ഉഗാണ്ടയിൽ രണ്ടാമത് എബോള മരണ വാർത്ത സ്ഥിരീകരിച്ചു

ഉഗാണ്ടയിൽ രണ്ടാമത് എബോള മരണ വാർത്ത സ്ഥിരീകരിച്ചു
ലോകം പോസ്റ്റ് ചെയ്തത്: ജൂൺ 14 2019 12:37 ഉച്ചക്ക് യുനൈറ്റഡ് നേഷൻസ് (യു.എൻ.ഐ) ഉഗാണ്ടയുമൊത്ത് ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെ മനുഷ്യാവകാശ ഏജൻസികൾ അപകടത്തിൽപ്പെട്ട എബോള വൈറസ് രോഗം (ഇ.ഡി.വി) നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ്.
അന്താരാഷ്ട്ര ഡെമോക്രാറ്റിക് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ് ദി കോംഗോ (ഡിആർസി) യിൽ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടാനുള്ള സാധ്യതയെക്കുറിച്ചും ലോക ആരോഗ്യസംഘടനയുടെ (WHO) വെള്ളിയാഴ്ച സുപ്രധാന യോഗത്തിൽ പറയുന്നു.
എബോള പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുള്ള മൂന്നുപേരിൽ രണ്ടാമൻ അന്തരിച്ചു. “ജനീവയിൽ വക്താവ് വക്കീൽ വക്താവ് തരിക് ജസാരവിക്ക് പറഞ്ഞു. “ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയവും ലോകാരോഗ്യസംഘടനയും ഈ മേഖലയിലേക്ക് വേഗത്തിൽ പോകുന്നത് വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യമാണ്, ഈ ആളുകളുമായി സമ്പർക്കം പുലർത്തിയ എല്ലാവരെയും നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനായി ഈ കേസുകൾ കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നു”.
കൂടുതൽ വാർത്തകൾ

UNICEF report ranks best and worst ‘family-friendly’ nations 14 ജൂൺ 2019 | 2:32 PM

ഐക്യരാഷ്ട്ര സംഘടന, യുഎൻ ചിൽഡ്രൻസ് ഫണ്ട്, യുണിസെഫ്, ഏറ്റവും കുടുംബ സൗഹാർദ്ദന നയങ്ങൾ നടത്തുന്ന രാജ്യങ്ങളുടെ ഏറ്റവും പുതിയ റാങ്കുകൾ പുറത്തുവിട്ടത്; കുട്ടിക്കാലം വികസനം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിൽ നിർണ്ണായക പങ്ക് വഹിക്കുന്നു.

കൂടുതൽ കാണുക..

14 ജൂൺ 2019 | 2:30 PM

സുഡാനിലെ സൈനിക ഭരണാധികാരികൾ 10 ദിവസം നീണ്ടുനിന്ന അപായസാധ്യതയ്ക്ക് ശേഷം, പ്രതിഷേധത്തിനിടയ്ക്ക് ഈ പ്രവർത്തനം നടപടിയെടുക്കുമ്പോൾ “ചില തെറ്റുകൾ സംഭവിച്ചതിൽ ഖേദമുണ്ടെന്ന്” പറയുന്നു.

കൂടുതൽ കാണുക..

14 ജൂൺ 2019 | 2:21 PM

ആഡിസ് അബാബ, ജൂൺ 14 (യു.എൻ.ഐ) ഇപ്പോൾ ഇന്റർനെറ്റ് ബ്ലൗൗട്ടിലെ നാലാമത്തെ ദിവസമാണ് എത്യോപ്യ.

കൂടുതൽ കാണുക..

At SCO stage: Modi isolates Pakistan in presence of Imran Khan 14 ജൂൺ 2019 | 1:51 PM

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിയെ പാക് അധീന കശ്മീരിലെ തീവ്രവാദികൾ സംരക്ഷിക്കുകയും, ഭീകരത പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും സുരക്ഷിതമായ താവളങ്ങൾ, ഫണ്ട് എന്നിവ ഉറപ്പാക്കണമെന്നും പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ആവശ്യപ്പെട്ടു. കണക്ക്.

കൂടുതൽ കാണുക..

14 ജൂൺ 2019 | 1:26 PM

സെൻട്രൽ ഡാഫൂരിൽ നാടോടികളും ഗ്രാമീണരും തമ്മിലുള്ള ചൂടേറിയ ഏറ്റുമുട്ടൽ 17 പേരുടെ മരണത്തിനിടയാക്കി. 15 പേർക്ക് പരിക്കേറ്റു. സുഡാനിലെ ആഴക്കടൽ പ്രദേശത്ത് പ്രവർത്തിക്കുന്ന ആഫ്രിക്കൻ യൂണിയൻ-യു.എൻ മിഷൻ ആണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്.

കൂടുതൽ കാണുക..

ചിത്രം