ക്യാൻസർ, പ്രമേഹം, നേരത്തെയുള്ള മരണം എന്നിവ കുറയ്ക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ ഒഴിവാക്കേണ്ട 8 ഭക്ഷണങ്ങൾ – ബിസിനസ് ഇൻസൈഡർ ഇന്ത്യ

ക്യാൻസർ, പ്രമേഹം, നേരത്തെയുള്ള മരണം എന്നിവ കുറയ്ക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ ഒഴിവാക്കേണ്ട 8 ഭക്ഷണങ്ങൾ – ബിസിനസ് ഇൻസൈഡർ ഇന്ത്യ

ഗ്രില്ലിൽ നിന്നും മറ്റ് കരിഞ്ഞ ഭക്ഷണങ്ങളിൽ നിന്നുമുള്ള മാംസം.

Meats from the grill and other burnt foods.

അപകടസാധ്യത: കാൻസർ.

കത്തിച്ച ഇനങ്ങൾ – അത് കൽക്കരിയിൽ കത്തിച്ചതോ ടോസ്റ്ററിൽ ബ്ര brown ൺ ചെയ്തതോ സിഗരറ്റ് കത്തിച്ചതോ ആകട്ടെ – വലിയ അളവിൽ മനുഷ്യന്റെ ആരോഗ്യത്തിന് മികച്ചതല്ല.

ചിക്കൻ, പന്നിയിറച്ചി, ഗോമാംസം, മത്സ്യം തുടങ്ങിയ മാംസങ്ങൾ ഉയർന്ന താപനിലയിൽ വേവിക്കുകയോ വറുക്കുകയോ ചെയ്യുമ്പോൾ അവ ഹെറ്ററോസൈക്ലിക് അമിനുകൾ (എച്ച്സി‌എ), പോളിസൈക്ലിക് ആരോമാറ്റിക് ഹൈഡ്രോകാർബണുകൾ (പി‌എ‌എച്ച്) എന്ന സംയുക്തങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു. ഈ സംയുക്തങ്ങൾക്ക് ഒരു വ്യക്തിയുടെ കാൻസർ സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഡിഎൻ‌എ മാറ്റങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടാം.

എന്നാൽ ഈ സംയുക്തങ്ങൾ നമ്മുടെ ശരീരത്തിനുള്ളിലെ മറ്റുള്ളവരുമായി യോജിച്ച് പ്രവർത്തിക്കുന്ന രീതി സങ്കീർണ്ണവും ഇപ്പോഴും പൂർണ്ണമായി മനസ്സിലാകുന്നില്ല. ( കൻസാസ് സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ നിന്നുള്ള ഒരു പഠനത്തിൽ റോസ്മേരി, കാശിത്തുമ്പ, ഓറഗാനോ, മുനി തുടങ്ങിയ സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങളിൽ മാംസം മാരിനേറ്റ് ചെയ്യുന്നത് എച്ച്സി‌എകളെ ഒരു കഷണം ഇറച്ചിയിൽ 87% കുറയ്ക്കുമെന്ന് കണ്ടെത്തി.)

ഭക്ഷണം തവിട്ടുനിറമാകുമ്പോൾ ഉണ്ടാകാൻ സാധ്യതയുള്ള മറ്റൊരു സംയുക്തം അക്രിലാമൈഡ് ആണ് – ഇത് പുകവലിക്കാർ ശ്വസിക്കുന്ന വിഷ രാസവസ്തുക്കളിൽ ഒന്നാണ്. ബ്രെഡ്, കോഫി, ഫ്രഞ്ച് ഫ്രൈ തുടങ്ങിയ ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ വറുത്തതോ വറുത്തതോ ഉയർന്ന താപനിലയിൽ ചുട്ടുപഴുപ്പിക്കുമ്പോഴോ അവ അക്രിലാമൈഡ് ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു. അല്പം ബ്ര brown ണിംഗ് ദോഷകരമാണെന്നതിന് നല്ല തെളിവുകളൊന്നുമില്ല . വാസ്തവത്തിൽ, കാലിഫോർണിയ അടുത്തിടെ കാപ്പിക്കുള്ള കാൻസർ മുന്നറിയിപ്പ് മാറ്റി , “ആയിരത്തിലധികം പഠനങ്ങൾ അവലോകനം ചെയ്ത ശേഷം, കോഫി ഉപഭോഗം ഗണ്യമായ അർബുദ സാധ്യത ഉണ്ടാക്കില്ലെന്ന് ഞങ്ങൾ നിഗമനം ചെയ്തു” എന്ന് പറഞ്ഞു.

