ഗൂഗിൾ പിക്സൽ 4, ആപ്പിൾ ഐഫോൺ XI: സ്ക്വയർ ക്യാമറ ബമ്പുകൾ 2019 ലെ ന്യൂസ്ലെയിഡിഡ് ഫീഡാണ്

ഗൂഗിൾ പിക്സൽ 4, ആപ്പിൾ ഐഫോൺ XI: സ്ക്വയർ ക്യാമറ ബമ്പുകൾ 2019 ലെ ന്യൂസ്ലെയിഡിഡ് ഫീഡാണ്
Google Pixel 4, Apple iPhone XI: Square Camera Bumps are the Ungainly Fad of 2019
ഗൂഗിളിന്റെ ഔദ്യോഗിക ടീസർ, ഇന്റർനെറ്റിൽ വിപുലമായ ഐഫോണിന്റെ തകരാറുകളെത്തുടർന്ന്, സ്ക്വയർ ക്യാമറ ഹോസംഗുകൾ ഇവിടെ തങ്ങുന്നത് പോലെ തോന്നുന്നു.

കഴിഞ്ഞ രാത്രി, ഗൂഗിൾ അതിന്റെ വരാനിരിക്കുന്ന വാർഷിക സ്മാർട്ട്ഫോണായ പിക്യുലിന്റെ ആദ്യശ്രദ്ധ പിടിച്ചുപറ്റി. ട്വിറ്ററേഴ്സിൻറെ വിസ്മയത്തോടെ അപ്രത്യക്ഷമായി, ഫോണിന്റെ പുറകിൽ നിന്ന് നോക്കുന്നതെങ്ങനെ എന്നതിന്റെ ഒരു കാഴ്ച്ച ഞങ്ങൾക്ക് കിട്ടി. നിർഭാഗ്യവശാൽ, പലരുടെയും നിരാശക്ക്, ഗൂഗിൾ റിയർ ഉപരിതലത്തിൽ നിന്ന് ഒരു ബമ്പ് ഉയർത്തുന്ന ഒരു സ്ക്വയർ ഹൌസിംഗിനെ തിരഞ്ഞെടുത്തിരിക്കുന്നതായി തോന്നുന്നു. ഇതിനർത്ഥം, ഇതിനകം തന്നെ പ്രിയപ്പെട്ട ഒരു ലൈനിൽ ഏറ്റവും മികച്ചതായിരിക്കാവുന്ന ഒരു മൾട്ടി-ക്യാമറ സെറ്റപ്പ് എന്നാണ്. ഫോണിലെ ക്യാമറകൾ, ഇത് ലളിതവും സമമിതി രൂപകൽപ്പനയും ആണ്.

മൊബൈല് ഫോണ് ഡിസൈനുകള് ഒരു സമയം ഒരു തവണയെങ്കിലും ആവേശഭരിതമായിരുന്നു. ഒരു ദശാബ്ദങ്ങൾക്കുമുമ്പ്, ഒരു മൊബൈൽ ഫോൺ വാങ്ങുക എന്ന ഉദ്ദേശം, നിങ്ങൾ നോക്കിയ 7280, ഒരു ‘ലിപ്സ്റ്റിക്ക് ഫോൺ’, അല്ലെങ്കിൽ 180 ഡിഗ്രി സ്വീവിംഗ് സോണി എറിക്സൺ W600i തുടങ്ങിയവയെ പോലെ രസകരമായിരുന്നു. വേഗത്തിൽ മുന്നോട്ട്, ഇന്നൊവേഷൻ ഇന്റർനെറ്റ്, കനത്ത കമ്പ്യൂട്ടിംഗ് ശക്തി, മൊബൈൽ ഫോണുകൾക്ക് സമർപ്പിത ഇമേജിംഗ് ടൂളുകൾ വെല്ലുവിളിക്കാൻ മതിയായ കഴിവുള്ള ക്യാമറകൾ. എന്നിരുന്നാലും, പല ശ്രമങ്ങൾ നടന്നിട്ടും, മിക്ക സ്മാർട്ട്ഫോണുകളും ഡിസൈൻ ബിറ്റ് പരസ്പരം സാദൃശ്യം പുലർത്തിയിരുന്നില്ല.

