ആപ്പിൾ മാക് ഉപയോക്താക്കൾക്കായി മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വിൻഡോസ് 10 അപ്‌ഡേറ്റ് ബ്ലോക്ക് സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു – ഫോർബ്സ്

ആപ്പിൾ മാക് ഉപയോക്താക്കൾക്കായി മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വിൻഡോസ് 10 അപ്‌ഡേറ്റ് ബ്ലോക്ക് സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു – ഫോർബ്സ്
ഗെറ്റി

വിൻഡോസ് 10 പതിപ്പ് 1903 ലേക്ക് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് ആപ്പിൾ മാക് ഉപയോക്താക്കളെ തടഞ്ഞതായി വിൻഡോസ് പിന്തുണ ഉപദേശത്തിലൂടെ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് സ്ഥിരീകരിച്ചു.

വിൻഡോസ് ഏറ്റവും പുതിയ സൈറ്റ് അനുസരിച്ച്, സംശയാസ്‌പദമായ പിന്തുണാ പേജ് കണ്ടെത്താൻ പ്രയാസമാണ്, മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വെബ് ക്രാളറുകളെ പ്രമാണം ഇൻഡെക്‌സ് ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് തടയുന്നു. ഇത് മന ib പൂർവമാണോ അതോ പിശകാണോ എന്നത് നിലവിൽ വ്യക്തമല്ല. എന്നിരുന്നാലും വ്യക്തമായ കാര്യം, പഴയ മാക് ഉപകരണങ്ങളുടെ ഉപയോക്താക്കൾ വിൻഡോസ് 10 മെയ് 2019 അപ്‌ഡേറ്റ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്നതിൽ പരാജയപ്പെടുമെന്ന് കണ്ടെത്തും.

പഴയത്, ഈ സന്ദർഭത്തിൽ, 2012 ന് മുമ്പ് മാക് ഉപകരണങ്ങളായി നിർവചിക്കപ്പെടുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, പുതിയ മാക് ഉപകരണങ്ങളുടെ ഉപയോക്താക്കൾ കാലഹരണപ്പെട്ട ബൂട്ട് ക്യാമ്പ് സോഫ്റ്റ്വെയർ ഉപയോഗിക്കുകയാണെങ്കിൽ അതേ വിൻഡോസ് 10 അപ്‌ഡേറ്റ് ബ്ലോക്കിനെ അഭിമുഖീകരിക്കുമെന്ന് മൈക്രോസോഫ്റ്റ് സമ്മതിക്കുന്നു.

ഈ വിഷയത്തിൽ മൈക്രോസോഫ്റ്റിന് പറയാനുള്ളത് ഇതാ : “നിങ്ങൾ വിൻഡോസ് 10 (വിൻഡോസ് 10, പതിപ്പ് 1903) നായുള്ള 2019 മെയ് ഫീച്ചർ അപ്‌ഡേറ്റിലേക്ക് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യാൻ ശ്രമിക്കുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ഒരു അപ്‌ഡേറ്റ് അനുയോജ്യത അനുഭവപ്പെടുകയും സന്ദേശം സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്യാം,” മാക് എച്ച്എഎൽ ഡ്രൈവർ – machaldriver.sys: നിങ്ങളുടെ പിസിക്ക് വിൻഡോസ് 10 ന്റെ ഈ പതിപ്പിനായി തയ്യാറാകാത്ത ഒരു ഡ്രൈവർ അല്ലെങ്കിൽ സേവനം ഉണ്ട്. ”

“സെപ്റ്റംബർ 24, 2011 തീയതിയിലെ” MacHALDriver.sys 01:57:09 അല്ലെങ്കിൽ വിൻഡോസ് സിസ്റ്റം 32 ഡ്രൈവറുകളിൽ പഴയത് “ഉള്ള ഉപകരണങ്ങൾക്കായി സ്ഥാപിച്ചിട്ടുള്ള” അനുയോജ്യത ഹോൾഡ് “ആണ് പിശക് സംഭവിക്കുന്നത്.

മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ബ്ലോക്കിന് ഒരു തരത്തിലുള്ള പരിഹാരമാർഗ്ഗം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. “നിങ്ങളുടെ ആപ്പിൾ ബൂട്ട് ക്യാമ്പ് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്നത് വിൻഡോസ് സപ്പോർട്ട് സോഫ്റ്റ്വെയർ ഡ്രൈവറുകൾ വിൻഡോസ് 10, പതിപ്പ് 1903 ലേക്ക് അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യാൻ നിങ്ങളെ അനുവദിച്ചേക്കാം,” ഇത് കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു, “നിങ്ങൾക്ക് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്ത വിൻഡോസ് പിന്തുണ സോഫ്റ്റ്വെയറിനായി പരിശോധിക്കാൻ കഴിഞ്ഞേക്കും, മാകോസിൽ, ആപ്പിൾ മെനു> ആപ്പ് സ്റ്റോർ തിരഞ്ഞെടുക്കുക, ലഭ്യമായ എല്ലാ അപ്‌ഡേറ്റുകളും ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. ”

പ്രശ്‌നപരിഹാരത്തിനായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണെന്ന് മൈക്രോസോഫ്റ്റ് പറയുകയും ഇത് “ജൂലൈ അവസാനത്തോടെ” ഡെലിവറി നൽകുകയും ചെയ്യുന്നുവെങ്കിലും, ശ്രമിച്ചുനോക്കേണ്ട മറ്റ് ഓപ്ഷനുകൾ ഉണ്ടായിരിക്കാം. ലൈഫ്ഹാക്കർ നിർദ്ദേശിക്കുന്നത് , “നിങ്ങൾ മാകോസ് മൊജാവെയിലില്ലെങ്കിൽ, അത് ഒരു ഷോട്ട് നൽകാൻ ശ്രമിക്കേണ്ട സമയമായിരിക്കാം. അല്ലെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ധൈര്യപ്പെടുന്നുവെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് മാകോസ് കാറ്റലീനയിലേക്ക് ചാടാൻ പോലും ശ്രമിക്കാം.” പുതിയ .ISO നിർമ്മിക്കുന്നതിന് മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ മീഡിയ ക്രിയേഷൻ ടൂൾ ഉപയോഗിക്കാനും പകരം വിൻഡോസ് 10 പതിപ്പ് 1902 ന്റെ ശുദ്ധമായ ബൂട്ട് ക്യാമ്പ് പതിപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാനും ഇത് നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. ഇൻസ്റ്റാളിനെ മൊത്തത്തിൽ കബളിപ്പിക്കുന്നത് പോലുള്ള “കൂടുതൽ പ്രശ്‌നങ്ങൾക്ക് കാരണമായേക്കാം” എന്ന് ഉപദേശിക്കുന്ന ഈ രണ്ടാമത്തെ നിർദ്ദേശം.

സ്ലീവ് ചുരുട്ടിക്കളയാനും വൃത്തികെട്ടതാക്കാനും ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ഒരു സാങ്കേതിക പ്രേരണയുള്ളവർക്ക്, ലൈഫ്ഹാക്കറിന് ഒരു അന്തിമ നിർദ്ദേശമുണ്ട്: പഴയ മാക് എച്ച്എഎൽ ഡ്രൈവറെ തിരുത്തിയെഴുതുക, അനൗദ്യോഗിക മിറർ ഉറവിടത്തിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച പുതിയ ഒരെണ്ണം ഇവിടെ ഓവർലോക്കേഴ്‌സ് ഫോറത്തിൽ പരാമർശിക്കുന്നു.

ഇത് പറയാതെ തന്നെ പോകണം, പക്ഷേ എന്തായാലും ഞാൻ പറയും, ഈ പരിഹാരങ്ങളിൽ ഏതെങ്കിലും എന്തെങ്കിലും തെറ്റ് സംഭവിക്കുകയും അതിന്റെ ഫലമായി ഡാറ്റ നഷ്‌ടപ്പെടുകയും ചെയ്യും. വിൻഡോസ് 10 മെയ് അപ്‌ഡേറ്റിനായി നിങ്ങൾക്ക് മാസാവസാനം വരെ കാത്തിരിക്കാനാവില്ലെങ്കിൽ, തുടരുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങൾ പൂർണ്ണ ബാക്കപ്പുകൾ ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക.

