ആരോഗ്യമുള്ള ആളുകൾക്ക് എച്ച് ഐ വി പ്രതിരോധ മരുന്നായി പ്രാഥമിക ചികിത്സാസഹായം നൽകാൻ ഡോക്ടർമാർ നൽകണം

ആരോഗ്യമുള്ള ആളുകൾക്ക് എച്ച് ഐ വി പ്രതിരോധ മരുന്നായി പ്രാഥമിക ചികിത്സാസഹായം നൽകാൻ ഡോക്ടർമാർ നൽകണം

വൈറസ് ബാധിതർക്ക് അപകടസാധ്യതയുള്ള ആരോഗ്യമുള്ളവർക്ക് എച്ച് ഐ വി പ്രതിരോധ മരുന്നുകൾ നൽകാൻ ഡോക്ടർമാർ നിർദ്ദേശിക്കണം. പുതിയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ ഓരോ വർഷവും അമേരിക്കയിൽ 40,000 പുതിയ എച്ച് ഐ വി അണുബാധ തടയാൻ സഹായിക്കും. എച്ച്ഐവി വൈറസിനു വേണ്ടി സ്ക്രീനിംഗ് ചെയ്യുന്നവരും നിർണ്ണായകമാണ്. യുഎസ് പ്രിവന്റീവ് സർവീസസ് ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് 15 മുതൽ 65 വയസ് വരെ പ്രായമുള്ള എല്ലാ ഗർഭിണികളുമായും നിരന്തരമായി സ്ക്രീനിൽ പ്രദർശിപ്പിക്കണം. എന്നാൽ പുതിയ നിർദ്ദേശങ്ങൾ ഒരു പടി കൂടി മുന്നോട്ട് പോയി.

ആരോഗ്യമുള്ള ആളുകൾ ദിവസവും ചില എച്ച്ഐവി മരുന്നുകൾ സ്വീകരിക്കുകയാണെങ്കിൽ എച്ച് ഐ വി പോസിറ്റീവ് ലൈംഗിക പങ്കാളിയോ അല്ലെങ്കിൽ കുത്തിവച്ച് മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗിക്കുന്നതിലൂടെയോ ഇത് ക്ഷീണിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യത കുറച്ചേക്കും. സമീപനം പ്രൈപ്, അല്ലെങ്കിൽ ഫ്രീക്സ്പേപ്പർ പ്രോഫിക്ലാസിസ് എന്ന് വിളിക്കുന്നു. ഒരു ബ്രാൻഡ് – Truvada പേരുള്ള രണ്ടു മരുന്നുകൾ കോംബോ ഇൽ – ഇതുവരെ അമേരിക്കയിൽ പ്രതിരോധ ഉപയോഗം അംഗീകരിച്ചു

ബീഹാറിലെ മുസാഫർപൂരിൽ എൻസെഫലിറ്റിസ് ഉണ്ടായതിനെ തുടർന്ന് 26 കുട്ടികൾ മരിക്കുന്നു

രോഗബാധയ്ക്ക് സാധ്യതയുള്ള ആളുകൾക്ക് മാത്രമായിരിക്കണം പ്രാഥമികാരോഗ്യമെന്ന് ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് പറയുന്നു. എച്ച് ഐ വി പോസിറ്റീവ് സെക്സ് പങ്കാളി ആരുമായും ഉൾപ്പെടുന്നു. എച്ച് ഐ വിയുടെ ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ള ഒരാളുമായി ലൈംഗികബന്ധമില്ലാത്ത അയാൾ ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്നു; മരുന്നുകൾ ഇൻസുലിൻ ചെയ്യുമ്പോൾ സൂചി പങ്കുവയ്ക്കുന്നത് ആരാണ്? ശുപാർശകൾ ജേർണൽ ഓഫ് ദി അമേരിക്കൻ മെഡിക്കൽ അസോസിയേഷനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.

മറ്റ് മെഡിക്കൽ ഗ്രൂപ്പുകളും ട്രുവഡയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, കഴിഞ്ഞ വർഷം ഇത് ബെനഫിറ്റ് ചെയ്ത ബെനഡിക്ട് 17 ശതമാനം ആളുകൾ മാത്രമാണ്. മുൻ ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനികൾ ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് നിർദ്ദേശങ്ങൾ പിൻപറ്റുന്നുണ്ട്. മുൻകൂർ പ്രസിഡന്റ് ബറാക് ഒബാമയുടെ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ നിയമത്തിലെ നിയമപ്രകാരം ചില പോക്കറ്റ് ചെലവുകളൊന്നും ഇല്ല.

“ഈ ശുപാർശ നടപ്പിലാക്കുന്നത് എങ്ങനെ നിർണ്ണായകമാണ് എന്നതിനാലാണ് ചെലവ് പ്രധാന തടസ്സമാകുന്നത്,” ഡോ. കാലിഫോർണിയ സർവകലാശാലയിലെ ഡയാന ഹാവ്ലിർ, സൂസൻ ബുച്ച്ബിൻഡർ എന്നിവർ ജാമയുടെ ഇന്റേണൽ മെഡിസിനിൽ എഴുതി. അവർ ടാസ്ക് ഫോറിന്റെ ഭാഗമല്ല. ഇൻഷുറൻസ് ഇല്ലാതെ ശരാശരി മാസത്തെ ചില്ലറവിൽപ്പന വില 2,000 ഡോളറാണ്.

ഇൻഷ്വർ ചെയ്തവർക്ക്, കഴിഞ്ഞ മാസം ഫെഡറൽ ഗവൺമെന്റ് ട്രൂവാഡ നിർമാതാക്കളായ ഗിലാദ് സയൻസസ് ഇൻകോർപ്പറേറ്റ് പ്രതിവർഷം ശരാശരി 200,000 പേർക്ക് PREP ഡോസുകൾ സംഭാവന ചെയ്യാൻ സമ്മതിച്ചുവെന്നു പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. 1.1 മില്യൺ ജനങ്ങൾ എച്ച്ഐവി ബാധിതരാണ്. 10 വർഷത്തിനുള്ളിൽ രാജ്യത്തിന്റെ എച്ച് ഐ വി പകർച്ചവ്യാധി അവസാനിപ്പിക്കാനുള്ള ലക്ഷ്യം ട്രിം ഭരണകൂടം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചുകളിൽ നിന്നും എൻ എസ് ഇയിൽ നിന്നും ഏറ്റവും പുതിയ എൻഎവൈ അഥവാ മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളുടെ പോർട്ട്ഫോളിയോയിൽ നിന്നും ആദായ നികുതി കാൽക്കുലേറ്റർ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ നികുതി കണക്കുകൂട്ടുക , മാർക്കറ്റിന്റെ ടോപ്പ് ഗൈനറുകൾ , ടോപ്പ് നഷ്ടപ്പെട്ടവർ , മികച്ച ഇക്വിറ്റി ഫണ്ട് എന്നിവ അറിയുക . ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെ പോലെ ട്വിറ്റർ ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.

FinancialExpress_1x1_Imp_Desktop