‘ജഡ്ജിമെന്റൽ ഹായ് ക്യാ’: ശീർഷകമാറ്റത്തിന് സ്വജനപക്ഷപാത ലോബിയെ കുറ്റപ്പെടുത്തിയതായി കങ്കണ റന ut ത് പറഞ്ഞു. സൽമാൻ ഖാന്റെ ചിത്രം w – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

‘ജഡ്ജിമെന്റൽ ഹായ് ക്യാ’: ശീർഷകമാറ്റത്തിന് സ്വജനപക്ഷപാത ലോബിയെ കുറ്റപ്പെടുത്തിയതായി കങ്കണ റന ut ത് പറഞ്ഞു. സൽമാൻ ഖാന്റെ ചിത്രം w – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ദേശീയ അവാർഡ് നേടിയ നടി

കങ്കണ റന ut ത്

സിനിമാ സാഹോദര്യത്തിൽ നിന്ന് നിരന്തരമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടേണ്ടി വന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, പ്രേക്ഷകരിൽ നിന്നും ആരാധകരിൽ നിന്നും ലഭിച്ച സ്നേഹവും അഭിനന്ദനവും കാരണം ആത്മവിശ്വാസവും ശാക്തീകരണവും അനുഭവപ്പെടുന്നുണ്ടെന്ന് ‘ജഡ്ജിമെന്റൽ ഹായ് ക്യാ’ പുറത്തിറങ്ങാനിരിക്കുന്ന റിലീസിന് തയ്യാറെടുക്കുന്നു.

“ആളുകൾ, എന്നെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്ന പ്രേക്ഷകർ എന്നെ സ്നേഹിക്കുന്നുവെന്നാണ് ഞാൻ കരുതുന്നത്. എന്റെ അഭിനേതാക്കൾ എന്റെ അഭിനയത്തെ സ്നേഹിക്കുന്ന രീതി, എന്റെ വ്യക്തിത്വം അത് എനിക്ക് ആത്മവിശ്വാസം നൽകുന്നു. വ്യവസായം വാലെ ജയ് ടെൽ ലെൻ (ചലച്ചിത്ര വ്യവസായം നരകത്തിലേക്ക് പോകട്ടെ) … ജനങ്ങളുടെ സ്നേഹം എന്നെ ശാക്തീകരിക്കുന്നു, ഞാൻ ശരിക്കും വിനീതനാണ്, ”ചലച്ചിത്രമേഖലയിൽ നിന്ന് താൻ നേരിട്ട വിമർശനത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുമ്പോൾ കങ്കണ പറഞ്ഞു.

തന്റെ വരാനിരിക്കുന്ന ചിത്രത്തിന്റെ ട്രെയിലർ ലോഞ്ചിംഗിനിടെ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുകയായിരുന്നു കങ്കണ. ചിത്രത്തിന്റെ ടൈറ്റിൽ മാറ്റത്തെക്കുറിച്ചും അവർ സംസാരിച്ചു. ‘മെന്റൽ ഹായ് ക്യാ’ എന്ന യഥാർത്ഥ ശീർഷകം ‘സെൻസിറ്റീവ്’ ആയി കണക്കാക്കപ്പെട്ടതിനാൽ, നിർമ്മാതാക്കൾ ഒരു ശീർഷക മാറ്റവുമായി മുന്നോട്ട് പോകാനും സിനിമയിലെ പദം മാറ്റുന്നതിനുള്ള സെൻസർ ബോർഡിന്റെ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കാനും തീരുമാനിച്ചു.

ട്രെയിലർ ലോഞ്ച് പരിപാടിയിൽ ടീം മാറ്റങ്ങൾ പാലിക്കുന്നതിൽ സന്തോഷമുണ്ടെന്ന് നടി മുമ്പ് പറഞ്ഞപ്പോൾ, റോഡിലെ ഈ കുരുക്കുകളുടെ സ്വജനപക്ഷപാത ലോബിയെ അവർ ആരോപിച്ചുവെങ്കിലും അത് കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ താൻ പഠിച്ചുവെന്ന് അവകാശപ്പെട്ടു. തെലുങ്ക് ചിത്രമായ ‘സ്റ്റാലിൻ’ എന്ന ചിത്രത്തിന്റെ റീമേക്കായ സൽമാൻ ഖാന്റെ 2012 ചിത്രത്തിന് യഥാർത്ഥത്തിൽ ‘മെന്റൽ’ എന്നായിരുന്നു പേര് എന്നും കങ്കണ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. എന്നിരുന്നാലും, തന്റെ സിനിമയിൽ ഈ പദം ഉപയോഗിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുമ്പോൾ അത് “നിരോധിക്കപ്പെട്ടു” എന്ന് അവർ അവകാശപ്പെട്ടു.

