സ്‌പൈഡർമാൻ ഫോർ ഫ്രം ഹോമിന് മുമ്പ്, എല്ലാ സ്‌പൈഡർമാൻ ചിത്രങ്ങളും റാങ്ക് ചെയ്യപ്പെട്ടു – ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്

സ്‌പൈഡർമാൻ ഫോർ ഫ്രം ഹോമിന് മുമ്പ്, എല്ലാ സ്‌പൈഡർമാൻ ചിത്രങ്ങളും റാങ്ക് ചെയ്യപ്പെട്ടു – ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്
സ്പൈഡർമാൻ ഫിലിംസ് റാങ്കിംഗ്
എല്ലാ സ്പൈഡർമാൻ ചിത്രങ്ങളുടെയും റാങ്കിംഗ് ഇതാ.

ചുറ്റുമുള്ള ഏറ്റവും ജനപ്രിയമായ കോമിക്ക്-ബുക്ക് സൂപ്പർഹീറോകളിലൊന്നാണ് സ്പൈഡർമാൻ. ഒരു സൂപ്പർഹീറോ എന്ന ഉത്തരവാദിത്തത്തിൽ ദു d ഖിതനായ ഈ കൗമാരക്കാരനെ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നത് എളുപ്പമാണ്. അനാഥനായി പ്രശ്നമുള്ള ബാല്യകാലം ചെലവഴിക്കുന്ന അദ്ദേഹം ദയയുള്ള ഒരു ചെറുപ്പക്കാരനായി മാറുന്നു.

സ്‌പൈഡർമാൻ: ഹോമിൻറെ റിലീസ് ഒരു കോണിലാണ്. അവഞ്ചേഴ്സ്: എൻഡ് ഗെയിമിന്റെ ലോകത്തെ മാറ്റിമറിച്ച സംഭവങ്ങൾക്ക് ശേഷം ടോം ഹോളണ്ടിന്റെ മതിൽ-ക്രാളറിന്റെ സാഹസികത ഈ ചിത്രം തുടരുന്നു. ഇത് 2017 ലെ സ്‌പൈഡർമാൻ: ഹോംകമിംഗിന്റെ തുടർച്ചയാണ്. പീറ്റർ പാർക്കർ തന്റെ സുഹൃത്തുക്കളോടൊപ്പം ഒരു യൂറോപ്യൻ അവധിക്കാലത്തിനായി പുറപ്പെടുന്നു, ഒപ്പം എലമെന്റൽസ്, മറ്റൊരു തലത്തിൽ നിന്ന് വന്ന ജേക്ക് ഗില്ലെൻഹാളിന്റെ മിസ്റ്റീരിയോ എന്നിവരുമായി മുഖാമുഖം വരുന്നു.

സിനിമ കാണുന്നതിനുമുമ്പ്, മുമ്പത്തെ എല്ലാ ലൈവ്-ആക്ഷൻ സ്പൈഡർ-മാൻ സിനിമകളും റാങ്ക് ചെയ്യാം.

അതിശയകരമായ സ്പൈഡർമാൻ 2

ആൻഡ്രൂ ഗാർഫീൽഡിന്റെ സ്‌പൈഡർമാൻ തികച്ചും പ്രിയങ്കരവും കോമിക്ക് കൃത്യവുമായിരുന്നു, എന്നാൽ രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം മൂന്ന് വില്ലന്മാരില്ലാതെ ദു fully ഖകരമാംവിധം നിറഞ്ഞു. ഇതിവൃത്തം ഒരു കുഴപ്പമാണെന്നും ചില സെറ്റ് പീസുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും സിനിമ പരന്നതാണെന്നും ഇത് സഹായിച്ചില്ല.

സ്പൈഡർമാൻ 3

സ്പൈഡെയുടെ ഏറ്റവും മികച്ച വില്ലന്മാരിൽ ഒരാളായ വെനോമിന്റെ തത്സമയ-ആക്ഷൻ അരങ്ങേറ്റമായിരുന്നു ഈ ചിത്രം (അത് * മികച്ചതല്ലെങ്കിൽ *), അത് വളരെയധികം സ്വാധീനിച്ചതിനാൽ, വമ്പൻ, ഹൾക്കിംഗ് കോമിക്-ബുക്ക് വെനോമിന്റെ പിജി 13 പതിപ്പ് പോലെ ഇത് അനുഭവപ്പെട്ടു. അയാളുടെ പല്ലുകൾ സാധാരണ കുഞ്ഞുങ്ങളുടെ ഒരു കൂട്ടം പകരം ഒരു കുഞ്ഞ് സ്രാവിനെപ്പോലെയായിരുന്നു, അവന്റെ വലുപ്പം സ്പൈഡർമാൻ പോലെയായിരുന്നു. കഥാപാത്രം ഉൾപ്പെടുന്ന കോമിക്സ് വായിക്കുമ്പോൾ ആദ്യം ശ്രദ്ധിക്കുന്ന ഒന്നാണ് വിഷത്തിന്റെ വലുപ്പം. അവൻ ഒരു മനുഷ്യനേക്കാൾ വളരെ വലുതാണ്. ടോം ഹാർഡിയുടെ വിഷത്തിന്റെ തെറ്റുകൾ എന്തുതന്നെയായാലും, കഥാപാത്രത്തിന്റെ രൂപം പോയിന്റിലായിരുന്നു. സ്പൈഡർമാൻ 3 മറ്റ് കാര്യങ്ങളെ പരിഹസിക്കുകയും ചെയ്തു. ഒരു സീനിലെ പീറ്ററിനെ ഭാഗികമായി നിയന്ത്രിക്കുന്നത് സിംബിയോട്ടും തെരുവിലെ കളികളുമാണ്, മാത്രമല്ല ഒരു പിയാനോ വായിക്കാൻ തനിക്കറിയാമെന്നും പെട്ടെന്ന് ഓർക്കുന്നു.

