ഏറ്റവും മികച്ച ക്രിസ്റ്റോ 360% ഈ വർഷം, അതിന്റെ പേര് ബിറ്റ്കോയിൻ – ലൈവ്മിന്റ് അല്ല

ഏറ്റവും മികച്ച ക്രിസ്റ്റോ 360% ഈ വർഷം, അതിന്റെ പേര് ബിറ്റ്കോയിൻ – ലൈവ്മിന്റ് അല്ല

ഈ വർഷത്തെ ടോപ്പ്-നടപ്പിലാക്കുന്ന ക്രിപ്റ്റോകാർട്ടൻ ഏതാണ്ട് നാലു മടങ്ങ് വരും, അത് നിങ്ങൾ ഒരിക്കലും കേട്ടിരിക്കില്ല.

ലിറ്റൊങ്കിൻ, വർഷം ആരംഭം മുതൽ 360% കൂടുതലായി അത് നേടിയെടുത്തു, എഥർ, എക്സ്ആർപി ഉൾപ്പെടെയുള്ള എല്ലാ കരിഞ്ചന്തരായ പൌരന്മാരേയും, അതുപോലെ ഏറ്റവും അറിയപ്പെടുന്ന, ഏറ്റവും വലിയ ടോക്കൺ ബിറ്റ്കോയിനും. മൊസെയ്ക് റിസർച്ച് ലിമിറ്റഡ് തയ്യാറാക്കിയ ഡാറ്റ പ്രകാരം ഇത് 8.4 ബില്ല്യൺ മാർക്കറ്റ് കാപ് ആണ്. ഇത് ഏഴാമത്തെ വലിയ ഡിജിറ്റൽ അസറ്റ് ആണ്.

ലെയ്റ്റോവനിൻറെ വരാനിരിക്കുന്ന പകുതിയോളം (ഹില്ലാവെയിംഗ് എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു) കാരണമാവുന്നതാണ് ഈ റാലി. ഇതിൽ ഖനികളായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്ന നാണയങ്ങളുടെ എണ്ണം 50% കുറച്ചു. ആശയം, വിതരണത്തിലെ കട്ട് അതിന്റെ വില കുറയ്ക്കുമെന്ന് മാത്രമല്ല, വിലയുടെ മാന്ദ്യത്തെ തടയുകയും ചെയ്യും. നിലവിൽ 25 പുതിയ Litecoins ഖനികളാണ് ലഭിക്കുന്നത്. എന്നാൽ, അവയ്ക്ക് 12.5 ശതമാനം വീതമാണ് ലഭിക്കുക.

ഏതാണ്ട് നാലു വർഷത്തിലൊരിക്കൽ വിഘടിതാവസ്ഥ സംഭവിക്കുന്നുണ്ട്, ഇതിന് മുമ്പുള്ള കാലഘട്ടത്തിൽ ഒരു ടോട്ടൻ റാലിയുണ്ടായിരുന്നു. നാല് വർഷങ്ങൾക്ക് മുൻപ്, കഴിഞ്ഞ ലൈറ്റ്കോയിൻ കുറയ്ക്കൽ സംഭവിച്ചപ്പോൾ, മൂന്നുമാസത്തിനകം ഈ നാണയം 60% നേട്ടം കൈവരിച്ചതായി CoinMarketCap.com ന്റെ കണക്കുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഈ പ്രതിഭാസം Litecoin- ൽ ഒറ്റപ്പെട്ടതല്ല. ബിറ്റ്കോയിന് മേയ് 2020 ൽ അടുത്ത പകുതി കടന്നുപോകാൻ തീരുമാനിക്കുന്നു, അതിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ വക്താക്കൾ ഇതിനകം തന്നെ കൂടുതൽ ലാഭമുണ്ടാക്കാൻ ഉൽപാദനക്ഷമത കൈവരിക്കാൻ കഴിയുന്നു.

“ബിറ്റ്കോയിനിലോ ലെയ്റ്റോയിനിലോ ഒരു വിടുതൽ പരിപാടി ഞങ്ങൾ കണ്ടിട്ടുള്ള ഓരോ തവണയും ജ്യോതിശാസ്ത്ര അടിസ്ഥാനത്തിൽ വില ഉയർന്നു,” മാർട്ടി ഗ്രീൻസാൻ പറഞ്ഞു, ട്രേഡ് പ്ലാറ്റ്ഫോമിലെ eToro- യുടെ സീനിയർ മാർക്കറ്റ് അനലിസ്റ്റ്, “അത് തുടരുകയാണെങ്കിൽ, താരതമ്യത്തിൽ ചെറിയ ഉരുളക്കിഴങ്ങ് ഇതുവരെ കണ്ടത്, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ക്രിപ്റ്റോ മാർക്കറ്റിന് ഇത് വളരെ സാധാരണമാണ്.”

