ്റ്റമ്പിന്റെ പതനം തടസ്സപ്പെടുത്തിയപ്പോൾ, പന്തിൽ കുത്തിയുയർത്തിയ പന്തിൽ അദ്ഭുതപ്പെടുത്തുന്ന ഒരു പ്രകടനമായിരുന്നു അത്.

വാർണർ തന്റെ ടീമിനു വേണ്ടി അര സെഞ്ച്വറി നേടി ഇന്ത്യയെ തോൽപ്പിച്ചു എങ്കിലും, ഈ ലോകകപ്പിൽ ബൌളർമാർ പരാജയപ്പെട്ട ബെയ്ലുകൾക്ക് ചർച്ചാവിഷയമായി.

ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റിലെ വിരാട് കോഹ്ലിക്ക് ശേഷം അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിൽ പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന ചില കാര്യങ്ങളല്ല ഇത്. “സാങ്കേതികതയോടെയാണ് ഞാൻ ചിന്തിക്കുന്നത് … എന്നാൽ നിങ്ങൾ അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ സ്റ്റമ്പുകളെ തല്ലുകയാണ്, ഒരു ബാറ്റ്സ്മാൻ എന്ന നിലയിലാണ് ഞാൻ പറയുന്നത്, നിങ്ങൾ ഒരു നല്ല ബോൾ പന്തെറിയുമ്പോൾ ആ കുട്ടിക്ക് പുറത്തേക്ക് വരുന്നില്ല, പന്ത് സ്റ്റംപെടുത്തില്ല, ലൈറ്റുകൾ വരാതിരിക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ ലൈറ്റുകൾ വരികയും, ജാമ്യം സ്റ്റംപ്പ്പിലേക്ക് തിരികെ വരികയും ഞാൻ പല തവണ അങ്ങനെ സംഭവിക്കാറില്ല കഴിഞ്ഞ കാലങ്ങളിൽ, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

തന്റെ നിരീക്ഷണത്തിൽ കോഹ്ലി കൃത്യമായിരുന്നു. ടൂർണമെന്റിൽ വെറും 10 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ ജംഗ്ഷൻ ജയിക്കാൻ പറ്റാത്തത് അഞ്ച് മിനുട്ടുകൾ മാത്രമായിരുന്നു. നേരത്തേ, ക്വിന്റൺ ഡി കോക്ക് (ആദിൽ റഷീദ്), ദിമുത് കരുനാരത്നെ (ട്രെന്റ് ബൗൾട്ട്), ക്രിസ് ഗെയ്ൽ (മിച്ചൽ സ്റ്റാർക്ക്), മുഹമ്മദ് സൈഫുദ്ദീൻ (ബെൻ സ്റ്റോക്സ്) എന്നിവരെല്ലാം ഭാഗ്യശാലികളായിരുന്നു. പന്ത് ആ സ്റ്റംപ് പിടികൂടി. ചില സന്ദർഭങ്ങളിൽ, പന്ത് വേഗത്തിൽ പന്ത് സ്റ്റംപിനു പകരും, പക്ഷേ ബില്ലുകളെ ഡിസ്പോഡ് ചെയ്യുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടു. .

തുടക്കത്തിൽ, ലൈറ്റുകൾ കാരണം അവരുടെ ബെയ്ലുകൾ, ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന പരമ്പരാഗത ഉപകരണങ്ങളെക്കാൾ ഭാരമുള്ളതാണെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു, പക്ഷേ ഐ സി സി ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതല്ലെന്ന് അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് കൌൺസിൽ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. കൂടാതെ, സിങ്ങിന് ജാമ്യം അനുവദിക്കാൻ ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡ് വിസമ്മതിച്ചു. സീൻ ബെയ്ലുകൾ പതിവ് പോലെ കൃത്യമായി നടക്കുന്നുണ്ട്. വാസ്തവത്തിൽ അയർലണ്ടുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനേക്കാൾ ഭാരം കൂടിയാണ് ഐഐസി വക്താവ് ദി ടെലഗ്രാഫ്. “ലൈറ്റുകൾ ചലനത്തെ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധേയമാക്കും.”

