കാൻസർ കോശങ്ങളെ സ്വയം നശിപ്പിക്കാൻ ഗവേഷകർ വഴി കണ്ടെത്തുന്നു – ദി ഹാൻസ് ഇന്ത്യ

കാൻസർ കോശങ്ങളെ സ്വയം നശിപ്പിക്കാൻ ഗവേഷകർ വഴി കണ്ടെത്തുന്നു – ദി ഹാൻസ് ഇന്ത്യ

ക്യാൻസർ രോഗികൾക്കുള്ള ഒരു പുതിയ പ്രതീക്ഷയിൽ, ചില ക്യാൻസർ കോശങ്ങൾ സ്വയം നശിപ്പിക്കുന്നതിന് ഗവേഷകർ ഒരു വഴി കണ്ടെത്തി.

സാധാരണ കോശവളർച്ചയെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന എം‌വൈ‌സി എന്ന ജീനിന്റെ പങ്കാളിയായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരു പുതിയ പാത ഗവേഷണ സംഘം തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്, പക്ഷേ ഇത് ക്യാൻസറിൽ പരിവർത്തനം ചെയ്യപ്പെടുകയോ വർദ്ധിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുമ്പോൾ, ട്യൂമറുകൾ അനിയന്ത്രിതമായി വളരാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒരു ചെയിൻ പ്രതികരണം സജ്ജമാക്കുന്നു.

ഈ പാതയിൽ എടിഎഫ് 4 എന്ന പ്രോട്ടീൻ ഉൾപ്പെടുന്നു, ഇത് തടയപ്പെടുമ്പോൾ, ഇത് കാൻസർ കോശങ്ങൾക്ക് വളരെയധികം പ്രോട്ടീൻ ഉൽ‌പാദിപ്പിക്കുകയും മരിക്കുകയും ചെയ്യും.

നേച്ചർ സെൽ ബയോളജി ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച എലികളെക്കുറിച്ചുള്ള പഠനം പുതിയ ചികിത്സാ സമീപനത്തിലേക്കുള്ള വഴി ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു, എടിഎഫ് 4 ന്റെ സമന്വയത്തെ തടയാൻ കഴിയുന്ന ഇൻഹിബിറ്ററുകൾ ഇതിനകം നിലവിലുണ്ട്.

“ക്യാൻസർ കോശങ്ങൾക്ക് എളുപ്പത്തിൽ രക്ഷപ്പെടാൻ കഴിയാത്ത വിധത്തിൽ ട്യൂമർ വളർച്ച തടയാൻ ഞങ്ങൾ കൂടുതൽ താഴേയ്‌ക്ക് പോകേണ്ടതുണ്ട്, മാത്രമല്ല ഇത് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ലക്ഷ്യത്തെ ഞങ്ങളുടെ പഠനം തിരിച്ചറിയുന്നു,” യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി പ്രൊഫസർ കോൺസ്റ്റാന്റിനോസ് കൊമെനിസ് പറഞ്ഞു കാലിഫോർണിയയിൽ.

ഗവേഷകർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, എടിഎഫ് 4 തന്നെ ടാർഗെറ്റുചെയ്യുക എന്നതാണ് ബദൽ സമീപനമെന്ന് ഈ കണ്ടെത്തൽ കാണിക്കുന്നു, കാരണം ഇത് രണ്ട് സിഗ്നൽ പാതകളും കൂടിച്ചേരുന്നിടത്താണ്, അതായത് ക്യാൻസറിനെ അതിജീവിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നതിനായി ആവർത്തനം കുറവാണ്.

വളർച്ചയ്ക്ക് എം‌വൈ‌സി ആവശ്യമുള്ള ജീനുകളെ എടി‌എഫ് 4 ഓണാക്കുന്നുവെന്നും സെല്ലുകൾ 4E-BP എന്ന് വിളിക്കുന്ന നിർദ്ദിഷ്ട പ്രോട്ടീനുകൾ നിർമ്മിക്കുന്ന നിരക്കിനെ നിയന്ത്രിക്കുന്നുവെന്നും ഇത് കാണിക്കുന്നു.

മനുഷ്യരിൽ ട്യൂമറുകൾ MYC, എടിഎഫ് 4, അതിന്റെ പ്രോട്ടീൻ പാർട്ണർ 4 ഇ-ബിപി എന്നിവയും അമിതമായി പ്രകടിപ്പിക്കുമെന്നും ഈ പഠനം കണ്ടെത്തി, ഇത് മനുഷ്യർക്ക് പ്രയോജനകരമായ ഒരു സമീപനത്തിലേക്ക് ഈ കണ്ടെത്തലുകൾ വിരൽ ചൂണ്ടുന്നു എന്നതിന്റെ കൂടുതൽ തെളിവാണ്.