ഒരു ചെറുപ്പക്കാരനായ സ്കിൻ ആവശ്യമുണ്ടോ? നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ ഈ 8 ഭക്ഷണങ്ങൾ ചേർക്കുക – NDTV News

ഒരു ചെറുപ്പക്കാരനായ സ്കിൻ ആവശ്യമുണ്ടോ? നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ ഈ 8 ഭക്ഷണങ്ങൾ ചേർക്കുക – NDTV News

പ്രായമായതിന്റെ ഒരു ഭാഗമാണ്. കാലാകാലങ്ങളിൽ ഞങ്ങളുടെ ശരീരം വാർധക്യത്തിലേക്ക് വീഴുന്ന ഒന്നിലധികം സൂചനകളെ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിന് തന്നെ പ്രായമാകലിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ തെളിവുകൾ കാണിക്കാനാകും. കറുത്ത പാടുകൾ ചർമ്മം ഉണങ്ങുമ്പോൾ, ചർമ്മം രൂപപ്പെടാൻ തുടങ്ങും, നിങ്ങളുടെ ചർമ്മം തിളക്കം കുറയ്ക്കാം. മലിനീകരണം, കൊടും വേനൽ ചൂട് , ജോലിഭാരം മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന സമ്മർദ്ദം വേഗത്തിന്റെ പ്രായമാകൽ ഉണ്ടാകാൻ ഇടയാക്കും. ത്വക്ക് വാർധക്യത്തെ തടയാനായി ചർമ്മത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനുള്ള നിരവധി ഫലങ്ങളുണ്ട്. ഓരോ ബ്രാൻഡും ഒരു ഹ്രസ്വകാല കാലയളവിൽ ഉറപ്പുനൽകുന്ന ഫലങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ചില്ലറ വിൽപ്പന ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ നിറഞ്ഞുനിൽക്കുന്നു. പോഷകാഹാര സമ്പന്നമായ ഭക്ഷണങ്ങളുമായി പ്രായമായ ചർമ്മത്തിന്റെ അടയാളങ്ങൾ തടയാനായി ഒരു ഭക്ഷണക്രമം സഹായിക്കും. ഇതേക്കുറിച്ച് പറയാൻ ഞാനിവിടെയുണ്ട്.

എതിരെ വായിക്കുക: ചുളിവുകൾ പ്രതിരോധിക്കാൻ ടിപ്പുകൾ: 10/11

നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ ഈ 8 ഭക്ഷണങ്ങൾ ചേർക്കുന്നത് പ്രായമാകൽ ലക്ഷണങ്ങളെ തടയുകയും സഹായിക്കുകയും ചെയ്യും.

1. ഗ്രീൻ ടീ: നാം കിക്ക് ഓഫ് തന്നെ ഗ്രീൻ ടീ . ഒരു കപ്പ് ചായ ഒരു നല്ല കർമപരിപാടിക്ക് ആവശ്യമായ ഊർജ്ജം നമുക്ക് നൽകും, ഗ്രീൻ ടീയുടെ നന്മ ഞങ്ങളോട് പരിചിതമാണ്. ആന്റിഓക്സിഡന്റ് സമ്പന്നമായ തേയില ഫ്രീ റാഡിക്കലുകളെ ചെറുക്കുന്നതിന് സഹായിക്കും. ഗ്രീൻ ടീയിലെ പോളിഫിനോൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ചർമ്മത്തിലെ പ്രധാന പ്രോട്ടീൻ കൊളജനത്തെ സംരക്ഷിക്കാൻ സഹായിക്കും, സൂര്യകാന്തികളിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കാൻ കഴിയും.

i82t0h5o

ആന്റിഓക്സിഡന്റ് സമ്പന്നമായ തേയില ഫ്രീ റാഡിക്കലുകളെ ചെറുക്കുന്നതിന് സഹായിക്കും
ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: iStock

2. അധിക കന്യക ഓലിവ് എണ്ണ: കൊഴുപ്പ് ആരോഗ്യമുള്ള സ്രോതസ്സായ ഒലിവ് എണ്ണയ്ക്ക് വിരുദ്ധ കോശജ്വസ്തു ഉണ്ട്. സൂര്യപ്രകാശത്തിൽ നിന്നും നേരിടാൻ ഇത് ഒലീവ് ഓയിൽ ശക്തി നൽകുന്നു. ഒലിവ് ഓയിൽ മോണോ സോററേറ്റഡ് കൊഴുപ്പ് ഉള്ളവയ്ക്ക് ചർമ്മത്തിൽ ഇലാസ്തികതയും സ്ഥായിയായവും വർദ്ധിക്കും. ഇപ്രകാരമുള്ള, പ്രയോജനകരമായ എണ്ണയ്ക്ക് നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിന് തിളക്കം നൽകാൻ കഴിയും.

ഇതും വായിക്കാം: ഈ ലളിതമായ രാവിലത്തെ ചടങ്ങിൽ നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിലെ തിളക്കം കുറയുക: നിങ്ങളുടെ ദിവസം ഒരു തികഞ്ഞ കിക്ക്സ്റ്റാർട്ട് നൽകും!

