ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകൾ തുറക്കരുതെന്ന് ആധാർ കാർഡ് നിർബന്ധമില്ല, പുതിയ മൊബൈൽ കണക്ഷനുകൾ! ആധാർ ഭേദഗതി ബിൽ 2019 ൽ മന്ത്രിസഭ അംഗീകരിക്കും – ദി ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ്

ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകൾ തുറക്കരുതെന്ന് ആധാർ കാർഡ് നിർബന്ധമില്ല, പുതിയ മൊബൈൽ കണക്ഷനുകൾ! ആധാർ ഭേദഗതി ബിൽ 2019 ൽ മന്ത്രിസഭ അംഗീകരിക്കും – ദി ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ്

ആധാർ ബിൽ ലോക്സഭയിൽ അംഗീകരിക്കുകയും ആധാർ കാർഡുടമകൾക്ക് ബാങ്ക് അക്കൗണ്ട് തുടങ്ങുകയും, മൊബൈൽ ഫോൺ കണക്ഷനുകൾ വാങ്ങുകയും ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഐഡന്റിറ്റി പ്രഫഷമായി സ്വമേധയാ ഉപയോഗിക്കാനുള്ള ഒരു ബില്ലിൽ മന്ത്രിസഭ അംഗീകാരം നൽകി . ആധാർ ആക്ട് 2016 ഉം മറ്റ് നിയമങ്ങൾക്കും ഭേദഗതി ചെയ്ത ഭേദഗതി ബിൽ 2019 മാർച്ചിൽ പുറപ്പെടുവിക്കുന്ന ഒരു ഓർഡിനൻസ് മാറ്റുകയും ചെയ്യും – മാനദണ്ഡങ്ങളുടെ ലംഘനത്തിന് ശക്തമായ പിഴകൾ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.

ജൂൺ 17 മുതൽ പാർലമെന്റിന്റെ തുടർച്ചയായ സെഷനിൽ 2019 ൽ ആധാർ, മറ്റ് നിയമങ്ങൾ (ഭേദഗതി) ബിൽ അവതരിപ്പിക്കും.

1885 ലെ ടെലഗ്രാഫ് ആക്ട്, മണി തട്ടിപ്പ് തടയുന്ന നിയമത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ അംഗീകൃത KYC (നിങ്ങളുടെ കസ്റ്റമർ അറിയുക) എന്ന നിലയിൽ സ്വമേധാടിസ്ഥാനത്തിൽ ആധാർ നമ്പർ ആധികാരികത ഉറപ്പുവരുത്താൻ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകൾ തുറക്കുന്നതിനുള്ള ജനങ്ങൾക്ക് പൊതുജനങ്ങൾക്ക് അനുവദിക്കും. , 2002, “ഒരു ഔദ്യോഗിക പ്രകാശനം പറഞ്ഞു.

ആധാർ കാർഡ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ: ഈ സേവനങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കാൻ എം.എധാർഡർ ആപ്ലിക്കേഷൻ ഡൌൺലോഡ് ചെയ്യുക

ലളിതമായി പറഞ്ഞാൽ, ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകൾ തുറക്കുന്നതിലും മൊബൈൽ ഫോൺ കണക്ഷനുകൾ വാങ്ങുന്നതിലും ആധാർ നമ്പർ ആധികാരികത ഉറപ്പുവരുത്തും.

18 വയസ്സ് ആകുമ്പോഴേക്കും ബയോമെട്രിക് ഐഡി പരിപാടിയിൽ നിന്നും ഒരു കുട്ടിയെ ഒഴിവാക്കാൻ ബിൽ ശ്രമിക്കുന്നുണ്ട്. ആധാറിന്റെ ഉപയോഗം, സ്വകാര്യതയുടെ ലംഘനം തുടങ്ങിയ വ്യവസ്ഥകൾ ലംഘിച്ചതിന് ശക്തമായ പിഴ ചുമത്തണം.

പൊതുജന താല്പര്യങ്ങൾക്ക് സേവനം നൽകുന്നതിനും ആധാർ ദുരുപയോഗം തടയാനും കൂടുതൽ ദൃഢമായ സംവിധാനം യു.ഐ.ഡി.എ.ഐ (യുണീക്ക് ഐഡന്റിഫിക്കേഷൻ അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യ) പ്രാപ്തമാക്കും. ഈ ഭേദഗതിക്ക് ശേഷം ആധാർ നമ്പറിന്റെ കൈവശം തെളിയിക്കാൻ ഒരു വ്യക്തിയും നിർബന്ധിതരല്ല. പാർലമെൻറ് തയ്യാറാക്കിയ നിയമം കൊണ്ടുവന്നാൽ അയാളുടെ സ്വത്വത്തെ സ്ഥാപിക്കാൻ ഉദ്ദേശിച്ചാണ് ആധികാരികത ഉറപ്പാക്കേണ്ടത്.