“>

വിൻഡോസ് 10 പതിപ്പ് 1903 ലേക്ക് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് ആപ്പിൾ മാക് ഉപയോക്താക്കളെ തടഞ്ഞതായി വിൻഡോസ് പിന്തുണ ഉപദേശത്തിലൂടെ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് സ്ഥിരീകരിച്ചു.

വിൻഡോസ് ഏറ്റവും പുതിയ സൈറ്റ് അനുസരിച്ച്, സംശയാസ്‌പദമായ പിന്തുണാ പേജ് കണ്ടെത്താൻ പ്രയാസമാണ്, മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വെബ് ക്രാളറുകളെ പ്രമാണം ഇൻഡെക്‌സ് ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് തടയുന്നു. ഇത് മന ib പൂർവമാണോ അതോ പിശകാണോ എന്നത് നിലവിൽ വ്യക്തമല്ല. എന്നിരുന്നാലും വ്യക്തമായ കാര്യം, പഴയ മാക് ഉപകരണങ്ങളുടെ ഉപയോക്താക്കൾ വിൻഡോസ് 10 മെയ് 2019 അപ്‌ഡേറ്റ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്നതിൽ പരാജയപ്പെടുമെന്ന് കണ്ടെത്തും.

പഴയത്, ഈ സന്ദർഭത്തിൽ, 2012 ന് മുമ്പ് മാക് ഉപകരണങ്ങളായി നിർവചിക്കപ്പെടുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, പുതിയ മാക് ഉപകരണങ്ങളുടെ ഉപയോക്താക്കൾ കാലഹരണപ്പെട്ട ബൂട്ട് ക്യാമ്പ് സോഫ്റ്റ്വെയർ ഉപയോഗിക്കുകയാണെങ്കിൽ അതേ വിൻഡോസ് 10 അപ്‌ഡേറ്റ് ബ്ലോക്കിനെ അഭിമുഖീകരിക്കുമെന്ന് മൈക്രോസോഫ്റ്റ് സമ്മതിക്കുന്നു.

ഈ വിഷയത്തിൽ മൈക്രോസോഫ്റ്റിന് പറയാനുള്ളത് ഇതാ : “നിങ്ങൾ വിൻഡോസ് 10 (വിൻഡോസ് 10, പതിപ്പ് 1903) നായുള്ള 2019 മെയ് ഫീച്ചർ അപ്‌ഡേറ്റിലേക്ക് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യാൻ ശ്രമിക്കുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ഒരു അപ്‌ഡേറ്റ് അനുയോജ്യത അനുഭവപ്പെടുകയും സന്ദേശം സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്യാം,” മാക് എച്ച്എഎൽ ഡ്രൈവർ – machaldriver.sys: നിങ്ങളുടെ പിസിക്ക് വിൻഡോസ് 10 ന്റെ ഈ പതിപ്പിനായി തയ്യാറാകാത്ത ഒരു ഡ്രൈവർ അല്ലെങ്കിൽ സേവനം ഉണ്ട്. ”

“സെപ്റ്റംബർ 24, 2011 തീയതിയിലെ” MacHALDriver.sys 01:57:09 അല്ലെങ്കിൽ വിൻഡോസ് സിസ്റ്റം 32 ഡ്രൈവറുകളിൽ പഴയത് “ഉള്ള ഉപകരണങ്ങൾക്കായി സ്ഥാപിച്ചിട്ടുള്ള” അനുയോജ്യത ഹോൾഡ് “ആണ് പിശക് സംഭവിക്കുന്നത്.

മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ബ്ലോക്കിന് ഒരു തരത്തിലുള്ള പരിഹാരമാർഗ്ഗം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. “നിങ്ങളുടെ ആപ്പിൾ ബൂട്ട് ക്യാമ്പ് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്നത് വിൻഡോസ് സപ്പോർട്ട് സോഫ്റ്റ്വെയർ ഡ്രൈവറുകൾ വിൻഡോസ് 10, പതിപ്പ് 1903 ലേക്ക് അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യാൻ നിങ്ങളെ അനുവദിച്ചേക്കാം,” ഇത് കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു, “നിങ്ങൾക്ക് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്ത വിൻഡോസ് പിന്തുണ സോഫ്റ്റ്വെയറിനായി പരിശോധിക്കാൻ കഴിഞ്ഞേക്കും, മാകോസിൽ, ആപ്പിൾ മെനു> ആപ്പ് സ്റ്റോർ തിരഞ്ഞെടുക്കുക, ലഭ്യമായ എല്ലാ അപ്‌ഡേറ്റുകളും ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക. ”

പ്രശ്‌നപരിഹാരത്തിനായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണെന്ന് മൈക്രോസോഫ്റ്റ് പറയുകയും ഇത് “ജൂലൈ അവസാനത്തോടെ” ഡെലിവറി നൽകുകയും ചെയ്യുന്നുവെങ്കിലും, ശ്രമിച്ചുനോക്കേണ്ട മറ്റ് ഓപ്ഷനുകൾ ഉണ്ടായിരിക്കാം. ലൈഫ്ഹാക്കർ നിർദ്ദേശിക്കുന്നത് , “നിങ്ങൾ മാകോസ് മൊജാവെയിലില്ലെങ്കിൽ, അത് ഒരു ഷോട്ട് നൽകാൻ ശ്രമിക്കേണ്ട സമയമായിരിക്കാം. അല്ലെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ധൈര്യപ്പെടുന്നുവെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് മാകോസ് കാറ്റലീനയിലേക്ക് ചാടാൻ പോലും ശ്രമിക്കാം.” പുതിയ .ISO നിർമ്മിക്കുന്നതിന് മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ മീഡിയ ക്രിയേഷൻ ടൂൾ ഉപയോഗിക്കാനും പകരം വിൻഡോസ് 10 പതിപ്പ് 1902 ന്റെ ശുദ്ധമായ ബൂട്ട് ക്യാമ്പ് പതിപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാനും ഇത് നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. ഇൻസ്റ്റാളിനെ മൊത്തത്തിൽ കബളിപ്പിക്കുന്നത് പോലുള്ള “കൂടുതൽ പ്രശ്‌നങ്ങൾക്ക് കാരണമായേക്കാം” എന്ന് ഉപദേശിക്കുന്ന ഈ രണ്ടാമത്തെ നിർദ്ദേശം.

സ്ലീവ് ചുരുട്ടിക്കളയാനും വൃത്തികെട്ടതാക്കാനും ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ഒരു സാങ്കേതിക പ്രേരണയുള്ളവർക്ക്, ലൈഫ്ഹാക്കറിന് ഒരു അന്തിമ നിർദ്ദേശമുണ്ട്: പഴയ മാക് എച്ച്എഎൽ ഡ്രൈവറെ തിരുത്തിയെഴുതുക, അനൗദ്യോഗിക മിറർ ഉറവിടത്തിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച പുതിയ ഒരെണ്ണം ഇവിടെ ഓവർലോക്കേഴ്‌സ് ഫോറത്തിൽ പരാമർശിക്കുന്നു.

ഇത് പറയാതെ തന്നെ പോകണം, പക്ഷേ എന്തായാലും ഞാൻ പറയും, ഈ പരിഹാരങ്ങളിൽ ഏതെങ്കിലും എന്തെങ്കിലും തെറ്റ് സംഭവിക്കുകയും അതിന്റെ ഫലമായി ഡാറ്റ നഷ്‌ടപ്പെടുകയും ചെയ്യും. വിൻഡോസ് 10 മെയ് അപ്‌ഡേറ്റിനായി നിങ്ങൾക്ക് മാസാവസാനം വരെ കാത്തിരിക്കാനാവില്ലെങ്കിൽ, തുടരുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങൾ പൂർണ്ണ ബാക്കപ്പുകൾ ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക.