മൾട്ടി-മയക്കുമരുന്ന് പ്രതിരോധമുള്ള ടിബിയെ ഉടൻ യുപിയിൽ നേരിടുകയാണ് മയക്കുമരുന്ന്

മൾട്ടി-മയക്കുമരുന്ന് പ്രതിരോധമുള്ള ടിബിയെ ഉടൻ യുപിയിൽ നേരിടുകയാണ് മയക്കുമരുന്ന്

മൾട്ടി-മയക്കുമരുന്ന് പ്രതിരോധം (എംഡിആർ) ട്യൂബർക്കുലോസിസ് (ടിബി) പോരാടുന്നതിനായി ഉത്തർപ്രദേശിൽ പുതിയ മരുന്ന് ഉടൻ ലഭിക്കും.

ഡെമനാമിഡുമായി സജീവമായ സന്നാഹത്തോടൊപ്പം പുതിയ ടി വി ബ്യൂട്ടി പാർലമെൻറാണ് ഇപ്പോൾ നിലവിൽ രോഗികൾക്ക് നൽകുന്നത്. പ്രധാനമായും ആറു മുതൽ 17 വയസ്സ് വരെ പ്രായമുള്ള കുട്ടികളാണ്. ചില ദക്ഷിണേന്ത്യൻ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ ഇത് ഉത്തർപ്രദേശിൽ ഇതുവരെ അവതരിപ്പിച്ചിട്ടില്ല. 2018 ൽ 4.22 ലക്ഷം രോഗികൾ.

സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ടിബിയുടെ ഓഫീസർ സന്തോഷ് ഗുപ്തയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, “കേന്ദ്ര മാർഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ അനുസരിച്ച് വർഷത്തിന്റെ മൂന്നാം പാദത്തിൽ ഉത്തർ പ്രദേശിൽ ഡെലമമിഡ് അവതരിപ്പിക്കപ്പെടും.”

“യൂണിയൻ സർക്കാരിന്റെ മരുന്നിന്റെ സംഭരണത്തിനായി ഞങ്ങൾ കാത്തിരിക്കുകയാണ്. എംഡിആർ-ടിബികളോടൊപ്പം (9-17 വയസ്സ്) കുട്ടികൾക്ക് നൽകുന്ന മരുന്ന് നടപ്പാക്കുന്നതിന് ഞങ്ങളുടെ ഓഫീസർമാർക്ക് പരിശീലനം നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

മയക്കുമരുന്ന് പ്രതിരോധ ശേഷി (XDR) റ്റിബിയിൽ നിന്നും 18 നോഡൽ മയക്കുമരുന്ന് പ്രതിരോധ സെൻററുകൾ സ്ഥാപിക്കാൻ ബോഡാകോയിനുമായി മറ്റൊരു ഗുളിക കൊണ്ടുവരികയുണ്ടായി.

“ഒരു XDR-TB രോഗി മരുന്നുകളുടെ ശക്തമായ ചേരുവകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള എല്ലാ ആന്റി-ടിബി മരുന്നുകളേയും പ്രതിരോധിക്കും. ഇത് MDR-TB യുടെ മികച്ച രൂപമാണ്. രോഗികൾക്ക് സൌജന്യമായി ശുപാർശ ചെയ്യുന്ന ബെഡോക്വിലീൻ രോഗികൾക്ക് ലഭ്യമാക്കുകയും ഫലപ്രദമെന്ന് കണ്ടെത്തിയതായും ഗുപ്ത പറഞ്ഞു. പാർശ്വഫലങ്ങൾക്കായി രോഗികളെ അടുത്ത കാലത്ത് നിരീക്ഷിക്കുന്നതായും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ടിബി കേസുകളുടെ മുൻകൂർ കണ്ടെത്തൽ സംബന്ധിച്ച് അദ്ദേഹം കൂടുതൽ ഊന്നൽ നൽകി.

ടിബി നിയന്ത്രണം, കെജിഎംയുവിന്റെ ശ്വാസകോശ മരുന്ന് വിഭാഗം മേധാവി ഡോ. എസ്. സഖകാന്ത് എന്നിവരുടെ നേതൃത്വത്തിൽ യുപി സ്റ്റേറ്റ് ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് ചെയർമാൻ പറഞ്ഞു. 28 ലക്ഷം റ്റിബി രോഗികൾ ഇന്ത്യയിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. പയറ്, പയര്, പഴം, പച്ചക്കറി എന്നിവയുടെ ഭക്ഷണത്തില് പോഷകാഹാരം ലഭിക്കുന്നില്ലെങ്കില് ഒരു വ്യക്തി ടിബി ബാക്ടീരിയയ്ക്ക് കൂടുതല് ക്ഷീണമാകുന്നു. ”

പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ജൂൺ 14, 2019 8:57 am