അന്തർദേശീയ പുരുഷ ആരോഗ്യ ആരോഗ്യം 2019: പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാൻസർ ലക്ഷണങ്ങളും ചികിത്സയും – ന്യൂസ് 18

അന്തർദേശീയ പുരുഷ ആരോഗ്യ ആരോഗ്യം 2019: പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാൻസർ ലക്ഷണങ്ങളും ചികിത്സയും – ന്യൂസ് 18
International Men’s Health Week 2019: Symptoms & Treatment of Prostate Cancer
(ഫോട്ടോ കടപ്പാട്: AFP റിലാക്സ് ന്യൂസ് / ericsphotography / Istock.com)

കാൻസർ അസാധാരണവും മന്ദഗതിയിലാകുന്നതുമായ കോശങ്ങളുടെ വളർച്ചയാണ്, പലപ്പോഴും മറ്റ് ടിഷ്യുകളിലേയ്ക്ക് പടരുന്നതാണ്. എട്ട് പുരുഷന്മാരിൽ ഒരാളുടെ ബാധയെത്തുടർന്ന് 50 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ള പുരുഷന്മാരിൽ ക്യാൻസറിൻറെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ അർബുദം പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാൻസർ ആണ്.

പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാൻസറാണ് സംഭവിക്കുന്നത്. പുരുഷന്മാരിൽ ചെറിയ വാൽനട്ട് ആകൃതിയിലുള്ള ഗ്രന്ഥി മെഴുകും ബീജസങ്കലനം ചെയ്ത ബീജസങ്കലനം ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്ന പുരുഷന്മാരിലാണ്. പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ദ്രാവകത്തെ മറയ്ക്കുന്ന പുരുഷ പ്രത്യുത്പാദന അവയവമാണ് പ്രോസ്റ്റേറ്റ്. ഞങ്ങൾ ഇന്റർനാഷണൽ മെൻസ് ഹെൽത്ത് വാരത്തിന്റെ 2019 ജൂൺ 10 മുതൽ 16 വരെ ആഘോഷിക്കുകയാണ്. പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാൻസറിനെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരിക്കണം.

പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാൻസർ രോഗവും ലക്ഷണവും

മൂർധന്യാവസ്ഥയിലെ പ്രാരംഭ പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാൻസർ കാരണങ്ങളിൽ ചിലത് ക്ഷീണവും വേദനയും എരിയുന്നതോടെ മൂത്രമൊഴിക്കുകയോ മൂത്രം കുത്തിവയ്ക്കുകയോ ചെയ്യുമ്പോൾ രാത്രിയിൽ മൂത്രമൊഴിക്കുക, മൂത്രാശയ നിയന്ത്രണം നഷ്ടപ്പെടും, മൂത്രം ഒഴുകുന്ന അല്ലെങ്കിൽ വേഗത കുറയ്ക്കൽ, മൂത്രത്തിൽ രക്തം, ഹമാറ്റുരിയ , ബീജത്തിൽ രക്തം സാന്നിദ്ധ്യം, ഒരു ഉദ്ധാരണം കിട്ടുന്നതിനോ വേദനനിറഞ്ഞ വിസർജ്ജനം അനുഭവിക്കുന്നതിനോ ബുദ്ധിമുട്ട്.

എന്നിരുന്നാലും, പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാൻസർ മറ്റ് ഭാഗങ്ങളിലേക്ക് വ്യാപിക്കുമ്പോൾ, ഒരു മനുഷ്യൻ പിൻ, പുള്ളി, തുട, തോളിൽ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് അസ്ഥികളിൽ വേദന അനുഭവപ്പെടാം, കാലുകൾ അല്ലെങ്കിൽ കാലിൽ വീക്കം അല്ലെങ്കിൽ ദ്രാവക വളർത്തൽ, വിശദീകരിക്കാത്ത ഭാരം, ക്ഷീണം, മാറ്റം കുടൽ ശീലങ്ങളിൽ.

പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാൻസർ ടെസ്റ്റുകളും രോഗനിർണയവും

പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാൻസർ പ്രോസ്റ്റേറ്റ് നിർദ്ദിഷ്ട ആൻറിജൻ (പിഎസ്എ) ടെസ്റ്റ് വഴി പരിശോധിക്കപ്പെടുന്നു. ഇത് രക്തത്തിൽ PSA യുടെ അളവുകൾ അളക്കുന്നു. പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ഗ്രന്ഥിയിൽ നിർമ്മിച്ച, പിഎസ്എ ഒരു പ്രോട്ടീൻ ആണ് ഒരു ഉയർന്ന തലത്തിൽ പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാൻസർ ഒരു അടയാളം ആയിരിക്കും. പി എസ് എ ടെസ്റ്റിനൊപ്പം പുരുഷന്മാർക്കും ഡിജിറ്റൽ റക്റ്റർ പരീക്ഷ (ഡി.ആർ.ഇ.) പരീക്ഷിക്കാം. ടെസ്റ്റ് ഒരു ഡോക്ടർ നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിന്റെ ഒരു സാമ്പിൾ എടുത്ത് വിശകലനത്തിനായി ലാബിലേക്ക് അയയ്ക്കുന്നു.

പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാൻസർ ചികിത്സ

പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാൻസർമാർക്ക് ചികിത്സ ആവശ്യമില്ലെങ്കിലും ശ്രദ്ധാപൂർവം നിരീക്ഷണം നടത്തുന്നുണ്ടെങ്കിലും, പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ഗ്രന്ഥി, റേഡിയോ തെറാപ്പി, ഹോർമോൺ തെറാപ്പി, കീമോതെറാപ്പി എന്നിവയുടെ ശസ്ത്രക്രിയ നീക്കം ചെയ്യുന്ന റാഡിക്കൽ പ്രോസ്റ്റേറ്റ്കോമൈമി പോലുള്ള രോഗികൾക്ക് രോഗികൾക്ക് നിർദ്ദേശിക്കാവുന്നതാണ്.