അഞ്ച് എയർപോർട്ടുകളിൽ എയർ ഇന്ത്യ വിമാനം സപ്തംബർ 24 നാണ് നിർത്തിയിരുന്നത്.

അഞ്ച് എയർപോർട്ടുകളിൽ എയർ ഇന്ത്യ വിമാനം സപ്തംബർ 24 നാണ് നിർത്തിയിരുന്നത്.

ചുഴലിക്കാറ്റ് ഹുസ്സൈന് പുതിയ അപ്ഡേറ്റുകൾ: വിമാനത്താവളങ്ങൾ ഇന്ത്യ അതോറിറ്റി പോർബന്ദർ, ദിയു, ഭാവ്നഗർ, കെഷോദാണ്, കണ്ത്ല ലെ എയർപോർട്ടുകളിലെ ഫ്ലൈറ്റ് പ്രവർത്തനങ്ങൾ ചുഴലിക്കാറ്റ് ഹുസ്സൈന് വീക്ഷണത്തിൽ അർദ്ധരാത്രി മുതൽ 24 മണിക്കൂർ സസ്പെൻഡ് ചെയ്യും പറഞ്ഞു.

പോർബന്ദർ, ദിയു എന്നിവയ്ക്കിടയിലെ ഗുജറാത്ത് തീരത്ത് കയറിയാൽ വുവു മോചിപ്പിക്കപ്പെടുമെന്ന് ആഭ്യന്തരമന്ത്രി അമിത് ഷാ ട്വിറ്ററിലൂടെ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.ഇന്ത്യൻ ഗവൺമെൻറ്, യുടി, സെൻട്രൽ ഏജൻസികളുമായി എംഎച്ച്എ തുടർച്ചയായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ബോട്ടുകൾ, മരക്കടികൾ, ടെലികോം ഉപകരണങ്ങൾ തുടങ്ങി 52 ടീമുകളെ സജ്ജമാക്കി.

ഗുജറാത്തിലെ റവന്യൂ ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് അഡീഷണൽ ചീഫ് സെക്രട്ടറി പങ്കജ് കുമാർ പറഞ്ഞു: “തീരപ്രദേശ മേഖലയിലെ 500 ഗ്രാമങ്ങൾ ഒഴിപ്പിച്ചു, 2.15 ലക്ഷം ആളുകളെ കുടിയിറക്കിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയായിരുന്നു, അർധരാത്രി മുതൽ പോലീസുകാർ ദുർബല പ്രദേശങ്ങളിൽ പട്രോളിങ് നടത്തും.

ദ്വാരകയ്ക്കും വെരാവലിനുമിടയിലെ ഗുജറാത്ത് തീരത്ത് ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലത്തെ മണിക്കൂറിൽ 155-165 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ കാറ്റ് വേഗതയിൽ വീശിയടിക്കുമെന്ന് ഐഎംഡി പറഞ്ഞു.

വുവു ചുഴലിക്കാറ്റ് സംബന്ധിച്ച് ഗുജറാത്ത് ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായി ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം ഉന്നതതല കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. ആഭ്യന്തര സെക്രട്ടറി അധ്യക്ഷനായിരുന്നു യോഗം. ഗുജറാത്ത് ചീഫ് സെക്രട്ടറിയും ഡിയു ഉപദേഷ്ടാവും വീഡിയോ കോൺഫറൻസിലൂടെ പങ്കെടുത്തു.

ഗുജറാത്തിലെ വുവു ചുഴലിക്കാറ്റിൻെറ കാരണം ഗുജറാത്ത് സ്ഥിതിഗതികൾ നിരീക്ഷിക്കുമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി പറഞ്ഞു. എൻഡിആർഎഫ്, മറ്റ് ഏജൻസികൾ എന്നിവ എല്ലാ സഹായവും ലഭ്യമാക്കുന്നതിനായി പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

“വേയ് ചുഴലിക്കാറ്റ് ബാധിച്ച എല്ലാവരുടെയും സുരക്ഷയ്ക്കും ക്ഷേമത്തിനും വേണ്ടി പ്രാർഥിക്കുകയാണ്” എന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “സർക്കാരും പ്രാദേശിക ഏജൻസികളും യഥാർത്ഥ ടീം വിവരങ്ങൾ നൽകുന്നുണ്ട്, അത് ദുരിതമനുഭവിക്കുന്ന പ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്നുള്ളവരെ ഞാൻ സമീപിക്കുകയാണ്,” മോഡി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

അറബിക്കടലിലെ വുവു ചുഴലിക്കാറ്റിന്റെയും ബുധനാഴ്ചയും വ്യാഴാഴ്ചയും, പഘഗഹർ, താനെ, മുംബൈ (നഗര, പ്രാന്തപ്രദേശങ്ങൾ), റായിഗഡ്, രത്നഗിരി, സിന്ധുദുർഗ് എന്നിവിടങ്ങളിലും കൊങ്കൺ പ്രദേശത്തുള്ള എല്ലാ ബീച്ചുകളും അടഞ്ഞുകിടക്കും. അടുത്ത രണ്ട് ദിവസത്തേക്ക് ഉടൻ പൊതുജനങ്ങളിൽ എത്തിച്ചേരാം.