അത് സ്വീകാര്യമാണെങ്കിലും, OEM- കൾ ഇപ്പോൾ അവരുടെ ഉപകരണങ്ങളുടെ പിൻഭാഗത്ത് കഴിയുന്നത്ര ക്യാമറകളിൽ കയറാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. ഇങ്ങനെ ചെയ്യുന്നതിനായി ഏറ്റവും അനുയോജ്യവുമായ ക്രമീകരണത്തിലേക്ക് എത്താൻ അവർ ശ്രമിച്ചു. എല്ലാ ലെൻസുകളും അവരുടെ ജോഡിയുള്ള ഇമേജ് സെൻസറുകളും ഉണ്ടായിരിക്കുകയും, ഫോണിന്റെ ശരീരത്തിൽ ഒരു സമർപ്പിത ഇമേജിംഗ് കോർണറിനുള്ള അകലം പുറത്തെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരു ഭവന നിർമ്മാണം. ഗൂഗിൾ പിക്സൽ 4 ന്റെയും പുതിയ ഐപാഡുകളുടെയും കൂട്ടലുകൾ 2019 ആപ്പിളിന്റെ ഐഫോണുകൾ, ഓരോ ഫോണിന്റെയും പിന്നിലുള്ള ക്യാമറ ക്യാമറകൾ വലുതായിരിക്കും, ചതുരവും അജയപരവുമാകും.

ജാമ്യം ക്ഷാമം

ആപ്പിൾ, ഗൂഗിൾ തുടങ്ങിയ കമ്പനികൾ ചുരുങ്ങിയ രൂപകല്പനാ രൂപകൽപനയിൽ ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ഊന്നിപ്പറഞ്ഞാൽ, അത്തരം ഉത്പന്ന നിർമാതാക്കൾ ഇഷ്ടാനിഷ്ടങ്ങൾ വരുന്നതു കാണാൻ ഒരു പരിഹാരമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, കമ്പനികൾക്ക് ഒരു വട്ടം കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നത് തെറ്റാണ്. ഇന്നത്തെ ഉപഭോക്താക്കൾ തങ്ങളുടെ ഉപയോഗശൂന്യമായ സ്മാർട്ട്ഫോണുകളിൽ നിന്നും ധാരാളം പ്രതീക്ഷകൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഉദാഹരണത്തിന്, ഏതു സ്മാർട്ട്ഫോണിനും ഇന്ന് ഒരു പ്രോസസ്സർ ലഭ്യമാകുന്നു, അത് ചിലപ്പോൾ മൾട്ടിടാസ്കിംഗ്, ഒപ്റ്റിക്കൽ സൂമിംഗ്, സ്റ്റീരിയോ സ്പീക്കറുകൾ, ഒരു സിനിമാറ്റിക് ആർസറിയ്ക്ക് അനുഭവങ്ങൾ നൽകാൻ കഴിയുന്ന നിരവധി ക്യാമറകൾ എന്നിവയും.

ഈ ഘടകങ്ങൾ ഒരു ദശാബ്ദത്തിനുമുമ്പ് പ്രായോഗികമല്ലായിരുന്നു, മികച്ച ഫോൺ ക്യാമറകൾ 2 മെഗാപിക്സൽ സെൻസറുകൾ ഉള്ളപ്പോൾ സിനിമാ തീമുകൾ പോളിഫിഫോണിക് റിംഗ്ടോണുകളായി പരിവർത്തനം ചെയ്യപ്പെട്ടു. തത്ഫലമായി, ഫോൺ ഡിസൈനിൽ വളരെ പ്രാധാന്യം ഉണ്ടായിരുന്നു, ക്യാമറയുടെ ഫോണിലെ കഴിവുകൾ വളരെ കുറവാണ്. ഇന്നത്തെ സാഹചര്യത്തിൽ, നവീകരണത്തിന്റെ ചുവരുകൾക്ക് ഇടയിലാണെങ്കിൽ, ഡിസൈൻ ഒരു ബ്രേക്ക് നാശനഷ്ടം വരുത്തി ഒരു ഹിറ്റ് എടുത്തു.

