ക്രൂഡ് ബിൽഡിലെ എണ്ണയുടെ സിങ്ക് 4%; ബുൾസ് നർവിയോയി ഐ-യു.എസ്-ഇറാൻ ട്രൂസ് ബിഡ് – Investing.com

ക്രൂഡ് ബിൽഡിലെ എണ്ണയുടെ സിങ്ക് 4%; ബുൾസ് നർവിയോയി ഐ-യു.എസ്-ഇറാൻ ട്രൂസ് ബിഡ് – Investing.com
Investing.com - സാമ്പത്തിക മാർക്കറ്റുകൾ ലോകവ്യാപകമായി

നിങ്ങളുടെ തിരയലുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്ന ഫലങ്ങളൊന്നും കണ്ടെത്തിയില്ല

ചരക്ക് 7 മണിക്കൂർ മുമ്പ് (ജൂണ് 12, 2019 03:07 മികവിനും)
© റോയിട്ടേഴ്സ്. © റോയിട്ടേഴ്സ്.

ബറാനി കൃഷ്ണൻ

ഇൻവെസ്റ്റിംഗ്.കോം – എണ്ണയുടെ കാളകൾക്കായി കാത്തിരിക്കുന്ന മറ്റൊരു ആഴ്ച്ച, ഇന്ധനങ്ങളുടെ ചൂട് വേനൽ ആവശ്യം ഉയരുമ്പോൾ യാതൊരു ലക്ഷണവുമില്ലാതെ.

യുഎസ് എനർജി ഇൻഫോർമേഷൻ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ വീണ്ടും ക്രൂഡോയിൽ വില കൂടുന്നതായി റിപ്പോർട്ട്. ബുധനാഴ്ച എണ്ണ വില 4 ശതമാനം കണ്ട് കുറഞ്ഞു.

$ 2.12, അല്ലെങ്കിൽ 4% വീതം ബാരലിന് 51.15 ഡോളറായി കുറഞ്ഞു. ഏപ്രില് അവസാനിച്ച ശേഷം WTI യുടെ നഷ്ടം 20% ആണ്. വർഷത്തിൽ അത് 13% വർദ്ധിച്ചു.

യുകെയിൽ ട്രേഡ് ചെയ്ത ഗ്ലോബൽ ബഞ്ച് മാർക്കറ്റ് വില ബാരലിന് $ 60 ഡോളറിനു താഴെയായി, 2.41 ഡോളർ അഥവാ 4% ഇടിഞ്ഞു, 59.88 ഡോളർ, 3:00 PM ET (19:00 GMT). ഏപ്രിലിനു ശേഷം ബ്രെൻറ് 18% കണ്ട് കുറയുന്നു. 2019 ൽ ഇത് 12% ആയി വർധിച്ചു.

ന്യൂയോർക്കിലെ ട്രൈ ക്യാപ്പിറ്റൽ അഡ്വൈസേർസ് ഫണ്ടിന്റെ ഓഹിയോ ഫെയ്സ്ബുക്ക് സ്ഥാപകൻ താരിഖ് സാഹിർ പറഞ്ഞു. “പ്രതീക്ഷകൾ എത്തുമ്പോൾ സ്ഥിരതയുള്ള ബിൽഡുകൾ എവിടെയാണ് നടക്കുന്നതെന്ന് ഞങ്ങൾ ഒരു പ്രവണത കാണുന്നു.”

ജൂൺ ഏഴിന് ആഴ്ചയിൽ 2.21 മില്യൺ ബാരലായി ഉയർന്ന് ആഴ്ചയിൽ 6.77 മില്യൺ ബാരലായി ഉയർന്നു. കഴിഞ്ഞയാഴ്ച 480,000 മില്യൺ ബാരലാണ് ക്രൂഡ് ഓയിൽ വില പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ഉൽപാദന ശേഷിയുള്ള 93% ശേഷിയുള്ള ശുദ്ധജല ശേഖരണ ശേഷി 95% ഉം അതിനു മുകളിലുമാണ്.

