മൊബിലിറ്റിയുടെ ഭാവി – ഹ്യുണ്ടായ് കോന, എം‌ജി ഇസെഡ് ഇലക്ട്രിക് എസ്‌യുവി ഇൻകമിംഗ് – റഷ്‌ലെയ്ൻ

മൊബിലിറ്റിയുടെ ഭാവി – ഹ്യുണ്ടായ് കോന, എം‌ജി ഇസെഡ് ഇലക്ട്രിക് എസ്‌യുവി ഇൻകമിംഗ് – റഷ്‌ലെയ്ൻ
ഹ്യുണ്ടായ് കോന ഇലക്ട്രിക്
ഹ്യൂണ്ടായ് കോന ഇന്ത്യയിൽ പരീക്ഷണത്തിലാണ്.

ഇന്ത്യൻ വാഹന വ്യവസായം നിലവിൽ 2019 ഏപ്രിൽ 1 മുതൽ ബി‌എസ്‌വി‌ഐ മാൻഡേറ്റുകൾക്കായി ബ്രേസിംഗ് ചെയ്യുന്നു. അതേസമയം, മൊബിലിറ്റിയുടെ ഭാവി ഭാഗമായി വൈദ്യുതീകരണം നടപ്പിലാക്കുന്നതിനുള്ള അടിത്തറ പാകുന്നു.

രണ്ടാം ഘട്ട സമീപനം കാര്യക്ഷമമാക്കുന്നതിന് അതിവേഗം ദത്തെടുക്കലും ഇലക്ട്രിക് വെഹിക്കിൾസ് മാനുഫാക്ചറിംഗ് (ഫെയിം ഇന്ത്യ) പദ്ധതിയും മികച്ചരീതിയിൽ തയ്യാറാക്കുന്നു. പൊതു, പങ്കിട്ട ഗതാഗതത്തിന്റെ വൈദ്യുതീകരണത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിലാണ് ശ്രദ്ധ. അതാണ് ഹ്രസ്വകാല 3 വർഷത്തെ സമീപനം.

തുടക്കത്തിൽ 7,000 ഇ-ബസുകൾ, അഞ്ച് ലക്ഷം ഇ-ത്രീ വീലറുകൾ, 55,000 ഇ-ഫോർ വീലർ പാസഞ്ചർ കാറുകൾ, 10 ലക്ഷം ഇ-ഇരുചക്ര വാഹനങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്ക് സബ്സിഡി ലഭിക്കും.

MG eZS ഇലക്ട്രിക് എസ്‌യുവി ഇന്ത്യ

പരിസ്ഥിതി സൗഹാർദ്ദപരമായിരിക്കുമെങ്കിലും ഈ നീക്കം ഉപയോക്താക്കൾക്ക് പുതിയ ക്ലീനർ സാങ്കേതികവിദ്യ കൂടുതൽ താങ്ങാനാകുന്നതാക്കും. 10,000 കോടി രൂപയുടെ കോർപ്പസ് ഉള്ളതിനാൽ തിരഞ്ഞെടുത്ത നഗരങ്ങളിലും പ്രധാന ഹൈവേകളിലും ചാർജ്ജിംഗ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് emphas ന്നൽ നൽകുന്നു.

അഞ്ച് വാഹന നിർമ്മാതാക്കൾ ആനുകൂല്യങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നതിന് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തു. FAME ഞാൻ 2015 ഏപ്രിൽ 1-ന് നിലവിൽ വന്നു, 2.78 ലക്ഷം ഇലക്ട്രിക്, ഹൈബ്രിഡ് വാഹനങ്ങളെ (xEV) പിന്തുണച്ചു. ഇതിന് ഭരണസമിതിക്ക് 343 കോടി രൂപ ചെലവായി.