ഗുജറാത്തിലെ വുവു ചുഴലിക്കാറ്റ് ബാധിത പ്രദേശങ്ങളിൽ സഹായിക്കാൻ എല്ലാ പാർട്ടി പ്രവർത്തകരും തയ്യാറാകണമെന്ന് രാഹുൽ ഗാന്ധി അഭ്യർഥിച്ചു. ചുഴലിക്കാറ്റ് ബാധിക്കുന്ന പ്രദേശങ്ങളിലെ ജനങ്ങളുടെ സുരക്ഷയ്ക്കും ക്ഷേമത്തിനും വേണ്ടി ഞാൻ പ്രാർഥിക്കുന്നുണ്ട്- രാഹുൽ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

അഹമ്മദാബാദിൽ നിന്ന് പോർബന്ദർ, ദിയു, കണ്ട്ല, മുന്ദ്ര, ഭാവ്നഗർ എന്നിവിടങ്ങളിലേക്ക് വിമാന സർവീസുകൾ റദ്ദാക്കിയിട്ടുണ്ട്. പാശ്ചാത്യ റെയിൽവേ രണ്ട് സ്പെഷൽ ഇംക്കോവറേഷൻ ട്രെയിനുകളുമാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

ഗുജറാത്ത് മുഖ്യമന്ത്രി വിജയ് റുപാനി , “സ്ഥിതി തുടച്ചുനീക്കുകയാണ്”, മാധ്യമങ്ങൾ മുൻകരുതൽ നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചു, സംസ്ഥാനയുടെ തയ്യാറെടുപ്പ് Vayu ചുഴലിക്കാറ്റ് കൈകാര്യം ചെയ്യാനുള്ള. ചുഴലിക്കാറ്റ് നാശനഷ്ടങ്ങൾക്ക് മുൻകൂട്ടി തയ്യാറാക്കിയ ഗുജറാത്ത് ദുരന്തത്തിന്റെ തയ്യാറെടുപ്പുകൾ വിലയിരുത്തിയ ശേഷം അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു: “ജനങ്ങളെ ഈ മേഖലയിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടുത്തുമെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, ചുഴലിക്കാറ്റ് രാത്രി തങ്ങാൻ ഇടയാക്കും, അത് വളരെ ഗൗരവമായി എടുക്കണം.”

ചുഴലിക്കാറ്റ് വീശു ഇപ്പോൾ മുംബൈയുടെ തെക്ക്-പടിഞ്ഞാറ് 290 കിലോമീറ്റർ ആണ്. 145 കിലോമീറ്റർ മുതൽ 155 കിലോമീറ്റർ വരെ കാറ്റിന്റെ വേഗത മണിക്കൂറിൽ 170 കിലോമീറ്ററായി ഉയരുമെന്നും വെർവാലിന്റെ പടിഞ്ഞാറുള്ള പോർബന്ദർ, ദിയു, ഗുജറാത്ത് തീരം എന്നിവ കടന്നുപോവുകയാണെന്നും ഐഎംഡി വ്യക്തമാക്കുന്നു.

ചുഴലിക്കാറ്റ് ദിശയിൽ വയ്ച്ചു . ഇപ്പോൾ ഗുജറാത്ത് വെരാവലിൽ നിന്ന് 320 കിലോമീറ്റർ തെക്കോട്ട് വടക്കോട്ട് സഞ്ചരിക്കുന്നു. ഡിയിൽ പ്രകാരം ‘വളരെ കഠിനമായി ച്യ്ച്ലൊനിച് കൊടുങ്കാറ്റ്’ വ്യാഴാഴ്ച രാവിലെ ഗുജറാത്ത് തീരത്ത് പോർബന്ദർ, ദിയു തമ്മിലുള്ള ലംദ്ഫല്ല് നടത്താൻ സാധ്യത.

വുവു ചുറ്റുമിങ്ങിൽ ചുഴലിക്കാറ്റ് മൂലം ഗുജറാത്ത് സർക്കാർ സൗരാഷ്ട്ര, കച്ച് മേഖലകളിലെ താഴ്ന്ന പ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്നും മൂന്നുലക്ഷം പേരെ മാറ്റാൻ ഒരു വലിയ ഒഴിപ്പിക്കൽ ആരംഭിച്ചു. ഗുജറാത്തിലെ വെരാവൽ തീരത്ത് നിന്ന് ഏകദേശം 340 കിലോമീറ്റർ തെക്കുമാറിയാണ് കടുത്ത കൊടുങ്കാറ്റ്.

ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് മുംബൈയിൽ “വളരെ കാറ്റുള്ള അവസ്ഥ” അനുഭവപ്പെടാമെന്ന് മുംബൈ പൊലീസിലെ കമീഷണർ സഞ്ജയ് ബർവ് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. കടലിൽ നിന്ന് സുരക്ഷിതമായി അകലം പാലിക്കാതിരിക്കാൻ പൌരന്മാർക്ക് അപേക്ഷ നൽകണം.

മുംബൈയിലെ വെസ്റ്റേൺ നാവിക കമാൻഡ് വികസിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന സാഹചര്യങ്ങളോട് തികച്ചും പ്രതികരിക്കുന്നതിന് പൂർണമായും ഉപകരിക്കുമെന്നും ഇന്ത്യൻ നാവികസേന ട്വിറ്ററിലൂടെ പറഞ്ഞു. ഡൈവിംഗും റെസ്ക്യൂ ടീമുകളും സ്റ്റാൻഡ്ബൈ, റിലീഫ് മെറ്റീരിയൽ എന്നിവ സജ്ജമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

ബിശ്വൊംഭര് സിംഗ്, ചുമതലയുള്ള ഡയറക്ടർ, റീജിയണൽ കാലാവസ്ഥാപ്രവചനം കേന്ദ്രം, മുംബൈ ചുഴലിക്കാറ്റ് ഹുസ്സൈന് മുംബൈ വളരെ പ്രഭാവം ഇല്ല എന്ന് ന്യൂഡൽഹി പറഞ്ഞു. നഗരത്തിന് നേരിയ മഴ ലഭിക്കുകയും കാറ്റിന്റെ വേഗത കുറയുകയും ചെയ്യും, അത് കൂടുതൽ ഊഷ്മാവ് തണുപ്പിച്ചേക്കാം.

വ്യാഴാഴ്ച രാവിലെയായിരുന്നു വുവു ചുഴലിക്കാറ്റ്. ദ്വാരക, സോംനാഥ്, സസാൻ, കച്ച്, എന്നിവ സന്ദർശിക്കുന്നവർക്ക് ജൂൺ 12 ന് ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് കിടപ്പിലാകും.

വളരെ കഠിനമായ ചുഴലിക്കാറ്റ് കൊടുങ്കാറ്റ്, വെയിൽ വെരാവാലിൽ നിന്ന് ഏകദേശം 340 കിലോമീറ്റർ തെക്കുമാറി. പോർബന്ദർ, മഹൂവ എന്നീ പ്രദേശങ്ങൾ തമ്മിൽ വേരാവ്, ദിയു പ്രദേശങ്ങൾ തമ്മിൽ 2019 ജൂൺ 13 ന് പുലർച്ചെ വളരെ കനത്ത ചുഴലിക്കൊടുങ്കാറ്റ് പോലെയാണ് ഗുജറാത്ത് തീരത്ത് നീങ്ങുന്നത്.

പടിഞ്ഞാറൻ തീരത്തിനടുത്ത് 3,00,000 പേരെ ഒഴിപ്പിക്കാൻ ഇന്ത്യൻ അധികൃതർ തയ്യാറെടുക്കുന്നു. ഗുരുതരമായ ചുഴലിക്കാറ്റ് വ്യാഴാഴ്ച രാവിലെ ഗുജറാത്ത് സംസ്ഥാനത്ത് വീശിയേക്കും.

അറബിക്കടലിൽ രൂപം കൊണ്ട കൊടുങ്കാറ്റ് വായു ഗുജറാത്ത് തീരത്ത് മണിക്കൂറിൽ 135 കിലോമീറ്റർ ഉയരത്തിൽ എത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി ഇന്ത്യ കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു.

കൊടുങ്കാറ്റിനെ തുടർന്ന് കടലിൽ നിന്ന് മഴയെത്തിക്കുന്ന കാറ്റ് വീഴുന്നതിനേക്കാൾ ഇന്ത്യയുടെ ചുറ്റുമുള്ള വാർഷിക മഴക്കാല മഴയുടെ പുരോഗതി ഇനിയും താഴുമെന്നാണ് മുന്നറിയിപ്പ്.

കേരളത്തിലെ തെക്കൻ തീരത്ത് മൺസൂൺ എത്തുന്നതോടെ ഒരാഴ്ച വൈകി.

ഗുജറാത്ത് മുഖ്യമന്ത്രി വിജയ് റുപാനി മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു. ദുരന്തബാധിതർക്ക് രക്ഷാപ്രവർത്തനത്തിനുള്ള ദേശീയ, ദുരന്തനിവാരണ സേനയിൽ നിന്ന് സഹായം തേടിയിട്ടുണ്ട്.

