രൂപയുടെ വ്യാപാരം ഒരു ഡോളറിന് 68.87 എന്ന നിരക്കിലാണ് – മണി കണ്ട്രോൾ

രൂപയുടെ വ്യാപാരം ഒരു ഡോളറിന് 68.87 എന്ന നിരക്കിലാണ് – മണി കണ്ട്രോൾ

അവസാനം അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്തത്: ജൂലൈ 03, 2019 04:06 PM IST | ഉറവിടം: Moneycontrol.com

ഇന്ന്, യുഎസ്ഡി-ഐ‌എൻ‌ആർ ജോഡി 69.905, 68.80 എന്നീ ശ്രേണിയിൽ ഉദ്ധരിക്കുമെന്ന് മോട്ടിലാൽ ഓസ്വാൾ പറയുന്നു.

ഇന്ത്യൻ രൂപ ഒരു ഡോളറിന് 68.92 എന്ന നിരക്കിലാണ് വ്യാപാരം നടക്കുന്നത്.

ജൂലൈ 5 ന് യുഎസ് ഡോളറിനെതിരെ രൂപയുടെ മൂല്യം 68.93 ൽ അവസാനിച്ചു. ജൂലൈ 5 ന് കേന്ദ്ര ബജറ്റിന് മുന്നോടിയായി വേലിയിലിരുന്ന് പങ്കെടുക്കുന്നവർ ഇഷ്ടപ്പെട്ടു.

ക്രൂഡ് ഓയിൽ വിലയിലുണ്ടായ ഇടിവ് ഡോളറിന്റെ കരുത്ത് കുറയ്ക്കാൻ സഹായിച്ചതിനാൽ ഡോളറിനെതിരെ രൂപയിൽ മാറ്റമില്ല. നിലവിൽ, ഇന്ത്യയിലെ വ്യാപാര പിരിമുറുക്കങ്ങൾ, ആഗോള മാന്ദ്യം, ബാങ്കിംഗ് സമ്മർദ്ദം എന്നിവ രൂപയുടെ മൂല്യം പരിശോധിക്കും. പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും മികച്ച യു‌എസ് ഉൽ‌പാദന ഡാറ്റയ്ക്ക് ശേഷം മൂന്ന് മാസത്തിനിടെ ഡോളർ സൂചിക ഏറ്റവും ഉയർന്നു. യുഎസ് ഫാക്ടറി പ്രവർത്തനത്തിന്റെ സൂചിക കഴിഞ്ഞ മാസം 51.7 ആയിരുന്നു, ഇത് വിപണികൾ പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും മികച്ചതാണ്. വിമാനത്തെച്ചൊല്ലിയുള്ള തർക്കത്തിൽ യുഎസ് സർക്കാർ 4 ബില്യൺ ഡോളർ അധിക യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ സാധനങ്ങൾക്ക് തീരുവ ചുമത്തുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയതിനെത്തുടർന്നാണ് വികാരം ബാധിച്ചത്

ഇന്നലെ സബ്സിഡികൾ. കഴിഞ്ഞയാഴ്ച ജി -20 ൽ യുഎസിന്റെയും ചൈനയുടെയും താൽക്കാലിക വ്യാപാര ഉടമ്പടിക്ക് ശേഷമാണ് വികസനം ഉണ്ടായതെന്ന് മോത്തിലാൽ ഓസ്വാൾ പറഞ്ഞു.

ജൂലൈ ഫെഡറൽ റിസർവ് മീറ്റിംഗിൽ 50 ബേസിസ് പോയിൻറ് നിരക്ക് കുറയ്ക്കാനുള്ള സാധ്യത ജി -20 മീറ്റിംഗിന് ശേഷം ഒരാഴ്ച മുമ്പ് 40 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 20 ശതമാനമായി കുറഞ്ഞു. അതേസമയം, ജി 20 മീറ്റിംഗിന് ശേഷം യുവാൻ ഉൾപ്പെടെയുള്ള മിക്ക ഏഷ്യൻ കറൻസികളും പോസിറ്റീവ് കുറിപ്പിലാണ് വ്യാപാരം നടത്തുന്നത്. രണ്ട് വലിയ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥകളുടെ നേതാക്കൾ ചർച്ചകൾ പുനരാരംഭിക്കാൻ സമ്മതിച്ച വാരാന്ത്യത്തിൽ ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെയും എഫ്‌സി ജിൻ‌പിങ്ങിന്റെയും കൂടിക്കാഴ്ച. ഇന്ന്, USD-INR ജോഡി 69.905, 68.80 എന്നീ ശ്രേണിയിൽ ഉദ്ധരിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ഉൽപ്പാദന പി‌എം‌ഐ സംഖ്യയേക്കാൾ മികച്ചതാണെങ്കിലും യു‌എസ് ഡോളറിനെതിരെ യൂറോയും പൗണ്ടും തൂക്കിനോക്കി. ഇന്ന്, യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ, യുകെ, യുഎസ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പി‌എം‌ഐ നമ്പറുകളുടെ ഡാറ്റ മാർക്കറ്റുകൾ ശ്രദ്ധിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഇത് ഗ്രീൻബാക്കിന്റെ ചാഞ്ചാട്ടം നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുമെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യാ കേന്ദ്ര ബജറ്റ് 2019: ധനമന്ത്രി നിർമ്മല സീതാരാമന് എന്താണ് സ്ലീവ്? മികച്ചതും ഏറ്റവും പുതിയതുമായ ബജറ്റ് വാർത്തകൾ, കാഴ്ചകൾ, വിശകലനങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്കായി ഇവിടെ ക്ലിക്കുചെയ്യുക.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത് ജൂലൈ 3, 2019 04:02 ഉച്ചക്ക്