എന്നിരുന്നാലും, നടി അത് പ്രേക്ഷകരോട് ചിരിച്ചുകൊണ്ട് മാനസിക വെല്ലുവിളി നേരിടുന്ന ആളുകളെ അപമാനിക്കുന്നില്ലെന്നും ഒരു തരത്തിലും കുറ്റകരമല്ലെന്നും നടി ഉറപ്പ് നൽകി. സെൻസർ ബോർഡ് പാനലിന് ഈ സിനിമയിൽ മതിപ്പുണ്ടെന്നും അതിന് യു / എ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് നൽകിയതിൽ സന്തോഷമുണ്ടെന്നും അവർ അഭിമാനത്തോടെ പറഞ്ഞു.

ലോഞ്ച് പരിപാടിയിൽ നടിക്കൊപ്പം തിരക്കഥാകൃത്തും ഉണ്ടായിരുന്നു

കനിക ധില്ലോൺ

, സംവിധായകൻ പ്രകാശ് കോവലമുടി തുടങ്ങിയവർ പങ്കെടുത്തു. കനത്ത മഴ കാരണം നായകൻ

രാജ്കുമാർ റാവു

പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

‘ജഡ്ജിമെന്റൽ ഹായ് ക്യ’യുടെ കഥയെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ച കങ്കണ പറഞ്ഞു, “മുഖ്യധാരാ സിനിമയിലെ വിപ്ലവം” തനു വെഡ്സ് മനു “ൽ നിന്നാണ് വന്നത്, അതിൽ ഒരു നായികയെ യഥാർത്ഥ രീതിയിൽ കാണിക്കുന്നു. തനുവിന് ആൺകുട്ടികളുമായി എങ്ങനെ കളിക്കാമെന്ന് അറിയാം, അവൾ ഒരു വാമ്പല്ല. ”

“അതേപോലെ തന്നെ, ഈ സിനിമയിൽ ബോബി മാനസികരോഗത്തിലൂടെയാണ് കടന്നുപോകുന്നത്, പക്ഷേ അവൾ ഒരു കോണിൽ ഇരുന്ന് അതിനെക്കുറിച്ച് വിഷമിക്കുന്നില്ല,” അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കങ്കണയുടെ കഥാപാത്രമായ ബോബി എന്ന ചിത്രത്തെക്കുറിച്ച് കനിക ധില്ലോൺ പറഞ്ഞു, “സത്യസന്ധമായി, കങ്കണയുടെ തുറന്നുപറച്ചിൽ സ്വഭാവം കാരണം, ഈ കഥാപാത്രത്തെ അഭിനയരീതിയിൽ നിന്ന് മാറ്റി നിർത്താൻ കഴിയുന്ന മറ്റൊരു നടിയും ഈ വ്യവസായത്തിൽ ഉണ്ടെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നില്ല.”

തന്റെ വ്യക്തിപരമായ അനുഭവങ്ങളിൽ നിന്ന് ഒരു പേജ് എടുത്ത് കങ്കണ പങ്കുവെച്ചു, “ആളുകൾ എന്നെ പരസ്യമായി ലജ്ജിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയും എനിക്ക് ഭ്രാന്താണെന്ന് പറയുകയും ഞാൻ മരുന്ന് കഴിക്കുകയും ചെയ്ത ഒരു ഘട്ടമുണ്ടായിരുന്നു, ഞാൻ ഇല്ലെങ്കിലും ഞാൻ അവർക്ക് മറുപടി നൽകി : “അപ്പോൾ എന്താണ്?” ഞാൻ മരുന്ന് കഴിച്ചാലും ലജ്ജ തോന്നുമായിരുന്നില്ല. ”

“എന്നിരുന്നാലും, കനിക എന്നോട് തിരക്കഥ വിവരിച്ചപ്പോൾ, ആ കഥാപാത്രത്തോട് എനിക്ക് കൂടുതൽ അനുകമ്പ തോന്നി, കാരണം സമൂഹം” ബോബി “യെ ഒരു ഭ്രാന്തൻ പെൺകുട്ടി എന്നും വിളിക്കുന്നു. ഇത് എന്നെ കൂടുതൽ ആപേക്ഷികമാക്കി. സത്യസന്ധമായി, ആളുകൾ പറയുന്ന കാര്യങ്ങളിൽ എനിക്ക് കുഴപ്പമില്ല,” നടി.

‘ജഡ്ജിമെന്റൽ ഹായ് ക്യാ’ ജൂലൈ 26 ന് റിലീസ് ചെയ്യും.