ന്യൂസിലൻഡ് Vs ഇന്ത്യ നോട്ടിങ്ഹാമിൽ റെയിൻ ഫോഴ്സസ് പരിശീലനം വേണ്ടെന്ന് ഇന്ത്യ

ന്യൂസിലൻഡ് Vs ഇന്ത്യ നോട്ടിങ്ഹാമിൽ റെയിൻ ഫോഴ്സസ് പരിശീലനം വേണ്ടെന്ന് ഇന്ത്യ

കാർത്തിക് ലക്ഷ്മണൻ

ജൂൺ 11, 2019, 10:49 PM IST

India vs New Zealand | Gloomy Nottingham Keeps India Indoors Ahead of New Zealand Clash

നോട്ടിങ്ഹാം: മഴ പെയ്തൊഴിയില്ല, ഇരുണ്ട ആകാശം ഒരു മന്ദതയായിരുന്നു, പക്ഷേ, അവയിൽ എല്ലാം കൂടി, ചൊവ്വാഴ്ച (ജൂൺ 11) നോട്ടിംഗ്ഹാമിൽ നടന്ന ലോകകപ്പിന് തികച്ചും ഒരു ഭാവി ദിനമായിരുന്നു.

ട്രെന്റ് ബ്രിഡ്ജ്, ന്യൂസീലൻഡിനെതിരെ രൂക്ഷ വിമർശനവുമായി രണ്ടിടത്ത് രണ്ടുമണിക്കൂർ നീണ്ടു നിന്നെങ്കിലും ഇന്ത്യക്ക് അത് അനുവദിച്ചില്ല. പരിശീലനം റദ്ദാക്കുമെങ്കിലും, ശിഖർ ധവാൻ പരുക്കേറ്റതിനെ സംബന്ധിച്ച് തീരുമാനമെടുക്കാൻ തീരുമാനിച്ചതോടെയാണ് ഇന്ത്യ മാനേജ്മെന്റ് തിരക്കുള്ളത്.

പാറ്റ് കുമ്മിൻസ് ടീമിൽ നിന്നും പന്ത് പന്തെറിയാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടയിൽ ധവാൻ ഓസ്ട്രേലിയൻ പര്യടനത്തിനിറങ്ങി. ഒരു ചെറിയ കളിക്കാരനെ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ ഈ തീരുമാനമെടുക്കുമായിരുന്നു. എന്നാൽ ധവാൻ ഇന്ത്യയിലെ ചക്രത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു സിഗാവാണ്. 2013-ലും 2017-ലും ചാമ്പ്യൻസ് ട്രോഫിക്കുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച റൺ സ്കോററായിരുന്നു സച്ചിൻ. ലോകകപ്പിൽ 2015 ലെ ലോകകപ്പിലെ മികച്ച റൺ സ്കോററായിരുന്നു അദ്ദേഹം. ഓവലിൽ ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്കെതിരായ മത്സരത്തിൽ ധവാൻ എറിഞ്ഞ മത്സരത്തിൽ പരുക്കേറ്റ വിരാട് കോഹ്ലിയാണ്.

തിങ്കളാഴ്ച നോട്ടിങ്ഹാമിൽ സംഘത്തോടൊപ്പം ധവാൻ യാത്ര ചെയ്തു. ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ ഫിസിയോ പാട്രിക് ഫർഹാർട്ടിനൊപ്പം കൂടുതൽ സ്കാനുകൾക്കായി ലീഡ്സിൽ എത്തിയിരുന്നു. അവർ തിരിച്ചുവന്നപ്പോൾ വിരാട് കോഹ്ലിയും പരിശീലകരുമൊത്ത് വെറും രണ്ടു മണിക്കൂറോളം ടീമിന്റെ ഹോട്ടലിൽ ഒരു കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തുകയുണ്ടായി. ധവാൻ കൂടുതൽ സമയം എടുക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. അദ്ദേഹത്തെ ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. ധവാൻ വിട്ടുകൊടുക്കാൻ തീരുമാനിച്ചെങ്കിലും ധവാന്റെ പന്തിൽ പരുക്കേറ്റില്ലെങ്കിൽ ധവാൻ തിരിച്ചു വരാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

എല്ലാത്തിലുമുളള മഴ, ഒരിക്കലും നിലച്ചു പോയില്ല, സമീപഭാവിയിൽ പോലും സാധ്യതയില്ല. വ്യാഴാഴ്ചയും ഗെയിം കളഞ്ഞ് കഴുകിപ്പോകാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട്. നിലത്തു ചെറിയ പ്രവർത്തനം ഉണ്ടായിരുന്നു, പിച്ച് ഉറച്ചുനിൽക്കുകയായിരുന്നു.

ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ പ്രധാന ആകർഷണം, ജിം ഗ്യാലറിയിൽ എത്തി.

എന്നാൽ, ചില്ലറവ്യവസ്ഥയിൽ പോലും പരിശീലിപ്പിക്കാനുള്ള അവസരം നഷ്ടമാകാൻ ന്യൂസിലാൻഡ് ടീം തയ്യാറായില്ല. ട്രാം ബ്രിഡ്ജിലെ ഇൻഡോർ നെറ്റ്കളിൽ അവർ പരിശീലനം നൽകി 10 മണിക്ക് പരിശീലനം നൽകി.

പ്രവചനം പ്രവചനാതീതമായതിനാൽ ഗെയിം തുടങ്ങുന്നതിന് മുമ്പ് ഇരുവശങ്ങളിലും ഇൻഡോർ സൌകര്യങ്ങൾ മുറിച്ചുകടക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ നോട്ടിങ്ഹാമിൽ മഴ പെയ്യുക എന്ന മുന്നറിയിപ്പ് വ്യാഴാഴ്ച വരെ തുടരും. കടുത്ത നീണ്ട മഴ, അത് പ്രാദേശികമായ വെള്ളപ്പൊക്കം ഉണ്ടാക്കും.

ലോക്കിങ് ഫെർഗൂസൻ പറഞ്ഞു: “കളിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, ഇൻഡ്യക്കെതിരായ, ലോകകപ്പ്, രണ്ട് പോയിന്റുകൾ നേടാനുള്ള അവസരമാണ്,” ലോക്കി ഫെർഗൂസൺ പറഞ്ഞു. കളിക്കാരെ കളിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല, കളിക്കാരെ കരുതുന്നില്ല, എന്നാൽ അത് നമുക്ക് നിയന്ത്രിക്കാനാവില്ല. ”

ഇത് ശരിയല്ല, ക്രിക്കറ്റ് സൌഹൃദത്തിന് വേണ്ടി കാത്തിരിക്കുന്ന കാത്തിരിപ്പ് തുടരുകയാണ്.

ബന്ധപ്പെട്ട വാർത്തകൾ

CricketNext