അത്ഭുതകരമായ ചിലന്തി മനുഷ്യൻ

വളരെ മാന്യമായ ഒരു സിനിമ, പ്രത്യേകിച്ചും ടോബി മാഗ്വെയറിന്റെ ട്രൈലോജിക്ക് ശേഷം എത്ര പെട്ടെന്നാണ് വന്നതെന്ന്. ആൻഡ്രൂ ഗാർഫീൽഡിന്റെ വെബ് സ്ലിംഗർ മാഗ്വെയറിനേക്കാൾ കൃത്യമായിരുന്നു. കഥാപാത്രത്തിന്റെ വ്യാപാരമുദ്ര കോക്കി രീതിയിൽ ഗാർഫീൽഡ് ഈ പങ്ക് വഹിച്ചു, ബാഡ്ഡികളോട് പോരാടുമ്പോൾ വൺ-ലൈനറുകൾ ഉച്ചരിക്കുകയും സംവേദനക്ഷമത പ്രദർശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

സ്‌പൈഡർമാൻ: ഹോംകമിംഗ്

ടോം ഹോളണ്ടിന്റെ ക്യാപ്റ്റൻ അമേരിക്കയിലെ സ്പൈഡിയായി ഹ്രസ്വമായി പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടത്: ആഭ്യന്തരയുദ്ധം ഒരു വെളിപ്പെടുത്തലായിരുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ടേക്ക് മാഗ്വെയറിൽ നിന്നും ഗാർഫീൽഡിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തവും വ്യത്യസ്തവുമായിരുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ബാലിശമായ മുഖവും ഉയർന്ന ശബ്ദവും കാരണം, ഹോളണ്ട് ശരിക്കും കാഴ്ചയും ശബ്ദവും 15 ആയിരുന്നു. എംസിയുവിന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച വില്ലന്മാരിൽ ഒരാളായ മൈക്കൽ കീറ്റനെ അഡ്രിയാൻ ടൂംസ് അല്ലെങ്കിൽ കഴുകൻ എന്ന ചിത്രത്തിലും ഈ ചിത്രം പ്രശംസിച്ചു. അഡ്രിയാൻ ടൂംസ് ഒരു സാധാരണ വ്യക്തിയാണ്. തന്റെ ടീമിനെയും കുടുംബത്തെയും പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനായി അദ്ദേഹം കുറ്റകൃത്യത്തിലേക്ക് തിരിയുന്നു. അവൻ ഒരു ദുഷ്ട മന്ത്രവാദിയോ, കാക്കിംഗ് രാക്ഷസനോ, ലോകത്തെ കീഴടക്കുന്ന രൂപകൽപ്പനകളുള്ള സർവ്വശക്തനായ അന്യനോ അല്ല. അല്പം അന്യഗ്രഹ സാങ്കേതികവിദ്യയുള്ള ഓരോരുത്തരും മാത്രമാണ് അദ്ദേഹം. ഒരു ഇന്ത്യൻ രാഷ്ട്രീയ പശ്ചാത്തലത്തിൽ പലപ്പോഴും പറയുന്നതുപോലെ, “ഒരിക്കലും ഒരു സാധാരണക്കാരനെ വിലകുറച്ച് കാണരുത്”. കുടുംബത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്ന ഒരു സാധാരണക്കാരൻ? ഒന്നും മാരകമാകില്ല.

