യുഎസ് കോളജിലെ യുവാക്കൾക്ക് ടെലികോം ടെസ്റ്റിന് അനുമതി

യുഎസ് കോളജിലെ യുവാക്കൾക്ക് ടെലികോം ടെസ്റ്റിന് അനുമതി

ബിഷ്വജീത് ഝാ അഞ്ച് വർഷം തടവ് ശിക്ഷ അനുഭവിച്ച ശേഷം നാടുകടത്തൽ നടപടികൾ നേരിടും. (പ്രതിനിധി)

വാഷിങ്ടൺ

ഒരു ദശലക്ഷം ഡോളർ വില വരുന്ന ടെല മാർക്കറ്റിങ് കുംഭകോണത്തിന് സാങ്കേതിക സഹായം നൽകുന്നതിനായി 60 വർഷത്തെ തടവുശിക്ഷ വിധിച്ചു.

ബിഷ്വാജിത് കുമാർ ഝാ (21), യുഎസ്എയിലെ ആറ് കോളേജിൽ നിന്നുള്ള മറ്റ് ഇന്ത്യൻ പൌരന്മാർ എന്നിവരുടെ റിട്ടയർമെന്റ് സേവിംഗിൽ നിരവധി വ്യക്തികളെ വഞ്ചിച്ചുവെന്ന് യുഎസ് അധികൃതർ അറിയിച്ചു.

തടവ് ശിക്ഷ നടപ്പാക്കുന്നതിന് ശേഷം ബിഷ്വജീത് ഝാ നാടുകടത്തൽ നടപടികൾ നേരിടേണ്ടി വരും.

അദ്ദേഹം ലക്ഷ്യം വെക്കുന്നവർ 58 മുതൽ 93 വരെ വയസ്സായിരുന്നു. അവർ 1,180 ഡോളറിനും 174,300 ഡോളറിനും ഇടയിലാണ് കള്ളപ്പണം നടത്തിയത്. മൂന്ന് മാസത്തിനുള്ളിൽ ഗൂഡാലോചനയിൽ കുറഞ്ഞത് 937,280 ഡോളർ നഷ്ടപരിഹാരം നൽകിയതായി നീതി വകുപ്പിന്റെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

ടെക്നിക്കൽ സപ്പോർട്ട് കമ്പനികൾ അവരുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിലേക്ക് പണം മടക്കി നൽകുമെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നതായി അവർ വിശ്വസിച്ചിരുന്നതായി ഫെഡറൽ പ്രോസിക്യൂട്ടർമാർ ആരോപിച്ചു.

തെറ്റായ റീഫണ്ട് മടക്കിനൽകാൻ ശ്രമിച്ചവരെ പ്രതികൾക്കും മറ്റുള്ളവർക്കും പണം അയയ്ക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. വിദേശങ്ങളിൽ പണമിടപാടുകാരിൽ ചിലരെ വിവരം അറിയിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ടെല മാർക്കറ്റിങ് കുംഭകോണ കേസിൽ ന്യൂപോർട്ട് പോലിസിന്റെ ഇടപെടൽ കാരണം 2018 നവംബർ 20 നാണ് സംഭവം നടന്നത്. അന്വേഷണത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഡെപ്യൂട്ടി സ്ക്വയറുകാരുടെ വസതിയുടെയും മറ്റ് ഗൂഢാലോചനയിലേയും കോടതി അന്വേഷണം നടത്തി.

അന്വേഷണത്തിനിടയിൽ, അഴിമതിയുടെ പ്രവർത്തനം സംബന്ധിച്ച നിരവധി വസ്തുക്കൾ പോലീസ് പിടിച്ചെടുത്തു.

ന്യൂപോർട്ടിൽ സഹകരിച്ച ഗൂഢാലോചനക്കാർ ഈ പദ്ധതിയുടെ ചില തുകയും പങ്കുവെച്ചതിനെത്തുടർന്ന് പദ്ധതിയിൽ നിന്നും ലഭിച്ച വലിയ തുകകൾ കാലിഫോർണിയയിൽ ഒരു ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിലേക്ക് മാറ്റിയതായി ഒരു തുടർ അന്വേഷണം നിർണ്ണയിച്ചു. അവിടെ നിന്ന്, ഭൂരിഭാഗം ഫണ്ടുകളും ഇന്ത്യ, ചൈന, സിംഗപ്പൂർ എന്നിവിടങ്ങളിലേയ്ക്ക് ആഗോളമായി കൈമാറ്റം ചെയ്യപ്പെട്ടു.

“ജസ്റ്റിസ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് വളരെ ഗൗരവമായി എടുക്കുന്നു, ഇതുപോലുള്ള ഫെഡറൽ കുറ്റകൃത്യങ്ങളുടെ കമ്മീഷൻ വഴി ഇരകളാക്കപ്പെടുന്നവർ, പ്രത്യേകിച്ച് പ്രായമായവരെ ഇരകളാക്കാൻ, പ്രത്യേക കുറ്റവാളികൾ ചുമത്തുന്നതിന് വേണ്ടി വാദിക്കുന്നു,” യുഎസ് അറ്റോർണി ആരൺ എൽ വൈസ്മാൻ പറഞ്ഞു.