ചുവന്ന മാംസം (ഗ്രിൽ ചെയ്യാത്തപ്പോൾ പോലും).

Red meat (even when it's not grilled).

അപകടസാധ്യതകൾ: കാൻസർ, ഹൃദ്രോഗം.

ചീഞ്ഞ സ്റ്റീക്കിലേക്കോ ബർഗറിലേക്കോ പോകുന്നത് ഒരു ട്രീറ്റാണ്, പക്ഷേ നിങ്ങൾക്ക് വളരെയധികം നല്ല കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യാനാകും.

ബീഫ്, ഹാം, ആട്ടിൻ, മറ്റ് ചുവന്ന മാംസം എന്നിവയിൽ ഹേം എന്ന പ്രോട്ടീൻ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് കുടൽ പാളിയെ തകർക്കും , വൻകുടൽ കാൻസറിനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

മാംസത്തിൽ നാരുകളും ഇല്ല, അതിനാൽ ഏതെങ്കിലും മാംസളമായ ഭക്ഷണം പുതിയതും പോഷക സമ്പുഷ്ടവുമായ പച്ചക്കറികൾക്കൊപ്പം നൽകേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. അടുത്തിടെ നടത്തിയ ഒരു പഠനത്തിൽ , കൂടുതൽ ചുവന്ന മാംസം കഴിക്കുന്ന ആളുകൾക്ക് കാലക്രമേണ മരണസാധ്യത കൂടുതലാണ്, എന്നിരുന്നാലും ഇത് ധാരാളം മാംസം കഴിക്കുന്ന ആളുകൾ സാധാരണയായി കുറഞ്ഞ ഉൽ‌പന്നങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതിനാലാകാം, അതിനാൽ ആരോഗ്യം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ആനുകൂല്യങ്ങൾ നഷ്‌ടപ്പെടും പച്ചക്കറികൾ .

കൂടാതെ, പല ചുവന്ന മാംസങ്ങളിലും പൂരിത കൊഴുപ്പും കൊളസ്ട്രോളും കൂടുതലാണ്, ഇവയിൽ അധികവും ധമനികളെ തടസ്സപ്പെടുത്തുകയും ഹൃദയാഘാതം അല്ലെങ്കിൽ ഹൃദയാഘാതം എന്നിവ വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും. മെലിഞ്ഞ, സംസ്കരിച്ചിട്ടില്ലാത്ത മാംസത്തിൽ ഇരുമ്പ്, സിങ്ക്, വിറ്റാമിൻ ഡി, പൊട്ടാസ്യം, ബി-വിറ്റാമിനുകൾ, പ്രോട്ടീൻ എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള ചുവന്ന മാംസങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കാനും ന്യായമായ ഭാഗ വലുപ്പത്തിൽ ഉറച്ചുനിൽക്കാനും അമേരിക്കൻ ഹാർട്ട് അസോസിയേഷൻ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു.

പഞ്ചസാര ഭക്ഷണങ്ങൾ.

Sugary foods.

അപകടസാധ്യതകൾ: പ്രമേഹം, അർബുദം, ഹൃദ്രോഗം.

പല ഭക്ഷണങ്ങളിലും സ്വാഭാവികമായും പഴം, ധാന്യങ്ങൾ, പാൽ എന്നിവയുൾപ്പെടെ പഞ്ചസാര അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ശുദ്ധീകരിച്ച പഞ്ചസാര ചിലപ്പോൾ രുചി മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും ഷെൽഫ് ആയുസ്സ് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും പലപ്പോഴും ഭക്ഷണത്തിൽ ചേർക്കുന്നു.

പഞ്ചസാര നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തെ പല തരത്തിൽ ദോഷകരമായി ബാധിക്കും , കൂടാതെ നിങ്ങൾ ചെയ്യുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ കലോറി ഉപഭോഗം ചെയ്യും. ഫ്രക്ടോസ് തകർക്കുമ്പോൾ കരൾ ഉൽ‌പാദിപ്പിക്കുന്ന കൊഴുപ്പ് ട്രൈഗ്ലിസറൈഡുകൾ വളരെയധികം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. രക്തപ്രവാഹത്തിലെ ട്രൈഗ്ലിസറൈഡുകൾ നിങ്ങളുടെ ധമനികളുടെ മതിലുകൾക്കുള്ളിൽ നിർമ്മിക്കുകയും ഹൃദ്രോഗത്തിന് കാരണമാവുകയും ചെയ്യും.

