മൈക്രോസോഫ്റ്റ് പാച്ച് ചൊവ്വാഴ്ച, ജൂൺ 2019 പതിപ്പ് – സുരക്ഷയിൽ ക്രെബ്സ്

വിൻഡോസ് ഓപറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തിലും അനുബന്ധ സോഫ്റ്റ് വെയറിലും 88 സെക്യൂരിറ്റി വൈകല്യങ്ങൾ പരിഹരിക്കാൻ ചൊവ്വാഴ്ച പുറത്തുവിട്ട പരിഷ്കാരങ്ങളാണ് മൈക്രോസോഫ്റ്റ് പുറത്തിറക്കിയത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും അപകടകരമായത്, ഇതിനകം ലഭ്യമായ കോഡ് ചൂഷണം ചെയ്ത നാല് പിഴവുകൾ. ക്ഷുദ്രകരമായ ലിങ്ക് അല്ലെങ്കിൽ അറ്റാച്ചുമെൻറിനാൽ പ്രചോദിപ്പിക്കപ്പെടാവുന്ന Microsoft Office ന്റെ എല്ലാ പതിപ്പുകളെയും ബാധിക്കുന്ന ഒരു ഭീതി ഉണ്ട്. തീർച്ചയായും അഡോബ് ഫ്ലാഷ് പ്ലേയർ അതിന്റെ കീഴ്വഴക്കമനുസരിച്ചുള്ള പ്രതിമാസ സുരക്ഷാ അപ്ഡേറ്റ് ഉണ്ട്.

മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ ഈ ആഴ്ച പുറത്തുവിട്ടതിന് മുമ്പായി പരസ്യമായി വെളിപ്പെടുത്തിയ നാല് പിഴവുകൾക്കെതിരെയും യാതൊരു ചൂഷണവുമില്ലാതിരുന്നതായി മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. ഈ മാസം പുറത്തിറക്കിയ ഏതെങ്കിലും 88 ബഗ്ഗുകൾക്കെതിരെ ഇത് തുടരുകയാണ്. നാലുപേരും പ്രത്യേകാവകാശ വർണ്ണവ്യത്യാസമാണ് : CVE-2019-1064 , CVE-2019-1069 എന്നിവ Windows 10 ഉം അതിനുശേഷമുള്ളതും ബാധിക്കുന്നു; CVE-2019-1053 , CVE-2019-0973 എന്നിവ ഇരു വിൻഡോസിന്റെ നിലവിൽ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന പതിപ്പും ബാധിക്കുന്നു.

ഗുരുതരമായ വൈകല്യങ്ങൾ – ഉപയോക്താവിനുള്ളിൽ യാതൊരു നടപടിയും കൂടാതെ സിസ്റ്റങ്ങളെ രോഗബാധിതരാക്കി ചൂഷണം ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നവ – മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ ബ്രൗസറുകളിൽ ഇന്റർനെറ്റ് എക്സ്പ്ലോറർ , എഡ്ജ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു .

റെക്കോർഡ്ഡ് ഫ്യൂച്ചറിലുള്ള മുതിർന്ന പരിഹാര നിർമാതാക്കളായ അലൻ ലിസക്ക പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ഈ മാസത്തെ പാച്ച് ബാച്ചിൽ ഗുരുതരമായ വൈകല്യങ്ങൾ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വേഡിൽ ( CVE-2019-1034 , CVE-2019-1035 ) വസിക്കുന്നു.

“ഇത് മറ്റൊരു മെമ്മറി അഴിമതിയുടെ അപര്യാപ്തതയാണ്, അത് ആക്രമണകാരിയായ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വേർഡ് ഡോക്യുമെൻറിന് ഇരയാക്കുവാനായി തുറന്നുകൊടുക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നു, അല്ലെങ്കിൽ ഒരു ആക്രമണകാരിക്ക് ഒരു ക്ഷുദ്രകരമായ Microsoft Word ഡോക്യുമെന്റിൽ ഹോസ്റ്റുചെയ്യുന്ന ഒരു വെബ്സൈറ്റിന്റെ ലിങ്ക് ക്ലിക്കുചെയ്യാൻ ഒരു പെൺകുട്ടിയെ ബോധ്യപ്പെടുത്താൻ കഴിയും” . “മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വേഡിന്റെ എല്ലാ പതിപ്പുകളും വിൻഡോസ്, മാക്, ഓഫീസ് 365 എന്നിവയുടെ എല്ലാ പതിപ്പുകളിലും ഇത് ബാധിക്കുന്നു. മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വേഡ് ഡോക്യുമെന്റ്സ് സൈബർ ക്രിമിനലുകളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട ചൂഷണ ഉപകരണമാണ്. ഈ അപകടസാധ്യത റിവേഴ്സ് എഞ്ചിനീയർ ആണെങ്കിൽ അത് വ്യാപകമായി ചൂഷണം ചെയ്യപ്പെടും.”

മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ഒരു അപ്ഡേറ്റ് തള്ളിയത് അഡോബി ന്റെ ഫ്ലാഷ് പ്ലേയർ സോഫ്റ്റ്വെയറിൽ ഒരൊറ്റ ഗുരുതര സുരക്ഷ ഹോൾഡ് , അത് ക്ഷയിക്കുകയാണ് എന്നാൽ ഇപ്പോഴും ക്ഷുദ്രവെയർ purveyors ഒരു ലക്ഷ്യം ആണ്. Google Chrome യാന്ത്രിക അപ്ഡേറ്റുകൾ Flash, എന്നാൽ ഇപ്പോൾ ഉപയോക്താക്കൾ അത് ഉപയോഗിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഓരോ തവണയും സ്പഷ്ടമായി പ്രാപ്തമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. 2019 ലെ വേനൽക്കാലത്ത് ഗൂഗിൾ അത് പ്രവർത്തിപ്പിക്കാൻ ഓരോ തവണയും പ്രാപ്തമാക്കുന്നതിനായി Chrome ഉപയോക്താക്കളെ അവരുടെ ക്രമീകരണങ്ങളിലേക്ക് പോകും .

