ഗർഭാശയ ക്യാൻസർ കോശങ്ങളെ നശിപ്പിക്കുന്ന ചികിത്സാ പഞ്ച് – ഏഷ്യൻ ഏജ്

ഗർഭാശയ ക്യാൻസർ കോശങ്ങളെ നശിപ്പിക്കുന്ന ചികിത്സാ പഞ്ച് – ഏഷ്യൻ ഏജ്

ഗവേഷകർ കാൻസസ് വിഷാദരോഗങ്ങളെ നശിപ്പിക്കാൻ ‘ഒന്ന് പഞ്ച്’ വികസിപ്പിക്കും.

വാഷിങ്ടൺ: കാൻസർ രോഗികളുടെ സെല്ലുകളിൽ വയറുവേദനയുണ്ടെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത ഒക്റ്റോറിയൻ ക്യാൻസർ രോഗികളിലെ ‘പഞ്ച് പഞ്ച്’ എന്ന പ്രമേഹത്തെക്കുറിച്ച് ‘നേച്ചർ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ’ എന്ന ജേർണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനം വെളിപ്പെടുത്തി.

“എപ്പിടലിഷൽ ഓവറിൻ ക്യാൻസർ (EOC) – ഏറ്റവും സാധാരണവും വിഷം അർബുദവുമുള്ള ക്യാൻസറിൻറെ കാര്യത്തിൽ – രണ്ട് ഘട്ടങ്ങളിലാണ് നാം ആദ്യം പ്രവർത്തിക്കുന്നത്.ആദ്യം ക്യാൻസർ സെല്ലുകളെ അകാലത്തിൽ തന്നെ നിർബന്ധിക്കുകയാണ്, അതായത്, അവരെ senescence ആയി നിർബന്ധിക്കുകയാണ്. പരോക്ഷമായ പഞ്ച്, സെനൊലിസിസ് ഉപയോഗിച്ച് ഞങ്ങളിൽ നിന്ന് രണ്ടാമത്തെ പഞ്ച് എറിഞ്ഞ് നശിപ്പിക്കാനും ഇല്ലാതാക്കാനും ഈ സ്ട്രാറ്റജിക്ക് രണ്ട് പടികൾ നല്ല ഏകോപനം ആവശ്യമാണ്, “യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഡി മോൺട്രിയലിൽ ഗവേഷകനായ ഫ്രാൻസിസ് റോഡിയർ വിശദീകരിച്ചു.

റോഡിയറും അദ്ദേഹത്തിന്റെ സഹപ്രവർത്തകയുമായ ആനി മേരി മെസ് മാസന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ നടത്തിയ ഗവേഷകരുടെ സംഘം പാരാ ഇൻകുബേറ്ററുകളുമായി ചേർന്ന് കീമോതെറാപ്പിയിൽ നിന്ന് EOC സെല്ലുകളിൽ senescence പ്രവേശിക്കുന്നുവെന്ന് കണ്ടെത്തി. ഡി.എൻ.എ.ക്ക് കേടുപാടുകൾ തീർക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന എൻസൈമുകളാണ് PARPs. PARP കൾ തടയുന്നതിലൂടെ, പാരാ ഇൻഫ്ലിട്ടേറ്റർമാർ തങ്ങളുടെ ഡിഎൻഎ നന്നാക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന അർബുദകോശങ്ങളെ തടഞ്ഞുനിർത്തുന്നു.

“ഞങ്ങളുടെ രണ്ട്” പഞ്ച് “സമീപനത്തിന് നന്ദി, മുൻകാലത്തെ അർബുദ കോശങ്ങളുടെ മോഡലുകളിൽ മുൻകൂർ EOC സെല്ലുകളെ നശിപ്പിക്കുവാൻ ഞങ്ങൾ പരിശ്രമിച്ചു, പാരഫിൽ ഇൻഹെബിറ്ററുകൾക്കൊപ്പം പാമോപി ഇൻഹൈറ്റീറ്ററുകൾക്കൊപ്പം കീമോതെറാപ്പി ഫലപ്രാപ്തി മെച്ചപ്പെടുത്താനും ഈ ചികിത്സകൊണ്ട് വികേന്ദ്രീകൃതമായ, “യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഡി മോൺട്രിയലിൽ മറ്റൊരു ഗവേഷകനായ മെസ്മോൺ പറയുന്നു.

“ഞങ്ങളുടെ ‘ഒന്നിൽ രണ്ട് പഞ്ച് തന്ത്രങ്ങൾ’ പ്രീക്ഞ്ഞിക്കൽ ക്യാൻസർ, സ്തനാർബുദ മോഡലുകൾ പരീക്ഷിച്ചു. ഇത് ഫലപ്രാപ്തി നിർണയിക്കാൻ ഞങ്ങളെ സഹായിച്ചു,” മെസ്മാസൺ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

ഗർഭാശയ, ട്രിപ്പിൾ നെഗറ്റീവ് ബ്രെസ്റ്റ് കാൻസറിനുള്ള ക്ലിനിക്കൽ ട്രയൽസ് പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് ഈ പഠനത്തിന്റെ ഫലങ്ങൾ ഉപയോഗപ്പെടുത്തുമെങ്കിലും, രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനങ്ങളില്ലാത്ത പ്രീക്ലിനിക്കൽ മോഡലുകളാണ് ഉപയോഗിച്ചത് എന്ന കാര്യം ഓർത്തിരിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. “മനുഷ്യരിൽ രോഗപ്രതിരോധശേഷിയുടെ പ്രാധാന്യം കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, ജൈവ യാഥാർത്ഥ്യത്തോട് അടുത്ത ഒരു സന്ദർഭത്തിൽ നമ്മുടെ തന്ത്രത്തെ മൂല്യനിർണ്ണയം നിലനിർത്തേണ്ടതുണ്ട്.

അവസാനം