വൈറ്റമിൻ കെ കുറവ് മുതലാളിത്ത പരിമിതികളിലേക്ക് നയിക്കും – ഏഷ്യൻ ഏജ്

വൈറ്റമിൻ കെ കുറവ് മുതലാളിത്ത പരിമിതികളിലേക്ക് നയിക്കും – ഏഷ്യൻ ഏജ്

വിറ്റാമിൻ കെ പ്രവണത കുറഞ്ഞ അളവ് മുതിർന്നവരിൽ കർശനമായ പരിധിക്ക് വിധേയമാക്കിയതാണ് പഠനം.

വാഷിംഗ്ടൺ: വിറ്റാമിൻ കെയിൽ കുറഞ്ഞ അളവിലുള്ള വൈറസ് വ്യാപകമായ മുതലാളിത്തവും പ്രായപൂർത്തിയായവർക്ക് വൈകല്യവുമാണെന്ന് ശാസ്ത്രജ്ഞന്മാർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. പഠനമനുസരിച്ച്, ഈ പുതിയതായി കണ്ടെത്തിയ ഘടകം പഴയ ആളുകളിൽ ചലനക്ഷമതയും സ്വാതന്ത്ര്യവും നിലനിർത്താൻ പരിഗണിക്കാം.

‘ജേർണൽ ഓഫ് ഗെറോന്റോളജി: മെഡിക്കൽ സയൻസസ്’ എന്ന പുസ്തകത്തിലാണ് ഈ പഠനം പ്രസിദ്ധീകരിക്കപ്പെട്ടത്. “പ്രായമായ ആളുകളുടെ വർധിച്ചുവരുന്ന ജനസംഖ്യ, ചലന വൈകല്യത്തിനുള്ള വൈവിധ്യമാർന്ന അപകടസാധ്യതകൾ മനസിലാക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്,” അധ്യാപികയിലെ ആദ്യത്തെയും എഴുത്തുകാരനായ ക്ലൈല ഷെയയും പറഞ്ഞു.

“വൈറ്റമിൻ കെ പദവി വൈകല്യത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്ന വിട്ടുമാറാത്ത രോഗങ്ങളുടെ തുടക്കത്തോടെയാണ് ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്, പക്ഷേ ഈ ബന്ധം മനസിലാക്കാനുള്ള ജോലി അതിന്റെ ശൈശവാവസ്ഥയിലാണ്.ഇതിന്ന്, ഞങ്ങൾ മുൻ പഠനങ്ങളിൽ പണിയെടുക്കുന്നു, ഇത് അളവ് കുറഞ്ഞ അളവ് വിറ്റാമിൻ കെ ആണെന്ന് വേഗത കുറവാണുന്ന വേഗതയും, അസ്ഥിബന്ധവും കൂടുതലാണ്, “അവർ തുടർന്നു.

പുതിയ പഠനം രണ്ട് biomarkers പരിശോധിച്ചു: വിറ്റാമിൻ കെ (phylloquinone) അളവ് വിറ്റാമിൻ കെ (പ്ലാസ്മ ucMGP) ഒരു പ്രവർത്തന അളവ്. ആരോഗ്യം, ഏജിംഗ്, ബോഡി കംപോസിഷൻ സ്റ്റഡി (ആരോഗ്യം ABC) എന്നിവയിൽ നിന്നും പങ്കെടുത്ത വിവരങ്ങൾ ഉപയോഗപ്പെടുത്തി പഠനം നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ് ഈ പഠനം നടത്തിയത്. വിറ്റാമിൻ കെയിൽ കുറഞ്ഞ അളവിലുള്ള മുതിർന്ന വൃക്കകൾ മൊബിലിറ്റി പരിമിതിയും വൈകല്യവും വികസിപ്പിച്ചെടുക്കാൻ കൂടുതൽ സാധ്യതയുള്ളതായി പഠനം കണ്ടെത്തി. മറ്റ് biomarker, പ്ലാസ്മാ ucMGP, ചലന വൈകല്യവും വൈകല്യവുമുള്ള വ്യക്തമായ അസോസിയേഷനുകൾ കാണിച്ചില്ല.

പ്രത്യേകിച്ച്, വിറ്റാമിൻ കെ ലെവലിന്റെ അളവ് കുറഞ്ഞുവരുന്ന പ്രായമുള്ള മുതിർന്നവർ മൊബിലിറ്റി പരിമിതികളെ വികസിപ്പിക്കുന്നതിൽ 1.5 മടങ്ങ് കൂടുതലാണിത്. ചലനശേഷി കുറയ്ക്കാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കുറവാണ്. പുരുഷനും സ്ത്രീയും ഇതു സത്യമായിരുന്നു.

“വിറ്റാമിൻ കെ വിൽക്കുന്നതിൽ വൈറസ് കെ അസോസിയേഷൻ ഒരു ചലന വൈകല്യമുളളതിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു,” മുതിർന്ന എഴുത്തുകാരി സാറാ ബൂത്ത് പറഞ്ഞു. വിറ്റാമിൻ കെ പദത്തെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നതായി അറിയപ്പെടുന്ന രണ്ട് biomarkers കൂടുതൽ അറിയപ്പെടുന്നവയോ അറിയാത്തതോ ആയ ഘടകങ്ങളെ കൂടുതൽ ബാധിക്കുന്നതാണ്.ബയോമകാർസറുകളുടെയും വൈറ്റമിൻ കെ യുടെയും പ്രവർത്തനരീതിയും അവയുടെ ചലനങ്ങളും മനസ്സിലാക്കാൻ കൂടുതൽ പരീക്ഷണങ്ങൾ ആവശ്യമാണ്, “ബൂത്ത് ചേർത്തു.

ആരോഗ്യ പഠനത്തിലെ പങ്കാളിത്തം 70-79 വയസുള്ള 635 പുരുഷന്മാരിൽ നിന്നും 688 സ്ത്രീകളിൽ നിന്നുമാണ് പഠനം നടത്തിയത്. ഹെൽത്ത് എബിസിയിൽ ആറു മുതൽ പത്തു വർഷം വരെ ഓരോ ആറുമാസത്തേയും വാർഷിക ക്ലിനിക് സന്ദർശനങ്ങളും ടെലിഫോൺ ഇൻറർവ്യൂകളും ഇടവേളകളിൽ ചലനമുണ്ടായി.

ആഹാരത്തിൽ വിറ്റാമിൻ കെ യുടെ അളവ് പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു. വിറ്റാമിൻ കെ യുടെ മികച്ച ഭക്ഷണ സ്രോതസ്സുകൾ ചീര, കാലി, ബ്രൊക്കോളി തുടങ്ങിയ ചില പച്ചിലകളാണ്. ശരാശരി മുതിർന്നവർക്ക്, ഒരു കപ്പ് കിടക്ക ചീര, 145 മൈക്രോഗ്രാം (എംസിജി) വിറ്റാമിൻ കെ 1 അല്ലെങ്കിൽ 181% പ്രതിദിന മൂല്യം നൽകുന്നു. ഒരു കപ്പ് കാല് 113 കിലോ ഗ്രാം അല്ലെങ്കിൽ 141 ശതമാനം നൽകുന്നു, ഒരു കപ്പ് അരിഞ്ഞ തിളപ്പിച്ച ബ്രോക്കോളിയിൽ 110 എംസിജി അല്ലെങ്കിൽ 138 ശതമാനം നൽകുന്നു.

അവസാനം