ഛത്തീസ്ഗഢിൽ എൻ എം ഡി സി ഇരുമ്പ് അയിര് ഉത്പാദനം പുനരാരംഭിക്കുന്നു

ഛത്തീസ്ഗഢിൽ എൻ എം ഡി സി ഇരുമ്പ് അയിര് ഉത്പാദനം പുനരാരംഭിക്കുന്നു

Last Updated: Jun 13, 2019 08:43 PM IST ഉറവിടം: പി.ഐ.ടി

ഛത്തീസ്ഗഢ് മുഖ്യമന്ത്രി ഭൂപേന്ദ്ര ബാഗേലുമായി ജൂൺ 12 ന് എൻഎംഡിസി ബജേന്ദ്രകുമാർ സിഎംഡി ചർച്ച നടത്തിയിരുന്നു.

Representative Image

പ്രതിനിധിയുടെ ചിത്രം

ഛത്തീസ്ഗഢിലെ ബെയ്ലാദിലയിൽ ഖനന പ്രവർത്തനങ്ങൾ പുനരാരംഭിച്ച് എൻഎംഡിസി 13 ജൂൺ 13-ന് പുനരാരംഭിച്ചു. ഛത്തീസ്ഗഢിലെ ബെയ്ലാദിലയിൽ ഒരു ആഴ്ചക്കാലം നീണ്ടുനിന്ന സമരം ബെയ്രഡില ഖനന കോംപ്ലക്സിലെ ഖനന പ്രവർത്തനങ്ങൾ പുനരാരംഭിച്ചു. കിരൺദുൽ, ബച്ചേളി എന്നിവ വ്യാഴാഴ്ച പുനരാരംഭിച്ചു.

ഛത്തീസ്ഗഢ് മുഖ്യമന്ത്രി ഭൂപേന്ദ്ര ബാഗേലുമായി ജൂൺ 12 ന് എൻഎംഡിസി ബജേന്ദ്രകുമാർ സിഎംഡി ചർച്ച നടത്തിയിരുന്നു. എൻഎംഡിസി സംസ്ഥാന സർക്കാരും പ്രാദേശിക ഭരണകൂടവും സമയോചിതമായ പിന്തുണ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. വിദ്യാഭ്യാസം, ആരോഗ്യം, വൈദഗ്ദ്ധ്യം വികസനം, ഗ്രാമീണ വികസനം എന്നിവയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള തദ്ദേശസ്വയംഭരണവകുപ്പിൽ തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ച് തുടരുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഈ കാലയളവിൽ ഉത്പാദന നഷ്ടം നികത്താൻ ശ്രമിക്കുന്ന കമ്പനിയെ കമ്പനി ഏറ്റെടുക്കും.

ചത്തീസ്ഗഡിലെ ബച്ചേലി, ഖരാന്ദാൽ ഖനന കമ്പനികൾ ഉൾപ്പെടുന്ന ബെയ്ലാദില്ല കോംപ്ലക്സിൽ ഖനനം നിർത്തിവച്ചിരിക്കുകയാണ്. ഖനികളിലെ ഇരുമ്പയിര് ഖനനത്തിനെതിരെ ആദിവാസി ഗ്രൂപ്പുകൾ നടത്തിയ പ്രക്ഷോഭത്തെ തുടർന്നാണ് ഖനി നിർത്തിവച്ചത്.

Moneycontrol Pro- ൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക , ക്യുറേറ്റുചെയ്ത മാർക്കറ്റ് ഡാറ്റയിലേക്ക് പ്രവേശനം, എക്സ്ചേഞ്ച് ട്രേഡിങ്ങ് ശുപാർശകൾ, സ്വതന്ത്ര ഇക്വിറ്റി വിശകലനം, സജീവമായ നിക്ഷേപ ആശയങ്ങൾ, മാക്രോ, കോർപ്പറേറ്റ്, പോളിസി പ്രവർത്തനങ്ങൾ, മാർക്കറ്റ് ഗുരുക്കന്മാരിൽ നിന്നുള്ള പ്രായോഗിക ഇൻസൈറ്റുകൾ എന്നിവയും അതിലേറെയും ഉൾപ്പെടുന്നു.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത് ജൂൺ 13, 2019 08:40 pm