മാരുതി ഡിസയർ – ഹോണ്ട സിറ്റിയിൽ ഗെയ്ൽവെയ്ഡി.കോമിലെ മികച്ച 5 സെഡാനുകൾ

മാരുതി ഡിസയർ – ഹോണ്ട സിറ്റിയിൽ ഗെയ്ൽവെയ്ഡി.കോമിലെ മികച്ച 5 സെഡാനുകൾ
Maruti Dzire To Honda City

എസ്.യു.വി.യുടെ ജനപ്രീതി ഉയർന്നുവെങ്കിലും ഇൻഡ്യയിൽ എല്ലാ മാസവും 40,000 പുതിയ കാർ വാങ്ങുന്നവർ സെഡാനിലുണ്ട്

സെഡാനുകളുടെ മൂന്ന് ഫീൽഡ് രൂപകൽപന അവരെ വളരെ പ്രശസ്തമാക്കുന്നു, പ്രത്യേകിച്ച് ദീർഘദൂര യാത്രകൾ. സെഡാനുകൾ അവരുടെ ക്ലാസിക്കൽ ഡിസൈനുകൾക്ക് പേരുകേട്ടതാണ്. ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ മറ്റ് ബോഡി ശൈലിയിൽ നിരവധി വാങ്ങുന്നവരുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുൻഗണന നൽകും. ഇപ്പോൾ സീദാനുകൾ ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ വളരെക്കാലം നീണ്ടുകിടക്കുന്നുണ്ട്, തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ പലതരം തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളും ഉണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ചില സെഡാനുകളുണ്ട്, അവയ്ക്ക് പണം, നല്ല റിസലെം മൂല്യം എന്നിവ.

ഈ സെഡാനുകൾ അവരുടെ ബ്രാൻഡ് മൂല്യം മൂലം വിപണിയിൽ വർഷാവർഷം ഉപയോഗത്തിനുശേഷം പോലും യഥാർത്ഥ വിലയുടെ ഭൂരിഭാഗവും നിലനിർത്താൻ കഴിയും. കാറിന്റെ അവസ്ഥ, ഇന്ധന ഉപയോഗം, വാഹനത്തിന്റെ പ്രായം, നിറം, സാധനങ്ങൾ, പല കാര്യങ്ങൾ എന്നിവയെല്ലാം വിപണിയുടെ വാഹനത്തിന്റെ പുനർവിൽപനത്തെ നേരിട്ട് ബാധിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഒരു വാഹനത്തിന്റെ പുനർവിൽപന മൂല്യം നിർണ്ണയിക്കുന്നതിൽ ബ്രാൻഡിന്റെ മൂല്യം അനിവാര്യമാണ്. ഇന്ത്യയിൽ ഏറ്റവുമധികം resale മൂല്യമുള്ള അഞ്ച് സെഡുകളാണ് ഇവിടെയുള്ളത്.

1. മാരുതി സുസുക്കി ഡിസയർ

മാരുതി സുസുക്കി മൂന്നാം തലമുറയുടെ ഡിസയർ ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ അവതരിപ്പിച്ചു. 2017 ൽ ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച വില്പനയുള്ള കാറായി മാറി. മാര്ക്കറ്റില് ഡിസയറിന്റെ പ്രശസ്തി ഇത് കാണിക്കുന്നു. മാരുതി സുസുക്കിയിൽ നിന്നുള്ള സബ് 4 എം കോംപാക്ട് സെഡാൻ ടാക്സി ഫ്ളാറ്റ് ഉടമകളുടെ ഏറ്റവും പ്രിയപ്പെട്ടതാണ്. രാജ്യത്തിന്റെ എല്ലാ കോണുകളിലും ബ്രാൻഡിന്റെ സേവന ശൃംഖല സെഗ്മെന്റിലെ ഏറ്റവും പ്രായോഗികമായ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളിലൊന്നായി മാറുന്നു.

മാരുതി ഡിസയർ റിവ്യൂ -297

ടിയർ ഫ്ളാറ്റ് ഉടമകൾക്കും സ്വകാര്യ വാങ്ങലുകാരും ഡിസൈർ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ഉയർന്ന ഡിമാൻഡാണ്. ഇത് ഉയർന്ന ഡിമാൻഡ് വാഹനം ആക്കി മാര്ക്കറ്റിന്റെ റീസെലെ വില വർദ്ധിപ്പിക്കും. മാരുതി ഡിസയർ ടൂർ വേരിയന്റും മാരുതി വിൽക്കുന്നുണ്ട്. ക്യാബ് ഫ്ലെയിറ്റ് ഉടമകൾക്ക് കാറിന്റെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ വിലയും, കുറഞ്ഞ ഫീച്ചർ പതിപ്പ്.

2. ഹോണ്ട സിറ്റി

ഹോണ്ട സിറ്റി ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ 20 വർഷത്തിലേറെയാണ് വിറ്റഴിക്കുന്നത്. വർഷങ്ങളായി നിരവധി തലമുറകളുടെ അപ്ഡേറ്റ് പോയിട്ടുണ്ട്. വളരെക്കാലമായി വിൽപ്പന ചാർട്ടിൽ കാർ ഏറ്റവുമധികം നിലനിർത്തി. ഹോണ്ട സിറ്റിക്ക് സ്വന്തം ബ്രാൻഡിന്റെ മൂല്യം ഉണ്ട്, സൊസൈറ്റി ഒരു “സങ്കീർണ്ണമായ” തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ആയി കണക്കാക്കുന്നു.