ഇരുണ്ട ചോക്കലേറ്റ്: മറ്റൊരു ആൻറി ഓക്സിഡൻറുണ്ടാക്കുന്ന ധാന്യം, ഫ്ളാവണോളുകളിൽ കടും ചോക്ലേറ്റ് അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഈ ആന്റിഓക്സിഡന്റ് നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തെ സന്ധികളിൽ നിന്നും സംരക്ഷിക്കും. ചർമ്മത്തിന്റെ കനം, മൃദുലത, ജലാംശം എന്നിവയും ഇതിന് മെച്ചപ്പെടുത്താം.

4. പോംഗ്രൻ: ഈ ചീഞ്ഞ പഴം ആൻറി ഓക്സിഡൻറുകളുടെ ഒരു വലിയ സ്രോതസ്സാണ്. മാതളനാരങ്ങളുടെ ആൻറി ഓക്സിഡൻറിൻറെ ഉള്ളടക്കം സൂര്യപ്രകാശത്തിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കാൻ കഴിയും.

po32u07g

മാതളനാരങ്ങളുടെ ആൻറി ഓക്സിഡൻറിൻറെ ഉള്ളടക്കം സൂര്യപ്രകാശ സംരക്ഷണം നൽകും
ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: iStock

5. അവോക്കാഡോസ്:ക്രീസു വേരുകൾ നാരുകൾ, ആരോഗ്യമുള്ള കൊഴുപ്പുകളും വിറ്റാമിനുകളും കൊണ്ട് ലോഡ് ചെയ്യുന്നു. Avocados polyhydroxylated ഫാറ്റി ആൽക്കഹോൾ എന്ന ഒരു അദ്വിതീയ സംയോജനത്തിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, വിരുദ്ധ വീക്കം പ്രോപ്പർട്ടികൾ ലഭിച്ചത്, കൂടുതൽ സൂര്യൻ കേസുകൾ നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്നു.

തക്കാളി: ചുവന്ന തക്കാളി ലൈക്കോപിണുകളിൽ വളരെ ഉയർന്നതാണ്. ഈ സംയുക്തത്തിന് ചുളിവുകൾ തടയാനും സൂര്യകാന്തിയിൽ നിന്ന് ചർമ്മത്തെ സംരക്ഷിക്കാനും സഹായിക്കും. ഒരു രുചികരമായ, ത്വക്ക് ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം വേണ്ടി ഒലിവ് എണ്ണ തക്കാളി വേവിക്കുക. ഒലിവ് ഓയിൽ ശരീരത്തിലെ ലൈക്കോപിനെ ആഗിരണം ചെയ്യാൻ സഹായിക്കും.

lp9l7ah8

എലിയുടെ ആദ്യകാല അടയാളങ്ങൾ എങ്ങനെ തിരിച്ചറിയാം? പ്രിവന്റീവ് ടിപ്ഡുകളും ഡൂസും ഡിസൻ സ്കിൻ കെയററിന്റും അറിയണം

പച്ചക്കറികൾ ബീറ്റ കരോട്ടിൻ, വിറ്റാമിൻ-സി എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് പച്ചക്കറികൾ നോക്കി നോക്കുക. കാരറ്റ്, മധുരക്കിഴങ്ങ്, മത്തങ്ങ തുടങ്ങിയ ബീറ്റാ കരോട്ടിൻ സമ്പന്നമായ ഭക്ഷണങ്ങൾ സൂര്യൻ ചെയ്ത സന്ധികളുടെ ദോഷം തടയാൻ സഹായിക്കും. മണി കുരുമുളക് പോലെ അതേസമയം, വിറ്റാമിൻ-സി സമ്പന്നമായ പച്ചക്കറി, തക്കാളി, തുടങ്ങിയ ഇലക്കറികളും പച്ചിലകൾ ബ്രോക്കോളി കൊളാജൻ ഉത്പാദനം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ കഴിയും.

8. സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങൾ: ചർമ്മത്തിന് അനുയോജ്യമായ സുഗന്ധദ്രവ്യങ്ങൾ സുഗന്ധതൈലമാണ്. കറുവാപ്പട്ട പോലെ സുഗന്ധദ്രവ്യം കൊലാജിൻറെ ഉത്പാദനം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ കഴിയും, ഇത് നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിന്റെ ദൃഢതയും, ഇലാസ്തികതയും വർദ്ധിപ്പിക്കും. ഇഞ്ചി ചർമ്മത്തെ സഹായിക്കും. ജിഞ്ചറിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഇഞ്ചി വിന്റോ, കോശജ്വലനം, സൂര്യപ്രകാശം മൂലം വളർത്തുന്ന പാടുകളുണ്ടാകാതിരിക്കാൻ സഹായിക്കും.

നിരാകരണം: ഉപദേശം ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഈ ഉള്ളടക്കം സാധാരണ വിവരങ്ങൾ മാത്രമാണ് നൽകുന്നത്. യോഗ്യതയുള്ള ഒരു മെഡിക്കൽ സംവിധാനത്തിന് പകരമാവില്ല ഇത്. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് എല്ലായ്പ്പോഴും ഒരു വിദഗ്ധൻ അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടറുടെ ഉപദേശം തേടുക. ഈ വിവരത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്വം NDTV അവകാശപ്പെടുന്നില്ല.