പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ശാസന എം‌പി ബിജെപി യൂണിറ്റിനെ നിശബ്ദമാക്കുന്നു, നെതാസ് നടപടി പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ശാസന എം‌പി ബിജെപി യൂണിറ്റിനെ നിശബ്ദമാക്കുന്നു, നെതാസ് നടപടി പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ഇൻഡോർ / ഭോപ്പാൽ: പി.എം.

നരേന്ദ്ര മോദി

എന്നയാളുടെ

കടുത്ത വിമർശനം

ബി.ജെ.പി.

കൈലാഷ് വിജയവർഗിയ

ഒരു നാഗരിക ഉദ്യോഗസ്ഥനെ ബാറ്റുകൊണ്ട് ആക്രമിച്ചതിന് എം‌എൽ‌എയുടെ മകൻ ആകാശ് സംസ്ഥാന പാർട്ടി നേതാക്കളെ ഞെട്ടിച്ചു.

പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ആകാശിനെ പേരെടുത്തില്ല, എന്നാൽ അത്തരം നേതാക്കളെ “ആരുടെ മകനായാലും” പുറത്താക്കണമെന്ന് പറഞ്ഞു, അവരെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നവരോടൊപ്പം. ഇത്തരം വിവാദങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടുന്ന നേതാക്കൾക്കെതിരെ കർശന നടപടി സ്വീകരിക്കുമെന്ന് സംസ്ഥാന പാർട്ടി യൂണിറ്റ് വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു.

ആകാശ് എപ്പിസോഡ് മുഴുവൻ ക്യാമറകൾക്ക് മുമ്പായി കളിച്ചു, ഇത് ബിജെപിയെ വല്ലാതെ ലജ്ജിപ്പിച്ചു. ആകാശിന്റെ ആക്രമണത്തിന്റെ വീഡിയോകൾ, കൈലാഷ് ഒരു ടിവി റിപ്പോർട്ടറെ മർദ്ദിച്ചു, ഐ‌എം‌സിയിലും പോലീസിലും ബിജെപി നേതാക്കൾ എറിഞ്ഞ വൃത്തികെട്ട അധിക്ഷേപങ്ങൾ, ഒടുവിൽ ആകാശിന്റെ ജാമ്യത്തിന് ശേഷം ബിജെപി പ്രവർത്തകർ നടത്തിയ വെടിവയ്പ്പ് എന്നിവ വൈറലായി, ഇപ്പോഴും വ്യാപകമായി പങ്കിടുന്നു. ഇൻഡോറിലെ നിരവധി ബിജെപി നേതാക്കൾ – എം‌എൽ‌എമാർ ഉൾപ്പെടെ – ആകാശിനെ പിന്തുണച്ച് ജയിലിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങുമ്പോൾ മാല നൽകി. പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ചൊവ്വാഴ്ച തന്റെ അതൃപ്തി വ്യക്തമാക്കി. പാർട്ടിയുടെ പ്രതിച്ഛായ നശിപ്പിക്കുന്ന ഒരു നേതാവിനെയും ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ലെന്നും ആരുടെ മകനാണെങ്കിലും അത്തരം നേതാക്കളെ പാർട്ടിയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യണമെന്നും മോഡി പറഞ്ഞു. അദ്ദേഹത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്തവരെയും പുറത്താക്കണമെന്ന് ദില്ലി യോഗത്തിൽ പങ്കെടുത്ത ബിജെപി നേതാവ് പറഞ്ഞു. ”

ആകാശ് സ്വാഗതം നെതസ്,, ഇറുകിയ-lipped ബിജെപി എംഎൽഎ, കൈലാഷ് അടുത്ത ചൊന്ഫിദംതെ രമേശ് മെംദൊല, പാർട്ടി എംഎൽഎ മഹേന്ദ്ര ഹര്ദിഅ, ചൊര്പൊരതൊര് ചന്തു ഷിൻഡെ ബ്ജ്യ്മ് നേതാവ് സുമിത് മിശ്ര ജൂൺ 30 ന് ജാമ്യം മോചനത്തിന് ശേഷം ജയിലിൽ പടിവാതിൽക്കൽ ആകാശ് സ്വാഗതം വന്ന ആ കൂട്ടത്തിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു പോലീസിനെയും ഭരണകൂടത്തെയും പരസ്യമായി ദുരുപയോഗം ചെയ്യാൻ നേതൃത്വം നൽകിയത് മിശ്രയാണ്. സിറ്റി ബിജെപി പ്രസിഡന്റ് ഗോപികൃഷ്ണ നീമ, മുൻ എം‌എൽ‌എ ജീത്തു ജിരതി എന്നിവരും മോചനം ആഘോഷിച്ചു.

