പ്രശസ്തമായ ഫ്ലോറിഡ ബീച്ചിൽ മാംസം ഭക്ഷിക്കുന്ന ബാക്ടീരിയ ബാധിച്ച് സ്ത്രീ മരിച്ചു: കുടുംബം – AOL

പ്രശസ്തമായ ഫ്ലോറിഡ ബീച്ചിൽ മാംസം ഭക്ഷിക്കുന്ന ബാക്ടീരിയ ബാധിച്ച് സ്ത്രീ മരിച്ചു: കുടുംബം – AOL

പ്രശസ്തമായ ഫ്ലോറിഡ ബീച്ചിൽ മാംസം ഭക്ഷിക്കുന്ന ബാക്ടീരിയ മൂലം പ്രിയപ്പെട്ട ഒരാൾ വ്യാഴാഴ്ച മരിച്ചതിനെ തുടർന്ന് ദു rie ഖിതരായ ഒരു കുടുംബം സംസാരിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അസോസിയേറ്റഡ് പ്രസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

അടുത്തിടെ ഫ്ലോറിഡയിലെ ഗൾഫ് കോസ്റ്റിലേക്ക് വിരമിച്ച 77 കാരിയായ ലിൻ ഫ്ലെമിംഗ് പെന്നിലെ പിറ്റ്സ്ബർഗിൽ നിന്ന് ബന്ധുക്കളുമായി സമയം ചെലവഴിക്കുകയായിരുന്നു. അന്ന മരിയ ദ്വീപിലെ കോക്വിന ബീച്ചിൽ ഇടറി വീഴുകയും വെള്ളത്തിൽ വീഴുകയും ചെയ്തു.

വീഴ്ചയിൽ ഫ്ലെമിംഗ് അവളുടെ കാലിൽ ചുരണ്ടുകയും ചെറിയ മുറിവ് വീർക്കുകയും രക്തസ്രാവം തടയാതിരിക്കുകയും ചെയ്തപ്പോൾ പിന്നീട് ആശങ്കാകുലനായി.

“വെള്ളത്തിനടിയിലായതിനാൽ അവൾക്ക് കാണാൻ കഴിയാത്ത ഒരു ചെറിയ വിഷാദം ഉണ്ടായിരുന്നു,” മകൾ വേഡ് ഫ്ലെമിംഗ് ഡബ്ല്യുടിവിടിയോട് പറഞ്ഞു. “അവൾ അതിൽ വീണു, മുക്കാൽ ഇഞ്ച് മുറിവോടെ പുറത്തിറങ്ങി; അവളുടെ കാലിൽ ഒരു കുതിച്ചുചാട്ടം. ഇത് ഒരു ചെറിയ കട്ട് മാത്രമായിരുന്നു, കൂടുതൽ ചിന്തിച്ചില്ല. ഞങ്ങൾക്ക് വീക്കം കുറഞ്ഞു, പക്ഷേ അത് രക്തസ്രാവം തുടർന്നു . ”

ഫ്ലെമിംഗിന്റെ ബന്ധുക്കൾ പെൻ‌സിൽ‌വാനിയയിലേക്ക് മടങ്ങാൻ പോയതിനുശേഷം അവളുടെ നില വഷളായിക്കൊണ്ടിരുന്നു. അവൾ ഒരു അടിയന്തിര പരിചരണ ക്ലിനിക്കിൽ പോയി, അവിടെ ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾ നിർദ്ദേശിക്കുകയും ടെറ്റനസ് ഷോട്ട് നൽകുകയും ചെയ്തു.

പിറ്റേന്ന്, ഫ്ലെമിംഗിന്റെ സുഹൃത്തുക്കൾ അവർക്ക് കുറിപ്പടി മരുന്നുകൾ കൊണ്ടുവന്ന് അവളുടെ കുളിമുറിയിൽ ഒരു അർദ്ധബോധാവസ്ഥയിൽ കിടക്കുന്നത് കണ്ടെത്തി.

അവളെ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ച ഡോക്ടർമാർ നെക്രോടൈസിംഗ് ഫാസിയൈറ്റിസ് എന്ന് കണ്ടെത്തി, അപൂർവവും ജീവന് ഭീഷണിയുമായ ബാക്ടീരിയ അണുബാധയെ “മാംസം ഭക്ഷിക്കുന്ന” രോഗം എന്ന് വിളിക്കാറുണ്ട്, കാരണം ഇത് ശരീരത്തിന്റെ മൃദുവായ ടിഷ്യുവിനെ വേഗത്തിലും ആക്രമണാത്മകമായും കൊല്ലുന്നു.

ദാരുണമായി, ഫ്ലെമിംഗ് വ്യാഴാഴ്ച രണ്ട് ഹൃദയാഘാതത്തെ തുടർന്ന് ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്കിടെ സെപ്റ്റിക് ഷോക്ക് ബാധിച്ച് മരിച്ചു.