സ്പൈഡർമാൻ

കമ്പ്യൂട്ടർ സഹായത്തോടെയുള്ള വിഷ്വൽ ഇഫക്റ്റുകൾ ഉപയോഗിച്ച് സൂപ്പർഹീറോ സിനിമകളുടെ ആധുനിക യുഗത്തെ ആരംഭിച്ച ചിത്രം. റിലീസ് ചെയ്ത് 17 വർഷത്തിനുശേഷവും ചിത്രം അനുഭവപ്പെടുന്നില്ല. ടോബി മാഗ്വെയറിന്റെ പീറ്റർ പാർക്കറിനെ ജനിതകമായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ചിലന്തി കടിച്ചതായി സ്പൈഡർമാന് ഏറ്റവും പ്രിയപ്പെട്ട സൂപ്പർഹീറോകളിലൊരാളുടെ കഥയാണ്. കടിയേറ്റത് ഒരു ഹ്യൂമനോയിഡ് ചിലന്തിയുടെയും പേശി ശരീരത്തിന്റെയും ശക്തി നൽകി. കോമിക്സിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, സ്വന്തം കൈത്തണ്ടയിൽ നിന്നാണ് വന്നത്, ഒരു ഗാഡ്‌ജെറ്റിൽ നിന്നല്ല, വെബിന്റെ ശക്തികളിലൂടെയും അയാൾക്ക് മാറാൻ കഴിയും. സിനിമ ആത്മാർത്ഥവും നിരപരാധിയുമാണെന്ന് തോന്നുന്നു. നർമ്മത്തിന്റെയും ഇരുട്ടിന്റെയും സമതുലിതാവസ്ഥയും ഇതിന് ഉണ്ടായിരുന്നു. എംസിയുവിന്റെ സ്പൈഡർമാൻ കഥാപാത്രത്തിന്റെ ഒറിജിനൽ സ്റ്റോറി മൊത്തത്തിൽ ഒഴിവാക്കി എന്നത് ഒരു സംഭവമല്ല. സ്പൈഡർമാൻ ഇത് നന്നായി ചെയ്തതിനാലാണിത്. അത് അനാവശ്യമായി അനുഭവപ്പെടുമായിരുന്നു.

സ്പൈഡർമാൻ 2

സ്‌പൈഡർ-മാൻ, സ്‌പൈഡർ-മാൻ 2 എന്നിവയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ചിത്രമായ അതിന്റെ മുൻഗാമിയെ മികച്ചതാക്കാൻ കഴിഞ്ഞു. ആക്ഷൻ രംഗങ്ങളും സി‌ജി‌ഐയും ഇത്രയും വർഷങ്ങൾ പിന്നിട്ടിട്ടും മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവയ്ക്കുന്നു (മികച്ച വിഷ്വൽ ഇഫക്റ്റുകൾക്കുള്ള അക്കാദമി അവാർഡ് ഇത് നേടി). എല്ലാ മികച്ച സൂപ്പർഹീറോ സിനിമകളെയും പോലെ വില്ലനും ദൃ .മായിരുന്നു. എല്ലാം നഷ്ടപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ഭ്രാന്തനായിപ്പോയ ഒരു സഹതാപക്കാരനായിരുന്നു ആൽഫ്രഡ് മോളിനയുടെ ഡോക്ടർ ഒക്ടോപസ്. ആരാണ് അങ്ങനെ ചെയ്യാത്തത്? സിനിമ വളരെ ഇരുണ്ടതായിരുന്നു, മാത്രമല്ല വളരെ രസകരവുമായിരുന്നു. ഈ സിനിമയിലെ പീറ്റർ പാർക്കറിന് തന്റെ കോമിക്ക് പുസ്‌തകപ്രതിഭയെപ്പോലെയാണ് തോന്നിയത്.

പ്രത്യേക പരാമർശം

സ്പൈഡർമാൻ: സ്പൈഡർ-വേഴ്സിലേക്ക്

ഈ ചിത്രം തത്സമയ പ്രവർത്തനമല്ലെങ്കിലും ഇത് ഇതുവരെ നിർമ്മിച്ചതിൽ വച്ച് ഏറ്റവും മികച്ച സ്പൈഡർമാൻ ചിത്രമാണ്. ഇത് കാഴ്ചയിൽ അതിശയകരമാണ്. ഓരോ ഫ്രെയിമും കരക ted ശലമാക്കിയത് പോലെ ദൃശ്യമാകുന്നു, ഓരോ സീനിലും അത് ആക്ഷൻ-പായ്ക്ക് ചെയ്തതോ അല്ലെങ്കിൽ ശാന്തമോ ആണെങ്കിലും, വിഷ്വൽ അനുഭവം അദ്വിതീയമാക്കുന്ന വ്യതിരിക്തമായ സ്പർശനങ്ങളുണ്ട്. ആക്ഷൻ രംഗങ്ങൾ നിങ്ങൾ കാണാനിടയുള്ള ഏറ്റവും മികച്ചവയാണ് – ആനിമേഷൻ അല്ലെങ്കിൽ. കഥ തമാശയും ഹൃദയംഗമവും വിഷമകരവും ഇപ്പോഴും ക്ലാസിക് സ്പൈഡർമാൻ കഥയുമാണ്.