പോസ്റ്റ് ഡേറ്റാ ചെയ്ത ചെക്കുകളുടെ മിസ്റ്ററി നഷ്ടം: ഒരു അൻസൽ, ഐ എൽ & എഫ് എസ് ലിങ്ക് – ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്

പോസ്റ്റ് ഡേറ്റാ ചെയ്ത ചെക്കുകളുടെ മിസ്റ്ററി നഷ്ടം: ഒരു അൻസൽ, ഐ എൽ & എഫ് എസ് ലിങ്ക് – ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്
പോസ്റ്റ് ഡേറ്റാ ചെയ്ത ചെക്കുകളുടെ മിസ്റ്ററി നഷ്ടം: ഒരു അൻസൽ, ഐ എൽ & എഫ് എസ് ലിങ്ക്
മുംബൈയിലെ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ ലീസിങ് ആൻഡ് ഫിനാൻഷ്യൽ സർവീസസ് ലിമിറ്റഡിന്റെ ആസ്ഥാനം. (റോയിറ്റേഴ്സ് / ഫയൽ ഫോട്ടോ)

ഐഎല് ആന്ഡ് എഫ്എസ് ഫിനാൻഷ്യൽ സർവീസസ് എംഡി രമേഷ് Bawa ആരോപണം അൻസൽ ഗ്രൂപ്പ് കൃപ മാനദണ്ഡങ്ങൾ കുഴയുന്ന , റിപ്പോർട്ട് പോലെ ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ് ബുധനാഴ്ച, രണ്ടു കമ്പനികൾ തമ്മിലുള്ള ഏക സംശയാസ്പദമാണെന്ന് ലിങ്ക് ആണ്.

കഴിഞ്ഞ വർഷം, ഇൻറർനെറ്റിലെ റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് ഫണ്ടിന്റെ പെൻബ്രൂക് ക്യാപിറ്റൽ, മറ്റൊരു ഐഎൽ ആന്റ് എഫ്എസ് ലിങ്ക്ഡ് കമ്പനിയായ അൻസൽ ഹൈടെക് ടൗൺഷിപ്പുകൾ നൽകിയ പേറ്റന്റ് ചോക്കുകൾ (പിഡിസി), 2014-15ൽ ഏകദേശം 200 രൂപ പെൻബ്രൂക്ക് വഴിയാണ് കോടിക്കണക്കിന് രൂപയുടെ മൂല്യം.

മുംബൈ ആസ്ഥാനമായുള്ള റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് കമ്പനിയായ പെനിൻസുല ലാൻഡ്, കാനഡയിലെ നിക്ഷേപ സ്ഥാപനമായ ബ്രൂക്ഫീൽഡ് എന്നിവയുടെ സംയുക്ത സംരംഭമാണ് പെൻബ്രൂക്ക്.
ഐഎൽ ആന്റ് എഫ്എസ് ട്രസ്റ്റ് കമ്പനി ലിമിറ്റഡ് (ഇപ്പോൾ വിസ്ത്ര ഐടിസിഎൽ ഇപ്പോൾ വിഷ്റ 2016 ൽ ഏറ്റെടുത്തിട്ടുള്ളത്) ആണ്.

പെൻബ്രൂക് ക്യാപിറ്റൽ അൻസൽ ഗ്രൂപ്പിന്റെ പദ്ധതികളിൽ നിന്ന് 200 കോടി രൂപ നിക്ഷേപിച്ചു 2014 ൽ സമാഹരിച്ച ഫണ്ടുകളിൽ നിന്നും അൻസൽസ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഫണ്ടിന്റെ എല്ലാ സ്വീകർത്താക്കളിൽ നിന്നും PDC കളെ എടുത്തിരുന്നു.

“അൻസൽമാർ വായ്പ തിരിച്ചടയ്ക്കാത്തപ്പോൾ, പിഡിസികൾ ട്രസ്റ്റീക്ക് നഷ്ടപ്പെട്ടെന്നത് ഒരു അപകടം നിറഞ്ഞ സാഹചര്യത്തിൽ ഫണ്ട് നൽകുന്നു. പെൻറോക്ക്ക് പൊതുവിതരണ സമ്പ്രദായങ്ങൾ ഉണ്ടായിരിക്കുകയും അവ അൻസാൽ ഗ്രൂപ്പിനൊപ്പം ഫണ്ടിന്റെ അഭാവത്തിൽ അവർ അപമാനിക്കപ്പെടുകയും ചെയ്തിരുന്നുവെങ്കിൽ, ഫൈനാൻസ് വിലനിയന്ത്രണ നിയമത്തിലെ സെക്ഷൻ 138 പ്രകാരം ഒരു കേസ് ഫയൽ ചെയ്യുമായിരുന്നു.

ആക്റ്റിലെ 138-ാം വകുപ്പനുസരിച്ച്, ഫണ്ടിന്റെ അപര്യാപ്തത പരിശോധിക്കുന്നതിൽ അപാകതയുണ്ട്, വ്യക്തി ആ വ്യക്തിയെ കുറ്റകൃത്യം ചെയ്തതായി കണക്കാക്കപ്പെടും, രണ്ട് വർഷം വരെ ജയിലിലടയ്ക്കാനും അല്ലെങ്കിൽ ചെക്കിന്റെ ഇരട്ടിയോളം , അല്ലെങ്കിൽ രണ്ടും.

