ടൈപ്പ് 1 ടൈപ്പ് 1 പ്രമേഹരോഗം ഒരു ചികിത്സ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു

ടൈപ്പ് 1 ടൈപ്പ് 1 പ്രമേഹരോഗം ഒരു ചികിത്സ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു
Scientists Have Developed a Treatment to Delay Type 1 Diabetes Among People at High Risk
പ്രാതിനിധ്യത്തിനുള്ള ചിത്രം.

ഒന്നാമതായി, ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ളവരിൽ രണ്ടോ അതിലധികമോ വർഷം ടൈപ്പ് 1 ഡയബറ്റീസിൻറെ കാലതാമസം ഒഴിവാക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു ചികിത്സ ശാസ്ത്രജ്ഞന്മാർ വികസിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. ന്യൂ ഇംഗ്ലണ്ട് ജേർണൽ ഓഫ് മെഡിസിനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഗവേഷണം, സി.ഡി.വി-വിന്റെ മോണോക്ലോണൽ ആൻറിബോഡിയുമായി (ടെക്പ്സിമാമാബ്) ചികിത്സിച്ചു.

ടൈപ്പ് 1 ഡയബറ്റീസുമുള്ളവരുടെ ബന്ധുക്കളായ 8-49 പ്രായപരിധിയിലുള്ള 76 പങ്കാളികളിൽ എൻജിനീയറിങ്ങിൽ യാലെ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഗവേഷകർക്ക് രണ്ടു തരം ഡയബറ്റിസ് അധിഷ്ഠിത ഓട്ടോ ആൻറിഡിഡുകളാണ് (രോഗപ്രതിരോധസംവിധാനത്തിലൂടെ പ്രോട്ടീൻ നിർമ്മിച്ചത്), അസാധാരണമായ ഗ്ലൂക്കോസ് (പഞ്ചസാര) സഹിഷ്ണുതാപൂർവക ശാരീരിക വൈകല്യമുള്ളവർ. ചികിത്സാപരമായ ഒരു ഗ്രൂപ്പിന് ആഡംബരപൂർവ്വം നിയോഗിക്കപ്പെട്ടു. 14 ദിവസം ദൈർഘ്യമുള്ള കോപ്ലക്സ് അല്ലെങ്കിൽ ഒരു പ്ളസ്ബോ കിട്ടിയിട്ടുള്ള കൺട്രോൾ ഗ്രൂപ്പാണ് ലഭിച്ചത്.

പഠനം പൂർത്തിയാകുന്നതു വരെ എല്ലാ ഗ്ലോക്കോസ് ടോളറൻസ് പരിശോധനകൾക്കും, അല്ലെങ്കിൽ ക്ലിനിക്കൽ ടൈപ്പ് 1 ഡയബറ്റിസ് വികസിപ്പിക്കുന്നതുവരെ – ആദ്യം ഏതാണോ ആദ്യം വന്നത് എന്ന് പരിശോധിച്ചു. വിചാരണയ്ക്കിടയിൽ, നിയന്ത്രണ സംഘത്തിലെ 72 ശതമാനം ആളുകളും ക്ലിനിക്കൽ പ്രമേഹത്തിന് 43 ശതമാനം teplizumab ഗ്രൂപ്പ്. 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ നിയന്ത്രണ സംവിധാനത്തിലെ ജനങ്ങൾക്ക് വേണ്ടിയുള്ള ശരാശരി സമയം വെറും 24 മാസക്കാലം മാത്രമാണ്. ചികിത്സയിൽ ക്ലിനിക്കൽ ഡയബറ്റിസ് നടത്തിയവർ 48 മാസത്തെ ശരാശരി സമയം കണ്ടെത്തിയിരുന്നു.

ശരീരത്തിന്റെ തന്നെ ഇൻസുലിൻ ഉത്പാദക ബീറ്റാ സെല്ലുകളെ അബദ്ധമായി പ്രതിരോധിക്കുമ്പോഴാണ് ടൈപ്പ് 1 ഡയബറ്റിസ് വികസിക്കുന്നത്. ഗ്ലൂക്കോസ് ഊർജ്ജമാക്കി മാറ്റുന്നതിന് ഇൻസുലിൻ ആവശ്യമാണ്. ബീറ്റാ സെല്ലുകളുടെ നാശത്തെ കുറയ്ക്കുന്നതിന് T- സെല്ലുകളെ ടെപ്ലിമുംറാബ് ലക്ഷ്യമാക്കുന്നു.