എന്നാൽ നിലവിലെ മുൻ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാർ തടവറയില്ലാതെ ബോളീവുഡ് പരാജയപ്പെട്ടതിനെ തുടർന്ന് അവരുടെ നിരാശ പ്രകടിപ്പിക്കുകയാണ്. “ഇത് ഒരു പ്രശ്നമാണ്, ഞങ്ങൾ ഈ സമയത്ത് വലതു ഭാഗത്ത് ആയിരുന്നു, പക്ഷെ അത് അയോഗ്യമല്ലേ?” ഓസ്ട്രേലിയൻ നായകൻ ആരോൺ ഫിഞ്ചിനാണ് ഇന്ത്യയ്ക്കെതിരായ മത്സരം. ലോകകപ്പ് ഫൈനലിലോ സെമി ഫൈനലിലോ ആകാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല, അവർക്ക് എന്തൊക്കെ ചെയ്യാൻ കഴിയുമെന്നതിനെക്കുറിച്ച് എനിക്ക് അറിയില്ല, അവർക്ക് എത്രമാത്രം ഭാരം ഉണ്ടെന്ന് ഉറപ്പില്ല, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ബൌളറുടെ ഭാരം അല്ല, എന്നാൽ സ്റ്റീവ്പനികൾ കൂടിച്ചേർന്ന ഗോരകൾ ആണെന്ന് മുൻ ഇന്ത്യൻ ബാറ്റ്സ്മാൻ സുബ്രഹ്മണ്യം ബദരിനാഥ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. “ഞരമ്പുകളേക്കാൾ പതിവുള്ളതിനേക്കാൾ സിംഗ് ബെയ്സുകൾക്ക് ആഴമേറിയതും അതിനാൽ തന്നെ തടസ്സപ്പെടുത്താൻ ബുദ്ധിമുട്ടാണെന്നും എന്നെ അറിയിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറയുന്നു. ബൌളർമാർ പല മത്സരങ്ങളിലും ഇതേ പ്രശ്നത്തെ അഭിമുഖീകരിക്കുകയാണ്, നമുക്ക് ഉപകരണങ്ങളിൽ വിട്ടുവീഴ്ച ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല, ഒരു വിക്കറ്റ് പോലും മത്സരം തീരുമാനിക്കാൻ കഴിയുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

അതേസമയം, ബൌളർമാർ തങ്ങളുടെ ജോലി നേരത്തെ തന്നെ ബുദ്ധിമുട്ടിലാണെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഐസിസി ഈ പ്രശ്നത്തെക്കുറിച്ച് ആലോചിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും മുൻ പാകിസ്താൻ സ്പീഡ് ഷോയിബ് അക്തർ പറഞ്ഞു. “എന്റെ ജീവിതത്തിൽ, അത്തരത്തിലൊന്ന് ഞാൻ കണ്ടിട്ടില്ല, 10 ദിവസത്തിനിടയിൽ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു ടൂർണ്ണമെൻറിൽ മാത്രം കളിക്കാൻ,” ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

സ്റ്റമ്പിന്റെയും ബെയ്ക്കുകളുടെയും പന്തിൽ തകർത്തത് അഞ്ചാം തവണയാണ്.

അഞ്ചാമത്തെ ഉദാഹരണം, ഈ ലോകകപ്പിനുള്ളിൽ.

എന്താണ് നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്നത്??

എന്റെ മുഴുവൻ ജീവിതത്തിലും ഞാൻ കണ്ടിട്ടില്ല 5 സംഭവങ്ങൾ ഇങ്ങനെയുള്ള, സ്പേസ് ലെ ഒരു ദിവസം അല്ലെങ്കിൽ ഒരു ടൂർണമെന്റ് !! #AUSvIND # CWC19

– ഷൊയ്ബ് അക്തർ (@ ഷൊയൈബ് 100mph) ജൂൺ 9, 2019

മുൻ ഇംഗ്ളണ്ട് ക്യാപ്റ്റൻ നാസർ ഹുസൈൻ വികാരാധീനനായി പറഞ്ഞു, “ഇത് ബെയ്സുമായുള്ള സംഭവം നിലനിർത്താൻ കഴിയില്ല.

ഇത് ജാമ്യത്തിനൊപ്പം നടക്കാറില്ല. ഇന്ന് ഒരു ബൌളർ ഇല്ലാത്തത് കഷ്ടമാണ്

– നാസർ ഹുസൈൻ (@nassercricket) ജൂൺ 9, 2019

മറ്റൊരു മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് താരം ഹേമന്ത് ബദാനി ഇക്കാര്യം ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. പ്രശ്ന പരിഹാരത്തിന് വേണ്ടിയുള്ള പരിഹാരം ലളിതമായി ബാക്കിയാണ് ചെയ്യുന്നത്. പന്തുകൾ, ബാറ്റ്, വിക്കറ്റ് കീപ്പർ എന്നിവരുടെ കൈകളിലാണെങ്കിൽ ഒരു വർഷം മുമ്പ് വരെ ഞങ്ങൾക്ക് ബില്ലുകൾ ആവശ്യമുണ്ടെന്ന് എനിക്കറിയാം, ഇപ്പോൾ ക്രിക്കറ്റ് സ്റ്റമ്പുകളെ മന്ദഗതിയിലാക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് കഴിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. എന്തുകൊണ്ടാണ് ബില്ലുകൾ ആവശ്യമായി വരുന്നത്? ” അവൻ ചോദിക്കുന്നു. ഐ സി സിയുടെ പ്രവർത്തനം അനിവാര്യമാണ്, എന്നാൽ ഇത്തരം മാറ്റങ്ങൾ സമയമെടുക്കും, എല്ലാ സംഘടനകളും മാറ്റത്തിന് പ്രതിരോധിക്കുന്നതാണ്.