അൻസൽ ഹൈ ടെക് ടൗൺഷിപ്സ് ലിമിറ്റഡ് നൽകിയ 200 കോടി രൂപയുടെ എൻ സി ഡികൾ (നോൺ കൺവെർട്ടബിൾ ഡിബഞ്ചറുകൾ) സുരക്ഷിതമാക്കുന്നതിന് ഏതെങ്കിലും PDC നൽകിയെന്നും അൻസൽ വക്താവ് നിഷേധിച്ചു. അൻസൽ ഹൈ ടെക്ക് ടൗൺഷിപ്സ് ലിമിറ്റഡ് പുറത്തിറക്കിയ 200 കോടി രൂപയ്ക്ക്, ഏകദേശം 180 കോടി രൂപയാണ് ഈ തുക വിനിയോഗിക്കുകയെന്ന് വക്താവ് പറഞ്ഞു. “ഏറ്റവും മികച്ച തുകയ്ക്കുള്ള സംയുക്തസംരംഭം / സെറ്റിൽമെന്റ് എന്നിവ കൂടുതൽ വിപുലീകൃത ഘട്ടത്തിലാണ്.

വായിക്കുക കോർപ്പറേറ്റ് അഫയേഴ്സ് മന്ത്രാലയം ഐഎഫ്ഇൻ ഓഡിറ്റർമാരെ വിലക്കെടുക്കാൻ എൻസിഎൽടി നീക്കം ചെയ്യുന്നു

എന്നാൽ ഇൻഡ്യൻ എക്സ്പ്രസ്സിൽ നിന്നും ലഭിച്ച വിവരങ്ങൾ രേഖപ്പെടുത്തുന്നു.

2017-18 കാലഘട്ടത്തിൽ പെൻബ്രൂക് ക്യാപിറ്റലിനുള്ള ഇ-മെയിലിൽ, അൻസൽ പിഡിസികൾ നഷ്ടപ്പെട്ടതായി വിന്ദ്ര ഐടിസിഎൽ അംഗീകരിച്ചു. “അൻസൽ ഹൈടെക് സംവിധാനത്തിന്റെ മൂന്ന് പി.ഡി.സികൾ കണ്ടെത്തുന്നതിന് ഞങ്ങളുടെ ഡൽഹി ഓഫീസിൽ പരിശോധന നടത്തുകയാണ്. നിങ്ങളുടെ ഇടയിലും ഞങ്ങളുടെ ഭാഗത്തുമുള്ള ഇടപാടുകാരാണ് ഇടപാടുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്തത്, അത് സമയമെടുക്കുന്നു,” Vistra ITCL പറഞ്ഞു. PenBrook- ലേക്ക് ഇമെയിൽ ചെയ്യുക.

അത് എല്ലാം അല്ല. മുൻ തൊഴിലാളികൾ സംശയാസ്പദമായ നടപടിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണെന്നും ആവശ്യമായ നടപടികൾ ഉറപ്പുവരുത്തണമെന്നും ഞങ്ങൾ ഇന്നലെ വൈകുന്നേരം പ്രാദേശിക പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ പരാതി നൽകിയിരുന്നു.

PenBrook Capital ന്റെ ഇ-മെയിലിൽ Vistra ITCL നിർദ്ദേശം നടപ്പിലാക്കിയത്, പരോക്ഷമായ നടപടികൾ നടപ്പാക്കാൻ പാക്കിസ്ഥാന്റെ കോഡും, മറ്റ് യഥാർത്ഥ റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് വായ്പകളും – പാക്കിസ്ഥാന് നേരിടുന്നതും പോലെ, ഈ ഫണ്ട് പരോക്ഷമായ നടപടികളിലൂടെയാണ്.

പെൻബ്രൂക്കിലെ ഒരു സ്രോതസ് പറയുന്നു: “അൻസൽ ഗ്രൂപ്പിനും ചില ഐഎൽ ആന്റ് എഫ്എസ് ഗ്രൂപ്പിലെ ചില ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥരും തമ്മിൽ അടുത്ത സാമ്പത്തിക ബന്ധം ഉണ്ടെന്ന് മനസിലാക്കിയപ്പോൾ, 2016 ൽ വിസ്തയുടെ കമ്പനിയെ ഏറ്റെടുത്ത ശേഷം നിരവധി ഐഎൽ ആന്റ് എഫ്എസ് ട്രസ്റ്റ് ജീവനക്കാർ ഉപേക്ഷിച്ചുവെന്ന് ഞങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കി. IL & FS ഇടപാടിന്റെ വെബ്പേജിൽ റഗുലേറ്ററി ഏജൻസികൾ നോക്കുമ്പോൾ, ഇപ്പോൾ സ്കാനറിൽ ആയിരിക്കും.

Vistra ITCL (India) ഉം PenBrook നു അയച്ച ഇമെയിലുകളും മറുപടിയൊന്നും ലഭിച്ചിട്ടില്ല.