“പുതിയ ക്ലിനിക്കൽ ടൈപ്പ് 1 ഡയബറ്റീസിനൊപ്പം ജനങ്ങൾക്കിടയിൽ ബീറ്റാ സെല്ലുകളുടെ ശേഷി ടെക്പ്ലാമുമായി ഫലപ്രദമായി കുറയുന്നുവെന്ന് മുൻ ക്ലിനിക്കൽ റിസേർച്ച് കണ്ടെത്തിയെങ്കിലും ക്ലിനിക്കൽ രോഗം ഇല്ലാത്ത രോഗികളിൽ മയക്കുമരുന്ന് ഒരിക്കലും പരീക്ഷിച്ചിട്ടില്ല”, യേൽ സർവകലാശാലയിലെ കീവൻ സി ഹെരാൾഡ് പറഞ്ഞു.

“ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ളവർക്ക് മുൻകൂട്ടി ഇടപെടാൻ പ്രയോജനം ലഭിക്കുമോയെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് അറിയണം, പക്ഷേ ടൈപ്പ് 1 പ്രമേഹത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളില്ല,” ഹെല്ലോൾഡ്.

ആദ്യ വർഷത്തിൽ മരുന്നുകളുടെ ഫലം ഏറ്റവും മികച്ചതാണ്. പങ്കെടുത്തവരിൽ 41 ശതമാനം പേരും ക്ലിനിക്കൽ ഡയബറ്റിസ്, പ്രധാനമായും പ്ളേബോ ഗ്രൂപ്പിലായിരുന്നു. പ്രായപൂർത്തിയായവരിലും വേഗത്തിൽ ടൈപ്പ് 1 പ്രമേഹത്തിന് മുൻകൈയെടുക്കാൻ സാധ്യതയുള്ളതിനാൽ, അപകടസാധ്യതയുള്ള കുട്ടികളും കൗമാരക്കാരും അസുഖം ബാധിച്ചേക്കാമെന്ന തെറ്റിദ്ധാരണയുടെ ഫലമായി പ്രായം കുറയുമ്പോഴും, പ്രായം ഉൾപ്പെടെ പല ഘടകങ്ങളും ക്ലിനിക്കൽ രോഗത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്താൻ കഴിവുണ്ട്.

ടൈപ്പ് 1 ഡയബറ്റീസിൻറെ ഗതിവിഗതികൾ വളരെ സജീവമായ രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഇത് ടെംപ്സിമബാബ് പോലുള്ള രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനങ്ങളുടെ മോഡലിനെ സ്വാധീനിച്ചേക്കാം. ട്രയൽ നിന്ന് ശേഖരിച്ച മറ്റ് വിവരങ്ങൾ ചികിത്സയ്ക്കായി ചില ആളുകൾ എന്തുകൊണ്ട് പ്രതികരിച്ചു എന്ന് മനസ്സിലാക്കാൻ ഗവേഷകർക്ക് സഹായിച്ചേക്കാം. ടെപ്രിജിമബിൽ പ്രതികരിച്ച പങ്കാളികൾ ചില സ്വയംപ്രതിരോധ ശേഷി പ്രകടനങ്ങൾക്കും മറ്റ് രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനങ്ങൾക്കും ആവശ്യമാണ്.

പഠനത്തിലെ കുറച്ചു പേർ, വംശീയ വൈവിധ്യത്തിന്റെ അഭാവം, കൂടാതെ എല്ലാ പങ്കാളികളും ടൈപ്പ് 1 പ്രമേഹ രോഗികളുള്ളവരുടെ ബന്ധുക്കളാണെന്നും ഗവേഷണ സംഘം മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. പഠനവിഷയത്തെ വിശകലനം ചെയ്യാൻ കഴിവ് പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നു.

പിന്തുടരുക

@ വാർത്തകൾ

കൂടുതൽ