എൻസി ചന്ദ്രശേഖരൻ ടിസിഎസിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന ശമ്പളത്തെ പ്രതിരോധിക്കുന്നു, ഓഹരി ഉടമകളുടെ ഭയം – എക്കണോമിക് ടൈംസ്

എൻസി ചന്ദ്രശേഖരൻ ടിസിഎസിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന ശമ്പളത്തെ പ്രതിരോധിക്കുന്നു, ഓഹരി ഉടമകളുടെ ഭയം – എക്കണോമിക് ടൈംസ്

മുംബൈ: ടാറ്റാ കൺസൽട്ടൻസി സർവീസസ്,

ടിസിഎസ്

) ചെയർമാൻ

എൻ ചന്ദ്രശേഖരൻ

അതിനുശേഷം അതിന്റെ ഉയർന്ന മാനേജർമാരുടെ നഷ്ടപരിഹാരഘടനയെ പ്രതിരോധിച്ചു

ഓഹരി ഉടമകൾ

മുതിർന്ന ജീവനക്കാർക്ക് ഉയർന്ന തുകയാണ് നൽകുന്നത്

ശമ്പളം

വ്യാഴാഴ്ച വാർഷിക പൊതുയോഗത്തിൽ.

“കമ്പനി ചില മാനേജ്മെന്റിന് ധാരാളം പണമടയ്ക്കുന്നുണ്ടെന്ന് പറയുന്നതു ശരിയല്ല … യഥാർത്ഥത്തിൽ പ്രതിഫലം ലഭിക്കുന്നില്ല; നമ്മൾ കൂടുതൽ പണം നൽകാമെന്ന് പറയാനാകില്ലെങ്കിലും കമ്പനി യാഥാസ്ഥിതികത ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു, “ചന്ദ്രശേഖരൻ പറഞ്ഞു.

ഒരു ടിസിഎസ് എക്സിക്യൂട്ടീവുകൾ ഓരോ വർഷവും ഒരു കോടി രൂപയിൽ കൂടുതൽ ശമ്പളം ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്നും വ്യാഴാഴ്ച എ.ടി.ആർ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ടിസിഎസ് ജീവനക്കാരുടെ ചെലവുകൾ ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയ ഓഹരി ഉടമകൾക്ക് വിയോജിപ്പുണ്ടെന്ന് ബോർഡ് ചെയർമാനും മാനേജിങ് ഡയറക്ടറുമായ കെ. ചന്ദ്രശേഖരൻ പറഞ്ഞു. ജീവനക്കാരുടെ ചെലവ് 52 ശതമാനമാണ്. വരുമാനം – വളരെ ഉയർന്നതാണ്.

വിരമിക്കല് ​​പ്രായം മറികടന്ന ചില ജീവനക്കാര് ഇപ്പോഴും എന്തിനാണ് സൂക്ഷിക്കുന്നത്? “നിശബ്ദ കഴിവുകൾ ഉണ്ട്. നിങ്ങൾ അനുഭവത്തെ ആദരിക്കണം, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ടിസിഎസിന്റെ മൊത്തം വാർഷിക വരുമാനം കഴിഞ്ഞ വർഷത്തേക്കാൾ കൂടുതലാണ് കോൺട്രാക്ടുകൾ നേടിയത്. ഓഹരി ഉടമകൾക്ക് സിഇഒയുമായി സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം

രാജേഷ് ഗോപിനാഥൻ

ഈ വർഷം കമ്പനി 21.9 ബില്യൻ ഡോളർ മൂല്യമുള്ള കരാറാണ് നേടിയത്. കമ്പനിയുടെ വരുമാനം 20.91 ബില്യൺ ഡോളറായിരുന്നു. തൊഴിലാളികളെ റിക്രെയ്ൻ ചെയ്യുന്നതിലും പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യയ്ക്കുവേണ്ടി തയ്യാറാക്കുന്നതിലും കമ്പനി വളരെ ഗൗരവമായി നിക്ഷേപം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. അഴിലിൽ 3,00,000 ത്തോളം പേർ പരിശീലനം നേടിയിട്ടുണ്ട്. 52 മില്ല്യൺ പരിശീലന മണിക്കൂറുകൾ കൂടി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പിന്റെ മറ്റ് കമ്പനികളുടെ പ്രഭവകേന്ദ്രമായ ടിസിഎസ് ഏറ്റെടുക്കാൻ ചന്ദ്രശേഖരൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ടിസിഎസ് ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സിൽ നിന്ന് കാറുകൾ വാങ്ങാനും ഐടി ജീവനക്കാർക്ക് ഇരു കമ്പനികളേയും സഹായിക്കാനായി ഒരു സ്റ്റോക്ക്ഹോൾഡർ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ടിസിഎസിനു ധാരാളം ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ് കാറുകൾ ഉണ്ട്, “ചന്ദ്രശേഖരൻ പറഞ്ഞു. സർക്കാർ ഉടമസ്ഥരോട് സംസാരിക്കവേ, പ്രത്യേകിച്ച് ദീർഘകാല മൂലധന ലാഭവും ഡിവിഡന്റുകളും സംബന്ധിച്ച് ചെറിയ ഓഹരി ഉടമകളുടെ വീക്ഷണങ്ങളെ പ്രതിനിധാനം ചെയ്യാൻ ചന്ദ്രശേഖരൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ടിസിഎസ് ഒരു സോഫ്റ്റ്വെയർ ഉണ്ടാക്കാൻ സാധിക്കുമോ എന്ന് ഒരു ഷെയർഹോൾഡർ ചോദിക്കുന്നു, ചെറിയ ഓഹരിയുടമകൾ കർഷകർക്ക് നികുതി ഒഴിവാക്കാനായി അനുവദിക്കുകയാണ്. ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി ചന്ദ്രശേഖരൻ മറുപടി നൽകിയില്ല.