ആധാർ “ആളുകൾ സൌഹാർദ്ദപരമാക്കുന്നതിന്” ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

2019 മാർച്ച് 2 ന് രാഷ്ട്രപതി നിർദ്ദേശിക്കുന്ന ഓർഡിനൻസിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ളതുപോലെയുള്ള ഭേദഗതികൾ ആധാർ നമ്പർ നമ്പർ ഹോൾഡിൻറെ അനുമതിയോടെ ആധാർ നമ്പർ സ്വീകാര്യവും ഓഫ്ലൈൻ പരിശോധനയും വഴി സ്വമേധയാ ഉപയോഗിക്കണം. ഒരു വ്യക്തിയുടെ യഥാർത്ഥ ആധാർ നമ്പർ മറയ്ക്കാനായി ഇതര വിർച്ച്വൽ ഐഡന്റിറ്റി നമ്പരുകൾ ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നതും ഇത് വഴിയൊരുക്കും.

UIDAI നിർദ്ദേശിച്ച സ്വകാര്യതയും സുരക്ഷയും സംബന്ധിച്ച മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കുമ്പോൾ മാത്രമേ ആധികാരികത ഉറപ്പാക്കാൻ സ്ഥാപനങ്ങളെ അനുവദിക്കുകയുള്ളൂ. ആധികാരികത അംഗീകരിക്കുകയും പാർലമെൻറ് നടത്തുന്ന ഏതെങ്കിലും നിയമത്തിൻ കീഴിൽ അല്ലെങ്കിൽ കേന്ദ്ര ഗവൺമെൻറിൻറെ സംസ്ഥാന താൽപര്യപ്രകാരം നിർദ്ദേശിക്കപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു.

സ്വകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ബയോമെട്രിക് ഐഡന്റിഫയർ ഉപയോഗിക്കുന്നത് സംബന്ധിച്ച് ആധാർ നിയമത്തിലെ 57-ാം വകുപ്പ് നീക്കം ചെയ്യുന്നത് നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. ആധികാരികതയ്ക്ക് അംഗീകാരം ലഭിക്കാത്തതിനോ അല്ലെങ്കിൽ കൈവശം വച്ചിരിക്കുന്നതിനോ വേണ്ടിയുള്ള സേവനങ്ങളുടെ നിഷേധത്തെ ഈ ഭേദഗതി തടയും.

ഇതുകൂടാതെ, യുണീക്ക് ഐഡന്റിഫിക്കേഷൻ അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യ ഫണ്ടിന്റെ സ്ഥാപിതമായ ഭേദഗതികൾ ആധാർ ഇക്കോസിസ്റ്റത്തിലെ ഏതെങ്കിലും എന്റിറ്റിക്ക് ആവശ്യമായി പരിഗണിച്ചേക്കാവുന്ന നിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകാൻ യു.ഐ.ഡി.എ.ഐയിൽ മെച്ചപ്പെട്ട റഗുലേറ്റർ പോലെയുള്ള ശക്തി നൽകുന്നു.

ആധാർ നിയമത്തിലെ വകുപ്പുകൾ ലംഘിച്ചുകൊണ്ട് ഒരു കോടിയോളം രൂപയുടെ പിഴ ഈടാക്കും. തുടർച്ചയായ അനുചിതമായ സാഹചര്യത്തിൽ പ്രതിദിനം 10 ലക്ഷം രൂപ വരെ പിഴ ഈടാക്കും.

ഒരു അന്വേഷണ എന്റിറ്റിയോ അല്ലെങ്കിൽ സ്ഥാപനത്തിനായി ഓഫ്ലൈൻ പരിശോധന വഴി തിരിച്ചറിയൽ ഉപയോഗത്തിന്റെ അനധികൃത ഉപയോഗം മൂന്നു വർഷം വരെ തടവുശിക്ഷയോ അല്ലെങ്കിൽ 10,000 രൂപ പിഴയോ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു ലക്ഷം രൂപ പിഴയോ ഉള്ള ഒരു കമ്പനിക്ക് വിധേയമാവുകയോ ചെയ്തേക്കാം. സെൻട്രൽ ഐഡന്റിറ്റി ഡാറ്റാ റിപോസിറ്ററിയിലേയും അനധികൃത ആക്സസ് ചെയ്യുന്നതിന്റെയും കുറ്റകൃത്യവും നിലവിലുള്ള മൂന്ന് വർഷം മുതൽ 10 വർഷം വരെ നീട്ടാൻ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു.

ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചുകളിൽ നിന്നും എൻ എസ് ഇയിൽ നിന്നും ഏറ്റവും പുതിയ എൻഎവൈ അഥവാ മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളുടെ പോർട്ട്ഫോളിയോയിൽ നിന്നും ആദായ നികുതി കാൽക്കുലേറ്റർ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ നികുതി കണക്കുകൂട്ടുക , മാർക്കറ്റിന്റെ ടോപ്പ് ഗൈനറുകൾ , ടോപ്പ് നഷ്ടപ്പെട്ടവർ , മികച്ച ഇക്വിറ്റി ഫണ്ട് എന്നിവ അറിയുക . ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെ പോലെ ട്വിറ്റർ ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.

FinancialExpress_1x1_Imp_Desktop