ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ് ഇഷ്യുവിന് ഇഷ്യു നൽകുന്നത് നാലു ശതമാനം വീതമാണ് കുറച്ചത്

എംപ്ലോയീസ് സ്റ്റേറ്റ് ഇൻഷുറൻസ് കോർപ്പറേഷൻ (ഇഎസ്ഐസി) യുടെ ആരോഗ്യ ഇൻഷ്വറൻസ് പദ്ധതിയിൽ തൊഴിലുടമകളും ജീവനക്കാരും നൽകിയ തുകയുടെ 6.5 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 4 ശതമാനമായി സർക്കാർ കുറച്ചു. കമ്പനികൾക്കായി 5000 കോടി രൂപ. 2019 ജൂലായ് 1 മുതൽ ഇത് പ്രാബല്യത്തിൽ വരുമെന്ന് തൊഴിൽ മന്ത്രാലയം വെളിപ്പെടുത്തി.

ഇത് 3.6 കോടി ജീവനക്കാർക്കും 12.85 ലക്ഷം തൊഴിൽദാതാക്കൾക്കും പ്രയോജനപ്പെടും. എംപ്ലോയീസ് സ്റ്റേറ്റ് ഇൻഷ്വറൻസ് ആക്ടിന് കീഴിലുള്ള സംഭാവനയുടെ നിരക്ക് 6.5 ശതമാനത്തിൽ നിന്നും 4 ശതമാനമായി കുറയ്ക്കുന്നതിന് സർക്കാർ ചരിത്രപരമായ തീരുമാനമെടുത്തിട്ടുണ്ട് (തൊഴിലുടമയുടെ സംഭാവന 4.75 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 3.25 ശതമാനമായി കുറച്ചു. ജീവനക്കാരുടെ സംഭാവന കുറയുന്നു. 1.75 ശതമാനം മുതൽ 0.75 ശതമാനം വരെ).

2018-19 കാലഘട്ടത്തിൽ 12.85 ലക്ഷം തൊഴിൽദാതാക്കൾക്കും 3.6 കോടി ജീവനക്കാർക്കും ഈ പദ്ധതിയിലൂടെ 22,279 കോടി രൂപ നൽകി. എംപ്ലോയ്മെന്റ് കണക്കുകൂട്ടലുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ തൊഴിലുടമകൾക്ക് നൽകുന്ന സംഭാവനാ നിരക്ക് കുറയ്ക്കാൻ ഈ കമ്പനികൾക്ക് 5000 കോടി രൂപ വാർഷിക വരുമാനം ലഭിക്കുന്നു. തൊഴിലാളികളുടെ കുറഞ്ഞ വേതന നിരക്കിന് തൊഴിലാളികൾക്ക് വലിയ ആശ്വാസം പ്രദാനം ചെയ്യാനും എംപ്ലോയീസ് സ്റ്റേറ്റ് ഇൻഷ്വറൻസ് (ഇഎസ്ഐസി) സ്കീമിനു കീഴിൽ കൂടുതൽ തൊഴിലാളികളെ പ്രവേശിപ്പിക്കാനും ഔപചാരിക മേഖലയിലേക്ക് കൂടുതൽ കൂടുതൽ തൊഴിലാളികളെ കൊണ്ടുവരാനും സാധിക്കുമെന്ന് മന്ത്രി അറിയിച്ചു.

അതുപോലെതന്നെ, തൊഴിലുടമകളുടെ സംഭാവനയുടെ പങ്ക് കുറയ്ക്കുന്നതിലൂടെ ഈ സ്ഥാപനങ്ങൾ മെച്ചപ്പെട്ട എമ്പ്ലോയ്മെന്റ് സ്ഥാപിക്കുന്ന സ്ഥാപനങ്ങളുടെ സാമ്പത്തിക ബാധ്യത കുറയ്ക്കും. ഇത് മികച്ച ബിസിനസ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള എളുപ്പം വഴിയൊരുക്കുന്നു. ഇഎസ്ഐ സംഭാവനയുടെ തോത് കുറയ്ക്കുന്നത് നിയമത്തിന്റെ മെച്ചപ്പെട്ട അനുമാനത്തിന് കാരണമാകുമെന്നും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഇൻഷ്വർ ചെയ്ത വ്യക്തികൾക്ക് ഈ നിയമപ്രകാരം നൽകുന്ന മെഡിക്കൽ, പണ, പ്രസവ, വൈകല്യം, ആശ്രിത ആനുകൂല്യങ്ങൾ എന്നിവ സംബന്ധിച്ച് എംപ്ലോയീസ് സ്റ്റേറ്റ് ഇൻഷ്വറൻസ് ആക്ട് 1948 (ഇഎസ്ഐ നിയമം) നൽകുന്നു.

ESI ആക്ട് എംപ്ലോയീസ് സ്റ്റേറ്റ് ഇൻഷുറൻസ് കോർപറേഷൻ (ഇഎസ്ഐസി) ആണ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത്. ESI നിയമപ്രകാരം നല്കുന്ന ആനുകൂല്യങ്ങള് തൊഴിലുടമകളും ജോലിക്കാരും സംഭാവന ചെയ്യുന്നതാണ്. ഇഎസ്ഐ നിയമം അനുസരിച്ച്, തൊഴിലുടമകളും ജോലിക്കാരും യഥാക്രമം അവരുടെ ഓഹരികൾ നൽകുന്നു. തൊഴിലാളികളുടെയും തൊഴിൽ മന്ത്രാലയത്തിലൂടെയും ഇന്ത്യാ ഗവൺമെന്റ് ESI ആക്ട് അനുസരിച്ച് സംഭാവനയുടെ അളവ് തീരുമാനിക്കുന്നു.

2016 ഡിസംബർ മുതൽ 2017 ഡിസംബർ വരെ 2017 മുതൽ 2017 വരെയുള്ള കാലയളവിൽ കൂടുതൽ പേർക്ക് സാമൂഹിക സുരക്ഷാ പദ്ധതി വിപുലപ്പെടുത്താൻ സർക്കാർ ശ്രമിച്ചു. തൊഴിലുടമകളുടെയും ജീവനക്കാരുടെയും പ്രത്യേക രജിസ്ട്രേഷൻ ആരംഭിച്ചു. പദ്ധതി നടപ്പാക്കാൻ എല്ലാ ജില്ലകളിലും പദ്ധതി വ്യാപിപ്പിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. ഘട്ടം ഘട്ടമായാണ് രാജ്യം. 2017 ജനവരി ഒന്നിന് പ്രതിമാസം 15,000 രൂപയിൽ നിന്നും 21,000 രൂപയായി കൂപ്പിയുടെ കൂലി പരിധി ഉയർത്തി.

ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചുകളിൽ നിന്നും എൻ എസ് ഇയിൽ നിന്നും ഏറ്റവും പുതിയ എൻഎവൈ അഥവാ മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളുടെ പോർട്ട്ഫോളിയോയിൽ നിന്നും ആദായ നികുതി കാൽക്കുലേറ്റർ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ നികുതി കണക്കുകൂട്ടുക , മാർക്കറ്റിന്റെ ടോപ്പ് ഗൈനറുകൾ , ടോപ്പ് നഷ്ടപ്പെട്ടവർ , മികച്ച ഇക്വിറ്റി ഫണ്ട് എന്നിവ അറിയുക . ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെ പോലെ ട്വിറ്റർ ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.

FinancialExpress_1x1_Imp_Desktop