സംഭവിക്കുന്നതിന് മുൻപ് ഉണ്ടാകാൻ കഴിയുമോ? – ANI വാർത്ത

സംഭവിക്കുന്നതിന് മുൻപ് ഉണ്ടാകാൻ കഴിയുമോ? – ANI വാർത്ത

ANI | അപ്ഡേറ്റ്: ജൂൺ 11, 2019 13.09 IST

പിടികൂടുന്നതിന് മുൻപ് രക്തത്തിൽ കാണപ്പെടുന്ന തന്മാത്രകളെ ശാസ്ത്രജ്ഞന്മാർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് അപസ്മാരം നടത്തുന്ന രോഗികൾക്ക് മുൻകൂർ മുന്നറിയിപ്പ് സംവിധാനം വികസിപ്പിക്കുന്നതിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം.
ഫുതുരെനെഉരൊ, അയർലൻഡ് ൽ രജകീയ റോയൽ കോളേജ് (ര്ച്സി) ഗവേഷകർ അപസ്മാരം ആളുകളെ നാലിരട്ടിയാണ് രക്തത്തിൽ തന്മാത്രകൾ കണ്ടെത്തിയ മുമ്പ് ഒരു പിടുത്തം സംഭവിക്കും ങ്ങൾ. കോശത്തിനുള്ളിൽ പ്രോട്ടീനുകൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിൽ നിർണായക പങ്ക് വഹിക്കുന്ന ഡി.എൻ.എ.യുമായി വളരെ അടുത്ത ബന്ധമുള്ള ആർഎൻഎകൾ (ടിആർഎൻഎകൾ) ട്രാൻസ്ഫോർമറുകൾ ആണ് ഈ തന്മാത്രകൾ.
‘ജേണൽ ഓഫ് ക്ലിനിക്കൽ ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷനിൽ’ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഗവേഷകരാണ് ഗവേഷകർ പറയുന്നത്, കോശങ്ങൾ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞാൽ, ടിആർഎൻഎസുകൾ ശകലങ്ങളായി മുറിക്കപ്പെടുന്നു. രക്തത്തിലെ കഷണങ്ങൾ ഉയർന്ന തലച്ചോറിലെ സെല്ലുകൾ കർശനത്തിന് വിധേയമാവുന്നുവെന്ന് മനസിലാക്കാൻ കഴിയും.
അപസ്മാരം ആളുകളിൽ നിന്നുള്ള രക്തസാമ്പിൾ ഉപയോഗിച്ച് ഗവേഷകർ പല മണിക്കൂർ രക്തത്തിൽ മൂന്ന് ത്ര്നസ് ഭാഗത്താണ് അളവ് “സ്പൈക്” കണ്ടു മുമ്പ് ഒരു പിടുത്തം.
“അപസ്മാരം ഉള്ളവർ പലപ്പോഴും ഈ രോഗം ബാധിച്ച ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും വിഷമകരമായ ഒരു കാര്യം അറിഞ്ഞിരിക്കില്ല,” ഒരു മയക്കുമരുന്ന് ഉണ്ടാകുമെന്ന് അറിയില്ല, “മരിയൻ ഹോഗ്, ഫ്യൂറർനെറോ ഗവേഷകൻ, പഠനത്തിന്റെ മുഖ്യരചയിതാവ് പറയുന്നു.
“ഈ പഠനത്തിന്റെ ഫലങ്ങൾ വളരെ മികച്ചതാണ്, ഞങ്ങളുടെ ടിആർഎൻഎ ഗവേഷണം മുൻകൂർ മുന്നറിയിപ്പ് സംവിധാനത്തെ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ആദ്യ ചുവടുകളായിരിക്കും എന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.”
ലോകമെമ്പാടുമായി 50 ദശലക്ഷത്തിലധികം പേർ അപസ്മാരം ഉള്ളതായി ലോകാരോഗ്യ സംഘടന പറയുന്നു.
“അപസ്മാരം പിടിപെട്ടവർക്കുണ്ടാകാത്ത അനിയന്ത്രിതമായ സെക്യുരിസുകളുടെ നീക്കം പ്രവചിക്കാനുള്ള പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യകൾ ഒരു യഥാർത്ഥ സാധ്യതയാണ്” എന്ന് ഫ്യൂച്ചർനെറോ ഡയറക്ടർ പ്രൊഫ. ഡേവിഡ് ഹെൻഷാലും പത്രത്തിന്റെ സഹ-എഴുത്തുകാരനും പറഞ്ഞു. (ANI)