കൊടുങ്കാറ്റിനപ്പുറം നിലകൊള്ളുന്ന വലിയ ശുദ്ധീകരണ ശാലകളും കടൽ തുറമുഖങ്ങളും ഗുജറാത്തിലുണ്ട്.

സുരക്ഷിതമായ മേഖലകളിലേക്ക് സംസ്ഥാനത്ത് പ്രവർത്തിക്കുന്ന രണ്ട് തുറമുഖങ്ങളിൽ തൊഴിലാളികളെ നീക്കം ചെയ്യാൻ തയ്യാറെടുക്കുന്നതായി അഡാനി തുറമുഖവും സ്പെഷ്യൽ ഇക്കണോമിക് സോണും വക്താവ് അറിയിച്ചു.

“ഞങ്ങളുടെ മുന്ദ്രയും തുണ തുറമുഖങ്ങളും ഈ പാതയിൽ ഏറ്റവും അടുത്തതായിരിക്കും. ദുരന്തനിവാരണ നടപടികൾ പുരോഗമിക്കുകയാണ്. ആവശ്യമെങ്കിൽ ജീവനക്കാരെ ഒഴിപ്പിക്കാനായി ആവശ്യമായ എല്ലാ മുൻകരുതലുകളും നിർമിക്കുകയാണ്, “വക്താവ് പറഞ്ഞു.

റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ എണ്ണ ശുദ്ധീകരണ ശാലയും ഗുജറാത്തിൽ നിന്നാണ്.

ജാംനഗർ ആസ്ഥാനമായ റിഫൈനറിയിൽ എത്തുന്നതോടെ ചുഴലിക്കാറ്റ് ഉണ്ടാകുമെന്ന് റിലയൻസ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് അറിയിച്ചു.

“എന്നാൽ, കോഴ്സ് മാറുകയോ തീവ്രത ഉയർത്തുകയോ ചെയ്താൽ റിഫൈനറി തയാറാക്കിയിരിക്കും” പത്രപ്രവർത്തകർക്ക് സംസാരിക്കാനുള്ള അധികാരം ഇല്ലാത്തതുകൊണ്ടാണ് ഈ പേര് സൂചിപ്പിക്കുന്നത്.

റഷ്യയുടെ റോസ്നേഫിന്റെ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള നയാര എനർജി, റിലയൻസിന്റെ യൂണിറ്റിന് സമീപമുള്ള ഒരു റിഫൈനറി പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ട്. ഇത് സ്ഥിതിഗതികൾ നിരീക്ഷിക്കുകയും മുൻകരുതലുകൾ കൈക്കൊള്ളുകയും ചെയ്യുന്നു.

മെയ് മാസത്തിൽ ഇന്ത്യയുടെ കിഴക്കൻ തീരത്ത് ഫാനി സംഭവത്തിൽ 34 പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടു. വീടുകൾ നശിപ്പിച്ചു. മേൽക്കൂരയിൽ നിന്ന് വീശുകയായിരുന്നു.

രണ്ടു ദശാബ്ദങ്ങൾക്കുമുമ്പ് ഒരു സൂപ്പർ-ചുഴലിക്കാറ്റ് 30 ദിവസം ഒഡീഷ തീരത്ത് അടിച്ചു തകർത്തു, 10,000 പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടു.

ബുധനാഴ്ച മുതൽ ബുധനാഴ്ച മുതൽ അഭയാർത്ഥി പ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്ന് 300,000 പേരെ മാറ്റാൻ സർക്കാർ ഉദ്ദേശിക്കുന്നു. ചുഴലിക്കാറ്റ് ബാധിച്ച ഏതെങ്കിലും വൈദ്യുതി, ടെലികമ്യൂണിക്കേഷൻ, കുടിവെള്ള സപ്ലൈ എന്നിവ എത്രയും പെട്ടന്ന് പുനഃസ്ഥാപിക്കുമെന്ന് ആഭ്യന്തരമന്ത്രി അമിത് ഷാ അധികൃതരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ഏറ്റവും പുതിയ ലോകകപ്പ് വാർത്തകൾ, വിശകലനം, റിപ്പോർട്ടുകൾ, അഭിപ്രായങ്ങൾ, തൽസമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, സ്കോറുകൾ എന്നിവയ്ക്കുള്ള നിങ്ങളുടെ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശം https://www.firstpost.com/firstcricket/series/icc-cricket-world-cup-2019.html . ട്വിറ്റിലും ഇൻസ്റ്റഗ്രേറിലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക അല്ലെങ്കിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിലും വെയിൽസിലും നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന പരിപാടിയിലുടനീളം അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി ഞങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്ക് പേജ് പോലെ.