ശരീരത്തിന്റെ ആകൃതി, ആരോഗ്യത്തിന്റെ അടയാളം – കശ്മീർ മോണിറ്റർ

ശരീരത്തിന്റെ ആകൃതി, ആരോഗ്യത്തിന്റെ അടയാളം – കശ്മീർ മോണിറ്റർ

സെക്കൻഡ് ഹാൻഡ് പുകവലിയുടെ അപകടങ്ങൾ എല്ലാവർക്കും അറിയാമെങ്കിലും, ജീൻ എക്സ്പ്രഷനുകൾ മാറ്റുന്നതിലൂടെ തേർഡ് ഹാൻഡ് പുക (ടിഎച്ച്എസ്) പോലും ഒരാളുടെ ശ്വസന ആരോഗ്യത്തിന് ഹാനികരമാണെന്ന് ശാസ്ത്രജ്ഞർ കണ്ടെത്തി.

“മനുഷ്യരുടെ കോശങ്ങളെ മൂന്നാം കൈ പുക ബാധിക്കുന്നുവെന്ന് ഞങ്ങളുടെ ഡാറ്റ കാണിക്കുന്നു,” ജാമയിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഗവേഷണത്തിന് നേതൃത്വം നൽകിയ റിവർസൈഡ് (കാലിഫോർണിയ) കാലിഫോർണിയ സർവകലാശാലയിലെ മോളിക്യുലർ, സെൽ ആൻഡ് സിസ്റ്റംസ് ബയോളജി വിഭാഗത്തിലെ പ്രൊഫസർ പ്രൂ ടാൽബോട്ട് പറഞ്ഞു. നെറ്റ്‌വർക്ക് തുറക്കുക. “ടിഎച്ച്എസിന്റെ ആരോഗ്യപരമായ ഫലങ്ങൾ സംസ്ക്കരിച്ച കോശങ്ങളിലും മൃഗങ്ങളുടെ മാതൃകകളിലും പഠിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ മനുഷ്യരിൽ ജീൻ എക്സ്പ്രഷനിൽ മൂന്നാം കൈ പുകയുടെ നേരിട്ടുള്ള സ്വാധീനം കാണിക്കുന്ന ആദ്യ പഠനമാണിത്.”

കത്തുന്ന സിഗരറ്റുകളിൽ നിന്ന് പുറപ്പെടുന്ന പുകയും പുകയും വസ്ത്രം, മുടി, ഫർണിച്ചർ തുടങ്ങിയ പ്രതലങ്ങളിൽ സ്ഥിരതാമസമാക്കുമ്പോൾ ടിഎച്ച്എസ് ഫലങ്ങൾ.

27 നും 49 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള ആരോഗ്യമുള്ള പുകവലിയില്ലാത്ത നാല് സ്ത്രീകളിൽ നിന്ന് ഗവേഷകർ മൂക്കിലെ സ്ക്രാപ്പുകൾ നേടി, ആദ്യം ശുദ്ധവായു എക്സ്പോഷർ സ്വീകരിക്കുന്നതിനും പിന്നീട് മൂന്ന് മണിക്കൂർ ടിഎച്ച്എസ് എക്സ്പോഷർ സ്വീകരിക്കുന്നതിനും ക്രമരഹിതമായി. ഗവേഷകർ അവരിൽ നിന്ന് റിബോൺ ന്യൂക്ലിക് ആസിഡ് (ആർ‌എൻ‌എ) വേർതിരിച്ചെടുത്തു.

ഡാറ്റാ സെറ്റിലെ പതിനായിരത്തോളം ജീനുകളിൽ ആകെ 382 ജീനുകൾ അമിതമായി പ്രകടിപ്പിക്കുകയും മറ്റ് ഏഴ് ജീനുകൾ പ്രകടിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് പഠനം പറയുന്നു.

