ഭാരം കുറയ്ക്കൽ: 4 ഇഞ്ചി ഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ഭാരം കുറയ്ക്കൽ: 4 ഇഞ്ചി ഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

മിക്ക ഇന്ത്യൻ പാചകക്കുറിപ്പുകളിലും ഇഞ്ചി പാചകം ചെയ്യേണ്ടതാണ്. പച്ചക്കറി പാചകം മുതൽ ബേക്കിംഗ് വരെ, ഇഞ്ചി നിരവധി വഴികളിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നു. വസ്തുവിന്റെ കുറവുമൂലമുള്ള സുഗന്ധത്തിനും വീക്കംക്കും പേരുകേട്ടതാണ് ഇത്. ദഹനത്തെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുകയും പട്ടിണി അടിച്ചമർത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.

വിശപ്പ് നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള കഴിവ് കാരണം ഇഞ്ചി പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കും

ഭാരനഷ്ടം

. ഇഞ്ചി സാധാരണയായി മറ്റ് ചേരുവകൾക്കൊപ്പം ലക്ഷ്യം വച്ചും ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട് എന്ന് മെഡിക്കൽ സാഹിത്യം സൂചിപ്പിക്കുന്നു

ഭാരം കുറയ്ക്കുക

.

ഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ഇഞ്ചിക്ക് എങ്ങനെ കഴിയും?

ഷിംഗോൾസ്, ഇഞ്ചിരോളുകൾ എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഈ രണ്ട് സംയുക്തങ്ങളും ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ ജൈവ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നു. ഇഞ്ചിയുടെ ആന്റിഓക്സിഡന്റ് സ്വഭാവം സ്വതന്ത്ര റാഡിക്കലിനെതിരെ പോരാടുന്നു. ഇത് വീക്കം തടയുന്നു. ഒരു ചെറിയ പഠനം കണ്ടെത്തി, ഇഞ്ചി ഉപഭോഗവരായവർ കൂടുതൽ സമയം മുതലെടുത്തവരേക്കാൾ കൂടുതൽ കാലം തുടർന്നു. ഇഞ്ചിക്ക് അരക്കെട്ടിന് ഇടയാക്കും. ഇഞ്ചിയിലെ ജിംഗോലുകളും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് സ്ഥിരപ്പെടുത്തുന്നു.

ഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന നാല് ഇഞ്ചി ചേരുവകൾ ഇതാ:

ഇഞ്ചി നാരങ്ങ വെള്ളം

ഇഞ്ചി, നാരങ്ങ എന്നിവ ചേരുന്ന സമയത്ത് ശരീരത്തിലെ ഉപാപചയത്തിന് വലിയ അളവിൽ പകരും. ഇഞ്ചി നീര്, ഇഞ്ചി എന്നിവ ഒരു വിശപ്പ് നിസാരമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഇത് അനാവശ്യമായ ബിങ്കുകളിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ തടയുകയും അങ്ങനെ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാം:

നിങ്ങളുടെ ഇഞ്ചി ടീയിൽ ഒരു നാരങ്ങ തട്ടിയെടുത്ത് പതിവായി കഴിക്കാം. ഇത് ജലാംശം നിലനിർത്തി കൂടുതൽ സമയം പൂർണമായി അനുഭവപ്പെടുന്നതിന് സഹായിക്കും. ഇഞ്ചി നാരങ്ങ വെള്ളം അല്ലെങ്കിൽ ജിഞ്ചർ ലീൻ ടീ എന്നിവ ദിവസം രണ്ട് നേരമെങ്കിലും കഴിക്കാം.

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ആപ്പിൾ സിഡെർ വിനെഗർ, ഇഞ്ചി എന്നിവ

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുമ്പോൾ ആപ്പിൾ സിഡെർ വിനെഗർ (ACV) പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഇഞ്ചി ഇഞ്ചിയുമായി ചേർക്കുമ്പോൾ, ചേരുവകളിലെ ആന്റിഗ്ലൈസെമിക്, ആൻറി ഓക്സിഡൻറുകളെ ഗുണം ചെയ്യുന്നു.


എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാം:

ചേരുവകൾ രണ്ടും ഏറ്റവും എളുപ്പത്തിൽ ഒന്നിച്ചുചേർത്തുകൊണ്ട് അവയെ ഒന്നിച്ചുചേർക്കുകയാണ്. ഇഞ്ചി ചായ തയ്യാറാക്കാനും എസിവി ചേർക്കുക. നിങ്ങൾ വളരെ ചൂടുള്ള ചായത്തിൽ എസിവി ചേർത്താൽ അത് പ്രോബയോട്ടിക് പ്രഭാവം നഷ്ടപ്പെടും.

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ഗ്രീൻ ടീയും ഇഞ്ചിയും

ഗ്രീൻ ടീ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കൽ, ഉപാപചയ വർദ്ധിപ്പിക്കൽ, മറ്റ് ആരോഗ്യ ആനുകൂല്യങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്ക് ഇത് രഹസ്യമല്ല. ഇഞ്ചി പച്ച ചായയുമായി ചേർക്കുമ്പോൾ ശരീരഭാരം കുറയും.


എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാം:

രണ്ട് ചേരുവകകളുടെയും ശക്തമായ ഫലങ്ങൾ സംയോജിപ്പിക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് ഗ്രീൻ ടീയ്ക്ക് ഇത് ചുട്ടുമ്പോൾ ഇഞ്ചി ചേർക്കാം. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ദിവസത്തിൽ 2-3 തവണ നിങ്ങൾക്ക് കുടിക്കാൻ കഴിയും.

ഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ഇഞ്ചി നീര്

ഇഞ്ചി ജ്യൂസ് മാത്രം കഴിച്ചാൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സാധിക്കും. ഇഞ്ചി ജ്യൂസ് സാധാരണയായി തേൻ, നാരങ്ങ, ജലം തുടങ്ങിയ ഹൈഡ്രൈറ്റുകൾ, രോഗപ്രതിരോധ ശക്തി, ആൻറി ഓക്സിഡൻറുകളും ഉള്ളവയാണ്.