ചൊവ്വാഴ്ച TOI അവരെ ബന്ധപ്പെടുമ്പോൾ ആരും ഒരു വാക്കും പറയില്ല. പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ പ്രസ്താവനയെക്കുറിച്ച് അറിയില്ലെന്ന് എല്ലാവരും അവകാശപ്പെട്ടു, സംഭാഷണം തിടുക്കത്തിൽ വെട്ടിക്കുറച്ചു. “എനിക്കതിനെക്കുറിച്ച് അറിയില്ല. ഞാൻ ഒരു പാർട്ടി അംഗത്വ ഡ്രൈവ് മീറ്റിംഗിലേക്കുള്ള യാത്രയിലാണ്,” മെൻഡോള പറഞ്ഞു. സംഭവത്തിൽ നിന്ന് സ്വയം അകലം പാലിച്ച മേയർ മാലിനി ഗ ud ഡ്, താൻ ഓഫീസിലാണെന്നും സംഭവവികാസങ്ങളെക്കുറിച്ച് അറിയില്ലെന്നും പറഞ്ഞു. അഭിപ്രായം പറയാൻ നീമ വിസമ്മതിച്ചു.

ആകാശ് മാധ്യമപ്രകാശത്തിൽ നിന്ന് മാറി നിന്നു. തകർന്ന കെട്ടിടങ്ങൾ പൊളിച്ചുമാറ്റിയത് സംബന്ധിച്ച് സിബിഐ അന്വേഷണം ആവശ്യപ്പെട്ട് തിങ്കളാഴ്ച അദ്ദേഹം വളരെ ശബ്ദമുയർത്തിയിരുന്നു, എന്നാൽ ചൊവ്വാഴ്ച അത് കേട്ടില്ല.

പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ പൊട്ടിത്തെറിക്ക് ശേഷം സംസ്ഥാന ബിജെപി നേതാക്കൾ സംഭവത്തിൽ നിന്ന് അകന്നു. ഭോപ്പാലിലെ എസ്‌സി-എസ്ടി ഫ്രണ്ട്, യൂത്ത് വിഭാഗം, അംഗത്വ ഡ്രൈവ് എന്നിവയുടെ യോഗങ്ങളിൽ പങ്കെടുത്ത ബിജെപി നേതാക്കൾ ആഞ്ഞടിച്ചു. ഞങ്ങൾക്ക് അറിയാത്ത ഒരു കാര്യമാണ് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പറഞ്ഞത്. അദ്ദേഹം എന്തെങ്കിലും പറഞ്ഞിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ പാർട്ടി നേതാക്കൾ അത് പിന്തുടരുമെന്ന് ബിജെപിയുടെ അംഗത്വ ഡ്രൈവ് സംസ്ഥാന കൺവീനർ അരവിന്ദ് ഭഡോറിയ പറഞ്ഞു. സാധ്യമായ പ്രവർത്തനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ചോദ്യങ്ങൾ അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു.

ദില്ലി മീറ്റിൽ പങ്കെടുത്ത ബിജെപി നേതാക്കളും അഭിപ്രായം പറഞ്ഞില്ല. പാർട്ടി ദേശീയ സംഘടനാ ജനറൽ സെക്രട്ടറി രാംലാൽ, സംസ്ഥാന ചുമതലയുള്ള വിനയ് സഹസ്രബുദ്ധെ, സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്റ് രാകേഷ് സിംഗ്, മുൻ മുഖ്യമന്ത്രി

ശിവരാജ് സിംഗ് ച ou ഹാൻ

കേന്ദ്രമന്ത്രിമാരായ തവാർ ചന്ദ് ഗെലോട്ട് ,.