വീട്ടുകാർ വീട്ടിലേക്കുള്ള യാത്രയുടെ തലേദിവസം രാത്രി അമ്മ സുഖമായിരിക്കുന്നുവെന്ന് ഇരയുടെ മകൻ അസോസിയേറ്റഡ് പ്രസ്സിനോട് പറഞ്ഞു.

“ഒന്നും തെറ്റാണെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയില്ല,” വേഡ് ഓർമ്മിച്ചു.

അവൻ പറഞ്ഞു വ്ത്വ്ത് തന്റെ കുടുംബത്തിന്റെ നഷ്ടം കുറിച്ച് സംസാരിച്ചുകൊണ്ട് അദ്ദേഹം ഇതേ കവർച്ചയും നിന്ന് മറ്റുള്ളവരെ തടയാൻ സഹായിക്കും പ്രതീക്ഷ.

“കടൽത്തീരത്ത് കളിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾക്ക് തുറന്ന മുറിവ് ലഭിക്കുന്നു, അത് കാണുക, പരിപാലിക്കുക,” അദ്ദേഹം ഉദ്‌ബോധിപ്പിച്ചു.

ഫ്ലെമിംഗ് മരണം 12 കാരിയായ ഇന്ത്യാന പെൺകുട്ടി വെറും തുടർന്നാണ് ചുരുങ്ങി ടെസ്റ്റിന്, ഒറിജിനൽ ഒരു കുടുംബം അവധിക്കാലം ഒരു മാംസം ഭക്ഷിക്കുന്ന ബാക്ടീരിയകൾ.

ബീച്ച് സന്ദർശിക്കുന്നതിനുമുമ്പ് കെയ്‌ലി ബ്ര rown ൺ സ്കേറ്റ്ബോർഡിൽ കാൽവിരൽ മാന്തികുഴിയുണ്ടാക്കി , അവിടെ സമുദ്രജലത്തിലൂടെ മാരകമായ ബാക്ടീരിയകൾ പിടിപെട്ടു.

ബ്ര rown ൺ അടിയന്തിര ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്ക് വിധേയനാക്കി, അവിടെ ഡോക്ടർമാർ വലതു കാളക്കുട്ടിയുടെ ടിഷ്യു നീക്കം ചെയ്യുകയും ആശുപത്രിയിൽ നിന്ന് ഡിസ്ചാർജ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. അവൾക്ക് ഫിസിക്കൽ തെറാപ്പി ചെയ്യേണ്ടിവരും, അതിനാൽ അവൾക്ക് വീണ്ടും നടക്കാൻ കഴിയും.

അസാധാരണമായ ചൂടുവെള്ളം കാരണം സൂക്ഷ്മാണുക്കൾക്ക് മുമ്പ് ബാധിക്കാത്ത പ്രദേശങ്ങളിലേക്ക് വൈബ്രിയോ വൾനിഫിക്കസ് എന്ന മാംസം ഭക്ഷിക്കുന്ന ബാക്ടീരിയകൾ വ്യാപിച്ചേക്കാമെന്ന് ജൂണിൽ, അന്നൽസ് ഓഫ് ഇന്റേണൽ മെഡിസിൻ ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു റിപ്പോർട്ട് .

നെക്രോടൈസിംഗ് ഫാസിയൈറ്റിസിന് കാരണമാകുന്ന ബാക്ടീരിയയ്ക്ക് മരണനിരക്ക് വളരെ കൂടുതലാണ്, കൃത്യമായ രോഗനിർണയം, ദ്രുത ആൻറിബയോട്ടിക് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ, പ്രോംപ്റ്റ് സർജറി എന്നിവ വിജയകരമായ ചികിത്സയിൽ വളരെ പ്രധാനമാണെന്ന് യുഎസ് സെന്റർസ് ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു .

സിഡിസി പറയുന്നതനുസരിച്ച്, പരുക്ക്, തലകറക്കം, ഓക്കാനം എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. തങ്ങൾക്ക് രോഗം ബാധിച്ചിരിക്കാമെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നവർ അടിയന്തിര ചികിത്സ തേടാൻ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു.

Aol.com ൽ നിന്ന് കൂടുതൽ:
Ial ദ്യോഗിക: ഡാളസ് ഏരിയ വിമാനാപകടത്തിൽ 10 പേർ മരിച്ചു
9/11 നഷ്ടപരിഹാര ഫണ്ടിംഗിനായി പോരാടിയ ഡിറ്റക്ടീവ് മരിക്കുന്നു
1 കുട്ടി മരിച്ചു, 3 പേർക്ക് സാൻ ഡീഗോ മേളയുമായി ബന്ധമുള്ള ഇ.കോളി രോഗം