മദ്യപാനശീലരായ കുടികൾക്ക് അടിമയായിരുന്നോ? കോളൻ ക്യാൻസറിന് പുതിയ പഠനം. ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

മദ്യപാനശീലരായ കുടികൾക്ക് അടിമയായിരുന്നോ? കോളൻ ക്യാൻസറിന് പുതിയ പഠനം. ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

മദ്യപാനശീലരായ കുടികൾക്ക് അടിമയായിരുന്നോ? ഒരു പുതിയ പഠനം അത് വൻകുടലിലെ ക്യാൻസറുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്നു

ഇത് പങ്കിടുക: ഫേസ്ബുക്ക് ട്വിറ്റർ Pintrest

By –

ടിഎൻഎൻ

സൃഷ്ടിച്ചു: ജൂൺ 11, 2019, 13:04 IST

facebook twitter incom

Addicted to fizzy drinks? A new study links it to colon cancer

മയക്കുമരുന്ന് വീഞ്ഞ് ഒഴിവാക്കണോ? നിങ്ങൾക്ക് ദാഹിക്കാൻ കഴിയുമ്പോഴാണ് കോല ഉള്ളതുകൊണ്ടാണോ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നത്? ബിൻ ഭക്ഷണത്തിൻറെ ഒരു എപ്പിസോഡിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ രക്ഷിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന അമിതമായ പാനീയങ്ങളിൽ നിങ്ങൾ ആശ്രയിക്കുന്നുണ്ടോ? ഇങ്ങനെയാണെങ്കിൽ നിങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ട്. അടുത്തിടെ നടത്തിയ ഒരു പഠനത്തിൽ അമിതാഹാരത്തിന്റെ ആസക്തിയുടെ വിഷയം ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നു. ഏറ്റവും മോശപ്പെട്ട സാഹചര്യത്തിൽ, അത് ക്യാൻസറിനു കാരണമാകാം. അതെ! നിങ്ങൾ ആ അവകാശം വായിച്ചു.

കോർണെൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ് ഇക്കാര്യം കണ്ടെത്തിയത്. 35 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവരിൽ ഗുരുത്വാകർഷണകുറ്റകുകളുടെ വർദ്ധനവ് വിശകലനം ചെയ്യുകയായിരുന്നു. ഗവേഷകർ ഈ കണ്ടെത്തൽ കണ്ടെത്തിയത് കോർണർ സിറപ്പിൻറെ മധുരമുള്ള രണ്ട് സാധാരണ മൂലകങ്ങൾ ഗ്ലൂക്കോസും ഫ്രൂക്ടസും , യഥാർഥത്തിൽ എലികളുടെ കുടൽ ട്യൂമറുകൾ വളർച്ച വർദ്ധിപ്പിച്ചു. കുടൽ ദഹനത്തെ ബാധിച്ച എലികൾക്ക് എലികൾക്കും ഉയർന്ന ഫ്രക്ടോസ് സിറപ്പ് കൊടുത്ത് അവർ ട്യൂമർ പഞ്ചസാര കഴിക്കുന്നത് തുടങ്ങി – “വാസ്തവത്തിൽ അർബുദം ഫ്രക്ടോസ് ഉപയോഗിച്ചും ഗ്ലൂക്കോസിനും ഇരട്ടി വളർച്ചാനിരക്ക് വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു” എന്ന് ഡോ. ലൂയിസ് കാന്റ്ലി പറഞ്ഞു. അവർ ഭക്ഷണം കഴിച്ചിരുന്ന ഉയർന്ന ഫ്രുക്ടോസ് സിറപ്പ് ഒരു കോക്കിനേക്കാൾ കുറവായിരുന്നു, നമുക്ക് മനുഷ്യർക്ക് ഒരു ദിവസമായി.

ഇത് ട്യൂമറുകളും അഴുകിയ പാനീയങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം മനസ്സിലാക്കാൻ ഉള്ള തെളിവുകളാണെങ്കിലും, ക്യാൻസർ സാധ്യതയെക്കുറിച്ച് മുൻകൂട്ടി തയ്യാറാക്കിയ എലികളുടെ മേൽ നടത്തിയ പഠനങ്ങളിൽ നാം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. മനുഷ്യർക്കുള്ള അപകടസാധ്യത യഥാർത്ഥമായിരിക്കില്ലെന്ന് ഇത് അർത്ഥമാക്കാം. എന്നാൽ, ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്ന് ഉയർന്ന ഫ്രക്ടോസ് കോർത്ത് സിറപ്പ് മുറിച്ചുമാറ്റാൻ മാത്രമല്ല, ക്യാൻസറുകളുമായി നേരിട്ട് ബന്ധമുണ്ടെന്ന് കരുതുക, കാരണം മദ്യപാനത്തിന്റെ ഉപഭോഗം എല്ലാ ദിവസവും.

ലേഖനത്തിന്റെ അവസാനം