നാഷണൽ ഇലക്ട്രിക് മൊബിലിറ്റി മിഷൻ പ്ലാൻ (എൻ‌എം‌എം‌പി) 2020 ന്റെ കീഴിലാണ് FAME പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. പൊതുഗതാഗതത്തിന്റെ വൈദ്യുതീകരണത്തിൽ സർക്കാരിന്റെ ഇടപെടൽ വ്യാപകമാണെങ്കിലും, ഇലക്ട്രിക് ഇരുചക്ര വാഹന നിർമാതാക്കളാണ് ഡസൻ കുതിച്ചുയർന്നത്. വാസ്തവത്തിൽ, ഈ തടസ്സം ചെറിയ തോതിലുള്ള ഇലക്ട്രിക് ഇരുചക്രവാഹന നിർമ്മാതാക്കൾക്ക് സുസ്ഥിരമായിരിക്കാത്ത തിടുക്കത്തിൽ നടപ്പിലാക്കാൻ കാരണമായേക്കാം. അല്ലാതെ, അവരെ നന്നായി പിന്തുണയ്‌ക്കുകയും സ്ഥാപിത മാർ‌ഗ്ഗനിർ‌ദ്ദേശങ്ങൾ‌ക്ക് കീഴിൽ പ്രവർത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

എല്ലാം വളരെ പുതിയതല്ലാത്ത ഒരു ട്രെൻഡിൽ, ടെക് കമ്പനികൾ ഇപ്പോൾ മൊബിലിറ്റി, ഇലക്ട്രിക് ഇരുചക്ര വാഹനത്തിനുള്ള ഭാവിയിലേക്ക് കടക്കുകയാണ്. ഗവേഷണ-വികസന, പരിശോധന, സർട്ടിഫിക്കേഷൻ എന്നിവ ഫലപ്രദമാകാൻ വർഷങ്ങളെടുക്കുമെന്നതിനാൽ, ചൈനീസ് ഇറക്കുമതിയെ ആശ്രയിക്കുക എന്നതാണ് ഇപ്പോൾ പരീക്ഷിച്ച ഒരു രീതി. കുറച്ച് വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ഇന്ത്യയിൽ ഇലക്ട്രിക് റിക്ഷകൾ എങ്ങനെയാണ് ഒരു വസ്തുവായി മാറിയത് എന്നതിന് സമാനമാണിത്.

അതിനിടയിൽ, പരമ്പരാഗത ഇരുചക്രവാഹന നിർമ്മാതാക്കൾ അവരുടെ ഇലക്ട്രിക് ബൈക്ക് പദ്ധതികളെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോഴും ഉറച്ചുനിൽക്കുന്നു.

ടാറ്റയ്ക്കും മഹീന്ദ്രയ്ക്കും ഇതിനകം തന്നെ സർക്കാരിനു നൽകേണ്ട ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങളുടെ ഒരു നിരയുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച, ടാറ്റ ഒരു ടൂർ / ടാക്സി കപ്പലിന് വിതരണം ചെയ്യാൻ തുടങ്ങി.

എം‌ജി മോട്ടോർ ഇന്ത്യ ഇസെഡ് ലോഞ്ച് ചെയ്യാൻ തയ്യാറെടുക്കുമ്പോൾ, ഫോർട്ടം ചാർജ് & ഡ്രൈവ് ഇന്ത്യയുമായി സഹകരിച്ച് കമ്പനി 50 കിലോവാട്ട് ഡിസി ഫാസ്റ്റ് ചാർജിംഗ് ഇവി സ്റ്റേഷനുകൾ സ്ഥാപിക്കുന്നു. 5 സീറ്റർ എം‌ജി ഇസെഡ് ഇലക്ട്രിക് എസ്‌യുവി 2019 ൽ ലോഞ്ച് ചെയ്യും. 2019 സെപ്റ്റംബറോടെ ദില്ലി എൻ‌സി‌ആർ, ഹൈദരാബാദ്, മുംബൈ, ബെംഗളൂരു, അഹമ്മദാബാദ് എന്നിവിടങ്ങളിലെ എം‌ജി ഷോറൂമുകളിൽ 50 കിലോവാട്ട് സി‌സി‌എസ് / ചാഡെമോ ഡിസി ഫാസ്റ്റ് ചാർജിംഗ് സ്റ്റേഷനുകൾ ഫോർട്ടം സ്ഥാപിക്കും.

അടുത്ത ആഴ്ച, 2019 ജൂലൈ 9, ഹ്യുണ്ടായ് കോന ഇലക്ട്രിക് എസ്‌യുവി അവതരിപ്പിക്കുന്നു.