ഫ്ലാഷ് ഉള്ളടക്കം പ്ലേ ചെയ്യാൻ ക്ലിക്ക് ചെയ്യാനായി ഇൻസ്റ്റോൾ ചെയ്ത Flash ആഡ്-ഓണിലൂടെ ഉപയോക്താക്കളെ ഫയർഫോക്സ് പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു; ഫയർഫോക്സിൽ ഫ്ലാഷ് ഡിസേബിൾ ചെയ്യുന്നതിനോ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനോ ഉള്ള നിർദ്ദേശങ്ങൾ ഇവിടെയുണ്ട് . 2020 അവസാനത്തോടെ ഫ്ലാഷ് പിന്തുണയ്ക്കുന്നില്ല.

വിൻഡോസ് 10 പാബുകൾ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാൻ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു, ഒപ്പം നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം ഷെഡ്യൂളിൽ കമ്പ്യൂട്ടർ റീബൂട്ട് ചെയ്യുക. വിൻഡോസ് 10 ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഈ ക്രമീകരണം മാറ്റാൻ Microsoft അത് എളുപ്പമാക്കുന്നില്ല, എന്നാൽ ഇത് സാധ്യമാണ് . മറ്റ് എല്ലാ വിൻഡോസ് ഒഎസ് ഉപയോക്താക്കൾക്കും, അവർ പുതിയ അപ്ഡേറ്റുകൾ ലഭ്യമാകുമ്പോൾ നിങ്ങളെ കൂടുതൽ അറിയാമെങ്കിൽ, അവ എപ്പോൾ ഇൻസ്റ്റാളുചെയ്യണമെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് തീരുമാനിക്കാവുന്നതാണ്, വിൻഡോസ് അപ്ഡേറ്റിലെ ഒരു ക്രമീകരണമുണ്ട്. അവിടെ എത്താൻ, നിങ്ങളുടെ കീബോർഡിലെ വിൻഡോസ് കീയിൽ ക്ലിക്കുചെയ്ത് പോപ്പ് അപ്പ് ബോക്സിലേക്ക് “വിൻഡോസ് അപ്ഡേറ്റ്” എന്ന് ടൈപ്പുചെയ്യുക.

വിൻഡോ പാച്ചുകളിലെ കാലികം നിലനിർത്തുന്നത് നല്ലതാണ്. നിങ്ങളുടെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഡാറ്റയും ബാക്കുകളും ബാക്കപ്പ് ചെയ്തതിനുശേഷം മാത്രമേ അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യുകയുള്ളൂ. ഒരു നല്ല ബാക്കപ്പ് അർത്ഥമാക്കുന്നത് നിങ്ങൾ ബാക്കിംഗ് പിച്ച് സിസ്റ്റത്തെ ബൂട്ടിംഗ് പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുമെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ മുടി പിളർത്തുകയില്ല എന്നാണ്. അതിനാല് നിങ്ങള്ക്ക് ഏതെങ്കിലും ഒരു പാച്ചുകള് ഇന്സ്റ്റോള് ചെയ്യുന്നതിനു മുമ്പ് നിങ്ങള്ക്ക് ഒരു സഹായവും ബാക്കപ്പ് ഫയലും നല്കുക.

എല്ലായ്പ്പോഴും എന്നപോലെ, ഈ മാസത്തിലെ ഏതെങ്കിലും പാച്ചുകൾ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്നതിൽ എന്തെങ്കിലും പ്രശ്നങ്ങൾ അനുഭവപ്പെടുകയാണെങ്കിൽ, അതിനെക്കുറിച്ച് ഒരു അഭിപ്രായം രേഖപ്പെടുത്താൻ മടിക്കേണ്ടതില്ല; മറ്റ് വായനക്കാർക്ക് ഇത് അനുഭവിച്ചറിയാനുള്ള സാധ്യതയും ചില സഹായകരമായ നുറുങ്ങുകളുമൊത്ത് ഇവിടെ ചായിക്കും.

കൂടുതൽ വായന:

മാർട്ടിൻ ബ്രിങ്ക്മാനാണ് ഘാക്സ്.ടിയിൽ നിന്ന് എടുക്കുന്നത്

പാച്ച് ചൊവ്വാഴ്ച ക്വാളിസ്

തീവ്രതയാൽ സൺസിന്റെ ദ്രുത റഫറൻസ്

Tags: , , , , , , , ,

ഈ എൻട്രി പോസ്റ്റ് ചെയ്തത് ബുധനാഴ്ച, ജൂൺ 12, 2019 ഒപ്പം 9:26 am അതു പാച്ച് സമയം കീഴിൽ സമർപ്പിക്കപ്പെടുന്നു. ആർഎസ്എസ് 2.0 ഫീഡ് മുഖേന ഈ എൻട്രിയിലേക്ക് അഭിപ്രായങ്ങൾ രേഖപ്പെടുത്താൻ നിങ്ങൾക്ക് കഴിയും. അവസാനം നിങ്ങൾക്ക് ഒഴിവാക്കി ഒരു അഭിപ്രായം ഇടുക. നിലവിൽ പിംഗുചെയ്യൽ അനുവദനീയമല്ല.