ലൈംഗിക ബന്ധം ലൈംഗിക ബന്ധം ലൈംഗിക ബന്ധം – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

ലൈംഗിക ബന്ധം ലൈംഗിക ബന്ധം ലൈംഗിക ബന്ധം – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

ലൈംഗിക ലഹളകളിൽ ഉറങ്ങുന്ന സ്ത്രീകൾ ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കാനോ അമിതവണ്ണമുണ്ടാക്കാനോ ഇടയാക്കുമെന്ന് അടുത്തിടെ ഒരു പഠനം അവകാശപ്പെട്ടു.

രാത്രിയിൽ കൃത്രിമ ലൈംഗികതയെക്കുറിച്ച് എന്തെങ്കിലും വെളിപ്പെടുത്തുന്നത്, സ്ത്രീകളിലെ ഉറക്കവും ശരീരഭാരം എന്നിവയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം ആദ്യം കണ്ടെത്തിയതാണ് ജമാഅത്തെ ഇൻറർനാഷണൽ മെഡിസിനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനം.

ബെഡ്റൂമുകളിൽ ലൈറ്റുകൾ മുറിച്ചുകളഞ്ഞാൽ പൊണ്ണത്തടിയുള്ള സ്ത്രീകളുടെ സാധ്യത കുറയ്ക്കാനാകുമെന്നാണ് ഫലം.

ലീഡ് സ്രഷ്ടാവ് യോങ്-ചന്ദ്രൻ (മർക്കോസ്) പാർക്ക് “ഗവേഷണം ഒരു ബാധിക്കാവുന്ന പബ്ലിക് സൂചിപ്പിക്കുന്നത് പറഞ്ഞു ആരോഗ്യം കുറയ്ക്കാൻ തന്ത്രം പൊണ്ണത്തടി സ്ത്രീകളിൽ പിന്നിലാണെന്ന്.”

43,722 സ്ത്രീകളിൽ നിന്നുള്ള ഗവേഷണ സംഘം ചോദ്യാവലിയുടെ വിവരങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ചു. 35-74 വയസ് പ്രായമുള്ള കുട്ടികളിൽ ക്യാൻസർ മൂലമോ ഹൃദയ സംബന്ധമായ അസുഖമോ ഉണ്ടാവില്ല. പഠനം ആരംഭിക്കുമ്പോൾ ഷിഫ്റ്റിലെ തൊഴിലാളികൾ, പകൽ ഉറക്കക്കാർ, അല്ലെങ്കിൽ ഗർഭിണികളല്ല.

സ്ത്രീകൾക്ക് ലൈറ്റ് ഇല്ലാതെ, ഒരു ചെറിയ രാത്രി, ലൈറ്റ് പുറത്ത് വെളിച്ചം, അല്ലെങ്കിൽ മുറിയിൽ ഒരു ലൈറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ ടെലിവിഷൻ എന്നിവയെക്കുറിച്ച് പഠന ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കുകയുണ്ടായി.

ശരീരഭാരം, ഉയരം, അരക്കെട്ട്, ഹിപ് ചുറ്റളവ്, അടിസ്ഥാന ശരീരഭാരം കണക്കാക്കാനായി ശരീരഭാരം കണക്കാക്കിയ അളവുകൾ എന്നിവയും ശാസ്ത്രജ്ഞർ അഞ്ചു വർഷത്തിനുശേഷം ഭാവിയിൽ ആത്മഹത്യ ചെയ്ത വിവരങ്ങളും നൽകി.

ഇരുചക്രവാഹനങ്ങളിൽ ഉറങ്ങിക്കിടക്കുന്ന സ്ത്രീകളുമൊത്ത് രാത്രിയിൽ കൃത്രിമ ലൈറ്റിന് വിധേയരായ സ്ത്രീകൾക്ക് പൊണ്ണത്തടി , ശരീരഭാരം എന്നിവ പഠിക്കാൻ ശാസ്ത്രജ്ഞർക്ക് കഴിഞ്ഞു.

രാത്രിയിൽ കൃത്രിമ പ്രകാശത്തിന്റെ സാന്നിധ്യം കൊണ്ട് ഫലം മാറി. ഉദാഹരണത്തിന്, ഒരു ചെറിയ രാത്രി ഉപയോഗിച്ചുകൊണ്ട് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സാധിച്ചില്ല. ലൈറ്റ്, ടെലിവിഷൻ എന്നിവയിൽ ഉറങ്ങിക്കിടന്ന സ്ത്രീകൾക്ക് ഫോളോ-അപ് കാലയളവിൽ കൂടുതൽ 5 കിലോഗ്രാം വർദ്ധിച്ചതായി 17 ശതമാനം കൂടുതൽ. മുറിയിൽ നിന്ന് പുറത്തു വരുന്ന പ്രകാശം കൂടുതൽ നിസ്സാരമായിരുന്നു.

ചൊ- സ്രഷ്ടാവ് ചന്ദ്ര ജാക്സൺ നഗര അന്തരീക്ഷത്തിൽ ജീവിക്കുന്നവരും പല വേണ്ടി, രാത്രിയിൽ ഒരു വെളിച്ചം കൂടുതൽ ആയതിനാൽ പരിഗണിക്കണം എന്ന് എഴുതിയിരുന്നു. സ്ട്രെഡ്ലൈറ്റുകൾ, സ്റ്റോർ ഫ്രണ്ടിലെ നിയോൺ അടയാളങ്ങൾ, മറ്റ് ലൈറ്റ് സ്രോതസ്സുകൾ എന്നിവ ഉറക്ക ഹോർമോൺ മെലറ്റോണിനും നഗ്നമായ ലൈറ്റ് ഇരുണ്ട ചക്രം സിക്രാഡിയൻ റിഥം അടക്കാനും കഴിയും.

“രാവിലെയും പകലും രാത്രിയിൽ സൂര്യപ്രകാശം ഉൾക്കൊള്ളുന്ന പ്രകൃതിദത്തമായ ചുറ്റുപാടിൽ മനുഷ്യർ ജനിതകമാറ്റം വരുത്തുന്നു,” ജാക്സൺ പറഞ്ഞു. “രാത്രിയിൽ കൃത്രിമ ലൈറ്റിനുള്ള എക്സ്പോഷർ ഹോർമോണുകളുടെയും മറ്റ് ജൈവ പ്രക്രിയകളിലെയും അമിതവണ്ണത പോലുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ അപകടസാദ്ധ്യതയിലാക്കാൻ വഴിയൊരുക്കുന്നു .

രാത്രിയിലും ശരീരഭാരത്തിലും കൃത്രിമ വെളിച്ചം തമ്മിലുള്ള സഹകരണത്തെ വിശദീകരിക്കാൻ മറ്റ് ആശയവിനിമയങ്ങൾക്ക് കഴിയുമെന്ന് എഴുത്തുകാർ അംഗീകരിക്കുന്നു .

(ഈ സ്റ്റോറി ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തിട്ടില്ല, കൂടാതെ ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് സ്വയം ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)