നരേന്ദ്ര സിംഗ് തോമർ

– അവരാരും കോളുകളോട് പ്രതികരിച്ചില്ല.

രാകേഷ് സിംഗ് ന്യൂഡൽഹിയിലാണ്. ആവശ്യമെങ്കിൽ എന്ത് നടപടിയാണ് സ്വീകരിക്കേണ്ടതെന്ന് അദ്ദേഹം പാർട്ടി നേതാക്കളുമായി ചർച്ച ചെയ്യും. ഇപ്പോൾ യോഗത്തെക്കുറിച്ച് വിശദാംശങ്ങളൊന്നുമില്ലെന്ന് ബിജെപി സംസ്ഥാന സംഘാടക സെക്രട്ടറി സുഹാസ് ഭഗത് പറഞ്ഞു.

എല്ലാം തുറന്നുകിടക്കുന്നതിനാൽ പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുടെ പൊട്ടിത്തെറിയെക്കുറിച്ച് വിശദീകരിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ലെന്ന് കേന്ദ്ര സാമൂഹ്യനീതി മന്ത്രി തവാർ ചന്ദ് ഗെലോട്ട് പറഞ്ഞു. പാർട്ടി സംഘടനയുടെ പങ്കിനെക്കുറിച്ചും പ്രധാനമന്ത്രി പ്രസംഗിച്ചു.

പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുടെ പ്രതികരണം എല്ലാവർക്കും അറിയാം. സംഘടനാ ഉത്തരവാദിത്തത്തെക്കുറിച്ചും അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു. സംഘടനാ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രസംഗം എല്ലായ്പ്പോഴും പ്രചോദനകരവും പ്രശംസനീയവുമാണ്, ”ഗെഹ്ലോട്ട് ബിജെപി യോഗത്തിൽ പറഞ്ഞു.

ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായി ആകാശ് മോശമായി പെരുമാറിയതിനെക്കുറിച്ച് ബിജെപി മുതിർന്ന നേതാക്കൾക്ക് തുടക്കത്തിൽ തോന്നിയത് ഒടുവിൽ കുതിരയുടെ വായിൽ നിന്നാണ്.

മുതിർന്ന ബിജെപി നേതാക്കളുടെ മക്കളും ബന്ധുക്കളും മോശം പെരുമാറ്റത്തിലോ നിയമവിരുദ്ധമായ പ്രവർത്തനങ്ങളിലോ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന ഇത്തരം എല്ലാ കേസുകളും അവലോകനം ചെയ്യാൻ പാർട്ടി നിർദേശങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്ന് വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു. പാർട്ടിയെ ലജ്ജിപ്പിച്ച നെറ്റകളെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടതിന് ദേശീയ സംഘടനയുടെ അവലോകനത്തിലും ദേശീയ നേതൃത്വം സൂചന നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുടെ പരാമർശത്തിന് ശേഷവും ആകാശിനെയും പിതാവ് കൈലാഷ് വിജയവർഗിയയെയും ന്യായീകരിച്ച ഏതാനും അനുഭാവികളുണ്ട്. “ആകാശ് രാഷ്ട്രീയത്തിലെ ഒരു ഹരിതഗൃഹമാണ്. പാർട്ടി അദ്ദേഹത്തോട് ക്ഷമിക്കുകയും മറ്റൊരു അവസരം നൽകുകയും വേണം, ”കൈലാഷിന്റെ അനുയായിയായ മുൻ മന്ത്രി വിജയ് ഷാ പറഞ്ഞു. ഇൻഡോറിൽ നിന്നുള്ള മുൻ എം‌എൽ‌എ സുദർശൻ ഗുപ്ത പറഞ്ഞു, “ഇക്കാര്യം ഇവിടെ അവസാനിക്കണം. ആകാശിന് പാർട്ടി അവസരം നൽകണം.

വീഡിയോയിൽ:

ആകാശ് വിജയവർഗിയയുടെ ബാറ്റ് ആക്രമണത്തെക്കുറിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ പൊട്ടിത്തെറി, ഇൻഡോർ ബിജെപി നേതാക്കൾ ‘അറിയില്ല’