“ആരോഗ്യമുള്ള പുകവലിക്കാരല്ലാത്തവരുടെ മൂക്കിലെ എപിത്തീലിയത്തിലെ ജീൻ പ്രകടനത്തെ മൂന്ന് മണിക്കൂർ മാത്രമേ ടിഎച്ച്എസ് ശ്വസിക്കുന്നുള്ളൂ,” യു‌സി‌ആറിലെ ബിരുദ വിദ്യാർത്ഥിയായ പേപ്പറിന്റെ ആദ്യ എഴുത്തുകാരൻ ജിയോവന്ന പോസുലോസ് പറഞ്ഞു.

“ശ്വസനം ഓക്സിഡേറ്റീവ് സ്ട്രെസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പാതകളെ മാറ്റിമറിച്ചു, ഇത് ഡിഎൻ‌എയെ തകർക്കും, ക്യാൻ‌സർ‌ ഒരു ദീർഘകാല ഫലമാണ്. മൂന്ന് മണിക്കൂർ ടിഎച്ച്എസ് എക്സ്പോഷർ ചെയ്യുന്നത് ക്യാൻസറിന് കാരണമാകുമെന്നത് തീർത്തും സാധ്യതയില്ല, എന്നാൽ ആരെങ്കിലും ടിഎച്ച്എസിനൊപ്പം ഒരു അപ്പാർട്ട്മെന്റിലോ വീട്ടിലോ താമസിക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ ടിഎച്ച്എസ് ഉണ്ടായിരുന്നിടത്ത് പതിവായി കാർ ഓടിക്കുകയോ ചെയ്താൽ ആരോഗ്യപരമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ ഉണ്ടാകാം, ”അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

നാസികാദ്വാരം ടിഷ്യു ബ്രോങ്കസിലുള്ളവയ്ക്ക് സമാനമാണ്, അതിനാൽ കേടുപാടുകൾ ശ്വസനവ്യവസ്ഥയിലേക്ക് ആഴത്തിൽ പോകാമെന്ന് ഗവേഷകർ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

ആളുകളുടെ ശ്വാസകോശത്തിലേക്ക് ടിഎച്ച്എസിന് പ്രവേശിക്കാനുള്ള ഒരു മാർഗമാണ് നാസൽ പാസേജ് കാരണം ടീം നാസൽ എപിത്തീലിയത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചുവെന്ന് പോസുലോസ് വിശദീകരിച്ചു. മറ്റ് സാധാരണ എക്‌സ്‌പോഷർ റൂട്ട് ചർമ്മത്തിലൂടെയാണ്, ഇത് ഗവേഷകർ പഠിച്ചിട്ടില്ല, ഭാവിയിൽ ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നു.

ഇതിനകം, സാൻ ഡീഗോ, കാലിഫോർണിയ, സിൻസിനാറ്റി എന്നിവിടങ്ങളിലെ ഗ്രൂപ്പുകളുമായി ഗവേഷകർ ടിഎച്ച്എസുമായി ദീർഘകാലമായി എക്സ്പോഷർ ചെയ്യുന്നതിനെക്കുറിച്ച് പഠിക്കുന്നു, ആളുകൾ ടിഎച്ച്എസിന് വിധേയമാകുന്ന വീടുകളിലേക്ക് പ്രവേശനം സാധ്യമാക്കി.

“പുകവലിക്കാരായ പല മുതിർന്നവരും ചിന്തിക്കുന്നു, ‘ഞാൻ പുറത്ത് പുകവലിക്കുന്നു, അതിനാൽ വീടിനുള്ളിലെ എന്റെ കുടുംബം വെളിപ്പെടില്ല.’ എന്നാൽ പുകവലിക്കാർ നിക്കോട്ടിൻ പോലുള്ള രാസവസ്തുക്കൾ വീടിനകത്ത് വസ്ത്രങ്ങൾക്കൊപ്പം കൊണ്ടുപോകുന്നു, ”ഗവേഷണത്തിന് നേതൃത്വം നൽകിയ യുസിആർ പ്രൊഫസർ പ്രൂ ടാൽബോട്ട് പറഞ്ഞു.

“ടിഎച്ച്എസ് യഥാർത്ഥവും ദോഷകരവുമാണെന്ന് മനസ്സിലാക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്,” ടാൽബോട്ട് പറഞ്ഞു.