ഏറ്റവും പുതിയ സ്റ്റീം ഹാർഡ്‌വെയർ സർവേ ഇന്റലിനും എൻവിഡിയയ്ക്കും ഒരു സന്തോഷവാർത്തയാണ്, എ‌എം‌ഡിക്ക് മോശം വാർത്ത – ടെക് റാഡാർ

ഏറ്റവും പുതിയ സ്റ്റീം ഹാർഡ്‌വെയർ സർവേ ഇന്റലിനും എൻവിഡിയയ്ക്കും ഒരു സന്തോഷവാർത്തയാണ്, എ‌എം‌ഡിക്ക് മോശം വാർത്ത – ടെക് റാഡാർ

ഇമേജ് ക്രെഡിറ്റ്: ഷട്ടർ‌സ്റ്റോക്ക്

(ഇമേജ് ക്രെഡിറ്റ്: ഷട്ടർ‌സ്റ്റോക്ക്)

ഏറ്റവും പുതിയ സ്റ്റീം ഹാർഡ്‌വെയറും സോഫ്റ്റ്‌വെയർ സർവേയും തീർന്നു, ഇത് സ്റ്റീമിൽ കളിക്കുമ്പോൾ ഗെയിമർമാർ ഏതുതരം റിഗുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നുവെന്നതിന്റെ ഒരു കാഴ്ച നൽകുന്നു – ഇത് വിൻഡോസ് 10 , ഇന്റലും എൻവിഡിയയും പിസി ഗെയിമിംഗ് ഹാർഡ്‌വെയറിലും സോഫ്റ്റ്വെയറിലും ആധിപത്യം പുലർത്തുന്നു.

സ്റ്റീം ഹാർഡ്‌വെയറും സോഫ്റ്റ്‌വെയർ സർവേയും സ്റ്റീം ഉപഭോക്താക്കളെ (കൂടാതെ സർവേയിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുത്തവരെ) മാത്രം ലോഗ് ചെയ്യുന്നു. സ്റ്റീം, ഏത് തരത്തിലുള്ള ഹാർഡ്‌വെയറും ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റവുമാണ് പിസി ഗെയിമർമാർ ഉപയോഗിക്കുന്നത് എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള മികച്ച ആശയം ഇത് നൽകുന്നു.

മറക്കരുത് – സ്റ്റീം സമ്മർ സെയിൽ 2019 നിലവിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു, ഒപ്പം ഗെയിമുകളിൽ മികച്ച ഡീലുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ, വിൻഡോസ് ഇതുവരെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയമായ OS ആണ്, സംയോജിത 96.49 ഗെയിമർമാരിൽ% അതിന്റെ പതിപ്പ് പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നു. ഇതിനു വിപരീതമായി, പ്രതികരിച്ചവരിൽ 2.75% പേർ മാത്രമാണ് മാകോസ് പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നത്, വെറും 0.76 ശതമാനം പേർ ലിനക്സ് പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നു. ഓപ്പൺ സോഴ്‌സ് ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റത്തിനായുള്ള വാൽവിന്റെ (സ്റ്റീമിന് പിന്നിലുള്ള കമ്പനി) പിന്തുണയും ഉബുണ്ടുവിന്റെ അടുത്ത പതിപ്പിനെ സ്റ്റീം പിന്തുണയ്‌ക്കില്ല – ഗെയിമർമാർക്കുള്ള ഏറ്റവും ജനപ്രിയമായ ലിനക്സ് ഡിസ്ട്രോ – ഭാവിയിൽ ഈ എണ്ണം ഇനിയും കുറയാൻ കാരണമായേക്കാം.

സ്റ്റീം ഉപയോക്താക്കൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന വിൻഡോസിന്റെ എല്ലാ പതിപ്പുകളിലും, വിൻഡോസ് 10 ഏറ്റവും വ്യാപകമായി ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നു, 64-ബിറ്റ് പതിപ്പ് 70.92% പിസികളിൽ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തിട്ടുണ്ട് – ഇത് 3.08% വർദ്ധനവ്. വിൻഡോസ് 7 ൽ നിന്ന് പഴയ ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റത്തിന്റെ ഉപയോഗം 2.09% കുറഞ്ഞ് 21.34 ശതമാനമായി കുറഞ്ഞതിനാൽ> ജീവിതാവസാനം ഘട്ടം (മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ഇതിനെ ഇനി പിന്തുണയ്‌ക്കില്ല).