ഈ വർഷം മുഖ്യധാരാ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ നിന്ന് കൂടുതൽ സ്വീകാര്യമായ അംഗീകാരവും വാൾസ്ട്രീറ്റിൽ നിന്നുള്ള ശ്രദ്ധയും ഉയർത്തിക്കൊണ്ടാണ് ക്രിസ്റ്റോക്ററൻസിസ് ഈ വർഷം നവോത്ഥാനം കൈവരിക്കുന്നത്. ട്രേഡ് ഫിനാൻഷ്യൽ കോർപ്പറേഷൻ ക്രിപ്റ്റോകോർട്ടറണി ട്രേഡുകളിൽ അതിന്റെ പ്ലാറ്റ്ലിറ്റി ഇൻവെസ്റ്റ്മെൻറുകളെന്നപോലെ തയ്യാറാക്കുകയാണ്. AT & T ഇൻകോൺ ഇപ്പോൾ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് തങ്ങളുടെ ബില്ലുകൾ ഡിജിറ്റൽ ടോക്കണുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഉപയോഗിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു. ഫെയ്സ്ബുക്ക് ഇൻകമിംഗിൽ നിന്നുള്ള ഏറ്റവും മുൻകൂർതമായ സംഭവവികാസങ്ങളിൽ ഒന്നായിരുന്നു ഇത്. സ്വന്തം ഡിജിറ്റൽ ടോക്കൻ അടിസ്ഥാനത്തിൽ കൂടുതൽ വിശദാംശങ്ങൾ റിലീസ് ചെയ്യാൻ തയ്യാറാണെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ഈ സംഭവവികാസങ്ങൾ ബിറ്റ്കോയിനിലെ വിലയിൽ നിന്നും വർഷാവസാനത്തോടെ 120% കുറച്ചു. ഇഥര് പോലും 100% വരെ ഉയര്ത്തി. കഴിഞ്ഞ വർഷം അവസാനമായി $ 30 ന് താഴെയുള്ള ബിസിനസാണ് ലിറ്റോകോയിൻ. ഇപ്പോൾ 133 ഡോളർ വിലയുണ്ട്.

“റാലിക്ക് പിന്നിലുള്ള ഘടകങ്ങൾ ന്യായവും സത്യവും സത്യസന്ധവുമാണ്,” ക്രിപ്റ്റോ ഹഡ്ജ് ഫണ്ട് പ്രോസിൻ ക്യാപിറ്റലിന്റെ പ്രസിഡന്റ് ഡേവിഡ് തവിൽ പറഞ്ഞു “ഇത് എത്രമാത്രം നേട്ടമുണ്ടാക്കുമെന്നത് ഒരു ചോദ്യമാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഈ ക്ഷതീക്ഷ, ഈ ഉത്തേജകവ്യവസ്ഥ, Litecoin അതിന്റെ മുമ്പത്തെ ഏറ്റവുമധികം നേരത്തേയ്ക്ക് എത്താൻ അനുവദിക്കേണ്ടത് ന്യായമാണോ? ഞാൻ അങ്ങനെ കരുതുന്നു. അത് സാധിക്കുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. ”

എന്നാൽ ഡിജിറ്റൽ ആസ്തികളിൽ അടുത്തകാലത്തെ പുനരുജ്ജീവനം അർത്ഥവത്തായ ഒരു യാഥാർഥ്യത്തെ മറച്ചുവെക്കുന്നു: താരതമ്യേന കുറച്ചുമാത്രം ഊഹക്കച്ചവടത്തിനായുള്ള ബിറ്റ്കോയിൻ ഉപയോഗിച്ച് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ക്രിപ്റ്റോകാർട്ടറനിയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ചൈനാലിസിസ് ഇൻക്., യുടെ കണക്കുകൾ പ്രകാരം 1.3% സാമ്പത്തിക പ്രവർത്തനം മാത്രമേ മർച്ചന്റ് ട്രാൻസാക്ഷന്റെ കണക്ക്. മുൻപത്തെ രണ്ട് വർഷത്തെ വളർച്ചാ പരിവർത്തന ചക്രത്തിൽപ്പോലും ഇത് മാറ്റമില്ലാതെ തുടരുന്നു. വലിയ പ്രതിസന്ധികൾ അല്ലെങ്കിൽ ദിവസം തോറുമുള്ള വിലകൾ ദിവസേന – ഇത് ക്രിപ്റ്റോ ലോകത്തിൽ സാധാരണമായിരുന്നില്ല – ബില്ലുകൾ അടയ്ക്കുന്നതോ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു കപ്പ് കോഫി വാങ്ങാൻപോലും ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടാക്കുക.

അത് ചോദ്യം ചോദിക്കുന്നു: ആരെങ്കിലും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ക്രിപ്റ്റോകാർട്ടറനിയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് എങ്കിൽ, പിന്നെ ആരാണ് Litecoin ഉപയോഗിക്കുന്നത്?

2018 ജനവരി ഒന്നിനുശേഷം ലൈറ്റ്ടോൻ ഇടപാടുകൾ നാടകീയമായി ഇടിഞ്ഞു. എന്നിരുന്നാലും, ഈ വർഷത്തിന്റെ തുടക്കം മുതൽ അവർ ഉയർന്നിരിക്കുന്നു. ലൈറ്റ്ടോനിൽ ഇടപാടിന്റെ ഫീസ് പ്രവചനാതീതമായി, മെയ് അവസാനത്തോടെ 10 മടങ്ങായി ചാടാൻ തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, BitInfoCharts.com ന്റെ അഭിപ്രായപ്രകാരം. ഇത്തരത്തിലുള്ള അസ്ഥിരത ഡെവലപ്പർമാരെ ഈ ബ്ലോക്കിഞ്ചെയ്നിനു വേണ്ടി സൃഷ്ടിക്കാൻ മടിയുള്ളതാക്കുന്നു, കാരണം ഫീസ് ജമ്പ് ഉപയോഗത്തെ സ്വാധീനിക്കാൻ കഴിയും.

ബിറ്റ്കോയിനുകൾ വിലപ്പെട്ടതാണെങ്കിൽ മാത്രമേ ലിറ്റോയ്ക്കിൻ ലാഭം ഉണ്ടാക്കുന്നുള്ളൂ. “ബ്ലൂംബർഗ് അഭിപ്രായത്തിന് എഴുതുന്ന ഒരു നിക്ഷേപകൻ ആരോൺ ബ്രൌൺ പറഞ്ഞു:” ബിറ്റ്കോയിൻ മൂല്യത്തിന്റെ ഒരു സ്റ്റോറിയുള്ള ലോകത്തിനു യോജിച്ച രൂപകൽപ്പന ചെയ്തതും സൗകര്യപ്രദവുമായ ഇടപാടുകൾ ആണ്. ബിറ്റ്കോയിൻ വില കുറവായ ഒരു ലോകത്തിൽ വളരെ മൂല്യമുള്ളതാണ്. ”

ലിറ്റോയിനിന്റെ സ്ഥാപകനായ ചാർളി ലീ തൻറെ ഡിജിറ്റൽ അസറ്റ് ബബിൾ വലുപ്പത്തിൽ 2017 ലെ തന്റെ കൈവശമുള്ളതിൽ നിന്നും പുറത്താക്കി. അത് ഒരു നിർണായക തീരുമാനമായിരുന്നു – അടുത്ത വർഷത്തെ വിലയുടെ 90 ശതമാനവും ലൈറ്റ്കോയിനായിരുന്നു. 2011 ലെ നാണയം സ്ഥാപിച്ച ലീ, തന്റെ എല്ലാ ഹോൾഡിങ്ങുകളും വിൽക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ സംഭാവന ചെയ്യുകയോ ചെയ്തപ്പോൾ, “താത്പര്യവ്യത്യാസം” തടയാൻ ലക്ഷ്യം വച്ചതാണെന്ന് ലീ പറഞ്ഞു.

ലീ ഡിജിറ്റൽ ആസ്തികളെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി മനസിലാക്കുന്നതിലും കടുത്ത സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധി നേരിടുന്നതിനേയും വിമർശിക്കുന്നു. വ്യാപാരികളുടെ ഉപയോഗം വർദ്ധിച്ചുവരുന്നതിന് ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചിരുന്ന സമയത്താണ് ലീ ബ്ലൂംബർഗ് വാർത്തയെക്കുറിച്ച് പറഞ്ഞത്. ലൈറ്റ്കോയിനായുള്ള പ്രതിനിധികൾ അഭിപ്രായമിട്ടിട്ടില്ല.

എന്നാൽ ഇപ്പോൾ, 53 ദിവസം പോകാൻ, Litecoin ആരാധകർ താഴേക്കിറങ്ങുന്നതുവരെ താഴെ തുടരും. “ഇത് നല്ല സാധ്യതയുള്ള വ്യാപാര അവസരമാണ്,” താവില് പറഞ്ഞു, “ക്രിപ്റ്റോയുടെ വിശാലമായ മുന്നേറ്റത്തില് ഇത് പ്രധാനമാണെന്ന് ഞാന് കരുതുന്നില്ല, അത് ഞങ്ങള്ക്ക് കൂടുതല് പ്രാധാന്യം നല്കുന്നു.”