ക്രൂഡോയിൽ ഇറക്കുമതി കഴിഞ്ഞ ഏഴ് മില്യൺ ബാരലായി കുറഞ്ഞുവെന്നാണ് ഇഎഐ കണക്കുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നത്. കഴിഞ്ഞ രണ്ട് ആഴ്ചകളിലായി ക്രൂഡ് ഇറക്കുമതിയിൽ വൻ ഇടിവ്. ഉയർന്ന ഇംപോർട്ട് ഓഫ് കയറ്റാൻ അവർ മതിയായ ഗ്യാസോലിൻ ഉണ്ടാക്കുന്നില്ലെന്നതാണ് കുഴപ്പം, കാരണം മാന്ദ്യത്തിന്റെ വിപണികൾ മാന്ദ്യം കുറച്ചുകൊണ്ടുവന്നിട്ടുണ്ട്. ഇവയെല്ലാം മൊത്തം ക്രെയിഡ് സ്റ്റോക്കിൾസുകളിലേക്ക് കൂട്ടിച്ചേർത്തിട്ടുണ്ട്, പ്രത്യേകിച്ച് ക്ൻസിംഗ്, ഒക്ല., ഡബ്ല്യുടിഐക്ക് സംഭരണശാല. കഴിഞ്ഞയാഴ്ച 2 മില്യൺ ബാരൽ കുത്തനെ ഉയർന്നു.

ക്രൂഡ് ഓയിലുകൾ ഒഴിവാക്കിയിട്ടും കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ 7,60,000 ബാരലായി വർധിച്ചതായും റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. കഴിഞ്ഞ വർഷം 740,000 ബാരൽ എണ്ണയാണ് നേടിയത്. ഒരു പോസിറ്റീവ് സംഖ്യ 1.14 ദശലക്ഷം ബിൽഡേറ്റുകൾക്കായി പ്രവചിക്കാനായി ഒരു ദശലക്ഷം ബാരൽ വരെയായിരുന്നു. അതേ സമയം, മൊത്തം പെട്രോളിയം ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ വില 9.3 മില്യൺ ബാരലായി ഉയർന്നു.

ഒപ്പെക്ക്, റഷ്യ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഉഭയകക്ഷി ഉൽപ്പാദനം, ഉൽപ്പാദനം കുറയ്ക്കാൻ ഉൽപ്പാദനം, എണ്ണ വിലവർദ്ധനവ് തുടങ്ങിയവയുടെ വിലവർദ്ധനവിനെ ബാധിച്ച എണ്ണക്കല്ലുകൾക്ക് ഈ വമ്പൻ മാർക്കറ്റ് ഇടിവ് സംഭവിച്ചു. എണ്ണ ഉൽപ്പാദകരുടെ ഒപെക് + സഖ്യം ജൂൺ 26 ന് വിയന്നയിൽ സമാപിക്കും. അല്ലെങ്കിൽ അവരുടെ പ്രതിമാസം 1.2 മില്യൻ ബാരൽ എണ്ണക്കമ്പനികൾ നീക്കം ചെയ്യാനായി അവരുടെ കരാർ കൂട്ടിച്ചേർക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ കൂട്ടിച്ചേർക്കുകയോ ചെയ്യുക.

എണ്ണ ഉൽപ്പാദനം വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ, ഉൽപാദനത്തിൽ കുറവുണ്ടാകുമെന്നും ഒപെക് എണ്ണ ഉൽപ്പാദനം കുറയ്ക്കുകയാണ് അമേരിക്കയുടെ ഉത്പാദനം. “ഞങ്ങൾ കാണുന്ന ഏത് റാലികളും ഒന്നുകിൽ ദീർഘനേരം കുറയ്ക്കാനോ ചെറിയ സ്ഥാനങ്ങളിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാനോ ഉപയോഗിക്കണം.”