ആപ്പിളും ഗൂഗിളും ഒന്നല്ല. HMD യുടെ പെന്റാ-കാമറ, നോക്കിയ 9 PureView (ഡിസൈനർ അലേർട്ട്! മൂന്നു ലെൻസുകളുള്ള ഒരു വലിയ ബോക്സ് ഒരു ഉപകരണത്തിന്റെ ഒരു മൂലയിൽ വെയ്ക്കുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ സിമട്രിഷ്യൻ ഉള്ളപ്പോൾ, അത് ഇപ്പോഴും മികച്ചതാണ്. ഹുവാവിയുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ഹാനോവർ ക്യാമറയുടെ അലൈൻമെന്റിന്റെ ലംബമായ സമീപനത്തോടെ പിന്നിൽ ക്യാമറകൾ ക്രമീകരിച്ച് മെച്ചപ്പെട്ട ഒരു ഹാൻകൂട്ടി നേടിയിരിക്കുന്നു.

മാറ്റത്തിനായി നിർബന്ധിതം

എന്നിരുന്നാലും, ഒരു കമ്പനി ഡിസൈൻ ഭാഷയെ പിളർത്തിയാലും, അവർക്ക് അത് ശാശ്വതമായി സഹകരിക്കാനാവില്ല. ആപ്പിളിന് മറ്റാരേക്കാളും ഡിസൈൻ സ്റ്റെഗ്നാഷനുകളുടെ സ്വാധീനം അനുഭവപ്പെട്ടു-ഡിസൈൻ ഭാഷ പ്രധാനമായും നാലു വർഷക്കാലം മാറില്ല, 2014 ഐഫോൺ 6-നും 2017 ഐഫോൺ 8 നും ഇടയിൽ. ആധുനിക കാലത്ത് സോഫ്ട് വെയർ ഇപ്പോൾ കൂടുതൽ ആകർഷകത്വം ഉള്ള ഇക്കോസിസ്റ്റം, ഇപ്പോൾ കമ്പനിയ്ക്ക് കൈമാറ്റം ചെയ്യുന്നു.

തത്ഫലമായി, ഹുവാവേയും ഇതേ ഡിസൈൻ ഭാഷയിലേക്ക് എന്നെന്നേക്കുമായി നിറുത്താൻ കഴിയില്ല, ചില ഘട്ടങ്ങളിൽ, അതിന്റെ ഫോണുകളിൽ ഒരു പുതിയ ഡിസൈൻ ഘടകം ഉണ്ടായിരിക്കാൻ നിർബന്ധിതരാകും. പുതിയ ഡിസൈൻ ഭാഷയുമായി അവർക്ക് മിശ്രണവും മിശ്രണവും ചെയ്യാൻ കഴിയുമോ? ഇപ്പോൾ, ആപ്പിളും ഗൂഗിളും ഫോണിന്റെ ഡിസൈൻ ഫ്രണ്ടിൽ നിന്ന് നഷ്ടപ്പെട്ടതായി തോന്നുന്നു. അത് ഇപ്പോഴും റെക്കോർഡ് ചെയ്യുമെങ്കിലും, പിൻ ഗ്ലാസ് പാനലിന്റെ ഒരു മൂലയിൽ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന സ്ക്വയർ ബമ്പുകൾ അനുയോജ്യമാണ്.

2019 ൽ ഐഫോണുകളിൽ സൈക്ലോപ് പോലുള്ള ഡിസൈൻ സങ്കലനം കൂടുതലാണ് സ്ക്വയർ ക്യാമറ കുടുങ്ങിയത്.