ഗർഭകാലത്തെ മദ്യപാനം പ്ലാസന്റയിൽ രക്തക്കുഴലുകളുടെ വളർച്ച തടയുന്നു, പഠന റിപ്പോർട്ട് – Devdiscours

ഗർഭകാലത്തെ മദ്യപാനം പ്ലാസന്റയിൽ രക്തക്കുഴലുകളുടെ വളർച്ച തടയുന്നു, പഠന റിപ്പോർട്ട് – Devdiscours
Drinking alcohol during pregnancy blocks blood vessel growth in placenta, claims study

“ആദ്യകാല മദ്യപാനം, പ്ലാസന്റയിൽ രക്തക്കുഴൽ രൂപീകരണം കുറച്ചതായി ഞങ്ങൾ കണ്ടെത്തി, ഇത് ഭ്രൂണത്തിലേക്ക് കുറച്ച് പോഷകങ്ങൾ എത്തിച്ചേർന്നു”, – കലിഷ്-സ്മിത്ത് പറഞ്ഞു. ഇമേജ് ക്രെഡിറ്റ്: ANI

ഗർഭാവസ്ഥയിൽ, മദ്യം കഴിക്കുന്നത് പ്ലാസന്റയുടെ വളർച്ചയെ പ്രതികൂലമായി ബാധിച്ചിരിക്കുകയാണ്. ഗർഭസ്ഥശിശു വളർച്ചാ പരിമിതിയും കുറഞ്ഞ ഭാരം കുറവും. ഗർഭാവസ്ഥയുടെ പ്രാഥമിക ഘട്ടത്തിൽ മദ്യപാനത്തിന്റെ കാലഘട്ടത്തിന്റെ തുടക്കത്തിൽ പോലും സ്ത്രീകൾക്ക് മദ്യപാനമുണ്ടെന്ന് അറിയാമെങ്കിലും മിക്ക സ്ത്രീകളും മദ്യപാനം അവസാനിപ്പിക്കാറുണ്ടെങ്കിലും കുറച്ചുകൂടി നന്നായി മനസ്സിലാക്കാം.

ഇപ്പോൾ, ഓസ്ട്രേലിയയിലെ ക്യൂൻസ്ലാന്റ് സർവകലാശാലയിലെ പ്രൊഫ. കാരൻ മോറിറ്റ്സിനൊപ്പം ഡോ. ​​ജസിന്ത കലിഷ്-സ്മിത്തും ഗർഭാവസ്ഥയിലെ പ്ലാസന്റയിലെ മദ്യപാനത്തിന്റെ പ്രത്യാഘാതം അന്വേഷിച്ചു. ഗർഭധാരണ സമയത്ത് മദ്യം കഴിക്കുന്ന എലികളുടെ പ്ലാസന്റസ് വളർച്ച ഗണ്യമായി കുറയുകയും, ഗർഭാവസ്ഥവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സാഹചര്യങ്ങൾ എങ്ങനെ വികസിപ്പിക്കുമെന്നതിനുള്ള പുതിയ തെളിവുകൾ നൽകുകയും ചെയ്യുന്നു.

“ആദ്യകാല മദ്യപാനം ആദ്യകാല ഭ്രൂണത്തിന്റെയും പ്ലാസന്റയുടെയും വളർച്ചയെ ബാധിക്കുമോ എന്ന് അറിയാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിച്ചു.ആ എല മോഡൽ ഉപയോഗിച്ച് ഗർഭാശയത്തിലേയ്ക്ക് ഇംപോർട്ട് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഭ്രൂണത്തിന്റെ ശേഷി ഞങ്ങൾ വിശകലനം ചെയ്തു, പിന്നീട് എത്രത്തോളം രക്തക്കുഴലുകൾ പ്ലാസന്റ, “കാലിഷ്-സ്മിത്ത് വിശദീകരിച്ചു.

ഈ സമീപനം ഉപയോഗിച്ച്, എലിയുടെ ഗർഭകാലത്തുടനീളം സംഭവിക്കുന്ന മാറ്റങ്ങളെക്കുറിച്ച് പഠിക്കാൻ ശാസ്ത്രജ്ഞർക്ക് കഴിഞ്ഞു. മദ്യപിക്കുന്നതിനുപോലും 4 ദിവസം മുമ്പും 4 ദിവസത്തിനു ശേഷവും മറുപിള്ളയുടെ വളർച്ചയും പ്രവർത്തനവും നിയന്ത്രിക്കാൻ മദ്യപിക്കുന്നതായി കണ്ടു.

“ആദ്യകാല മദ്യപാനം, പ്ലാസന്റയിൽ രക്തക്കുഴൽ രൂപീകരണം കുറച്ചതായി ഞങ്ങൾ കണ്ടെത്തി, ഇത് ഭ്രൂണത്തിലേക്ക് കുറച്ച് പോഷകങ്ങൾ എത്തിച്ചേർന്നു”, – കലിഷ്-സ്മിത്ത് പറഞ്ഞു. സ്ത്രീകളുടെ ഭ്രൂണത്തിന്റെ പ്ലാസന്റസ് പ്രത്യേകിച്ചും, 17% കുറവ്, രക്തക്കുഴൽ രൂപീകരണത്തിൽ 32% കുറവ്, പോഷകങ്ങൾ കൊണ്ടുപോകാനുള്ള മറുപിള്ളയുടെ പരിധി പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നു.

“മാനസികാരോഗ്യത്തിന് ഇത് ബാധകമാകുന്നതിലൂടെ, ഗർഭാശയത്തിൽ മദ്യം ഉളവാക്കുന്ന കുട്ടികൾ പലപ്പോഴും ചെറിയ ജനനത്തെക്കുറിച്ച് വിശദീകരിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു,” കലിഷ്-സ്മിത്ത് പറഞ്ഞു. “ടൈപ് 2 ഡയബറ്റിസ്, ഹൈപ്പർടെൻഷൻ, പൊണ്ണത്തടി തുടങ്ങിയ അലസത പോലുള്ള രോഗങ്ങൾക്ക് സ്വാഭാവിക റിസ്ക് ഫാക്ടർ കാരണമാവുന്നതാണ് കാരണം.

ഗര്ഭപിണ്ഡത്തിന്റെ വളർച്ച നിയന്ത്രണം പോലുള്ള ഗര്ഭന സംബന്ധിയായ സാഹചര്യങ്ങളില് ഭാവിയിലേക്കുള്ള ഗവേഷണത്തിന് ഈ നിരീക്ഷണം ഒരു പ്രധാന അടിത്തറ പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു. കലിഷ്-സ്മിത്ത് കൂട്ടിച്ചേർത്തു, “ഈ പ്രോജക്ടിന്റെ അടുത്ത ഭാഗം മദ്യപാനത്തിന്റെ പ്രതികൂലഫലങ്ങൾ കുറയ്ക്കാനോ അല്ലെങ്കിൽ തടയാനോ സാധിക്കുമോ എന്ന് നോക്കുക.”

കുഞ്ഞിന് സാലമണ്ടറുകൾ കഴിക്കുന്ന മാംസാഹാരം കഴിക്കുന്ന സസ്യങ്ങളെ കണ്ടെത്താനാണ് ഗവേഷകരുടെ കണ്ടെത്തൽ