മാര്ക്കറ്റില് കൂടുതല് ഭാരം ഉണ്ടാകുന്നത് യു എസ്-ചൈന വ്യാപാര യുദ്ധം മാന്ദ്യാവസ്ഥയുടെ വക്കിലേക്ക് ലോകത്തെ തള്ളിപ്പറയുമെന്ന ഭീഷണിയാണ്.

എണ്ണയുടെ കാളക്കുട്ടികൾക്ക് കൂടുതൽ സങ്കീർണ്ണമായ അഭിപ്രായപ്രകടനമാണ് ട്രാംപ് ഭരണകൂടവും ടെഹ്റാനും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം. ഇത് ഇറാനിൽ നിന്നുള്ള എണ്ണയെ വീണ്ടും വിപണിയെ ആശ്രയിക്കുന്നു. ഇറാനിലെ എണ്ണ കയറ്റുമതി അമേരിക്കയുടെ ഉപരോധം മൂലം ഒരു ദശലക്ഷം ബാരലുകളുടെ ശേഷി ഇപ്പോൾ വരും.

ഇറാൻ പ്രസിഡന്റ് ഹസ്സൻ റൂഹാനി, ഇസ്ലാമിക് റിപ്പബ്ളിക് സുപ്രിം നേതാവ് അയത്തൊള്ള സെയിദ് അലി ഖമേനി എന്നിവരുമായി ചർച്ച നടത്തും.

ഇറാനിയൻ ചർച്ചകൾ നടത്താൻ തീരുമാനിച്ചാൽ, ചർച്ചകൾ തുടങ്ങാനുള്ള ചർച്ചകൾക്കുള്ള സദുദ്ദേശ സൂചനയായി ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്താൻ പ്രസിഡന്റ് തീരുമാനിച്ചേക്കാം. എണ്ണയ്ക്ക് കൂടുതൽ കാര്യങ്ങളുണ്ട്.

ബന്ധപ്പെട്ട ലേഖനങ്ങൾ

നിരാകരണം: ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ

ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഡാറ്റ യഥാസമയം കൃത്യമല്ലെന്നും കൃത്യമല്ലെന്നും നിങ്ങൾ ഓർമ്മിപ്പിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. എല്ലാ സി.എഫ്.ഡികളും (സ്റ്റോക്കുകൾ, ഇൻഡെക്സുകൾ, ഫ്യൂച്ചേഴ്സ്), ഫോറെക്സ് വിലകൾ എക്സ്ചേഞ്ചുകൾ മുഖേനയല്ല, പകരം മാർക്കറ്റ് നിർമ്മാതാക്കൾ നൽകുന്നില്ല, അതിനാൽ വിലകൾ കൃത്യമായിരിക്കണമെന്നില്ല, യഥാർഥ മാർക്കറ്റ് വിലയിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും, അതായത് വിലകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, വ്യാപാര ആവശ്യങ്ങൾക്ക് ഉചിതമല്ല. അതിനാൽ ഈ ഡാറ്റ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്റെ ഫലമായി നിങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന ഏതെങ്കിലും വ്യാപാര നഷ്ടങ്ങൾക്ക് ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ ഉത്തരവാദിത്തമേറ്റെടുക്കുന്നില്ല.

ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ അല്ലെങ്കിൽ ഫ്യൂഷൻ മീഡിയയിൽ ഉൾപ്പെട്ട ആർക്കും ഡാറ്റ, ഉദ്ധരണികൾ, ചാർട്ടുകൾ, ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന സിഗ്നലുകൾ വാങ്ങുക / വിൽപ്പിക്കുക എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ നഷ്ടം അല്ലെങ്കിൽ നാശനഷ്ടങ്ങൾക്ക് യാതൊരു ബാധ്യതയും സ്വീകരിക്കില്ല. സാമ്പത്തിക വിപണികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട റിസ്കുകളും അപകടസാധ്യതകളും സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ പൂർണ്ണമായി അറിയിക്കണം, ഇത് ഏറ്റവും രൂക്ഷമായ നിക്ഷേപ രൂപങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്.