ശ്വാസകോശ ക്യാൻസർ രോഗികളിൽ റേഡിയേഷൻ ഹൃദയരോഗത്തെ ഉയർത്തുന്നു: പഠനം – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻറ്

ശ്വാസകോശ ക്യാൻസർ രോഗികളിൽ റേഡിയേഷൻ ഹൃദയരോഗത്തെ ഉയർത്തുന്നു: പഠനം – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻറ്

പ്രാദേശികമായി വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത സെല്ലിൽ ശ്വാസകോശ ക്യാൻസർ രോഗികളെ ചികിത്സിക്കുന്ന രോഗികൾ ഹൃദയാഘാതത്തിനും ഹൃദയാഘാതത്തിനും സാധ്യതയുള്ളതായി അടുത്തിടെ നടത്തിയ ഒരു പഠനത്തിൽ കണ്ടെത്തി.

‘ജേഡ് ഓഫ് ദി അമേരിക്കൻ കോളേജ് ഓഫ് കാർഡിയോളജി’ൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനമനുസരിച്ച്, ഹൃദയത്തിന്റെ അളവ് ശരാശരി റേഡിയേഷൻ ഡോസ് പ്രധാനമായും പ്രതികൂല ഹൃദയസംബന്ധമായ സംഭവങ്ങളുടേയും മരണത്തിന്റേയും സാധ്യത കൂടുതലാണ്.

മുൻകൂട്ടി നിലവിലുള്ള കൊറോണറി ഹൃദ്രോഗികളല്ലാത്ത രോഗികളിൽ, ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യതയും, രോഗികളുടെ ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ളവർ കണക്കാക്കി.

“ഈ ഡാറ്റ .പ്രമേഹ ആണ് – ഞാൻ ഈ തരത്തിലുള്ള ചികിത്സാ പിരിയുകയാണ് രോഗികളിൽ 10 ഒരു കാര്യം ചിന്തിക്കാൻ കാൻസർ ഒരു തന്നെ പോകും ഹൃദയാഘാതം മറ്റ് പ്രധാന കാർഡിയാക് ഇവന്റ്,” റെയ്മണ്ട് മാക്, പഠനം പറഞ്ഞു മുതിർന്ന സ്രഷ്ടാവ്.

“ഈ ഹൃദയസംബന്ധമായ സംഭവങ്ങൾ മുൻകൂട്ടി മുമ്പേ പലപ്പോഴും സംഭവിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു.കരാർ വിഷബാധമൂലം ഈ അപകടം അനുഭവിക്കുന്നതിനായി കൂടുതൽ രോഗികൾ കൂടുതൽ സമയം ചെലവഴിക്കുന്നു, ഈ രോഗികളെ സഹായിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ഹൃദയപൂർവമുള്ള രോഗികൾക്കൊപ്പം ശ്രദ്ധയും ആരംഭിക്കേണ്ടതുണ്ട്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പല കേസുകളിലും, ഓക്സിസർ അറ്റസ്റ്റേസ്റ്റുകൾക്ക് ശ്വാസകോശ കാൻസറിനോടനുബന്ധിച്ച് ചികിത്സിക്കാൻ ഒരേയൊരു വഴി മാത്രമാണ് ഹൃദയംക്കുള്ള റേഡിയേഷൻ .

“ശ്വാസകോശ ക്യാൻസർ രോഗികളെ ചികിത്സിക്കുന്ന സമയത്ത്, അത് അപകടസാധ്യതയുടെ തുലനമാണ്,” പഠനത്തിന്റെ മുഖ്യരചയിതാവായ ക്ലെയിൻ അറ്റ്ക്കിൻസ് പറഞ്ഞു. “പക്ഷേ, പ്രാഥമികാരോഗ്യ ഡോക്ടർമാരോടും കാർഡിയോളജിസ്റ്റുകളോടും സഹകരിക്കുന്നതിന് രോഗികളുടെ ചികിത്സയും മെച്ചപ്പെടുത്തലിന് മുറിയിലെ മെച്ചവും മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് സ്ഥലം എവിടെയാണെന്ന് ഞങ്ങൾ ചിന്തിക്കണം.”

പഠനത്തിന് മാക്, അറ്റ്കിൻസ്, സഹപ്രവർത്തകർ 748 എൻഎസ്സിഎൽസി രോഗികൾക്ക് തിയോസിക് റേഡിയോ തെറാപ്പി ഉപയോഗിച്ചതായി ഡാറ്റയും ഫലങ്ങളും വിശകലനം ചെയ്തു .

ചികിത്സയ്ക്കു ശേഷം 77 രോഗികൾ (10.3 ശതമാനം) മൊത്തം ഉൾപ്പെടെ ഒരു പ്രധാന പ്രതികൂല കാർഡിയാക് ഇവന്റ്, അനുഭവിച്ചിട്ടുണ്ട് ഹൃദയാഘാതം ആൻഡ് ഹൃദയം പരാജയം. ടീം ഒരു വർധന ഹൃദയ സംഭവങ്ങൾ ഹൃദയത്തിൽനിന്നു വർദ്ധിച്ചു dosages കൊണ്ട് റിസ്ക് നിരീക്ഷിച്ചു റേഡിയേഷൻ പ്രത്യേകിച്ച് ഇല്ല രോഗികളുടെ ഇടയിൽ, എക്സ്പോഷർ കൊറോണറി ഹൃദ്രോഗം നേടുന്നതിനു മുമ്പ് തെറാപ്പി.

അവരുടെ കണ്ടെത്തലുകൾ അനുസരിച്ച് രചയിതാക്കൾ ഉയർന്ന കാർഡിയാക് കൂടുതൽ കർശനമായ ഒഴിവാക്കൽ ശുപാർശ തെറാപ്പി ഡോസ് ഒരു വളരെ താഴ്ന്ന ഹൃദയാഘാതത്തെ പരിഗണിച്ച് നിർദ്ദേശിച്ചു റേഡിയേഷൻ തെറാപ്പി ദേശീയ മാനദണ്ഡങ്ങൾ നിലവിൽ (10 GY മത്സരമല്ല 20 GY) ശുപാർശ അധികം രോഗികൾക്ക് ഡോസ് പരിധി.

(ഈ സ്റ്റോറി ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തിട്ടില്ല, കൂടാതെ ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് സ്വയം ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)