ഹോണ്ട നഗരം കളിപ്പാട്ടങ്ങളെ മറക്കുന്നു-1 നിലവിലെ ജനറേഷൻ പതിപ്പിനൊപ്പം, ഹോണ്ട സിറ്റിയിലെ മുൻ തലമുറ മോഡലുകളുടെയും ഡിമാൻഡ് വളരെ ഉയർന്നതാണ്, പ്രത്യേകിച്ച് പെട്രോൾഹെഡുകളിലൂടെ. വിപണിയിലെ ഉയർന്ന ഡിമാൻഡായതിനാൽ, ഹോണ്ട സിറ്റി വില കാർ വിപണിയിൽ വളരെ ഉയർന്നതാണ്.

3. മാരുതി സുസുക്കി സിഅസാ

മാരുതി സുസുക്കി സിസസ് എന്ന ബ്രാൻഡിന്റെ നെക്സ ഡീലർഷിപ്പുകളിലേക്ക് മാറിയാണ് കാർ വിപണിയിലെത്തിച്ചത്. മാരുതി സുസുക്കി സിസസ് ഡീസൽ എൻജിനുള്ള മൃദു-ഹൈബ്രിഡ് സിസ്റ്റം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ആദ്യ വിഭാഗത്തിലെ ആദ്യ കാറുകളിൽ ഒന്നായിരുന്നു. ഉയർന്ന ഇന്ധനക്ഷമതയാണ് ഇത് നൽകുന്നത്. മാരുതി സുസുക്കിയുടെ ബ്രാൻഡ് നാമത്തിൽ ഗ്രില്ലിന് സമാനമായ സിയാസ് പുതിയ കാറുകളുടെയും കാറിന്റെ വിപണിയുടെയും ആവശ്യം ഉയർത്തുന്നു.

2018 മാരുതി സിസസ് ഫെസ്ലിഫ്റ്റ് പെക്സ് -2

മാരുതി Ciaz വളരെ പ്രീമിയം കാണാനും സ്ഥലം കവർപോലും പ്രദാനം, അത് പ്രായോഗിക കാർ വാങ്ങുന്നവരെ ഒരു നിര ചെയ്യുന്നു. നിലവിൽ 1.5 ലിറ്റർ ഡീസൽ എഞ്ചിൻ 1.5 ലിറ്റർ പെട്രോൾ എൻജിനും 1.3 ലിറ്റർ ഡീസൽ എൻജിനും നൽകുന്നു. മാരുതി പെട്രോൾ എൻജിൻ ഉപയോഗിച്ച് ഓട്ടോമാറ്റിക് ട്രാൻസ്മിഷൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

4. ടൊയോട്ട എട്യോസ്

ടൊയോട്ട എട്യോസ് ടൊയോട്ടയ്ക്ക് ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ ഇഷ്ടം പോലെ ഇഷ്ടമായിരുന്നില്ല. എന്നാൽ ഇന്ത്യയിലെ ക്യാബ് ഫ്ളാറ്റ് ഉടമകളുടെ ആദ്യ ചോയിസുകളിൽ ഒന്നാണ് ഇത്. ടാക്സി ഫ്ളാറ്റിലെ ഇന്നോവയുടെ വിജയത്തോടെ, എട്യോസ് ടാക്സി ഉടമകൾക്ക് വിശ്വസനീയമായ ചോയി ആയി മാറുന്നു. എല്ലാ ടൊയോട്ട കാറുകൾക്കും പോലെ രണ്ടാമത്തെ കാറായ ടൊയോട്ട എറ്റിയോസാണ് വില.

ഹ്യൂണ്ടായ് വെർണ

2017 ഹ്യൂണ്ടായ് വേനൽ

ഹ്യൂണ്ടായ് വെർണയാണ് സെഗ്മെൻറിൽ ശക്തമായ സാന്നിധ്യമുള്ളത്. കഴിഞ്ഞ കുറെ വർഷങ്ങളായി ദക്ഷിണ കൊറിയൻ നിർമ്മാതാക്കളായ മിഡ്-സെഡാൻ സെഡാനിന്റെ ഡിസൈൻ മികച്ചതാക്കുന്നു. ഹ്യുണ്ടായ് വെർണയുടെ പെട്രോൾ, ഡീസൽ എഞ്ചിൻ ഓപ്ഷനുകൾക്കും സവിശേഷതകളുള്ള ഒരു നീണ്ട പട്ടികയ്ക്കും പേരുകേട്ടതാണ്. ഹ്യുണ്ടായ് എന്ന കാറാണ് കാറിലുള്ളത്. പുതിയ കാർ വിപണിയുടെ കാര്യത്തിലും ഇത് വളരെ പ്രശസ്തമാണ്. വാഹനങ്ങൾക്ക് ആവശ്യമുള്ള കാർ വിപണിയും വളരെ ആവശ്യക്കാരുമുണ്ട്.