ടെക്നോഗ്രാഞ്ച് – മൈക്രോസോഫ്റ്റ് Xbox, ഒരു ഉടമസ്ഥർക്ക് സൌജന്യമായി കൺസോൾ സ്ട്രീമിംഗ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യും

ടെക്നോഗ്രാഞ്ച് – മൈക്രോസോഫ്റ്റ് Xbox, ഒരു ഉടമസ്ഥർക്ക് സൌജന്യമായി കൺസോൾ സ്ട്രീമിംഗ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യും

Microsoft ന്റെ ഞായർ E3 സമ്മർദ്ദം ഗെയിമുകളെക്കുറിച്ചുള്ളതാണ്. വാസ്തവത്തിൽ, ഹാർഡ്വെയറിനും സേവനങ്ങൾക്കുമായി കമ്പനി ചില വിവരങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്തപ്പോൾ, ഈ വിവരം കോൺഫറൻസ് അവസാനിച്ചപ്പോൾ എല്ലാ വേഗത്തിലും വേഗത്തിലും വന്നു. കമ്പനിയുടെ വരാനിരിക്കുന്ന 8K കൺസോളിനെ കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ നൽകുന്നതിൽ വളരെക്കുറച്ചുമാത്രമേ ആപേക്ഷികമല്ലാതാകാൻ സാധ്യതയുള്ളതെങ്കിലും പ്രോജക്ട് സ്കാർലറ്റ്, നമ്മിൽ ഭൂരിഭാഗവും സ്പ്രെഡ് സ്ക്വയറിൽ കൂടുതൽ കൂടുതൽ സമയം ലഭിക്കുന്നതിന് പ്രോജക്ട് xCloud പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

അതിന്റെ വരാനിരിക്കുന്ന സ്ട്രീമിംഗ് ഓഫറിംഗിനെക്കുറിച്ച് ധാരാളം വിവരങ്ങൾ നൽകുന്നത് കമ്പനിയാണ്, അത് പുറത്തുകടക്കുകയാണ് (അല്ലെങ്കിൽ ഒരുപക്ഷേ, ലൈറ്റുകൾ സ്വന്തം നാടകവേട്ടയിൽ പോകുന്ന പോലെ). അതിന്റെ വേഗതയും അസ്ഥിരതയും പ്രേക്ഷകരെ ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കുന്ന നിരവധി പ്രേക്ഷകരെ അവഗണിച്ചു. മൈക്രോസോഫ്റ്റ് പ്രതീക്ഷിച്ചപോലെ സർവീസ് രാത്രി വരാനിടയില്ലെന്ന് ഊഹിച്ചു.

ചില ചോദ്യങ്ങൾക്ക് ഉത്തരം നൽകാൻ ഞങ്ങൾ അന്തിമ ദിവസത്തിലെ ഷോയിൽ പങ്കെടുത്ത് ഏതാനും മൈക്രോപ്ലോക്ക് റിപ്പുകളുമായി കൈ പിടിച്ചു. ഓഫറിനുചുറ്റും നിരവധി സുപ്രധാന വിശദാംശങ്ങളുമായി കമ്പനി മൗനം പാലിക്കുന്നു. പ്രധാനപ്പെട്ട ചില കാര്യങ്ങൾ വ്യക്തമാണ്. സ്റ്റാർട്ടറുകളുടെ കൺസോൾ സ്ട്രീം പ്രോജക്ടിന്റെ XCloud- ന്റെ ഒരു ഭാഗമായി കണക്കാക്കില്ല. പകരം, സ്വന്തമായി ഒരു Xbox, ഒരു വിദൂരമായി ഗെയിമുകൾ കളിക്കാൻ കഴിവ് ഒരു സോഫ്റ്റ്വെയർ അപ്ഡേറ്റ് വഴി ഉപയോക്താക്കൾക്ക് വരുന്നു ഒരു പ്രത്യേക സവിശേഷതയാണ്.

മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ ഉത്തരം വളരെ ലളിതമാണ്: ഇത് സൌജന്യമാണ്. തൃപ്തികരമായത്. ഇത് ഇരട്ട മണിയായി ഉപയോഗിക്കാം. ആദ്യം, മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ സ്ട്രീമിങ് ഓഫീസ് സ്റ്റേഡിയയിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമാവുകയും രണ്ടാമത്തേത് കൺസോളിലെ മറ്റൊരു മൂല്യ നിർണ്ണയവും നൽകുകയും ചെയ്യുന്നു. കൺസോൾ സ്ട്രീമിങ്ങും എക്സ്ക്വയറും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം എങ്ങനെ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു എന്നതിനെ കുറിച്ച് അഭിപ്രായം പറയാൻ കഴിയില്ല.

ഇന്ന് ഞാൻ നേരത്തെ എഴുതിയത് പോലെ , ക്ലൗഡിൽ വലിയൊരു ചലനത്തിന്റെ സാധ്യതയെ കമ്പനി കണ്ടെത്തിക്കഴിഞ്ഞു, പക്ഷേ അത്തരമൊരു മാറ്റം കൂടുതൽ ദൂരം മാറുന്നു എന്ന് മുൻകൂട്ടി കാണുന്നു. എല്ലാത്തിനുമുപരി, അത് ചെയ്തില്ലെങ്കിൽ, ഈ ആഴ്ചയിൽ ഈ ആഴ്ച പുതിയ കൺസോൾ പ്രഖ്യാപനം ഉണ്ടാകില്ല.