ഇത് മൈക്രോസോഫ്റ്റിന് സ്വാഗത വാർത്തയാകും , കഴിയുന്നത്ര ആളുകളെ വിൻഡോസ് 7 ൽ നിന്ന് വിൻഡോസ് 10 ലേക്ക് അപ്‌ഗ്രേഡുചെയ്യാൻ താൽപ്പര്യപ്പെടുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, പല പിസി ഗെയിമർമാരും ഇപ്പോഴും വിൻഡോസ് 7 ൽ പറ്റിനിൽക്കുന്നു. 2020 ജനുവരി 14 ന് മുമ്പ് പിന്തുണ ഉപേക്ഷിക്കുമ്പോൾ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് അവരെ അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

ഹാർഡ്‌വെയർ ഫലങ്ങൾ

ഹാർഡ്‌വെയറിന്റെ കാര്യത്തിൽ, ഇന്റലും എൻവിഡിയയും തങ്ങളുടെ ആധിപത്യം തുടരുന്നു. ഗ്രാഫിക്സ് കാർഡുകൾക്കായി, 75.53% സ്റ്റീം ഉപയോക്താക്കൾ എൻ‌വിഡിയ ജിപിയു പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നു, എ‌എം‌ഡി കാർഡ് ഉള്ള 14.75% ഉപയോക്താക്കളെ അപേക്ഷിച്ച് .

എൻ‌വിഡിയയുടെ മധ്യനിര ജിഫോഴ്സ് ജിടിഎക്സ് 1060 ഏറ്റവും ജനപ്രിയമായ കാർഡാണ്, ഇത് 16.01% പേർ ഉപയോഗിച്ചു. വാസ്തവത്തിൽ, എൻ‌വിഡിയയുടെ മിഡ് റേഞ്ച് കാർഡുകൾ ഇതുവരെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയമാണ്. അതിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ കാർഡുകളിൽ, RTX 2070 ഏറ്റവും ജനപ്രിയമാണ്, എന്നിരുന്നാലും ഇത് 1.10% ൽ മാത്രമേ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തിട്ടുള്ളൂ സ്റ്റീം ഉപയോക്താക്കളുടെ പി‌സികളുടെ.

അതേസമയം, അതിന്റെ മുൻ‌നിര GeForce RTX 2080 Ti 0.42% സ്റ്റീം പിസികളിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ആധിപത്യം ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, എൻ‌വിഡിയ ഗെയിമർമാരെ അവരുടെ ഏറ്റവും പുതിയ ഹൈ-എൻഡ് ജിപിയുകളിൽ വലിയ തുക ചെലവഴിക്കാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നില്ലെന്ന് തോന്നുന്നു. RTX 2060 സൂപ്പർ , RTX 2070 സൂപ്പർ കാർഡുകൾ ഇത് മാറ്റുന്നുണ്ടോ?

അതേസമയം, സ്റ്റീം ഉപയോക്താക്കളിൽ ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ള എഎംഡി കാർഡ് എഎംഡിയാണ് 1.32% സ്റ്റീം ഉപയോക്താക്കളുടെ പിസികളിൽ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തിട്ടുള്ള റേഡിയൻ ആർ‌എക്സ് 580.

പ്രോസസറുകളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ഇന്റൽ വിപണിയിൽ മുൻ‌നിരയിലുള്ള സ്ഥാനം നിലനിർത്തുന്നു, 82.01% സ്റ്റീം ഉപയോക്താക്കൾക്ക് അതിന്റെ പ്രോസസ്സറുകളിലൊന്ന് ഉണ്ട് , എ‌എം‌ഡിയുടെ 17.88% മായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ.

ഈ ഫലങ്ങൾ‌ എ‌എം‌ഡിയെയും അതിന്റെ ആരാധകരെയും നിരാശപ്പെടുത്തും. സിപിയുവിനും ജിപിയുവിനുമായി കമ്പനി നിരവധി മികച്ച ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾ‌ പുറത്തിറക്കിയിട്ടും, മാർ‌ക്കറ്റ് ഷെയറിനായി ഇത് ഇപ്പോഴും കഷ്ടപ്പെടുന്നതായി തോന്നുന്നു. മെയ് മുതൽ 0.13 ശതമാനം പോയിൻറ് കുറഞ്ഞതിനാൽ അതിന്റെ സിപിയു ഫലങ്ങൾ പ്രത്യേകിച്ചും.

വിപണിയിൽ ഞങ്ങൾക്ക് അൽപ്പം മത്സരം ഇഷ്ടമാണ്, അതിനാൽ മൈക്രോസോഫ്റ്റ്, ഇന്റൽ, എൻവിഡിയ എന്നിവ തങ്ങളുടെ ആധിപത്യം തുടരുന്നത് കാണുമ്പോൾ , എന്നാൽ ക്രെഡിറ്റ് നൽകേണ്ടയിടത്ത്: ഗെയിമർമാരെ ആകർഷിക്കുന്ന ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നത് തുടരാൻ ഈ കമ്പനികൾ നന്നായി ചെയ്തു.