കോശങ്ങളെ തകർക്കുന്നതിനാൽ പഞ്ചസാരയും കാൻസറുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ക്യാൻസർ വന്നുകഴിഞ്ഞാൽ, പഞ്ചസാരയ്ക്ക് ട്യൂമറുകളുടെ വളർച്ച വേഗത്തിലാക്കാം, കാരണം കാൻസർ പഞ്ചസാരയെ ഇന്ധനമായി ഉപയോഗിക്കുന്നു .

പച്ചക്കറികൾ , പരിപ്പ്, മത്സ്യം എന്നിവയിലെ കലോറിയിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി മറ്റ് പോഷകങ്ങളില്ലാതെ വരുന്ന “ശൂന്യമായ” കലോറികൾ പഞ്ചസാര ഭക്ഷണങ്ങളിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് എന്നതാണ് ഒരു അധിക പ്രശ്നം.

ജ്യൂസും മറ്റ് മധുരപാനീയങ്ങളും.

Juice and other sweet drinks.

അപകടസാധ്യതകൾ: നേരത്തെയുള്ള മരണം, പ്രമേഹം, അർബുദം, ഹൃദയ പ്രശ്നങ്ങൾ.

സോഡ നമ്മുടെ ആരോഗ്യത്തിന് ദോഷകരമാണെന്ന് വർഷങ്ങളായി ഞങ്ങൾക്കറിയാം. ജ്യൂസ് അത്ര മികച്ചതായിരിക്കില്ല, പുതിയതും 100% സ്വാഭാവികവുമായത്.

ജമാ ജേണലിൽ അടുത്തിടെ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠനത്തിൽ 13,400-ലധികം കറുത്ത, വെളുത്ത യുഎസ് മുതിർന്നവരിൽ നിന്നുള്ള ആരോഗ്യ രേഖകൾ വിശകലനം ചെയ്തു. മുതിർന്നവർ പ്രതിദിനം കുടിക്കുന്ന ഓരോ 12 oun ൺസ് ജ്യൂസും 24% ഉയർന്ന മരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണെന്ന് ശാസ്ത്രജ്ഞർ കണ്ടെത്തി.

ജ്യൂസ് ആളുകളെ കൊല്ലുന്നു എന്നല്ല ഇതിനർത്ഥം, പക്ഷേ മറ്റ് പഞ്ചസാര പാനീയങ്ങളെപ്പോലെ പഴച്ചാറുകൾ നമ്മുടെ ആരോഗ്യത്തിന് ഏതാണ്ട് അപകടകരമാണെന്ന് തെളിവുകളുടെ ഒരു കൂട്ടം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

പ്രശ്നത്തിന്റെ ഒരു ഭാഗം, നമ്മൾ പഞ്ചസാര കുടിക്കുമ്പോൾ, ഫ്രക്ടോസ് നമ്മുടെ കരളിലേക്ക് ഒഴുകുന്നു, ഫൈബർ പോലുള്ള മറ്റ് പോഷകങ്ങൾ തടസ്സപ്പെടുത്താതെ ദഹനം മന്ദഗതിയിലാക്കുകയും പൂർണ്ണവും സംതൃപ്തിയും അനുഭവപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു. കാലക്രമേണ, ഈ മധുരപാനീയങ്ങളെല്ലാം പുളിച്ച പ്രത്യാഘാതങ്ങൾക്ക് ഇടയാക്കും.

ഈ വർഷം ആദ്യം പുറത്തിറക്കിയ യുഎസിലുടനീളമുള്ള 118,000 ത്തിലധികം പുരുഷന്മാരെയും സ്ത്രീകളെയും കുറിച്ചുള്ള 34 വർഷത്തെ പഠനത്തിൽ , കൂടുതൽ പഞ്ചസാര മധുരമുള്ള പാനീയങ്ങൾ കഴിക്കുന്ന ആളുകൾ എല്ലാത്തരം രോഗങ്ങളും, പ്രത്യേകിച്ച് ഹൃദയസംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾ, അർബുദം എന്നിവയിൽ നിന്ന് മരിക്കാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണെന്ന് കണ്ടെത്തി. വലിയ അളവിൽ കഴിച്ചാൽ ഡയറ്റ് സോഡയും പഞ്ചസാരയും പകരം വയ്ക്കുന്നത് നല്ലതല്ലെന്ന് ആ പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

സംസ്കരിച്ച ഭക്ഷണം (അതെ, അതിൽ ചീസി ക്വാസഡില്ലകൾ ഉൾപ്പെടാം).

Processed food (yes, that may include cheesy quesadillas).

അപകടസാധ്യതകൾ: അമിത ഭക്ഷണം, കാൻസർ, പ്രമേഹം.

സംസ്കരിച്ച ഭക്ഷണത്തിന് ഭക്ഷ്യയോഗ്യമായ ചെടിയുടെയോ മൃഗങ്ങളുടെയോ ഫംഗസിന്റെയോ ആൽഗകളുടെയോ ഭാഗമല്ലാത്ത ഏത് ഇനത്തെയും പരാമർശിക്കാൻ കഴിയും.

ഫാക്ടറി നിർമ്മിത ചിക്കൻ ന്യൂഗെറ്റുകൾ, പ്ലാസ്റ്റിക് റാപ്പറുകളിൽ നിറച്ച ഗ്രാനോള ബാറുകൾ, കാർബണേറ്റഡ് ശീതളപാനീയങ്ങൾ എന്നിവ പോലുള്ള ധാരാളം അൾട്രാ പ്രോസസ്ഡ് ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്ന ആളുകളെ പഠിക്കുന്ന ശാസ്ത്രജ്ഞർ ഈ ഭക്ഷണങ്ങളെ സ്ഥിരമായി ആശ്രയിക്കുന്ന ആളുകൾക്ക് ചില മാരകമായ രോഗങ്ങളുടെ ഉയർന്ന നിരക്ക് ഉണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തുന്നു.

എന്തിനധികം, ആ ആളുകൾ സ്ഥിരമായി വായിൽ കൂടുതൽ ഭക്ഷണം പോപ്പ് ചെയ്യുന്ന പ്രവണത കാണിക്കുന്നു. നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഹെൽത്തിൽ നിന്നുള്ള 2019 ലെ ഒരു പഠനത്തിൽ , വെറും രണ്ടാഴ്ചത്തേക്ക് അൾട്രാ പ്രോസസ്ഡ് ഭക്ഷണം നൽകിയ ആളുകൾ ഓരോ ദിവസവും 500 കലോറി കൂടുതൽ കഴിക്കുകയും കുറഞ്ഞ പ്രോസസ് ചെയ്ത ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്ന് അതേ അളവിൽ പോഷകങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുമ്പോൾ ലഭിക്കുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ ഭാരം നേടുകയും ചെയ്തു.

“അൾട്രാ പ്രോസസ് ചെയ്ത ഭക്ഷണങ്ങളും ആളുകൾ എത്ര കലോറി കഴിക്കാൻ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു എന്നതും തമ്മിൽ കാര്യകാരണബന്ധമുണ്ട്,” പ്രധാന ഗവേഷകനായ കെവിൻ ഹാൾ മെയ് മാസത്തിൽ ബിസിനസ് ഇൻസൈഡറോട് പറഞ്ഞു.

മറ്റ് ഗവേഷകർ പാക്കേജുചെയ്തതും റെഡിമെയ്ഡ് ഭക്ഷണങ്ങളും എല്ലാത്തരം കാൻസർ കേസുകളും നേരത്തെയുള്ള മരണങ്ങളുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു .

സംസ്കരിച്ച പ്രഭാതഭക്ഷണ ധാന്യവും മറ്റ് ശുദ്ധീകരിച്ച ധാന്യങ്ങളും.

Processed breakfast cereal and other refined grains.

അപകടസാധ്യതകൾ: ശരീരഭാരം.

വെളുത്ത റൊട്ടി, പാസ്ത, അരി, പ്രഭാതഭക്ഷണ ധാന്യങ്ങൾ, മഫിനുകൾ പോലുള്ള ചുട്ടുപഴുത്ത സാധനങ്ങൾ എന്നിവയിൽ ശുദ്ധീകരിച്ച ധാന്യങ്ങൾ കാണപ്പെടുന്നു. ഈ ഭക്ഷണങ്ങൾ രുചികരമായ ലളിതമായ ഭക്ഷണ ചോയിസുകളായി തോന്നാമെങ്കിലും, അവ പലപ്പോഴും പഞ്ചസാരയും സംസ്കരണവുമാണ്.

പ്രധാനമായും, അവയൊന്നും ധാന്യങ്ങളല്ല . പകരം, അവയുടെ പുറം ഷെല്ലുകൾ നീക്കം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്: ഫൈബർ, വിറ്റാമിനുകൾ, പ്രോട്ടീൻ, കൊഴുപ്പ് എന്നിവ നൽകുന്ന അണുക്കളും തവിട്.

പഞ്ചസാര ധാന്യങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് ദിവസം ആരംഭിക്കുന്നതിനുപകരം, പല ഡയറ്റീഷ്യൻമാരും പോഷകാഹാര വിദഗ്ധരും ഒരു കപ്പ് പ്ലെയിൻ ഗ്രീക്ക് തൈര് അണ്ടിപ്പരിപ്പ്, സരസഫലങ്ങൾ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് കഴിക്കാൻ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു . അത് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിന് ആരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പ്, പ്രോട്ടീൻ, ഫൈബർ എന്നിവ നൽകും.

മദ്യം, അത് ബിയർ, വൈൻ അല്ലെങ്കിൽ മദ്യം എന്നിങ്ങനെയുള്ളവ.

Alcohol, be it beer, wine, or liquor.

അപകടസാധ്യതകൾ: കാൻസറും ശരീരഭാരവും.

മദ്യപാനത്തിലെ ഒരു പ്രശ്നം, മദ്യപാനികളിലെ എഥൈൽ മദ്യം ടിഷ്യൂകളെ പ്രകോപിപ്പിക്കും, ഇത് കാൻസറുകളിൽ നിന്നുള്ള കേടുപാടുകൾക്ക് കൂടുതൽ സാധ്യതയുണ്ട്.

അമിതമായി മദ്യപിക്കുന്നവർക്ക് ദീർഘകാല ആരോഗ്യ പ്രശ്‌നങ്ങൾ അനുഭവപ്പെടാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ് – 2018 ലെ ഒരു പഠനത്തിൽ ഉയർന്ന അളവിൽ മദ്യം കഴിക്കുന്നത് എല്ലാത്തരം അർബുദങ്ങളും വരാനുള്ള സാധ്യതയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

മിക്ക മദ്യപാനങ്ങളിലും പഞ്ചസാര കൂടുതലായതിനാൽ, ഇത് ദോഷകരമായ ഫലങ്ങൾ വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും കാലക്രമേണ ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും.

എന്നിരുന്നാലും, മിക്ക കാര്യങ്ങളും പോലെ, മിതമായ അളവിൽ മദ്യപിക്കുന്നത് ആരോഗ്യപരമായ അപകടസാധ്യതകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു (കൂടാതെ ചില ആനുകൂല്യങ്ങൾ പോലും), അതിനാൽ നിങ്ങൾ ഇടയ്ക്കിടെ ഒരു ബിയറോ ഗ്ലാസ് വൈനോ ആസ്വദിക്കുകയാണെങ്കിൽ അത് വിയർക്കരുത്.

വിഷമുള്ള ഫംഗസ്.

Poisonous fungi.

അപകടസാധ്യതകൾ: കടുത്ത അസ്വസ്ഥത, ഓർമ്മകൾ, മരണം.

ഇത് മിക്കവാറും പറയാതെ പോകുന്നു, പക്ഷേ ഭക്ഷ്യയോഗ്യമായ ചില കാര്യങ്ങളുണ്ട്, നിങ്ങൾ ഒരിക്കലും കഴിക്കരുത്. നിങ്ങളുടെ ഫ്രിഡ്ജിലെ അവശിഷ്ടങ്ങളിൽ വളരുന്ന പൂപ്പൽ, ഡെത്ത് ക്യാപ്, ശരത്കാല സ്ക്കൂൾക്യാപ്പ് പോലുള്ള വിഷ കൂൺ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു (തീർച്ചയായും, ഓഫീസ് ഫ്രിഡ്ജിൽ നിങ്ങളുടെ സഹപ്രവർത്തകന്റെ ഉച്ചഭക്ഷണം).

എന്നാൽ പൊതുവേ, മിക്ക ഭക്ഷണങ്ങളും ഇടയ്ക്കിടെ കഴിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്, പ്രത്യേകിച്ചും ആരോഗ്യപരമായ അപകടങ്ങളെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ ബോധവാന്മാരായിരിക്കുകയും പുതിയ ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾ, ആരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പുകൾ , ശുദ്ധീകരിക്കപ്പെടാത്ത ധാന്യങ്ങൾ എന്നിവയെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയും.