ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് റൺവേയുടെ ഇത്തിഹാദ്, ഹിന്ദുജ ബാൽക് – ലൈവ്മിന്റ്

ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് റൺവേയുടെ ഇത്തിഹാദ്, ഹിന്ദുജ ബാൽക് – ലൈവ്മിന്റ്

മുംബൈ: ഹിന്ദുജ ഗ്രൂപ്പും ഇത്തിഹാദ് എയർവെയ്സും ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് (ഇന്ത്യ) ലിമിറ്റഡ് പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങളുമായി മുന്നോട്ട് പോകില്ല. രണ്ടുമാസത്തേക്ക് സസ്പെൻഡ് ചെയ്ത എയർലൈൻസ് വിമാനക്കമ്പനികളെ രക്ഷപ്പെടുത്താനുള്ള ശ്രമങ്ങൾക്ക് കനത്ത വെല്ലുവിളി ഉയർത്താൻ PJSC ശ്രമിക്കുന്നില്ല.

ലണ്ടൻ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഹിന്ദുജ ഗ്രൂപ്പിന് ജെറ്റ് എയർവെയ്സിൽ ഓഹരി പങ്കാളിത്തമുള്ള ചർച്ചകൾ നിർത്തലാക്കാൻ തീരുമാനിച്ചതായും, അബുദാബിയിലെ ഇത്തിഹാദ് എയർവെയ്സ്, മുംബൈ ആസ്ഥാനമായുള്ള എയർലൈനിൽ കൂടുതൽ നിക്ഷേപം നടത്താൻ പദ്ധതി തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്. അജ്ഞാതത്വം

“ജെറ്റ് എയർവെയ്സിനു വേണ്ടി ലേലം നടക്കുമ്പോൾ, ഹിന്ദുജ ഗ്രൂപ്പ് ഇപ്പോൾ ഒരു പിൻ സീറ്റ് എടുത്തിട്ടുണ്ട്,” രണ്ടുപേരിൽ ഒരാൾ പറഞ്ഞു, “ഗ്രൂപ്പിലെ പ്രമോട്ടർമാർക്ക് അവരുടെ കാര്യത്തിൽ കൂടുതൽ അപകടസാധ്യതയുണ്ട് എയർവേസ്) നിലവിൽ സർക്കാർ അന്വേഷണങ്ങളും നാഷണൽ കമ്പനി ലോ ട്രിബ്യൂണലിൽ (എൻസിഎൽടി) പ്രവർത്തനക്ഷമമായ കർഷകർ സമർപ്പിച്ച ഇപ്പോഴത്തെ ദിശാസൂചന ഹർജിയും കാരണം. ”

ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന്റെ രണ്ട് പ്രവർത്തന വായ്പകൾ, ഷാമൻ വീൽസ് പ്രൈവറ്റ്. ലിമിറ്റഡ്, ഗഗ്ഗർ എന്റർപ്രൈസസ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ്. മുംബൈയിൽ എൻസിഎൽടിയിലെ ജെറ്റ് എയർവെയ്സിനെതിരായ കുടിശ്ശിക പിൻവലിക്കാൻ തിങ്കളാഴ്ച പ്രത്യേക ഇൻഷ്വറൻസ് പത്രിക സമർപ്പിച്ചു.

കമ്പനിയുടെ കുടിശ്ശിക തീർത്തിട്ടു നോട്ടീസ് നൽകണമെന്ന ക്രെഡിറ്ററേറ്റർമാർ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

“മൂന്നാം കക്ഷി എയർലൈൻസിയിൽ നിക്ഷേപിക്കാൻ സാധ്യതയുള്ളതിനാൽ എൻസിഎൽടി പ്രോസസ് (പ്രവർത്തന വായ്പക്കാർ ഹാജരാകുന്നതിന് ശേഷം) മെറിറ്റിന് അർഹമാണ്,” രണ്ടാമൻ പറഞ്ഞു. ബ്രാൻഡ്, എയർലൈൻസ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഇപ്പോഴും മൂല്യമുണ്ട്. ഇപ്പോൾ അതിനെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാൻ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. ”

അതേസമയം, കമ്പനിയുടെ ലൈസൻസ് ലംഘിച്ചതിന്റെ പേരിൽ ലൈഫ് ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനിയായ ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് നികുതി വകുപ്പിന്റെ നികുതി വെട്ടിപ്പ് നടത്തിയതായി ആദായനികുതി വകുപ്പ് അന്വേഷിക്കുന്നുണ്ട്. കമ്പനികളുടെ നിയമങ്ങൾ ലംഘിക്കുന്നുവെന്ന ആരോപണത്തെ ഉദ്ധരിച്ച് റജിസ്ട്രാർ ഓഫ് കമ്പനിയാണ് റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിച്ചത്. എയർലൈനിൽ. ജെറ്റ് പ്രിവിലേജ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡിലെ ഇത്തിഹാദ് ഓഹരികൾ ഏറ്റെടുക്കുമ്പോൾ ചില നേരിട്ടുള്ള വിദേശനിക്ഷേപം (എഫ്ഡിഐ) മാനദണ്ഡമാക്കിയാൽ എൻഫോഴ്സ്മെൻറ് ഡയറക്ടറേറ്റ് (ഇ.ഡി.ഇ.) നേരിടാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. ജെറ്റ് പൈലറ്റ്, ജെറ്റ് എയർവെയ്സ്, ഫ്രീറന്റ് ഫ്ലയർ പ്രോഗ്രാം, 2014-ൽ.

ഇത്തിഹാദ് എയർവെയ്സിന്റെ ബോർഡ് ഓഫ് ഡയറക്ടർമാരാണ് ജെറ്റ് എയർവെയ്സിൽ കൂടുതൽ നിക്ഷേപം നടത്തുന്നത്. അബുദാബി ആസ്ഥാനമായ എയർലൈൻ നിലവിൽ തങ്ങളുടെ നിക്ഷേപം സംരക്ഷിക്കാൻ മുൻകൈയെടുത്തു. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ അവരുടെ പദ്ധതി തിരികെയെത്തിക്കഴിഞ്ഞു.

ഇത്തിഹാദ് എയർവെയ്സ് മെയ് മാസത്തിൽ ജെറ്റ് എയർവെയ്സിൽ ന്യൂനപക്ഷ ഓഹരികൾ പുനസ്ഥാപിക്കാൻ താൽപര്യം പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു. ഇത്തിഹാദ് ജെറ്റ് എയർവേസിൽ 1,700 കോടി രൂപ മാത്രം നിക്ഷേപിക്കുമെന്ന് എക്കണോമിക് ടൈംസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ഇത്തിഹാദ്, ഹിന്ദുജ ഗ്രൂപ്പ്, സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (എസ്ബിഐ) എന്നിവിടങ്ങളിലേക്കയച്ച ചോദ്യങ്ങൾക്ക് പ്രസ് റിലീസ് ചെയ്യാൻ പോകുന്നതുവരെ പ്രതികരണമൊന്നും വന്നില്ല.

ഇത്തിഹാദ് 2013 ൽ $ 379 ദശലക്ഷം (ഏകദേശം ₹ 2.060 കോടി പിന്നീട്) വേണ്ടി ജെറ്റ് എയർവെയ്സിൽ 24% ഓഹരികൾ സ്വന്തമാക്കിയിരുന്നു. 2014 ൽ 150 ദശലക്ഷം ഡോളർ (900 കോടി മുതൽ 900 കോടി രൂപ ) ജെപിപിസിയുടെ 50.1 ശതമാനം ഓഹരിയും സ്വന്തമാക്കിയിരുന്നു.

കോർപറേറ്റ് ആഫീസസ് മന്ത്രാലയത്തിന്റെ വെബ്സൈറ്റിൽ ലഭ്യമായ വിവരങ്ങൾ പ്രകാരം ഷാംനാം വീൽസ് മുംബൈയിലെ ഒരു മോട്ടോർ ഡീലർഷിപ്പ് ആണ്. അഹമ്മദാബാദിലെ മിനറൽ വാട്ടർ പ്രൊഡ്യൂസർ ഗഗ്ഗാർ എന്റർപ്രൈസസ് ആണ്.

എന്നാൽ, ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് ന്ച്ല്ത് പ്രവേശിപ്പിച്ചു എങ്കിൽ, കടക്കെണി റെസലൂഷൻ പണമിടപാടുകാർ കീഴിൽ ₹ 8.400 കോടി എയർലൈൻ അവരെ നൽകാനുണ്ട് ഒരംശം മാത്രമേ തനിക്ക് പ്രാപിച്ചു. ശമ്പളം നൽകാമെന്ന്, കച്ചവടക്കാർ കുടിശ്ശിക ഉൾപ്പെടെ എയർലൈൻ മൊത്തം ബാധ്യതകളും, ഏതാണ്ട് ₹ 15,000 കോടി.

ജോലിക്കാരുടെ ഓഹരി ഉടമകളിൽ ഒരാളെ ഉപദേശിക്കുന്ന ഒരു അഭിഭാഷകൻ പ്രസ്താവിക്കുന്നുണ്ട്. വായ്പായും പാപ്പരത്വ നിയമത്തിൻ കീഴിൽ, ഒരു കർഷകൻ സമർപ്പിച്ച അപേക്ഷയുടെ ഏതെങ്കിലും പ്രവേശനം ആവശ്യപ്പെടുന്നത് നല്ല നിലവാരത്തിലുള്ള സേവന നിലവാരവും നിരക്കാത്ത കടവും.

“സമാഹരിച്ച മാനദണ്ഡങ്ങൾ എത്തിക്കാനുള്ള എളുപ്പമാർഗം കണ്ടെത്തുകയില്ല. എന്നാൽ അവർ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിച്ചാൽ, ക്രഡിറ്റ്മാരാക്കാനുള്ള സമിതി രൂപവത്കരിക്കും, ഒരു റിസൽട്ട് പ്രൊഫിഷ്യനെ നിയമിക്കും, “എന്ന് അജ്ഞാതൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ഇത്തിഹാദ് എയർവെയ്സ് ഇക്വിറ്റി ഷെയറുകളുടെ ഉടമസ്ഥതയിൽ നിക്ഷേപം നടത്തുന്നതിന് എന്തെങ്കിലും ലഭിക്കാനായി ക്യൂവിൽ അവസാനമായിരിക്കുമെന്ന് അസോസിയേഷൻ വക്താവ് പറഞ്ഞു.ഇത് സർവീസ് വ്യവസായമാണെന്ന് പരിഗണിക്കണമെങ്കിൽ ബ്രാൻഡ് മൂല്യം, വിമാനം, . ”

എസ്ബിഐയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് വഴിയുള്ള വായ്പകൾ എൻസിഎൽടിക്ക് പുറത്തുള്ള ജെറ്റ് എയർവെയ്സിൽ തടവ് പ്രതിസന്ധി പരിഹരിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. ബാങ്കിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള റിസർവേഷൻ പ്രക്രിയയിൽ, ഇത്തിഹാദ് മുൻപ് ഒരു ന്യൂനപക്ഷ നിക്ഷേപമായി തുടർന്നെങ്കിലും, അടിസ്ഥാനമില്ലാത്ത നിക്ഷേപത്തിൽ നിക്ഷേപിക്കാൻ സമ്മതിച്ചു.

മെയ്റ്റ് 27 ന് മിൽറ്റ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്, പാപ്പരത്വം സമർപ്പിക്കാനുള്ള അവസാന ഓപ്ഷൻ ഏറ്റെടുക്കുന്നതിന് മുൻപ് അടുത്ത രണ്ട് ആഴ്ചകളിൽ ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന്റെ ഭാവിയിൽ അന്തിമ തീരുമാനമെടുക്കുമെന്ന്.

ഏപ്രിൽ 17 മുതൽ ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് ഫണ്ടിന്റെ പകുതിയോളം കുറവ് കാരണം പ്രവർത്തനം പൂർത്തിയാക്കിയിട്ടുണ്ട്.